เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 06:14:19 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233953 ครั้ง)
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #495 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 10:11:04 AM »

สวยจริงๆครับ  ยิ้มกว้างๆ
แต่น่าเสียดายที่โดนแกะซะแล้ว..... ยิ้มกว้างๆ

ที่ได้เห็นกันเป็นกล่องของเพื่อนผมและรูปจากเน็ทที่หามาครับ กล่องของผมยังไม่ได้เปิดบริสุทธิ์ขอรับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

บริสุทธินานเกินไป ระวังขึ้นคานนะครับพี่... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ขยิบตา
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #496 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 10:24:07 AM »

สวยจริงๆครับ  ยิ้มกว้างๆ
แต่น่าเสียดายที่โดนแกะซะแล้ว..... ยิ้มกว้างๆ

ที่ได้เห็นกันเป็นกล่องของเพื่อนผมและรูปจากเน็ทที่หามาครับ กล่องของผมยังไม่ได้เปิดบริสุทธิ์ขอรับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

บริสุทธินานเกินไป ระวังขึ้นคานนะครับพี่... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ขยิบตา
ฮาครับ... ยิ้มกว้างๆ
นอกจากขึ้นคานแล้ว ระวังท่อตันด้วยนะฮะ เอ๊ย ครับ ยิงฟันยิ้ม
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #497 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 02:55:16 PM »

สำหรับแผ่น DVD มีรายการ After Hours ซึ่งคุณภาพทั้งเสียงและภาพนั้นชัดเจนมาก พร้อมด้วยการแสดงสดที่กรุงนิวยอร์คในแบบบู้ทเล็ค
ที่ไม่เคยมีใครเห็นมาก่อน ถึงแม้จะไม่ชัดและดีเท่าคอนเสิร์ตแรกแต่ว่าคุ้มค่าแก่การรอคอยไม่น้อยเลยทีเดียว

สรุปแล้วในส่วนของดีวีดีมีเพียง After Hours กับ Live at Palladium - เหลืออยู่เป็นมรดกของป๋าอ๊อดกับพี่แรนดี้เท่านั้นใช่มั้ยครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=U8SCm7kNhOk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=U8SCm7kNhOk</a>

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #498 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 03:14:55 PM »

แล้วของพี่โป่ง จะรอให้เพื่อนหิ้วเข้ามาให้หรอครับ เมื่อไหร่เอ่ย? 
กรณีถ้าเพื่อนพี่โป่งส่งมาให้พี่ทาง ปณ คงไม่มีเรื่องของภาษีแล้วนะครับ (เพราะเรารีแพ็คของเหมือนเพื่อนส่งของให้กัน)

ลองว่าถ่ายรูปมาให้ยลกันขนาดนี้ พี่คงต้องรีบอยากได้ตัวเป็น ๆ มาลูบคลำเป็นแน่

PS1 DVD ถ้ามีรายการ After Hours เป็น main หลักแล้ว ผมคงเก็บของที่พี่โป่งเคยอัดไว้ก็คงพอ
PS2 ผมอยากได้หนังสือครับ ถ้ามีขายต่างหากกับ 4 ซีดี น่าจะดี 
Pong-Wanchai

« ตอบ #499 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 07:02:44 PM »

แล้วของพี่โป่ง จะรอให้เพื่อนหิ้วเข้ามาให้หรอครับ เมื่อไหร่เอ่ย?  
กรณีถ้าเพื่อนพี่โป่งส่งมาให้พี่ทาง ปณ คงไม่มีเรื่องของภาษีแล้วนะครับ (เพราะเรารีแพ็คของเหมือนเพื่อนส่งของให้กัน)

ผมคงลงทุนหิ้วกลับมาเองครับ เดือนกรกฎาคมคงจะได้ยลโฉมตัวจริงอย่างแน่นอน  ยิ้มเท่ห์

ลองว่าถ่ายรูปมาให้ยลกันขนาดนี้ พี่คงต้องรีบอยากได้ตัวเป็น ๆ มาลูบคลำเป็นแน่

ผมก็เลยสั่งแผ่นซีดีมาอีกทั้งสองแผ่นแล้วครับ !!!

