เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 02:47:17 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233946 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 04:35:02 PM »

คุณ Pong-Wanchai มีลูกสาวในอุปการะหลายคนหรือครับ?

มีคนเดียวครับ.

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 04:36:19 PM »

...แต่ที่รู้ๆสาวคนนี้เฮียโป่งชอบแน่......อิอิ

สงสัยอย่างนี้คือเทสคุณอั๋น...ผมไม่ชอบเลยครับ ไม่เห็นสวยเลย !!!  ฮืม

หารูปมาลงให้ดีๆ หน่อยก็ไม่ได้  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 04:39:43 PM »

แนะนำให้ผมคนนึงนะครับ เอาไว้หลังเลิกงาน BAV ก็ได้  ยิงฟันยิ้ม

ต้องประกาศอย่างเป็นทางการต้องนี้ก่อนนะครับ ว่าผมไม่รับผิดชอบต่อการที่บ้าน คุณ JKNoremorse ต้องแตกสาแหรกขาด
จากการแนะนำของผม แล้วก็ค่าใช้จ่ายนี่ต้องออกเองนะคร้าบ...บ...บ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 04:43:31 PM »

ขออนุญาตเข้าเรื่องดีกว่าครับ...
ถ้าจำไม่ผิด ได้ยินว่าลูกสาวของเฮีย Osbourne ตอนนี้โตแล้วและก็ดังไม่แพ้พ่อใช่ไหมครับ?

ใช่แล้วครับ

ตอนนี้ผมเลยเกิดไอเดียนำเอารูปคนดังมาเปรียบเทียบกับรูปลูกของผม ดูแล้วอย่าซีเรียสนะครับ ผมอยากแกล้งลูกๆ บ้าง...

Kelly Osbourne                                                          Jam อุทัยเฉลิม

คนต่อไปเป็นลูกชายบ้าง...

Jack Osbourne                                             Judge อุทัยเฉลิม

เห็นมั้ยครับว่าคนไทยเราเรียบร้อยกว่าฝรั่งตั้งเยอะ ถึงกับนั่งพับเพียบเลยทีเดียว หวีผมเรียบแป้ แถมยังไม่อ้วนฉุอีกด้วย อิ...อิ...อิ

...ไม่มีอะไรทำครับ ก็เลย "ดันดารา" เล่นๆ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2010 | 05:49:16 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #34 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 04:53:05 PM »

^^ Jack Osbourne ใส่วิกรึเปล่าครับ เคยดูรายการทีวี The Osbournes ลูกๆ ของ Ozzy ยังไม่อ้วนเท่านี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม 2010 | 04:55:27 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #35 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 04:56:58 PM »

^^ Jack Osbourne ใส่วิกรึเปล่าครับ เคยดูรายการทีวี The Osbournes ลูกๆ ของ Ozzy ยังไม่อ้วนเท่านี้

Jack Osbourne ไม่ได้ใส่วิกครับ

เป็นรูปตอนเด็กๆ หลังรายการ reality show น่ะครับ ตอนนี้น้ำหนักลดลงแล้ว  ถ้าขืนเอารูปตอนปัจจุบันมาดู ลูกผมก็คงสู้ไม่ได้น่ะซิครับ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม 2010 | 04:58:36 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 05:14:12 PM »

แนะนำให้ผมคนนึงนะครับ เอาไว้หลังเลิกงาน BAV ก็ได้  ยิงฟันยิ้ม

ต้องประกาศอย่างเป็นทางการต้องนี้ก่อนนะครับ ว่าผมไม่รับผิดชอบต่อการที่บ้าน คุณ JKNoremorse ต้องแตกสาแหรกขาด
จากการแนะนำของผม แล้วก็ค่าใช้จ่ายนี่ต้องออกเองนะคร้าบ...บ...บ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ยินดีครับ  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 05:49:04 PM »

ท่านค้างคาววิปลาส หายไปเลย  ฮืม

« ตอบ #38 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 07:42:15 PM »

ภาพนี้ดูกันขำๆ นะครับ  ยิ้มกว้างๆ

คราวนี้มาตัดสินกันให้เด็ดขาดกันไปเลยว่าระหว่างนักร้องดังระดับคับฟ้าเมื่อตอนสมัยยังหนุ่มแน่นอย่าง...

