เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 10:55:26 PM
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 30
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Mini Lp Cd  (อ่าน 166863 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 03:45:35 PM »

Mini-LP ของวง Black Sabbath ออกเมื่อเดือนสอง ปีที่แล้วครับ

ทั้ง Obi ทั้งแผ่น อย่างสวยเลยครับ ถ้าใครสนใจจะสอยให้รีบหน่อยนะครับเพราะว่าชุด Black Sabbath ได้ Out of Print ไปแล้ว (ผมดูจากเว็ป Cdjapan เป็นหลัก) http://www.cdjapan.co.jp/list_from_code_banner.html?key=144634

สำหรับผมแค่นี้ถือว่า ok แล้วครับ ส่วนที่เหลือมันจะตามมาอีกทีครับ
(แว๊บแรกผ่านตามองแล้วปิ๊งเลยครับ อารมณ์ประมาณเจอสาวสวยน่ะครับ)
ข้างในเป็นไง ต้องศึกษาอีกทีครับ  ยิงฟันยิ้ม
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #46 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 03:46:13 PM »

Ozzy Mini-LP CD ผมว่าน่าเก็บมาก เพราะราคาปกแค่ 1890 yen เท่านั้น Obi ที่มากับแผ่นไม่ซ้ำกันสักแผ่น แต่ทั้งหมดเป็นมาสเตอร์เทปปี 2002 แล้วมาผลิตขายใหม่ปีที่แล้ว Obi จะลงปี 2007 ไว้ด้วย

ผมก็ซื้อมา ผมมีแผ่นนี้ด้วย สนใจมั๊ยครับรวมค่าส่งแล้วผมซื้อมา 775บาท ถ้าสนใจผมขายให้ 700 ไม่เคยฟังกับเครื่องเล่น Cd-player เลย แค่นำแผ่นมาแปลงเป็นไฟล์ aac 192 kbps แล้วเก็บ หรือขอดูก่อน ไม่เอาก็ไม่ว่าครับ / อีกเดี๋ยวผมกลับบ้านแล้ว อยู่บ้านไม่ได้ใช้ net ถ้าห้าโมงผมหายตัวไปแล้ว ก็คุยกันใหม่วันจันทร์นะครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #47 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 04:06:48 PM »

Ozzy Mini-LP CD ผมว่าน่าเก็บมาก เพราะราคาปกแค่ 1890 yen เท่านั้น Obi ที่มากับแผ่นไม่ซ้ำกันสักแผ่น แต่ทั้งหมดเป็นมาสเตอร์เทปปี 2002 แล้วมาผลิตขายใหม่ปีที่แล้ว Obi จะลงปี 2007 ไว้ด้วย

ผมก็ซื้อมา ผมมีแผ่นนี้ด้วย สนใจมั๊ยครับรวมค่าส่งแล้วผมซื้อมา 775บาท ถ้าสนใจผมขายให้ 700 ไม่เคยฟังกับเครื่องเล่น Cd-player เลย แค่นำแผ่นมาแปลงเป็นไฟล์ aac 192 kbps แล้วเก็บ หรือขอดูก่อน ไม่เอาก็ไม่ว่าครับ / อีกเดี๋ยวผมกลับบ้านแล้ว อยู่บ้านไม่ได้ใช้ net ถ้าห้าโมงผมหายตัวไปแล้ว ก็คุยกันใหม่วันจันทร์นะครับ

ผมมีแผ่นนี้แล้วครับ เป็นแผ่น Austria ขอบคุณครับ
ผมอยู่บ้านไม่ได้ใช้ net เหมือนกันครับ นอกจากกระสันจริง ๆ จะไปเล่นที่ร้าน หรือที่บ้านแม่ครับ ต่อกันอีกทีวันจันทร์ก็ได้ครับ
อย่าลืมที่ผมถามเรื่องที่เพื่อนคุณฝากซื้อแผ่น BS ด้วยนะครับ  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #48 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 09:16:11 AM »

