เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

22 พฤษภาคม 2024 | 12:05:47 AM
หน้า: [1] 2 3 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: AC / DC  (อ่าน 26575 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 10:52:17 AM »

AC / DC

วงนี้ทำไปทำมา มียอดขายแซงหน้าหลายต่อหลายวง และเป็นที่ยอมรับในวงกว้างมากขึ้นทุกทีๆ กำลังจะออกอัลบั้มใหม่ Black Ice ใครเป็นแฟนวงนี้กันบ้าง ส่งเสียงหน่อย  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 10:54:58 AM »

ได้ยินชื่อมานานแต่ยังไม่ได้ฟังซักทีครับ ว่าจะเริ่มจากงานชุดใหม่นี้เลย
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 11:01:40 AM »

ได้ยินชื่อมานานแต่ยังไม่ได้ฟังซักทีครับ ว่าจะเริ่มจากงานชุดใหม่นี้เลย

เป็นวงบูกี้ร็อคผสมบลูครับ (ไม่แน่ใจว่าใครบัญญัติคำนี้ขึ้นมา) ชื่อวงถ้าจำไม่ผิดมาจากยี่ห้อเตารีด มือกีตาร์คือ Angus Young ที่แต่งตัวมีเอกลักษณ์มาก อัลบั๊มที่ผมชอบที่สุดเลยคือ Highway to Hell, แต่ชุดที่นักวิจารณ์และผู้ฟังท่านอื่นๆทั่วโลกยกย่องคือ Back in Black และเป็นรอยต่อที่เปลี่ยนนักร้องนำ (เพราะนักร้องนำคนเดิมสำลักอาหารติดหลอดลมเสียชีวิต)

เคยอ่านเจอตามที่ต่างๆ เขาให้นิยามอัลบั๊ม Back in Black ว่า เรียบง่ายและทรงพลัง ครับ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2008 | 11:03:32 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
lalink
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 11:11:55 AM »

ชอบมาตั้งแต่ได้ฟังอัลบั้ม AC/DC Live ซีดีแผ่นคู่ที่ออกปี 91

ชุดที่ผมชอบที่สุดยังคงเป็น Highway to hell ที่บอนน์ สก็อตร้องนำ

Back in Black ก็ดีครับ แต่ผมชอบเสียงของบอน มากกว่าเสียงของไบรอัน จอห์นสัน
น่าแปลกที่ชุดนี้มียอดขายเฉพาะในอเมริกาเกิน 10 ล้านชุด ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ
ต้องจัดเป็น 1 ในอัลบั้มฮาร์ดร็อคที่ classic จริงๆ

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 11:25:32 AM »

2 อัลบั้มในดวงใจคือ Highway To Hell และ Back In Black

ส่วนตัวชอบ อันหลังมากกว่าครับ ไม่รู้เพราะอะไร

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 11:26:10 AM »

ผมก็ฟังแต่ Black in Black เป็นหลักครับ ชุดอื่นได้ฟังบ้างแต่น้อย ชอบดู Live Clip ของวงนี้ เพราะลีลาเมามันส์ แถมใส่ชุดนักเรียนขาสั้นผูกไทด์ดูเฮ้วดีจริงๆ เสียงร้องเสียงกีตาร์ก็สะเด๋ากึ๋นดีแท้  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 11:33:54 AM »

ชอบมากๆ อยู่ 3 ชุดครับ Dirty Deeds Done Dirt Cheap, For Those About to Rock และ Back in Black สมัยที่ Highway to Hell เริ่มดังในต่างประเทศ ผมเคยไปถามหาเทปชุดนี้จากร้านเทปแถวโรงเรียน คนขายไม่รู้จักวงนี้ แถมตอบว่า วงชื่อ ABCD นี้ ไม่มีหรอก
เพลง Big Balls จากอัลบั้ม Dirty Deeds ... มีเนื้อร้องสองแง่สองง่าม และฮาดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2008 | 11:37:23 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 11:52:56 AM »

เคยฟังแค่ back in black ครับ สมัยเริ่มหัดฟัง hard rock/heavy ใหม่ ชอบ intro + ริฟฟ์ของ hells bells มาก (ทางเดินมันคล้ายๆ กับบางเพลงของ dream theter เลย) กีตาร์ของ Angus Young นี่สับคอร์ดมันดี แต่หลังๆ นี้ไม่ได้ฟังแล้ว ไม่รู้ชุดอื่นเป็นเหมือนกันรึเปล่า