Ozzy Osbourne v.s. Pong-Wanchai ใครมันจะหน้าตาดีกว่ากัน !!!

อิ...อิ...อิ...อิ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 07:57:51 AM »

มีใครเคยเล่นหรือเห็น(ภาพจาก)เกม Brutal Legend บ้างครับ เกมนี้คนทำเขาบูชาป๋า Ozzy Osbourne และเพลง Metal ยุค '70s

เกมนี้ตัวเอกได้แบบมาจากดารา Jack Black ผมซื้อมาดองไว้หลายเดือนแล้ว เพิ่งจะได้ฤกษ์เล่นไปหน่อย
ของเล่าฉากเปิดเกมให้ฟัง เมื่อ load แผ่นเข้าเกมเสร็จ จะมีฟุตเตจตัวเป็นๆนาย Jack Black กำลังเดินบนถนน
แล้วแว่บเข้าไปในร้านแห่งหนึ่ง ร้านนี้คือร้านจำหน่ายแผ่นเสียง ระหว่างเดิน นาย Black ของเราก็หันมาพูดกันกล้อง (คนดู)

เป็นระยะๆ ประมาณว่า ผมจะพาคุณไปดูอะไร ผมแอบมันไว้ในที่ปลอดภัย และรอวันที่จะได้เป็นเจ้าของมานานแล้ว
เมื่อเข้าไปในร้าน นาย Jack ก็เดินผ่านชั้นวางแผ่นแนว Pop เดินเข้ามาเรื่อยๆ กระทั่งถึงโซน Metal
นาย Jack หันมาบอกคนดูอีกครั้ง เอาล่ะ ผมจะหยิบออกมาล่ะนะ
ในจอเป็นภาพนาย Jack เลื่อนๆแผ่นเสียงอื่น เพื่อหาแผ่นที่ตัวเองหมกเอาไว้ ทันใดนั้น นาย Jack ก็ทำหน้าตกใจ
แล้วสบถออกมาว่า ห่านเอ๋ยย หายไปไหนวะ กรูว่ากรูแอบไว้ตรงนี้นี่หว่า พระเจ้า มีคนมาซื้อตัดหน้าไปแล้วเหรอเนี่ย
พิมพ์ครั้งแรกด้วยนะโว้ยย .... ในจอเป็นภาพนาย Black คุกเข่า สักพักสะดุ้ง โอ้ววว อยู่นี่เอง
สงสัยลืมที่ซ่อน (เขาหยิบแผ่นที่แอบไว้ จากชั้นวางด้านล่าง) เมื่อเข้าดึงแผ่นเสียงนี้ออกมา

ภาพในจอซูมไปที่แผ่นเสียง Brutal Legend ผมยกให้เป็น Title เปิดเกมอย่างเทพเลยก็ว่าได้
เพลงประกอบในเกม ก็อุดมไปด้วยเพลงของ Black Sabbath, Led Zeppelin, Judas Priest , Ozzy Osbourne และอื่นๆอีกมากกมายก่ายกอง