สวัสดีครับ

ยังไม่เจอมันเลยน่ะครับ ไอ้คนที่ฝากซื้อ BS แต่ดูจากภายนอกแล้วทำสวยนะครับ เขาซื้อแค่แผ่นเดียว ผมจำไม่ได้จริงๆว่าชุดไหนน่ะครับ แหะๆ  ยิ้มเท่ห์
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #49 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 10:33:26 AM »

obi ก็ดูสวยดีนะครับ แต่ก็ยังไม่เข้าใจว่าสวยมากๆอย่างไร ช่วยพรรณนาให้ทราบหน่อยซีครับ  ยิ้มกว้างๆ

พวกความสวยงามนี่แล้วแต่คนมองครับ บางคนก็ว่าสวย อีกคนอาจบอกไม่เห็นจะสวยเลย นานาจิตตังนะครับเรื่องความสวยงาม แต่ผมว่า BS ตัวนี้โอบิสวยเลย ขนาดไม่ใหญ่เกินไป ใช้สีดำเหมาะกับแนวเพลงมาก ใน obi มีรายละเอียด (ภาษาญี่ปุ่น) เยอะ ด้านล่างรูปวงกลมมีโลโก้สังกัด สรุปผมว่าสวยครับ  ยิงฟันยิ้ม

+1 ครับ เคยเห็นของจริงมาแล้ว รุ่นนี้ทำโอบิสวยกว่ารุ่นที่แล้วครับ ชุด Master of Reality ตัวหนังสือเป็นตัวนูนสวยดีครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #50 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 10:48:35 AM »

ถ้าให้เลือกชุดเดียว เลือกชุดไหนดีครับ
ผมขอเลือก vol.4   ยิ้มกว้างๆ

no7
Fragile

« ตอบ #51 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 10:53:06 AM »

ผมดันเลือกทุกชุดไปแล้วนี่น่ะสิ ฮืม

« ตอบ #52 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 10:56:19 AM »

ได้ฟังบ้างไหมครับ หรือได้ดูบ้างไหมครับ ชอบชุดไหนที่สุดครับ อย่าตอบว่าชอบทุกชุดนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

« ตอบ #53 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 10:56:57 AM »

สวัสดีครับ

ยังไม่เจอมันเลยน่ะครับ ไอ้คนที่ฝากซื้อ BS แต่ดูจากภายนอกแล้วทำสวยนะครับ เขาซื้อแค่แผ่นเดียว ผมจำไม่ได้จริงๆว่าชุดไหนน่ะครับ แหะๆ  ยิ้มเท่ห์

ไม่เป็นไรครับ ถ้าเกิดว่าสั่งมาแผ่นเดียวผมคิดว่าน่าจะเหมือนกันทั่ว ๆ ไป ทีแรกผมนึกว่าเพื่อนคุณฝากซื่อทั้ง lot ซะอีก
แต่โดยรวมทั้ง set นี่ัมันสวยจริง ๆ ครับ โดยเฉพาะ Vol.4 แต่เพลงโดยรวมในแต่ละอัลบั้มผมชอบน้อยมากครับ มีก็
อัลบั้ม Paranoid เท่านั้นครับที่มีเพลงที่ผมชอบ

« ตอบ #54 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 11:00:41 AM »

ผมชอบหลายชุดแรกๆนะครับ แต่ยังไม่ได้ซื้อแผ่นญี่ปุ่นเก็บไว้เลยเท่าที่มีก็เทป กับ CD ยุคแรกๆน่ะครับ... ยิ้ม

ตอนนี้ผมไม่รีบซื้อแล้วครับ รอสัก 2-3ปีดีกว่า ล่าสุด PFM Mini-LP ที่จะออกวันที่ 26 นี้ เมื่อสองปีก่อนเคยขาย 2500 yen ออกมาอีกทีเหลือ 1800 yen เองครับ ซื้อก่อนเซ็งเลย (แผ่น cd ผมไม่ซีเรียสเรื่องพิมพ์ครั้งแรกครับ)