I will write my words upon the door...
no7
Fragile

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 02:35:11 PM »

วงนี้แนะนำให้เก็บmini lp cdที่เพิ่งออก เพราะโอบิและกล่องทำได้สวยมาก
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 03:39:21 PM »

Sold out ไปหลายเบอร์แล้วครับ
panyarak

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 03:44:18 PM »

วงนี้แนะนำให้เก็บmini lp cdที่เพิ่งออก เพราะโอบิและกล่องทำได้สวยมาก

ผมชอบโอบิรุ่นแรกที่เป็นสีดำมากกว่า

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 กันยายน 2008 | 06:34:41 AM »

ชอบอยู่ 4 ชุดครับ ดนตรีROCKจังหวะพื้นๆ melody ง่ายๆฟังติดหูดี ชอบเสียงของ Bon Scott เหมือนเด็กมีปัญหาทางสมอง ยิ้มกว้างๆ
-High Voltage(ชุด international released 1976)ที่รวมเอาเพลงเด่นๆจาก 2 ชุดแรก High Voltage(1975)+TNT(1975)
ที่ออกเฉพาะใน Australia เข้าไว้ด้วยกัน
-Highway to Hell(1979) studio ชุดสุดท้ายของ Bon Scott
-Back in Black (1980)
-For Those About to Rock We Salute You (1981)

ชุดหลังๆฟังบ้างครับแต่เฉยๆแล้ว
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 กันยายน 2008 | 11:39:41 AM »

คนขายไม่รู้จักวงนี้ แถมตอบว่า วงชื่อ ABCD นี้ ไม่มีหรอก
เพลง Big Balls จากอัลบั้ม Dirty Deeds ... มีเนื้อร้องสองแง่สองง่าม และฮาดีครับ
ฮาเลยครับ วงABCD  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
น้องๆจำไว้ครับ อย่าไปเชื่อพวกฝรั่งมากไปนัก เชื่อพี่panyarakเต๊อะ

วงนี้ยอมรับเลยว่า ไม่เข้ากระผมเล้ยจริงๆ
คุณวิฑูร แห่งท็อปทีนทาเล้นท์ เปิดกรอกหูผมทุกวัน
ให้ผมฟังเท็ด นูเจ้นท์ ยังดีกว่า อย่างน้อยบ้ากว่า ดิบกว่า ระห่ำตัวจริงแห่งขุนขวานหกสาย

แต่ผมชอบแสดงสดนะ Angus Young แกกินยาดีอะไรนะ แรงดีไม่มีตก เห็นแล้วทึ่งเลยครับ  ตกใจ

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กันยายน 2008 | 11:42:28 AM »

คนขายไม่รู้จักวงนี้ แถมตอบว่า วงชื่อ ABCD นี้ ไม่มีหรอก
ฮาเลยครับ วงABCD  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
น้องๆจำไว้ครับ อย่าไปเชื่อพวกฝรั่งมากไปนัก เชื่อพี่panyarakเต๊อะ

วงนี้ยอมรับเลยว่า ไม่เข้ากระผมเล้ยจริงๆ
คุณวิฑูร แห่งท็อปทีนทาเล้นท์ เปิดกรอกหูผมทุกวัน
ให้ผมฟังเท็ด นูเจ้นท์ ยังดีกว่า อย่างน้อยบ้ากว่า ดิบกว่า ระห่ำตัวจริงแห่งขุนขวานหกสาย

แต่ผมชอบแสดงสดนะ Angus Young แกกินยาดีอะไรนะ แรงดีไม่มีตก เห็นแล้วทึ่งเลยครับ  ตกใจ
เหมือนโดนไฟฟ้าจี้อยู่ตลอดเวลาเลย  ยิ้มกว้างๆ

หัวใจมีตีน
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 กันยายน 2008 | 01:02:59 AM »

ชอบเพลงLittle Loverอัลบั้มHigh.Voltageปี1976ซาวด์ออกร็อกแอนด์โรล์ชอบ

เจ้าจะยอมรับพระเจ้าของเราเป็นพระเจ้าของเจ้าหรือไม่
ศรัทธาของท่านความเชื่อของท่านก็เป็นของท่าน
ศรัทธาของเราความเชื่อของเราก็เป็นของเรา
หน้า: [1] 2 3 4
พิมพ์