เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 05:51:43 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 28 29 [30] 31 32 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233951 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #435 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 12:51:37 PM »

ใครอยากจองอัลบั้มสองชุดแรกของ Ozzy Osbourne สามารถสั่งได้ทางเว็ปอเมซอนเลยครับ...

ซีดีชุดแรกมีเพลงแถม 3 เพลง เรียกว่า Expanded Edition

10. You Looking At Me, Looking At You (Non-LP B-Side) (Bonus Track) 
11. Goodbye To Romance (2010 Guitar & Vocal Mix) (Bonus Track) 
12. Revelation (Mother Earth) (Bonus Track) 

ซีดีชุดสองมีสองแผ่นเรียกว่า Legacy Edition ส่วนเพลงแถมเป็นบันทึกการแสดงสดตามรายละเอียดที่ คุณJKNoremorse ได้ลงเอาไว้แล้ว

แต่ผมไม่ทราบว่าทำไม ในอเมซอนไม่มีลงขาย Box Set นี้ล่วงหน้า ?
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #436 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 02:59:07 PM »

พูดจริงๆ ผมอยากได้แทร็ค ที่ไม่เคยฟังมาก่อนนะครับ
โดยเฉพาะที่แรนดี้เล่น
เพราะขนาดแกเล่นผิด ยังเท่ห์เลยครับ (อันนี้พี่โป่งแกจับได้นะ ไม่ใช่ผม)

ไอ้ประเภทเอาของเก่า มาแต่งตัวใหม่ นี่ผมไม่นิยมเลยครัฟ
เพราะอาโกผู้รู้เขาบอกว่า
"ไอ้หนุ่มเอ้ย.. ไม่ต้องเลือกนานดอก ใหม่ที่นี่ คือเก่าที่อื่น.."

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #437 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 05:30:35 PM »

"ไอ้หนุ่มเอ้ย.. ไม่ต้องเลือกนานดอก ใหม่ที่นี่ คือเก่าที่อื่น.."

ประโยคนี้ ดูเหมือนว่าผมเคยได้ยินจากที่ไหนสักแห่งนานมาแล้ว ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #438 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 05:53:46 PM »

ประโยคนี้ ดูเหมือนว่าผมเคยได้ยินจากที่ไหนสักแห่งนานมาแล้ว ยิ้มกว้างๆ

ดูจากการตอบหลายๆ กระทู้แล้ว เมื่อก่อนคงเที่ยวเตร่น่าดู เอาการกับเค้าอยู่เหมือนกันนะ ท่านปีศาจฯ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #439 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011 | 05:01:31 PM »

ป๋าอ๊อดมาแว้ว  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=B17dlbWwaJY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=B17dlbWwaJY</a>

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #440 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011 | 09:15:40 PM »

แกมีเก็บไว้อยู่แล้วครับ
เผลอ ๆ มีเซอร์ไพรซ์พวกเราจนตาถลนแน่ๆครับทุกท่าน

เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #441 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 | 01:49:46 PM »

คือเพิ่งเริ่มฟัง ของ ออสซี่อะครับ

เริ่มจาก อัลบั้มใหนดี
มี
blizzard of ozz กับ Scream อะครับ ผมว่า ตัวแรก มันไม่อิ่มอะครับ จบง่ายสั้นๆไปนิด
ส่วนอันหลัง เหอๆฟังพอเข้าหูได้ 2-3 เพลง เลิกครับ

นอกจากนี้ ก็ฟังเป็นซิงเกิ้ล เช่น Bark at the moon  No more Tear  ชอบนะครับ ส่วนอันอืนไม่ค่อยได้ฟัง
ส่นใหญ่ผมจะฟัง met เยอะกว่ากำลังอยากลอง ฟัง เพลงของเจ้าพ่อวงการเฮฟวี่เมทัลมั่ง

ท่านผีเพลง

« ตอบ #442 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 | 02:48:53 PM »

ส่วนมาก จะเริ่มจากวง แบล็ค ซับบาธ ก่อนครับ
พอน้าอ็อซ ออกจากวง มาเป็นโซโล่ อาร์ติสท์
ทุกคน ก็คิดว่า แกคงไปไม่รอด
เพราะ ทีมเวิร์ค ของวงแบล็คฯ มันแกร่งสุดๆ ในยุคโน้น (ดูมเมทัล ตัวพ่อ)

แต่ที่ไหนได้ น้าอ็อซ มาทำวงได้เจ๋งสุดประมาณ
ฉีกแนวออกไปทาง โกธิคเมทัล ไปเลย

แต่ความหนักหน่วง คงไม่ไปเทียบกับแทรช/เด็ธเมทัล หรอกนะครับ
เด๋ยวจะไม่อิ่มอย่างที่บอก เอาลูกละเอียด มีเยอะมาก สำหรับ 2อัลบั้มแรก ที่แรนดี้ โรดสับขุนขวานให้..