Edit : ขอแก้ตัวครับ PFM ไม่ใ่ช่ 1800 yen ครับ เป็นราคา 1500 yen ต่างหาก (เวร...ถูกกว่าเดิมอีก)

http://www.cdjapan.co.jp/list_from_code_banner.html?key=311592
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน 2008 | 11:03:25 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

« ตอบ #55 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 11:01:21 AM »

ผมดันเลือกทุกชุดไปแล้วนี่น่ะสิ ฮืม

คุณ No.7 ช่วยแนะนำหน่อยสิครับว่าอัลบั้มไหนน่าสนใจที่สุดรองจาก Paranoid
ชุดรวมฮิตก็ดันไม่มีเพลงที่ผมชอบซะอีก อาร์ตเวอร์คของชุดรวมฮิตก็ไม่โดนด้วยครับ

ผมชอบ Hole in the Sky ใน Sabotage หรือมีเพลงอะไรเด่น ๆ ในแต่ละชุดบ้างครับ
เพราะผมยังไม่เคยฟังงานแบบ studio ด้วยครับ vol.4 น่าลองไหมครับ (คุณ polotoon ช่วย review ชุดนี้ให้ฟังบ้างก็ได้นะครับ)  ยิ้ม
no7
Fragile

« ตอบ #56 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 11:16:33 AM »

ยังไม่ได้แกะฟังเลย ยิงฟันยิ้ม  ไว้จะมาเล่าให้ฟังทีหลัง แต่พวกนี้เคยฟังแผ่นเสียงแล้วออกไปทางบลูหน่อยๆ เห็นข้างบนพูดถึงแผ่นที่ออกทีหลังแล้วราคาถูกนึกขึ้นได้
เพราะดันซื้อแผ่นBoston แบบถูกราคา1890เยนมา กลับมาดูเคยซื้อแล้วเมื่อปีก่อน
ไว้ว่างจะมาเล่าต่อ ขอตัวไปกินข้าวก่อน นัดเพื่อนไว้ร้านแถวสีลม

« ตอบ #57 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 01:49:46 PM »

คงต้องรอคุณ no7 มารีวิวแบบครบเซ็ตกันอีกนานแสนนาน เพราะแกไม่ค่อยมีเวลาฟังเท่าไหร่

ผมได้ฟังไม่ครบทุกชุดหรอกครับ เห็นใครพูดถึงชุดไหนว่าดี ก็หามาฟัง
vol.4 มีเพลงเพราะหลายเพลงครับ ไม่หนักหูเท่าไหร่

Wheels of Confusion/The Straightener    Butler, Iommi, Osbourne, Ward    8:14
Tomorrow's Dream    Butler, Iommi, Osbourne, Ward    3:12
Changes    Butler, Iommi, Osbourne, Ward    4:46
FX    Butler, Iommi, Osbourne, Ward    1:43
Supernaut    Butler, Iommi, Osbourne, Ward    4:45
Snowblind    Butler, Iommi, Osbourne, Ward    5:31
Cornucopia    Butler, Iommi, Osbourne, Ward    3:54
Laguna Sunrise    Butler, Iommi, Osbourne, Ward    2:52
St. Vitus Dance    Butler, Iommi, Osbourne, Ward    2:29
Under the Sun/Every Day Comes and Goes         Butler, Iommi, Osbourne, Ward    5:50

เป็นชุดที่ถูกกล่าวถึงบ่อย รองๆจาก paranoid  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

« ตอบ #58 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 02:51:00 PM »

ขอบคุณ คุณ Polotoon ครับ  ยิ้ม
TRON

« ตอบ #59 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008 | 03:30:47 PM »

ขอบคุณ คุณ Polotoon ครับ  ยิ้ม

อ้าว คุณ jknoremorse เลิกตาม Pink Floyd มาตาม Black Sabbath แทนแล้วเหรอครับ  ฮืม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 30
พิมพ์