เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149750 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 พฤษภาคม 2024 | 09:25:47 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Marketแจ้งข่าวการวางจำหน่าย DVD แสดงสดวง X-Japan ครับ
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวการวางจำหน่าย DVD แสดงสดวง X-Japan ครับ  (อ่าน 19192 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 11:52:52 AM »

เคยเห็นครับ ถ้าเป็นหนัง เขาจะตัด features ออก เหลือแต่หนังล้วนๆ คุณภาพก็ดีเหมือนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 12:10:47 PM »

ที่ผมพูดข้างบนคืออันนี้น่ะครับ ราคา 4800 yen ไม่รวมค่าส่ง รุ่นน้องผมมันซื้อมา 1900 บาท เมื่อวานผมเห็นแผ่นกุ๊กกู๊แต่ดันทะลึ่งทำกล่อง Blu-ray อีกนะ ขาย 100บาท ว่าจะซื้อแล้วแต่ขี้เกียจดูครับ อีกอย่างผมไม่ค่อยชอบแนวเต้นกระจายแดนซ์กระจุยสักเท่าไหร่น่ะครับ / DVD ผมไม่ซีเรียสจริงๆครับ อย่างที่บอก ขอให้ดูได้เป็นพอ CD เท่านั้นที่ผมต้องยอมจ่ายแพงครับ... ยิ้ม
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 12:13:21 PM »

โม้ต่อนะครับ ย้ำอีกที คุยกันหนุกๆในวันสุดสัปดาห์อย่างนี้นะครับ

DVD Box ตัวนี้ราคา 25000 yen (นี่ยังไม่รวมค่าส่งหรือเงินที่ต้องนำไปช่วยชาติ[เสียภาษี]อีกนะครับ)

ลองคิดกันเล่นๆนะครับ ตอนนี้เฉลี่ยผมซื้อ CD ในราคาแผ่นล่ะ 3000 yen (ถัวเฉลี่ยเอานะครับ) ฉะนั้น 25000 หาร 3000 = 25 ฉะนั้นถ้าผมเลี่ยงไม่ซื้อ DVD box นี้ ผมสามารถนำเงินไปซื้อ CD ฟังได้ถึง 25 แผ่น ปัจจุบันผมซื้อซีดีเดือนล่ะ 5 แผ่น ก็จะเท่ากับผมมีงบซื้อล่วงหน้าถึง 5 เดือนเลย

เดี๋ยวมีต่อนะครับ ขอตัวไปส่งงานก่อน วิเคราะห์ฮาๆนะครับ พอดีผมจบด้านวางแผนการตลาดมาน่ะครับ (แต่ดันชอบของนอกกระแสซะได้)  ยิ้ม

กำลังรออยู่นะครับ...
ว่าแต่ิอย่าเพิ่งพูดถึงไอ้

ว่าแต่อย่าเพิ่งพูดถึงไอ้ 25,000 Yen นี่เลยครับ Boxset live ปี 1993 ล่อไป 18,000 Yen จนป่านนี้
ผมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ ความจริงผมมีโชว์ปี 1993 ทั้ง 2 โชว์แล้วครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อมันในรูปแบบ Boxset ตั้งแต่แรก
เพราะพี่ท่านบวกราคาสำหรับ boxset มาิีอีก 8,000 Yen ครับ (โชว์ละ 5,000 Yen) แต่มีของแถมอะไรเพิ่มอีกนิดหน่อย

ผมเห็นบ้านเรามีคนหิ้วมาขายเหมือนกัน เห็นแล้วก็อยากได้เหมือนกัน แต่ราคา 8,000 - 9,000 ครับ พี่น้อง อายจัง
ผมมีประกาศขายใน Thaiprog market ครับ แต่ไม่ใช่รูปแบบ boxset นะครับ สำหรับแฟนที่คลั่งแต่ยังไม่ถึงกับคลั่งมากครับ แต่ "เงียบ" ครับ สงสัยราคาจะแพงไป  ยิงฟันยิ้ม เอาไว้ผมจะุถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ไม่ทราบว่าถ้าเป็น DVD นี่สนแผ่นกุ๊กกู๊หรือเปล่าครับ? ผมก็ไม่อยากสนับสนุนหรอกนะครับ กรณีผมนะ DVD ขอให้ดูได้เป็นพอ หนังบาง (จริงๆต้องใช้คำว่า"หลาย"มากกว่า) แผ่นเรื่องผมยังซื้อแผ่นโรบินฮู๊ดเลยครับ

