เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 08:37:39 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233957 ครั้ง)
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #450 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 03:19:20 PM »

ผมว่ามันเป็นไปตามสูตรสำเร็จของเพลงในยุคๆนั้นนะครับ อินโทร เวิร์ส คอรัส เวิร์ส โซโล่ อะไรประมาณนี้

สมัยนั้นคงหายากครับที่จะหา เพลงที่เปลี่ยนมูฟเมนท์ หลายๆอารมณ์ ถ้าไม่ใช่พวกโปรเกรสสีฟไปเลย

ผมว่าสมัยนั้น แค่การกำเนิดบทเพลงอย่าง รถไฟมหาสนุก เอ้ย Crazy Train มันก็เป็นอะไรที่สุดมหัศจรรย์แล้วครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #451 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 03:37:15 PM »

ผมว่ามันเป็นไปตามสูตรสำเร็จของเพลงในยุคๆนั้นนะครับ อินโทร เวิร์ส คอรัส เวิร์ส โซโล่ อะไรประมาณนี้

สมัยนั้นคงหายากครับที่จะหา เพลงที่เปลี่ยนมูฟเมนท์ หลายๆอารมณ์ ถ้าไม่ใช่พวกโปรเกรสสีฟไปเลย

ผมว่าสมัยนั้น แค่การกำเนิดบทเพลงอย่าง รถไฟมหาสนุก เอ้ย Crazy Train มันก็เป็นอะไรที่สุดมหัศจรรย์แล้วครับ
พูดยังกะเป็นคนยุค 80 นะครัฟ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #452 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 03:41:43 PM »

พูดยังกะเป็นคนยุค 80 นะครัฟ  ยิ้มกว้างๆ

มันพัฒนาจากยุคสมัยนั้น ๆ ครับ
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #453 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 03:48:22 PM »

มันพัฒนาจากยุคสมัยนั้น ๆ ครับ

ผมยังจำได้ดีว่า มีเพื่อนสมัยชั้นมัธยมคนนึงชื่อจริงว่า พัฒนา ตัวเบ้อเริ่มเลยครับ ใหญ่จริงๆ ใครๆ ก็กลัว
แต่พอมาเจอเมื่อเร็วๆ นี้ ทำไมตัวเล็กจัง เท่าๆ ผมเลย ไม่น่ากลัวแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #454 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 06:41:04 PM »

อีกไม่ถึงสองอาทิตย์ผลงานที่หลายคนกำลังรอคอยก็จะคลอดออกมาแล้ว  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

อยากทราบว่ามีใครสั่งซื้อ 30th Anniversary Box Set ไปบ้างแล้วครับ ?
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #455 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 | 10:09:43 AM »

อีกไม่ถึงสองอาทิตย์ผลงานที่หลายคนกำลังรอคอยก็จะคลอดออกมาแล้ว  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

อยากทราบว่ามีใครสั่งซื้อ 30th Anniversary Box Set ไปบ้างแล้วครับ ?

ผมอาจจะไม่ได้ซื้อแล้วครับ มันมี 3 ปัจจัยหลัก ๆ ดังนี้

1. บ็อกซ์นี้มีแผ่นเสียง 2 แผ่น ซึ่งผมไม่ได้ใช้งานมัน
2. ถ้าดีวีดีเปลี่ยนมาทำในรูปแบบ บลูเรย์ ก็อาจจะกล้าหวดครับ (กรณีของ Pink Floyd Immersion ดูน่าสนใจกว่า ณ ตอนนี้)
3. ราคาแพง ต้องพิจารณาให้รอบคอบครับ

แม้ว่าบ็อกซ์นี้ รูปร่างภายนอกน่าสนใจ รวมถึง Booklet กับ DVD-content
แต่เมื่อพิจารณาจาก format โดยรวมแล้ว ... ผมคงไม่ได้ซื้อครับ
TRON

« ตอบ #456 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 | 10:13:39 AM »

ราคาที่ว่าค่อนข้างแพงนี่ประมาณเท่าไหร่ครับ?

« ตอบ #457 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 | 10:19:03 AM »

ราคาที่ว่าค่อนข้างแพงนี่ประมาณเท่าไหร่ครับ?