Fragile

« ตอบ #443 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 | 04:47:33 PM »

ผมฟัง วงมนต์ดำ อยู่บ้างนะ ส่วนตัวผมชอบเสียงกีต้า อิตา ไอออมมี่ แต่ก็ไม่เคยฟังแบบเต็มอัลบั่ม ฟัง พวก รวมฮิตมากกว่า  ผมชอบกีต้าของ แรนดี้ โรดอยู่นะ บริสซาด ออฟ ออส ชอบ แต่มันสั้นไปอะ ชุด ทริบิ่ว ดีกว่า รึปล่าวครับ เห็นมีคนพูดถึงเยอะ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #444 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 | 09:18:50 PM »

อืมม์ ก็เป็นไปได้ครับ ถ้าหมายความว่า แต่ละเพลงเล่นยาวขึ้น หรือจบแบบลงห้อง ไม่ใช่ เฟดเอ้าท์ แบบในสตูดิโอ้

แต่เพลงร็อคนี่ วงที่มีฝีมือจริงๆ
เราต้องวัดกันที่การแสดงสดอยู่แล้วครับ
ทุกวง ทุกแนว
ถ้าเก่งจริง ต้องไม่อัดทับ แต่งมาสเตอร์เทป

ฉะนั้นจึงมีพี่ท่านหนึ่ง เก็บแต่งานแสดงสด ที่เป็นเรดิโอโชว์ กับบู๊ทเล็ค เป็นหลัก เพราะจะแสดงถึงความสามารถของวงอย่างแท้จริงไงครับ..

Fragile

« ตอบ #445 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 09:39:13 AM »

ช่วยแนะนำ อัลบั่ม ไลฟ์ ซัก ชุด 2 ชุดด้วยครับ ผมมีตัว ตัวไลฟ์ ดอดมุน ที่ เจคเป็นมือกีต้าครับ เล่นร่วมๆกับหลายวง - -แต่ตัวนี้ เสียง คีย์บอดกลบเสียงกีต้าเยอะอะครับ  อีกตัวมี ออสเฟช 2010 ที่มีตากัส จี มาเล่นกีต้าแล้ว 2 ไลฟ์นี้ สั้นๆไม่กีเพลงเองครับ ป๋าออสแกเล่นกับคนดู หนุกดี - -แต่ ออสเฟชนี้ เหมือนแก ซิ้งค์อะครับ ไม่รู้ผมคิดมากไปเองรึปล่าว โดยเฉพาะเพลงแรก
 <a href="http://www.youtube.com/watch?v=MIyNvSNln9o" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=MIyNvSNln9o</a> 

เซตลิสของที่ดอตมุน

OZZY OSBOURNE:
(Ozzy Osbourne - vocals, Jake E. Lee - guitars, Bob Daisley - bass, Don Airey - keyboards, Carmine Appice - drums)
1. I Don’t Know
2. Mr. Crowley
3. Bark At The Moon
4. Center Of Eternity
5. Iron Man
6. Paranoid

« ตอบ #446 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 02:03:55 PM »

ผมฟัง วงมนต์ดำ อยู่บ้างนะ ส่วนตัวผมชอบเสียงกีต้า อิตา ไอออมมี่ แต่ก็ไม่เคยฟังแบบเต็มอัลบั่ม ฟัง พวก รวมฮิตมากกว่า  ผมชอบกีต้าของ แรนดี้ โรดอยู่นะ บริสซาด ออฟ ออส ชอบ แต่มันสั้นไปอะ ชุด ทริบิ่ว ดีกว่า รึปล่าวครับ เห็นมีคนพูดถึงเยอะ

ถ้าฟัง Blizzard Of Ozz ชุดแรกกับชุดสองแล้วยังไม่ถูกหู ก็คงจะหามาฟังอีกไม่ได้แล้วล่ะครับ เพราะว่า Randy Rhoads
เล่นกับ Ozzy แค่สตูดิโออัลบั้มทั้งสองเพียงแค่นั้น...