ผมเพิ่งเล่นไปนิดเดียว ในเกมว่าด้วย Eddie Riggs (Jack Black) มือกีตาร์หนุ่มผู้หลงใหลในมนต์ขลังของ Heavy Metal
และวงกำลังจะถ้อถอยกับกระแสวงร็อกจอมปลอมอย่าง Linkin Park (ผมไม่ได้พูดเองนะ ในเกมเขากล่าวถึง)
ในฉากแสดงสดร่วมกับวงสมัยใหม่ Eddie Riggs โดนวัยรุ่นดูถูกประมาณว่า หมดยุคแล้วลุง ถ้าจำไม่ผิด
กระทั่งเกิดอุบัติเหตุระหว่างแสดง Eddie Riggs ตกเวที และโดนพวกเด็กๆหัวเราะเยาะ
ทันใดนั้นเอง ซาตานตัวเป็นๆก็โผล่ออกมาจากเงามืดหลังเวที คำรามลั่น พวกเด็กๆ Nu Metal ก็งง
ตรงนี้ฮามา ระบบในเกมจะเด้งขึ้นมา คุณจะเล่นแบบได้ยินคำหยาบทุกคำหรือไม่ แน่นอนผมกด ตกลง
ห่าอะไรวะ คือคำอุทานของเด็กแร็ปร็อค ระบบจะเด้งมาถามอีกว่า คุณจะเล่นเกมโดยเห็นฉากโหดทุกฉากหรือไม่
ผมกด ตกลงอีกเช่นเคย ซาตานกัดหัวไอ้พวกเด็กแร็ปหัวขาดเลือดกระฉูด
แล้วอุ้มร่าง Eddie Riggs พระเอกของเรามายังที่แห่งหนึ่ง

ที่นี่มีซาตานกำลังทำพิธีบูชาอะไรสักอย่าง ระบบในเกมก็บอกให้เราหยิบอาวุธ นั่นคือ ขวาน ไว้จามกระบาล
กับกีตาร์ไฟฟ้า ไว้โซโล่หรือลีดสายฟ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2010 | 08:33:02 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #40 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 11:33:34 AM »

ดีครับ สาวกป๋าอ็อซซี่ ตรึมดี  ยิงฟันยิ้ม

กระทู้นี้ ตั้งใจเปิด เพื่อขอข้อมูล (และดีวีดี/ซีดี) จากคุณพี่โป่งน่ะครับ
เห็นว่า ในคลังแสงดนตรี มีเป็นกระตั๊กๆๆ
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อ็อซซี่ แอนด์ มี
เสียงยียวน กวนประสาทเยื่อหู จากเพลง Iron Man-ไอ้คนเหล็ก เป็นเพลงแรกที่ผมรู้จักกับป๋าเขา
โดยได้ฟังจากเครื่องเสียงหนังกลางแปลง ลำโพงสูง4-5 เมตร
มันส์โคตรๆ
แต่ก็ไม่ได้เป็นแฟนพันธุ์แท้อะไรมากมาย

แถมในใจยังนึกซะด้วยซ้ำว่า ไอ้นักร้องนำคนนี้ สงสัย มันจะบ้าจริงๆ เช่น
- ถุยน้ำลาย ใส่กล้องวิดีโอ ที่ถ่ายคอนเสิร์ทกลางกรุงมอสโคว์
- กัดหัวค้างคาว เลือดพุ่งกระฉูดกลางเวที
- พูดจาไม่รู้เรื่อง เหมือนคนเมา + คนบ้า ตลอดเวลา

แต่แล้วผมก็มา"รัก" ป๋าอ็อซซี่ ตอนที่ดู  The Osbournes ทาง MTV นั่นเอง
- เห็น"ตาแก่" ที่รักสัตว์เลี้ยง มากๆๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ
- เห็น "ตาแก่" ที่เมา หลับคากระถางต้นไม้  ลังเล
- เห็น "ตาแก่" เดินกระย่องกระแย่ง ถูก"เมีย" ข่มทุกช็อต  ร้องไห้
- และเห็น ป๋าอ็อซซี่ แปลงกายอย่างเทพ -เป็นหญิง  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

จากนั้น ผมจึงเริ่มสะสมงานของป๋าใหม่ หลังจากซื้อแผ่น Tribute Live เมื่อสิบกว่าปี มาแล้ว

