เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 08:04:28 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233954 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #240 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 | 08:11:33 AM »

วันจันทร์ที่ 30 อากาศช่วงเช้าแดดไม่ค่อยจัด ท้องฟ้าดูหม่นๆ ด้วยซ้ำไป แต่ยังงัยก็จะเอาอัลบั้มชุดใหม่ของ ท่านค้างคาวผีวิปลาส
มาผ่าตัดส่องกล้องดูไส้ในหน่อยว่ามันเป็นยังงัยบ้าง   ตกใจ

เดี๋ยวจะกลับมาพร้อมกับเครื่องมือครบเซ็ท ขอออกไปทำธุระให้เสร็จก่อน...สักครู่เดียวครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

« ตอบ #241 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 12:59:42 PM »

เมื่อกี้เพิ่งซัดก๋วยเตี๋ยวไก่มาสองชาม ได้พลังของ Chick(en) เพิ่มขึ้นมาในร่างกาย เลยถือโอกาสหยิบแผ่นซีดีของ ท่านค้างคาววิปลาส
มาฟัง พร้อมๆ กับเขียนความรู้สึกของผมที่มีต่ออัลบั้มชุดนี้อย่างตรงไปตรงมา ไม่เกรงใจใคร ทั้งนั้น เพราะนี่คือ ความคิดของผมคนเดียว
ใครใคร่อ่านก็อ่านนะครับ ไม่อยากอ่านก็ "คลิ้ก" ไปอ่านกระทู้อื่นได้ ไม่ว่ากันครับ  ยิ้มเท่ห์

สำหรับใครที่อยากเข้ามาแจมมีความเห็นหลากหลายไม่เป็นไรครับ ผมเปิดใจรับเสมอ ถือว่าความคิดแตกต่าง แต่เราไม่แตกแยก (เชยมาก)  ยิ้มกว้างๆ

ก่อนอื่นต้องรู้ว่า อัลบั้มชุด Scream นี้เป็นการร่วมงานของโปรดิวเซอร์ที่ชื่อว่า Kevin Churko กับ Ozzy Osbourne ครั้งที่สอง หลังจาก
ผลงานชุด Black Rain เมื่อปี 2007 ที่ตามความคิดของผม มัน "ล้ม" อย่างไม่เป็นท่า  โกรธ  ฮืม  โกรธ  ฮืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2010 | 03:38:14 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #242 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 01:26:36 PM »

แล้วคุณ Kevin Churko เป็นใครมาจากไหน?  หลายคนอาจฉงนอยู่ในใจ ซึ่งตัวผมเองเคยได้ยินชื่อมาเล็กน้อย แต่ว่าในฐานะที่เค้า
เป็นเอ็นจิเนียร์ให้แก่ Britney Spears ในอัลบั้มดังของเธอคือชุด Oops I Did It Again นะครับ  รูดซิบปาก

เรียกว่ามันเป็นดนตรี คนละสาย กับที่ผมชอบฟัง หลังจากนั้นชายหนุ่มวัยกลางคนชาวคานาเดี้ยนคนนี้ก็ค่อยๆ "ไต่เต้า" ก้าวข้ามขั้น
มาเป็นโปรดิวเซอร์ในเวลาต่อมา พร้อมๆ กับประพันธ์เพลงร่วมกับศิลปินอีกหลายคน ซึ่งผมคิดว่า การเข้ามาแต่งเพลงให้กับ ท่าน
ค้างคาวฯ นั้น มันไม่ค่อยตรงกับ ความถนัด ของแนวดนตรีที่ผ่านมาของ Kevin Churko ซักเท่าไรนัก

ด้วยวัยเพียง 42 ปี Kevin Churko ค่อนข้างมีฝีมือทางด้านการอัดเสียงและเล่นซ็อฟท์แวร์เพื่อช่วยปรับปรุงสตูดิโอให้ทันสมัยมากขึ้นและ
ทันต่อเหตุการณ์  ไม่ว่าจะในตำแหน่ง หน้าที่  Programming, Programmer, Pro Tools Editor, Mixer หรือ แม้แต่ Engineer ตลอด
จน Co-Producer เค้าทำได้ทุกอย่าง