แต่อย่าลืมว่าบทเพลงทั้งหมดเป็นดนตรีในปี ค.ศ. 1980 ซึ่งคณะไอ้เม็ดยังเพิ่งจะเริ่มฟังเพลงร็อคกันใหม่ๆ แนวดนตรีเมทัล
กำลังเริ่มทำการปฏิสนธิ เพราะฉะนั้นโดยส่วนรวมแล้วดนตรีอาจจะเบาไปหน่อยสำหรับนักฟังเพลงรุ่นใหม่ที่ชอบกระแทก
เสียงดนตรีแบบหนักกระโหลกครับ

ส่วนชุดแสดงสด Tribute ป๋าออซซี่ แกอัดเสียงร้องใหม่หมดครับ ลองเปิดฟังดูครับ แล้วย้อนนึกด้วยว่านี่คือการแสดงสด
บนเวทีเมื่อปี ค.ศ. 1981

หรือไม่ผมอยากแนะนำให้ฟัง ป๋าออซซี่ กับอัลบั้มชุด No More Tears ไปเลยครับ มันจะทันสมัยหน่อย แล้วก็ถ้าอยากดู
คอนเสิร์ตก็ซื้อ ดีวีดี Live And Loud มาลองดู อาจจะถูกใจมากขึ้นก็ได้นะครับ  ยิ้มกว้างๆ
Fragile

« ตอบ #447 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 02:44:11 PM »

คือแนวดนตรีอะผมชอบครับถูกหู แต่ - -เหมือนมันจบเร็วไปอะครับ บริสซาด ออฟ ออส หรือเพราะเพลงมันดีเกินเลยทำให้รู้สึกว่าจบเร็วไป ไม่แน่ใจเหมือนกัน อาจเป้นเพราะเคยชินกับ อัลบั่ม เพลงยาวๆของ พวกเมทัลลิก้า เมกาเดธละมั้ง ครับ เดี๋ยวลงไปหาไลฟ์มาฟังดู

TRON

« ตอบ #448 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 02:52:35 PM »

คือแนวดนตรีอะผมชอบครับถูกหู แต่ - -เหมือนมันจบเร็วไปอะครับ บริสซาด ออฟ ออส หรือเพราะเพลงมันดีเกินเลยทำให้รู้สึกว่าจบเร็วไป ไม่แน่ใจเหมือนกัน อาจเป้นเพราะเคยชินกับ อัลบั่ม เพลงยาวๆของ พวกเมทัลลิก้า เมกาเดธละมั้ง ครับ เดี๋ยวลงไปหาไลฟ์มาฟังดู

อัลบั้มเก่าๆสมัยก่อนจบเร็วเพราะออกเป็นฟอร์แมทแผ่นเสียงซึ่งมักจะจุความยาวไปเกิน 50 นาที ไ่ม่งั้นคุณภาพเสียงจะด้อยลง
แต่สมัยนี้เป็นซีดีซึ่งจุได้เกือบ 80 นาที เราจึงมักเห็นอัลบั้มเก่าๆมาออกใหม่เป็นซีดีแล้วแถมเพลงโบนัสมาให้หลายๆเพลง อัลบั้มยุคนี้ส่วนใหญ่จึงยาว 60 นาทีขึ้นไปครับ

« ตอบ #449 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 03:06:05 PM »

ที่คุณTRON เอ่ยมาก็มีส่วนครับ เพราะว่าสมัยที่อัลบั้มเดี่ยวชุดแรกในชีวิตของ ป๋าออซซี่ ออกใหม่ๆ ซีดียังไม่เกิดเลย เพราะฉะนั้น
ความยาวของอัลบั้ม 1 ชุด จึงถูกจำกัดอยู่ประมาณ 45-50 นาที เท่านั้น

ลองกลับไปฟังคณะ นักบุญปีศาจ (Judas Priest) กับอัลบั้มยุคแรกๆ ซิครับ นำมาเปรียบเทียบความรุนแรงกับชุด Painkiller ไม่ได้เอา
เสียเลย...

หรือไม่ก็นำอัลบั้มชุด British Steel (1980) มาเปิดเปรียบเทียบแนวดนตรีกับ Blizzard Of Ozz ก็ได้ว่าสมัยนั้นใครหนักกว่ากันเพราะว่า
ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะออกมาในเวลาไล่เลี่ยกันครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 28 29 [30] 31 32 ... 41
พิมพ์