มีอะไรมากมายครับ ที่ผมได้จากวิถีชีวิตของป๋าอ็อซซี่
อย่างหนึ่งที่สำคัญมากๆ สำหรับการดำเนินชีวิตของผมนะ นั่นคือ
"ทุกคนในโลกนี้ ล้วนมีดาร์คไซด์"

แต่ป๋าเอา ด้านมืด ไปโชว์ ไปหากิน ในฐานะศิลปินเพลงร็อค
พอกลับอยู่บ้าน ป๋าเขาถอดหน้ากากนั้นออก แกก็คือ ตาแก่ใจดี รักสรรพสัตว์ ไม่มีพิษสง

แต่เราๆท่านๆซิครับ
ทุกวันออกจากบ้าน ไปทำมาหากิน ต้องใส่หน้ากากแตกต่างกันไป ดูดีกันไปหมด
แล้วมาเก็บกด ใช้ดาร์คไซด์ ยามอยู่คนเดียว กดดันตัวเองซะงั้น
ผมละ อิจฉา ป๋าอ็อซซี่เขาซะจริงๆเลย  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Long Live Ozzy

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #41 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 11:41:40 AM »

^^ ที่ผมดู The Osbournes เพราะสุนัขเยอะน่ารักดี (ชอบดู แต่ไม่ชอบเลี้ยงเอง) แต่สงสาร Ozzy ที่มีเมียอย่าง Sharon เห็นแล้วนึกถึงละครน้ำเน่าของไทย แต่ก็ชื่นชม Ozzy ที่มีความอดทนสูง ถ้าเป็นฝรั่งคนอื่น คงเลิกกันไปแล้ว

« ตอบ #42 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 03:55:23 PM »

มีใครเคยเล่นหรือเห็น(ภาพจาก)เกม Brutal Legend บ้างครับ เกมนี้คนทำเขาบูชาป๋า Ozzy Osbourne และเพลง Metal ยุค '70s

เล่าเรื่องเกมหมดหรือยังครับ เกมนี้ท่าทางมันส์แน่ๆ แต่ผมไม่ได้เล่น จะซื้อให้ลูกชายมาลองดู  ยิ้มกว้างๆ

พอได้กีตาร์หรือขวานแล้วมีทำอะไรต่อครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2010 | 10:04:53 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 | 08:02:08 AM »

^
ยังเล่นไม่จบนะครับเกมนี้ เพิ่งผ่านภารกิจเดียวเอง ภารกิจที่ว่าคือต้องเขาไปช่วยชาวบ้าน
ชาวบ้านที่ว่านี้คือกลุ่ม Head Bangers (หน้าตานี่ Axl Rose ชัดๆ) ที่โดนปีศาจ
จับมาทำงานในเหมือง ถ้าทำสำเร็จ จะได้ชาว Head Bangers มาเป็นลููกน้อง
ภายใต้ชื่อใหม่ กองทัพขาร็อค Iron Head

ขวานที่ว่าคืออาวุธหลัก กีตาร์คืออาวุธเสริมครับ ผมเล่นไปหน่อยเดียว แต่เพลงประกอบมันมาก
เชียร์ให้ซื้อให้ลูกชายเล่น แล้วพี่ Pong นั่งฟังเพลงประกอบ ก็มันสะใจแล้วครับ  ยิ้ม
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #44 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 | 10:36:51 PM »

^^ ที่ผมดู The Osbournes เพราะสุนัขเยอะน่ารักดี (ชอบดู แต่ไม่ชอบเลี้ยงเอง) แต่สงสาร Ozzy ที่มีเมียอย่าง Sharon เห็นแล้วนึกถึงละครน้ำเน่าของไทย แต่ก็ชื่นชม Ozzy ที่มีความอดทนสูง ถ้าเป็นฝรั่งคนอื่น คงเลิกกันไปแล้ว

Sharon มีพฤติกรรมอย่างไรครับ เท่าที่อ่านข่าวมา เหมือนเป็นคู่ชีวิตที่ดี คอยช่วยเหลือกันตลอด
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 41
พิมพ์