ดูจาก โหวงเฮ้ง แล้วหน้าตา อาร์ตร็อค ดี แต่ผลงานที่ผ่านมาไม่ได้เข้าตากรรมการอย่างผมเลยแม้แต่น้อย ยิ่งเมื่อสองปีที่ผ่านมา เล่น
มาช่วยแต่งเพลงให้กับ Ozzy ของผม เปลี่ยนแปลงดนตรีให้ร่วมสมัย ทำเอา ท่านค้างคาวฯ "ขาเป๋" ไปเลย ไม่เมาก็เหมือนเมาล่ะครับ
เดินยังไงก็ไม่ตรง อุตส่าห์สร้างสมบารมีมาแทบตาย ไอ้เจ้า เควิน มันเกือบจะทำพังพินาศ เสียแล้ว !?!?!

« ตอบ #243 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 01:50:24 PM »

ผมไม่ทราบว่าจะเป็นไอเดียของใครในการพลิกผันดนตรีของอัลบั้มชุด Black Rain แต่ก็คงปฏิเสธไม่ได้ว่า Kevin Churko น่าจะมีส่วน
ร่วมอยู่ด้วย แล้วก็เจ้าแม่ Sharon Osbourne ดูเหมือนจะเป็น "ตัวการ" ในการ "ชี้นิ้ว" และ "กดปุ่ม" เรียกใช้บริการของโปรดิวเซอร์คน
นี้ เพราะว่าเค้ามีทั้งความรู้และความพร้อมในด้านห้องสตูดิโอของตัวเอง ยิ้มกว้างๆ

อย่าให้กล่าวถึง Zakk Wylde เลยดีกว่า เพราะมือกีตาร์คนนี้ อยู่กับทีมงาน มานานแสนนาน "งานคือเงิน เงินคืองาน บันดาลสุข" ครับ
ตามความคิดของผมไม่ว่าจะบัญชาอะไรมาก็ทำตามนั้น คงไม่ได้ใส่ใจมากเหมือนแต่ก่อน ผลงานโดยส่วนรวมซึ่งกีตาร์กับเสียงร้อง
ต้องเป็นพระเอกจึงมีผลลัพท์ออกมาอย่างที่ได้ยินได้ฟังกันมาแล้ว

เวลาเกือบสามปีผ่านไป Kevin Churko กลับมาจับมือกับ Ozzy Osbourne อีกแล้วครับท่าน แถมแต่งเพลงร่วมกันทั้งอัลบั้ม โดยมีลูก
ชายของ พ่อมดคีย์บอร์ด Rick Wakeman คือ Adam Wakeman เข้ามาร่วมประพันธ์ถึง 4 แทร็คด้วยกัน  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2010 | 03:44:53 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #244 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 02:11:49 PM »

สำหรับใครที่อยากเข้ามาแจมมีความเห็นหลากหลายไม่เป็นไรครับ ผมเปิดใจรับเสมอ ถือว่าความคิดแตกต่าง แต่เราไม่แตกแยก (เชยมาก)  ยิ้มกว้างๆ
มานั่งตาบ้องแบ๊วฟังพี่โป่งโม้ เอ๊ย เล่าเรื่องริมขอบอ่าง เอ๊ย เวที ครับพ้ม ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #245 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 02:24:53 PM »

คราวนี้เรามาว่ากันในแบบ แทร็คต่อแทร็ค Back To Back กันเลยครับ...

