เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 12:48:18 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 34 35 [36] 37 38 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233938 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #525 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 | 09:19:32 AM »

สมกับฉายาที่บางคนเรียก น้าอ้อด ว่า "หมูผี" จริงๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #526 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011 | 05:37:42 PM »

ขอคั่นนิดครับ  หวังเป็นอย่างมากครับว่า โชว์ที่เทศกาล WACKEN OPEN AIR ในอีก 2 สัปดาห์ข้างหน้า

เจ๊ ชารอน จะผลิตออกมาเป็น ดีวีดี ออฟฟิชเชียล เต็มๆโชว์ให้พวกเราสนั่นกันครับ

« ตอบ #527 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 | 05:23:19 PM »

เพิ่งฟังบู้ทเล็คชุดนี้มาครับ...

เป็นคอนเสิร์ตสมัยเพิ่งเริ่มตระเวณแสดงทัวร์ในสหราชอาณาจักรใหม่ๆ มือเบสและมือกลองยังเป็นคนเดียวกันกับในสตูดิโออัลบั้มชุดแรก
คุณภาพเสียงพอใช้ได้ แต่ว่ามีเสียง "ซ่า" ของเทปแทรกมาด้วย คาดว่าต้นฉบับคงต้องเป็นเทปคาสเซ็ทต์แอบอัดเอามาอย่างแน่นอน  ยิ้มกว้างๆ

แล้วก็ "ทีเด็ด" ของผลงานนอกสารบบชุดนี้เห็นจะเป็น โบนัสแทร็ค ซึ่งมีเพลงจากอัลบั้มชุดแรก Blizzard Of Ozz คือ No Bone Movies และ
Steal Away (The Night) ในแบบ Unmixed Version แถมรวมมาให้ด้วย ฟังแล้วได้อารมณ์ดิบๆ ดีครับ

อีกเพลงนึงเป็นการซ้อมดนตรีของวงในเพลง Suicide Solution แต่พอผมเปิดปรากฏว่าคุณภาพเสียงแย่มากๆ อุดอู้ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง นี่ผม
ระดับ แฟนพันธุ์แท้ ยังบ่นขนาดนี้ ถ้าหากใครไม่ใช่ตัวจริงก็คงจะด่าเตลิดเปิดเปิง  โกรธ  โกรธ  โกรธ

« ตอบ #528 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 | 05:25:46 PM »

รายละเอียดของชื่อเพลงตามรูปปกหลังนี่เลยครับ...

วันศุกร์นี้จะไรท์ให้ ท่านผีฯ เป็นยาแก้ป่วย ใครอยากฟังเชิญถามไถ่ขอก็อปปี้ได้เลย !!!
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #529 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 | 05:47:13 PM »

ผมคนนึงครับอาโป่ง อยากฟังมากครับ

แค่ได้ฟัง บางแทร็ก จากไลฟ์ที่เป็นโบนัสจาก Box set ล่าสุด ก็เล่นเอาเลือดสูบฉีดถวายให้กับ แรนดี้ โรดส์ เพียงผู้เดียวแล้วครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

« ตอบ #530 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 | 10:56:56 AM »

ผมคนนึงครับอาโป่ง อยากฟังมากครับ

แค่ได้ฟัง บางแทร็ก จากไลฟ์ที่เป็นโบนัสจาก Box set ล่าสุด ก็เล่นเอาเลือดสูบฉีดถวายให้กับ แรนดี้ โรดส์ เพียงผู้เดียวแล้วครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ผมเป็นคนก็อปอะไรเชื่องช้ามาก (คือว่า เวลาน้อยและค่อนข้างขี้เกียจ) รอหน่อยนะครับ แต่ถ้าไม่อยากรอ ผมเพิ่งก็อปให้
ท่านแจ็คเดอะริพเพอร์ เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา จะรอผมต่อหรือไม่อย่างไรก็ตัดสินใจเอาเองนะคร้าบ...บ...บ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

วันที่ 26 สิงหาคมที่กำลังจะมาถึงนี้ผมคงต้องไรท์แผ่นให้ทุกคนที่ผมตกลงไว้ให้หมด นั่นคือวันแห่งการสะสางครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 สิงหาคม 2011 | 10:59:52 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #531 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 | 10:47:09 PM »

รอได้เสมอครับผม ไม่รีบครับ

ผมเพิ่งดู Ozzy live Ozzfest 2010 ที่ O2 Arena London เสียดายมีไม่กี่เพลงครับ

โชว์ที่จะเล่นใน เทศกาล Wacken Open Air 2011 ที่ใกล้จะถึง คงมี DVD วางจำหน่ายนะครับ สาธุ

« ตอบ #532 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 12:17:55 PM »

มีแผ่นดีวีดีบู้ทเล็คสมัย Zakk Wylde หน้าเด็กในแบบ Pro-Shot ผลิตออกมาขายตลาดมืดนานพอสมควรแล้ว เป็นคอนเสิร์ตสมัย
ตระเวณแสดงทัวร์เพื่อสนับสนุนอัลบั้มชุด No Rest For The Wicked ของ Ozzy Osbourne เมื่อปี ค.ศ. 1989 ครับ...