ตอนนี้ราคา US$135.00 ไม่รวมค่าส่งครับ.
TRON

« ตอบ #458 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 | 10:22:58 AM »

ตอนนี้ราคา US$135.00 ไม่รวมค่าส่งครับ.

ขอบคุณครับ ราคาพอๆกับ Pink Floyd Immersion เลย
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #459 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 | 10:29:25 AM »

อีกไม่ถึงสองอาทิตย์ผลงานที่หลายคนกำลังรอคอยก็จะคลอดออกมาแล้ว  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ผมอาจจะไม่ได้ซื้อแล้วครับ มันมี 3 ปัจจัยหลัก ๆ ดังนี้

1. บ็อกซ์นี้มีแผ่นเสียง 2 แผ่น ซึ่งผมไม่ได้ใช้งานมัน
2. ถ้าดีวีดีเปลี่ยนมาทำในรูปแบบ บลูเรย์ ก็อาจจะกล้าหวดครับ (กรณีของ Pink Floyd Immersion ดูน่าสนใจกว่า ณ ตอนนี้)
3. ราคาแพง ต้องพิจารณาให้รอบคอบครับ

แม้ว่าบ็อกซ์นี้ รูปร่างภายนอกน่าสนใจ รวมถึง Booklet กับ DVD-content
แต่เมื่อพิจารณาจาก format โดยรวมแล้ว ... ผมคงไม่ได้ซื้อครับ

ร่วมด้วยช่วยกัน
ยังสับสนกับพี่โป่งว่า
เวอร์ชั่นนี้ เครดิตกลองกับเบส เป็นคนเก่า-คนใหม่ครับผม
แล้วมีการอัดเสียงเพิ่มหรือเปล่าเอ่ย..

JKNoremorse

« ตอบ #460 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 | 10:29:36 AM »

รวมค่าส่งด้วยประมาณ 5 พันกว่าบาทปลาย ๆ ครับ ยังไม่รวมภาษีในบ้านเราที่มีความเป็นไปได้สูงว่าจะโดน 99%

2 vinyl
5 cds
1 dvd
1 big booklet (เอาไว้นั่งอ่านเวลาจิบกาแฟ หรือ จะน้ำเขียวก็ได้ไม่ว่ากัน)
1 replica Iron Cross of Ozzy

ฮืม more น่าจะมีเท่านี้ครับ

« ตอบ #461 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 | 11:09:45 AM »

ร่วมด้วยช่วยกัน
ยังสับสนกับพี่โป่งว่า
เวอร์ชั่นนี้ เครดิตกลองกับเบส เป็นคนเก่า-คนใหม่ครับผม
แล้วมีการอัดเสียงเพิ่มหรือเปล่าเอ่ย..

อีกไม่นานก็รู้ครับว่าสตูดิโออัลบั้มใครตีกลองและเล่นเบส  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนแผ่นแถมแสดงสดผมมั่นใจมากว่าป๋าออซซี่ต้องอัดทับแน่ๆ ครับ เสียงร้องสดแกไม่ค่อยเพอร์เฟคมานานแล้ว  ฮืม
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #462 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011 | 08:51:03 PM »

ได้ชม คลิป ที่ป๋า เล่นงาน Ozzfest ที่ ลอนดอน อังกฤษ ที่ O2 Arena แล้วมันมากๆครับ

น่าจะทำออกมาเป็น DVD ไปเลย กับไลน์อัปปัจจุบัน.

ปล. Adam Wakeman มือคีย์บอร์ด ลูกชาย ตา Rick ณ วง ใช่เลย จะออกมาสับริฟฟ์ในเพลง Paranoid ด้วยครับ

« ตอบ #463 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 | 06:43:31 PM »

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมามี Email จากต้นสังกัดแจ้งว่า Box Set ของ Ozzy Osbourne ได้ทำการจัดส่งให้เรียบร้อยแล้ว กำลังอยู่ระหว่างเดินทาง
...อดใจรออีกไม่นานครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #464 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 | 07:16:08 PM »

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมามี Email จากต้นสังกัดแจ้งว่า Box Set ของ Ozzy Osbourne ได้ทำการจัดส่งให้เรียบร้อยแล้ว กำลังอยู่ระหว่างเดินทาง
...อดใจรออีกไม่นานครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
เดินทางมาไทยรึเปล่าครับพี่

หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 41
พิมพ์