Let It Die :
     ขึ้นต้นด้วยสำเนียงคล้ายดนตรีของคณะ Dream Theater กลองสองกระเดื่องได้ยินชัดเจน เร้าใจดีครับ ทว่ามันสั้นไปนิดนึง
แล้วจึงมีเสียงร้องของ Ozzy เปล่งออกมาคล้ายหลุดรอดจากกระป๋องนมสดเจาะรู !!!
     จังหวะดนตรีค่อยๆ ขับเคลื่อนให้ชวนโยกศรีษะมากขึ้นๆ เสียงร้องก็พุ่งขึ้นมาจากกระป๋องเรียบร้อยในเวลาต่อมา เรียกว่า เป็น
ลูกเล่นเรียกน้ำย่อยให้แก่ คอร็อค รู่นเก๋าอย่างผมได้มากทีเดียว ตลอดเพลงมีการเปลี่ยนอารมณ์หลายครั้งฟังแล้วทันสมัย Gus G
มื่อกีตาร์คนใหม่ทำหน้าที่ได้ไม่เลว ลีดได้น่าฟัง ซึ่งถ้าผมจะเรียกแทร็คนี้ว่ามันเป็นเพลงกึ่ง Progressive Metal ก็น่าจะได้นะครับ

Let Me Hear You Scream :

เท่าที่ทราบดูเหมือนจะเป็นแผ่นซิงเกิ้ลเพลงแรกที่ถูกคัดออกมาให้ได้ฟังกัน เพลงนี้บ่งบอกสัญญลักษณ์ความเป็น Metal Madman
ตัวตนขนานแท้ของ Ozzy Osbourne ได้ชัดพอสมควร ดนตรีไม่ได้เปลี่ยนจังหวะบ่อยเหมือน Let It Die จึงฟังง่าย แต่ผมติตรงที่ว่า
ท่อน "ฮุ้ค" เมโลดี้มันยังไม่โดนจังๆ ครับ ติดหูยากหน่อยต้องฟังหลายหน...ระดับ Ozzy มันต้อง "อั๊พเปอร็คัท" ครับ ถึงจะเอาอยู่ด้วยการ
ปล่อยเพียงหมัดเดียว  ยิงฟันยิ้ม

Soul Sucker :
     พอได้ยินเสียงกีตาร์หนืดๆ ออกดูมหน่อยๆ ช่วงกลางเสียงกีตาร์ตีคอร์ดสะใจ ดนตรีพลิกอารมณ์ ก็พลอยคิดย้อนไปถึงเพลง
Electric Funeral ของคณะ Black Sabbath ในอัลบั้มชุด Paranoid ทันทีเลยครับ ซึ่งโครงสร้างของแทร็คนี้น่าจะมาจากเพลงของ
"ผู้หนักแน่นดุจภูผมถล่มทะลาย" นี่เอง
     ผมว่าใครที่อยากฟังเพลงของ ท่านค้างคาวฯ ที่ใกล้เคียงสมัยก่อนน่าจะชอบเพลง Soul Sucker แทร็คนี้นะครับ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #246 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 02:51:53 PM »

ชุด scream เอาแค่ 3 เพลงแรก ก็อยู่หมัดเลยครับ ได้ครบทุกสไตล์ท่านค้างคา้ววิปลาสเลย เจ๋ง

ปล พี่โป่งรบกวนรีวิวงานชุดใหม่ของ Iron Maiden ด้วยนะครับ (ถ้ามีเวลา) ผมว่าชุดนี้มันฟังยากชิบ! ชวนหลับมาก ๆ  แลบลิ้น

« ตอบ #247 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 03:02:05 PM »

Life Won't Wait :
     เสียง กระเดื่องกลอง (Bass Drum) ดังขึ้นมาพร้อมคอร์ดกีตาร์โปร่งใส สำเนียงใกล้เคียงกับเพลง Dance Tonight ของ ท่านเซ่อร์
Paul McCartney  แม้จะฟังดูป็อปๆ แต่สักครู่จึงนำคนฟังเข้าสู่โลกของดนตรีร็อค พอเหมาะพอเจาะมาก สมกับเป็นแผ่นซิงเกิ้ลลำดับที่
สองจากอัลบั้มชุด Scream นี้
     ผมชอบเพลงนี้มากกว่าเพลง Let Me Hear You Scream อีกครับถ้าหากจะนำไปเปิดในรายการวิทยุ เนื่องจากว่า แทร็คนี้มันสามารถ
นำไปเปิดต่อกับเพลงป็อปอื่นๆ ได้แยบยลกว่า และอาจเป็นการชักชวนให้คนหันมาฟังดนตรีเมทัลได้มากขึ้น  ยิ้มเท่ห์