รายละเอียดชื่อเพลงและบทวิจารณ์หาอ่านได้ตามลิ้งค์ข้างล่างนี้เลย...

http://www.collectorsmusicreviews.com/dvd/ozzy-osbourne-flying-high-apocalypse-sound-as-129/
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #533 เมื่อ: 25 กันยายน 2011 | 10:39:09 PM »

โชว์ที่จะเล่นใน เทศกาล Wacken Open Air 2011 ที่ใกล้จะถึง คงมี DVD วางจำหน่ายนะครับ สาธุ

น่าจะมีดีวีดีออกมาแน่นอน ป๋าอ๊อดไปเป็นวงเอกในอภิคอนเสิร์ตเวคเคนทั้งที

ป้าชารอนจะปล่อยให้ป๋าอ๊อดสุดเลิฟน้อยหน้า Heaven and Hell ได้ไง - อิอิ

ตอนนี้ก็ดูบรรยากาศ aud. shot ไปก่อนละกัน - ซาวด์ใช้ได้เลย 555

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=KeQGSnD1ykY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=KeQGSnD1ykY</a>

« ตอบ #534 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:25:54 AM »

อีกชุดนึงจาก Ozzy Osbourne กับ Randy Rhoads สมัย Blizzard Of Ozz UK Tour 1980 ซึ่งคอนเสิร์ตนี้ถ้าข้อมูลผมไม่ผิดพลาด
น่าจะเป็น การแสดงสดครั้งที่ 6 อย่างเป็นทางการของของทัวร์เพื่อสนับสนุนโซโล่อัลบั้มชุดแรกของท่านค้างคาววิปลาศคนนี้...

คุณภาพเสียงดีพอใช้สำหรับ Audience Recording ซึ่งพอฟังแล้ว ย้อนคิดไปถึงปี 1980 เสียงลีดกีตาร์ของ แรนดี้ โรดส์ มีพลังมากจริงๆ ครับ
ช่วงโซโล่กีตาร์เดี่ยวก็น่าสนใจไม่ใช่น้อย...

ป่านนี้ RR คงจะแจมอยู่บนสวรรค์กับมือกีตาร์อีกมากมาย กลายเป็น All Star Band ไปโดยปริยาย...แถมน้ำก็ไม่ท่วมอีกด้วย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤศจิกายน 2011 | 09:02:56 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #535 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:55:08 AM »

คิดว่าพี่โป่งคงทราบข่าว Documentary Blu-ray ตัวล่าสุดของป๋าอ๊อดแล้วนะครับ
Enjoy ครับพี่ แต่ออกจำหน่ายวันที่ 14 Nov ครับ ยิงฟันยิ้ม (หวังว่า ปณ บ้านเราคงทำงานปกติในช่วงนั้น) (ผมก็มีสั่งตัวอื่นไปบ้างเหมือนกัน)

Ozzy Osbourne is one of the most iconic figures in rock and one of the founding fathers of heavy metal,
however to many his Madman persona has overshadowed his considerable musical achievements.
God Bless Ozzy Osbourne tells for the first time the story of his career from the founding of Black Sabbath
through to solo stardom and his wider fame beyond.

These were the wild days of his prodigious drug and alcohol intake, of biting the head from a dove
at a record company meeting and biting into a bat on stage but also of the tragic death of Randy Rhoads
and the reality TV show The Osbournes. The film follows Ozzy s torturous and emotionally fraught journey
from excess to sobriety, which Ozzy regards as his greatest accomplishment.

Featuring never before seen footage, new interviews with Ozzy himself, his brothers and sisters, his children,
his bandmates in Black Sabbath and those who both inspired him and were inspired by him,
this is the first film to take viewers inside the mind and psyche of this legendary figure.

Bonus Features Q&A with Ozzy and Jack Osbourne / Deleted Scenes / Tribeca Film Festival footage

« ตอบ #536 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2011 | 09:05:08 AM »

ไปรษณีย์ไทยเราแถวๆ บ้านผมยังทำงานปกติครับ ได้รับเมล์ทุกวัน (ยกเว้นวันอาทิตย์)...

ช่วงนี้ไม่ได้ซื้อซ๊อฟท์แวร์มากซักเท่าไหร่...ไม่มีตังค์ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #537 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2011 | 09:08:22 AM »

ไปรษณีย์ไทยเราแถวๆ บ้านผมยังทำงานปกติครับ ได้รับเมล์ทุกวัน (ยกเว้นวันอาทิตย์)...

ช่วงนี้ไม่ได้ซื้อซ๊อฟท์แวร์มากซักเท่าไหร่...ไม่มีตังค์ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ดูพนักงาน เครียดๆอยู่เหมือนกันนะครับ เข้าใจว่าบ้านของหลายคนคงจะประสบปัญหาเรื่องน้ำด้วยครับ

« ตอบ #538 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2011 | 09:11:02 AM »

ช่วงนี้ไม่ได้ซื้อซ๊อฟท์แวร์มากซักเท่าไหร่...ไม่มีตังค์ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ดูพนักงาน เครียดๆอยู่เหมือนกันนะครับ เข้าใจว่าบ้านของหลายคนคงจะประสบปัญหาเรื่องน้ำด้วยครับ

ตอนนี้คนไทยเครียดหมดทุกคนครับไม่ว่าจะมีอาชีพอะไร การป้องกันน้ำท่วมครั้งนี้ทำให้มองเห็นแง่ดีและไม่ดีหลาย
อย่างของทั้งภาครัฐและเอกชนจริงๆ  ตกใจ
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #539 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011 | 12:15:52 AM »

DVD concert เต็มรูปแบบ น่าจะออกมาให้แฟนได้ชมก่อนปีใหม่จะดีมากนะครับ

หน้า: 1 ... 34 35 [36] 37 38 ... 41
พิมพ์