PS1 DVD ถ้ามีรายการ After Hours เป็น main หลักแล้ว ผมคงเก็บของที่พี่โป่งเคยอัดไว้ก็คงพอ
PS2 ผมอยากได้หนังสือครับ ถ้ามีขายต่างหากกับ 4 ซีดี น่าจะดี  

ผมว่าถ้าอยากได้หนังสือคงจะลำบากหน่อยล่ะครับ คิดว่าคงไม่มีขายแยก แต่ผมอาจ "หน้าแตก" ก็ได้ใครจะไปรู้
เพราะว่าระดับเจ้ชารอน อะไรๆ ก็เป็นไปได้หมด  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #500 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 07:05:38 PM »

สรุปแล้วในส่วนของดีวีดีมีเพียง After Hours กับ Live at Palladium - เหลืออยู่เป็นมรดกของป๋าอ๊อดกับพี่แรนดี้เท่านั้นใช่มั้ยครับ

ดีวีดีผมยังไม่ได้ดูเลยครับ ได้ชมบางส่วนจาก YouTube เหมือนกัน แล้วก็ฟังเพื่อนผมเขาเล่ามาครับ ยังไม่อยากฟันธงใน
รายละเอียด  รูดซิบปาก  รูดซิบปาก  รูดซิบปาก

« ตอบ #501 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 | 04:33:39 PM »

อีกรูปนึงเป็น Boxset ทั้งสองกล่อง ส่วนกล่องที่ยังไม่ได้แกะเป็นของผมเองครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #502 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011 | 10:07:03 AM »

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #503 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011 | 10:09:12 AM »

อีกรูปนึงเป็น Boxset ทั้งสองกล่อง ส่วนกล่องที่ยังไม่ได้แกะเป็นของผมเองครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เดือนหน้า คงได้สัมผัสตัวเป็นๆ แล้วหละซิครับ..

« ตอบ #504 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011 | 10:10:37 AM »

เดือนหน้า คงได้สัมผัสตัวเป็นๆ แล้วหละซิครับ..

ผมได้ฟังซีดีหมดทั้งสองชุดแล้วครับ ซื้อมาต่างหากอีก...พอดีทนรอไม่ไหวอ่ะ  ยิ้มกว้างๆ

แต่ดีวีดียังไม่ได้ดู เพราะมันไม่มีแยกขาย  รูดซิบปาก

« ตอบ #505 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011 | 10:21:11 AM »

พอดีผมนึกขึ้นมาได้ว่า มีหลายคนอยากให้ผมเล่าชีวประวัติของ น้าอ้อด ต่อ ซึ่งช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีเวลาเลยไม่ค่อยได้เข้ามาดันกระทู้
บ่อยนัก

วันศุกร์ก็ติดนัดเป็นประจำ วันธรรมดามีภารกิจต้องปฏิบัติเพราะว่าลูกเปิดเทอมแล้ว วันหยุดสุดสัปดาห์เป็นวันของครอบครัว ดังนั้นเวลา
ที่จะมาร่ายยาวพิมพ์ให้อ่าน มันเหลือน้อยเต็มที

ณ. บัดนี้จึงใคร่ขอใช้เป็นภาพถ่าย รวบรวมชีวิตโดยย่อของ ท่านค้างคาววิปลาส ตามที่เค้าเคยเล่าด้วยตัวเองมาลงให้ดูพอแก้ขัดไป
พลางๆ ก่อนนะครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2011 | 01:18:40 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
hallelujah
**

« ตอบ #506 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011 | 10:41:45 AM »

เคยเดินเล่นในห้าง แล้วเจอร้านขายเสื้อวงเมทัลโหด ๆ เลยลองเข้าไปดู
เห็นคนขายกำลังฟังเพลง Changes ของ Black Sabbath อยู่
หนึ่งในกลุ่มที่ฟังพูดขึ้นมาว่า เพลงนี้ออร์เคสตร้าเจ๋งดี ทั้ง ๆ ที่เสียงที่ยิน
คือเสียง Mellotron
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #507 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011 | 10:50:04 AM »

เคยเดินเล่นในห้าง แล้วเจอร้านขายเสื้อวงเมทัลโหด ๆ เลยลองเข้าไปดู
เห็นคนขายกำลังฟังเพลง Changes ของ Black Sabbath อยู่
หนึ่งในกลุ่มที่ฟังพูดขึ้นมาว่า เพลงนี้ออร์เคสตร้าเจ๋งดี ทั้ง ๆ ที่เสียงที่ยิน

ฮ่าๆ ผมก็นึกว่าเป็นเสียงเครื่องสายเหมือนกันครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #508 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011 | 11:58:14 AM »

ฮ่าๆ ผมก็นึกว่าเป็นเสียงเครื่องสายเหมือนกันครับ

จริงๆถ้าลองฟังดูดีๆก็ฟังแยกไม่ยากครับ เสียง mellotron มันจะสั่นๆไม่เนียนเหมือนของจริง แต่สั่นๆแบบนี้แหละคลาสสิคดีนัก
hallelujah
**

« ตอบ #509 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011 | 12:00:53 PM »

ในปกชุด Vol.4 ก็ลงไว้เลยครับ ว่าเป็น Mellotron
หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36 ... 41
พิมพ์