Diggin' Me Down :
     สี่เพลงติดต่อกันจากหนักไปหาเบา มาถึงแทร็คที่ห้า กีตาร์โปร่งค่อยๆ เกราให้ได้ยินทีละโน๊ต บางทีอาจหลงใหลได้ง่ายๆ ว่าเพลงนี้
คงจะเป็นบาลลาดส์ แต่อีกไม่นานหรอกครับ เสียงกีตาร์ขุดมาจากนรกขุมไหนก็ไม่รู้ ดังสนั่นกลบเกลื่อนอารมณ์ที่กำลังเลื่อนลอยเสีย
หมดเกลี้ยง...นี่ล่ะครับ ที่เค้าเรียกกันว่า "รากเหง้า" ของ Ozzy Osbourne !!!
     ...แทร็คนี้ขุนขวานมือขวาคนใหม่โชว์ฝีมือกำลังพอดีไม่สปีดมากเกินไป ได้เมโลดี้ติดรูหูมาง่ายหน่อย...ใช้ได้เลยครับ   ยิ้ม

Crucify :
     มาถึงแทร็คนี้ความตื่นเต้นเริ่มถดถอยทีละนิดแล้ว เพลงฟังดูธรรมดาไม่มีลูกเล่นอะไรให้ประทับใจ นี่คือผลเสียจากการที่นำเพลงเด็ดๆ
อย่าง Let It Die มาโหมโรง จึงทำให้เพลงอื่นๆ ฟังดู จืดไปสนิท แต่ไม่ใช่ว่าฟังไม่ได้นะครับ เพียงแต่ว่า อารมณ์มันค้างน่ะครับ คล้ายๆ
กับมาสะกิดต่อม ร็อคแอนด์โรล แล้ว แต่ยังไม่ได้ปลดปล่อยเต็มที่เท่านั้นเองครับ   ลังเล
     เพลงนี้ผมว่าไม่ค่อยมีเสน่ห์ เพราะว่า จะ "มันส์" ก็ไม่ใช่ จะ "ช้า" ก็ไม่เชิง ความรู้สึกเหมือนกับว่าเพลงมันไม่มีจุดเด่น ถ้าผมเป็นโปรดิว
เซอร์ ผมจะบอกให้ Ozzy แหกปากตะโกนร้องให้สุดเสียงกว่านี้ เล่นลูกเสียง ทั้งสูงต่ำ และ ลากเสียง ตามที่เค้าถนัด เพื่อที่จะทำให้เพลง
มันน่าสนใจกว่าที่เป็นอยู่  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2010 | 03:28:09 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #248 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 03:49:40 PM »

Fearless :
     สำหรับผมนี่เป็นการเรียงเพลงที่ไม่ถูกใจเพราะอารมณ์ไม่ต่อเนื่อง แทร็คนี้ดีมากนะครับ แต่ว่าควรรองรับต่อกลอนกับเพลงที่ห้า
คือ Diggin' Me Down มากกว่า
     ก็อย่างที่ผมพูดไปแล้วครับว่ากำลังสนุกอยู่ยังไม่เหนื่อยเลยดันเอาเพลง Crucify มาขั้นเสียแล้ว แต่ก็ทำให้สะดุดนิดเดียวแหละ
ครับไม่มากเท่าไหร่