วันก่อนเห็นแผ่น DVD กุ๊กกู๊แพ็คเกจเลียนแบบแผ่น Blu-ray Disc ของนักร้องญี่ปุ่นคนหนึ่ง จริงๆเธอเป็นคนเกาหลีแต่มาร้องเพลงญี่ปุ่น ชื่อ BoA แผ่นนี้เป็น live X-mas คนรู้จักผมเคยเอามาอวด มันซื้อแผ่น Zone 2 ของพี่ยุ่นมาเกือบ 2000บาท เมื่อวานผมเห็น 120บาทเองครับ (ผมลูกค้าประจำ ถ้าซื้อได้ลดอีก 20) แผ่นกุ๊กกุ๊แพ็คเกจ BR แถบเขียวๆไม่ทราบว่าเคยเห็นมั๊ยครับ ผมว่าทำสวยมากเลย  ยิงฟันยิ้ม

แผ่นกุ๊กกู๊ก็มีบ้าง ๆ ครับ แต่ไม่ได้แวะไปเยี่ยมนาน ถึงนานมากแล้วครับ แต่ details ปลีกย่อยนี้ผมไม่ทราบนะครับ
ว่าป่านนี้วัวัฒนาการจะไปถึงไหนกันแล้ว ถ้ามีที่ไหนเค้าขายหลากหลายแนว ทั้งหนัง, เพลง, การ์ตูน ก็แนะนำบ้างก็ได้ครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 12:16:40 PM »

เคยเห็นครับ ถ้าเป็นหนัง เขาจะตัด features ออก เหลือแต่หนังล้วนๆ คุณภาพก็ดีเหมือนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

AVP 2 อย่างเทพเลยนะครับ หมายถึงแพ็คเกจและฟีเจอร์นะครับ (หาใช่ตัวหนังไม่) ของแถมก็มีเบื้องหลังซับไทยอีกต่างหากครับ ยี่ห้อ BD หรือไงนี่แหละ เมื่อวันก่อนคว้ามาอีกกล่องนึง ยังไม่ได้ดูเลยครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 12:17:45 PM »

คิดเหมือนกันครับ ถ้าไม่ซีเรียส ก็ซื้อกุ๊กกู๊มาศึกษาก่อนได้ครับ ถ้าดีก็ค่อยสอย original มาเข้ากรุ
ตัวอย่างผมเคยซื้อกู๊ Megadeth : live in Argentina มา ดูแล้วมันส์มาก ก็ต้องสอยแผ่น Master มาจนได้

แต่ผมไม่แบ่งครับว่าให้ความสำคัญกับอันไหน ทั้ง CD ได้หมดครับ DVD

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 12:26:03 PM »

ผมอยู่โซนงามวงศ์วานครับ พิกัดที่ผมซื้อคืนร้านตรงข้ามบางลำพู (ที่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นพันทิป 2 แล้ว) ไม่อยากเอ่ยชื่อร้านถ้าอยากทราบก็บอกนะครับ เดี๋ยว pm ไปบอกครับ มีแผ่นกุ๊กกู๊ทั่วไป และแพ็คเกจเลียนแบบ Blu-ray Disc (ซึ่งจริงๆมันคือ DVD9) หรือเรียกกันว่าแผ่นแม่สายหรือเปล่าผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ  แลบลิ้น
JKNoremorse

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 12:43:53 PM »

ขอบคุณครับ ผมคิดว่า แผ่นของ พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ นี่น่าจะพอสูสีนะครับ
ไว้ผมต้องแวะไปเยี่ยมเยียนบ้างแล้วครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 01:18:09 PM »

ขอบคุณครับ ผมคิดว่า แผ่นของ พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ นี่น่าจะพอสูสีนะครับ
ไว้ผมต้องแวะไปเยี่ยมเยียนบ้างแล้วครับ

แผ่นกุ๊กกู๊ตามแผงพันทิปหรือฟอร์จูนนี่ ได้ยินมาว่าเป็นแผ่นไรท์ DVD-R นะครับ เวลาซื้อดูให้ดีด้วยนะครับ เดี๋ยวมันกระตุกบ้าง เปิดไม่ติดบ้างน่ะครับ

