เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 11:49:20 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Market(Sold!!) ขายค่ะ!! Red Fender Japan ST-50 with vintage pickups
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: (Sold!!) ขายค่ะ!! Red Fender Japan ST-50 with vintage pickups  (อ่าน 4007 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010 | 11:17:21 AM »

ตัวกีตาร์เป็น Fender Strat โมเดล ST-50 ของ Japan ประมาณช่วงปี 1993-94 นะครับ แต่ปิ๊คอัพผมได้เปลี่ยนใหม่ คือเป็นปิ๊คอัพ Vintage ของ Fender Strat Re '57 ให้เสียงใสๆ วินเทจๆ หวานคมมากเลยครับ ซึ่งก็หมายความว่าผมเปลี่ยนปิ๊คอัพให้เป็นรุ่นสูงกว่าเดิมที่ติดมากับตัวกีตาร์ ซึ่งถ้าเป็นของเดิมมันจะเป็นปิ๊คอัพเซรามิคครับ

สมาชิก Thaiprog ผมขายที่ราคา 12,000 ครับ ขายที่อื่นไม่ใช่ราคานี้ครับ ขอบคุณครับ

มีร่องรอยบ้างนะครับ ตามอายุการใช้งาน

สติ๊กเกอร์ลายเซ็นต์แกะออกได้นะครับ

โทรมาที่ 085-810-9886
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 สิงหาคม 2010 | 11:56:59 AM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 | 05:10:24 PM »

ขอแจ้งรายละเอียดของกีตาร์เพิ่มเติมให้พี่แจ๊คนะครับ อยากให้ได้ทราบข้อมูลกันชัดๆ ก่อนครับ อย่างน้อยก็จะได้รู้เป็นประวัติกีตาร์ไว้ด้วยครับ

- กีตาร์ Fender Stratocaster Japan โมเดล ST-50 หรือที่เค้ามักจะเรียกกันว่าเป็น Fender Japan รุ่น Standard นั่นแหละครับ ผมเชคซีเรียลนัมเบอร์แล้ว ทราบว่ากีตาร์ตัวนี้ผลิตขึ้นในช่วงปี 1993-1994 นะครับ ส่วนสีแดงแบบนี้เค้าเรียกกันว่าสี Candy Apple Red ครับ
- Neck Profile (รูปทรงของคอกีตาร์) เป็นแบบ Oval Type นะครับ จัดว่าเป็นคอที่มีขนาดใหญ่พอสมควร จับแล้วเต็มไม้เต็มมือครับ
- Pickups ตัวนี้ ไม่ใช่ปิ๊คอัพที่ติดมากับกีตาร์ดั้งเดิมแล้วนะครับ เ็ป็นปิ๊คอัพที่เป็นของ Fender Japan ST-57 ตัวที่ผมเพิ่งซื้อมาล่าสุดครับ จะให้เสียงที่ใส คม และวินเทจครับ แคแรคเตอร์ของปิ๊คอัพลักษณะนี้คือจะ prototypical "spank" and "quack" ครับ พูดง่ายๆ คือผมเปลี่ยนปิ๊คอัพให้รุ่นสูงขึ้นไปจากตัวกีตาร์อีกครับ

ราคาผมขอขายที่ 12,000 บาทนะครับ ยืนยันว่าไม่แพงแน่นอนครับ เมื่อสองสามอาทิตย์ที่แล้วไปถามเพื่อนที่เล่นกีตาร์ด้วยกันที่มหาลัยตอนงานรับปริญญารุ่นน้อง ผมถามเค้าว่า ถ้าผมจะขายตัวนี้แบบนี้ ผมควรขายเท่าไหร่ เค้าบอกมาว่า ควรตั้งที่ 14,000 บาท จริงๆ นะครับ ไม่ได้โม้แต่ประการใด

ถ้าพี่แจ๊คสนใจ ผมจะหากระเป๋าไปใส่ให้ครับ นัดเจอกันที่เดอะมอลล์บางกะปิ, ซีคอน หรือจัสโก้ศรินครินทร์ก็ได้ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 | 07:25:10 PM »

ขอแจ้งรายละเอียดของกีตาร์เพิ่มเติมให้พี่แจ๊คนะครับ อยากให้ได้ทราบข้อมูลกันชัดๆ ก่อนครับ อย่างน้อยก็จะได้รู้เป็นประวัติกีตาร์ไว้ด้วยครับ

- กีตาร์ Fender Stratocaster Japan โมเดล ST-50 หรือที่เค้ามักจะเรียกกันว่าเป็น Fender Japan รุ่น Standard นั่นแหละครับ ผมเชคซีเรียลนัมเบอร์แล้ว ทราบว่ากีตาร์ตัวนี้ผลิตขึ้นในช่วงปี 1993-1994 นะครับ ส่วนสีแดงแบบนี้เค้าเรียกกันว่าสี Candy Apple Red ครับ
- Neck Profile (รูปทรงของคอกีตาร์) เป็นแบบ Oval Type นะครับ จัดว่าเป็นคอที่มีขนาดใหญ่พอสมควร จับแล้วเต็มไม้เต็มมือครับ
- Pickups ตัวนี้ ไม่ใช่ปิ๊คอัพที่ติดมากับกีตาร์ดั้งเดิมแล้วนะครับ เ็ป็นปิ๊คอัพที่เป็นของ Fender Japan ST-57 ตัวที่ผมเพิ่งซื้อมาล่าสุดครับ จะให้เสียงที่ใส คม และวินเทจครับ แคแรคเตอร์ของปิ๊คอัพลักษณะนี้คือจะ prototypical "spank" and "quack" ครับ พูดง่ายๆ คือผมเปลี่ยนปิ๊คอัพให้รุ่นสูงขึ้นไปจากตัวกีตาร์อีกครับ

ราคาผมขอขายที่ 12,000 บาทนะครับ ยืนยันว่าไม่แพงแน่นอนครับ เมื่อสองสามอาทิตย์ที่แล้วไปถามเพื่อนที่เล่นกีตาร์ด้วยกันที่มหาลัยตอนงานรับปริญญารุ่นน้อง ผมถามเค้าว่า ถ้าผมจะขายตัวนี้แบบนี้ ผมควรขายเท่าไหร่ เค้าบอกมาว่า ควรตั้งที่ 14,000 บาท จริงๆ นะครับ ไม่ได้โม้แต่ประการใด

ถ้าพี่แจ๊คสนใจ ผมจะหากระเป๋าไปใส่ให้ครับ นัดเจอกันที่เดอะมอลล์บางกะปิ, ซีคอน หรือจัสโก้ศรินครินทร์ก็ได้ครับ
จัดมาเลย ได้ทุกที่ครับ เลิกงานได้กี่โมงล่ะครับบาส
ตัวนี้ พี่ไม่ได้ซื้อมั่ว เล็งไว้ตั้งแต่ ปี2008 แล้วนะขอบอก
กลับไปอ่านกระทู้ เร็ด สแต็ท ได้เลย
ว่างวันไหน บอกล่วงหน้า จะได้เอาเงินค่าแอมป์วินเท็จ ไปให้บาสครับ

หน้า: [1]
พิมพ์