ขนาดผมถ่อไปซื้อถึงสะพานเหล็กยังเจ๊งบ่อยเลยครับ เข้าสูตร ซื้อ 5 เสีย 1 อะไรเถือกนั้นครับ / พักนี้ผมเลยหาเอาใกล้ๆดีกว่าตามร้านที่ว่าไปข้างต้น อ่อ ขอโม้อีกนิด DVD ที่แพงที่สุดที่ผมเคยซื้อราคาอยู่ที่ 2400 บาทครับ (มันเป็น DVD การ์ตูนญี่ปุ่นเรื่องนึง)

ลังเล

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 01:27:45 PM »

เรื่องอะไรหรือครับ น่าสนใจจัง  ขยิบตา

« ตอบ #24 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 01:47:50 PM »

เรื่องอะไรหรือครับ น่าสนใจจัง  ขยิบตา

ก็ที่เป็นการ์ตูนสต็อบโมชั่นไงล่ะครับ บอร์ดเก่าผมเคยเอามาอวดนะ ที่เป็นแมวอ้วนๆตัวส้มๆ น่ารักดี  ltd Box มีตุ๊กตาแคเร็คเตอร์ในเรื่อง โปสการ์ด แล้วก็ฉากจำลองอีกครับ

ผมเอาภาพจากในเว็ปมาอวดครับ ของจริงไว้ในตู้ที่บ้านน่ะครับ... ยิ้ม

« ตอบ #25 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 01:54:14 PM »

แกะออกมาจะเป็นแบบนี้ครับ  ยิ้ม

« ตอบ #26 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 01:58:12 PM »

มีของน่ารักแถมมาตั้งแยะ ราคานี้ก็ สมเหตุสมผลอยู่นะครับ ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

« ตอบ #27 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 02:00:34 PM »

ทำออกมาเป็น boxset แบบนี้ย่อมราคาสูงเป็นธรรมดาครับ เดี๋ยวนี้มีทำออกมาเยอะนะครับ
ผมเห็นที่ Boomerang ครับ Alein/Predator DVD แถมหัว Predator อะไรเงี้ยครับ
ส่วนตัวก็เห็นด้วยครับ Marketing เหลือรับประทานดี ให้คนมี choice เลือกมากกว่าที่จะ
ทำแผ่นหนังอย่างเดียวออกมาขาย

« ตอบ #28 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 02:07:24 PM »

คืออย่างนี้ครับ ที่ผมตัดสินใจซื้อทันทีที่ออก (ชุดนี้ออกเดือน 7 ปีที่แล้ว) เพราะมันเป็นการ์ตูนตุ๊กตาสต็อปโมชั่นขนาดสั้น (ยาว 58 นาที) ไร้ซึ่ง Sub ใดๆ เพราะมันไม่พูดกัน เล่าเรื่องด้วยภาพและดนตรีประกอบ ตอนผมซื้อมีคนรู้จักผมหัวเราะเยาะเลยนะ แล้วมันบอกมันจะรอซื้อแผ่นโมซับตามสำนักโมฯต่างๆ ถึงวันนี้ยังไม่มีสำนักไหนโมซับเรื่องนี้ออกมาเลย (อ่อ..ลืมบอก เรื่องนี้ชื่อ Komaneko ครับ neko แปลว่าแมว แต่ผมว่ามันเหมือนหมีมากกว่านะ) ถือเป็นการตัดสินใจซื้อที่ถูกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2008 | 02:14:17 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #29 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 02:13:40 PM »

โม้อีกนิด นอกจาก DVD set น้องเหมี้ยว(หรือหมี?)แล้ว ผมยังซื้อแผ่น ost. ของเรื่องมาอีกด้วย ประพันธ์โดย Solita (ร้องภาษาฝรั่งเสสอีกต่างหาก) เป็นแผ่นของ Sony Music Japan ครับ Obi ไม่ค่อยสวยแต่ Booklet และแผ่นซีดีสวยมาก ก็คงพอแล้วล่ะครับ สำหรับ DVD ญี่ปุ่น ไม่ไหวแพงเหลือเกิน สิริแล้วหมดกับ neko ไปสามพันกว่าบาท เศร้าเลย  อายจัง

เอา Cover ปกมาจากเว็ปนะครับ แผ่น ost นี้โอบิสีส้ม
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์