Time :
     หลายคนหลงใหลเพลงท่วงทำนองช้าของ ท่านค้างคาวฯ อย่าง Goodbye To Romance, So Tired, Dreamer, etc. อยากฟัง
เพลงใหม่ๆ สไตล์แบบนั้นอีกซ้ำแล้วซ้ำเล่า ซึ่งคณะ Scorpions ได้ตอบสนองคนไทยไปมากแล้วสำหรับอารมณ์ของบทเพลงดังกล่าว 
     ทว่าหลายคนเถียงแบบ หัวชนฝา โต้ตอบว่า มันไม่เหมือนกัน เนื่องจาก แมงป่อง มันไม่ใช่ ค้างคาว นี่ครับ!
     ...พูดไปมันก็ถูกอีก ไม่มีผิดด้วยครับ เพราะ เพลงใครเพลงมัน แถมคนละวงกันด้วย เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอก  ฮืม
     อย่างนั้นถ้าผมนำเพลงนี้ไปเทียบกับเพลงอื่นๆ ในทำนองเดียวกันของ Ozzy ที่ผ่านมา ผมว่า คุณภาพยังห่างไกลแทร็คเก่าอื่นๆ อีก
มาก ผมบอกตามตรงว่าฟังเพลง Time นี้หลายเที่ยว แต่ยังไม่ติดใจหรือชอบตรงไหนแม้แต่น้อย สู้กลับไปฟังเพลง She's Gone ที่ไม่
ค่อยมีคนรู้จักของคณะ Black Sabbath ในอัลบั้มชุด Technical Ecstasy ดีกว่า  เจ๋ง

« ตอบ #249 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 04:31:39 PM »

I Want It More :
     ยังกับรู้ใจผมซะอย่างนั้นแหละ ขอมา ก็จัดให้ไป !!!
     อยากร็อคแอนด์โรลต่อ Ozzy ภูมิใจนำเสนอ เพลงกระแทกโสตประสาท ต้องปาดเหงื่อฟัง กลองฟาดไม่ยั้ง กีตาร์สะบัดปิ้ค
รัวริ้ฟฟ์ ด้วยเสียงอันเหนียวหนึบ  ช่วงกลางเพลง สองกระเดื่องสับแหลก พร้อมด้วยลีดกีตาร์อันสะใจ...สุด สุด จริงๆ
     โอโฮ...แค่ถึงแทร็คนี้ผมว่าก็ เกินคุ้ม สมกับเงินที่จ่ายซื้อซีดีมาฟังแล้วล่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
      ยกตัวอย่าง อย่างคุณ JKNoremorse ยังบอกว่าฟัง 3 เพลงแรกก็ขึ้นสวรรค์แล้ว ไม่เสียดายสตางค์แม้แต่น้อย  ยิ้มกว้างๆ
      (ผมอาจเปลี่ยนคำพูดแต่คิดว่าคงรู้สึกอย่างนี้นะครับ ถ้าไม่ใช่กรุณาคัดค้านด้วย)

Latimer's Mercy :
     ดนตรีเริ่มลดสปีดช้าลงเพื่อรอปิดอัลบั้ม ผมยังฟังต่อได้...ไม่เบื่อครับ
     ซึ่งความรู้สึกโดยส่วนลึกในฐานะที่เป็นแฟนเพลงพันธุ์แท้ของ Ozzy มาช้านาน ผมอยากให้มันดีกว่านี้อีกครับ แต่ก็ไม่ได้ผิดหวัง
เพียงอยากให้มัน เจ๋ง สมบารมีและศักดิ์ศรีหน่อย
     อัลบั้มชุดนี้อาจทำให้ Kevin Churko แจ้งเกิดในวงการดนตรีร็อคก็ได้  ส่วน Ozzy นั้น ผมว่า แค่เสมอตัวเท่านั้นครับ
     และนี่อาจเป็นข้อตกลงทางธุรกิจที่ Sharon เจรจากันไว้ เพื่อประหยัดค่าใช้จ่าย ไม่จ้างโปรดิวเซอร์ระดับมืออาชีพค่าตัวสูงลิ่วใน
แวดวงร็อคอย่างที่เรารู้จักกัน !?!?!

I Love You All :
     จะเรียกว่าเป็นเพลงแถมก็ได้เพราะว่า ประโยคนี้ Ozzy ใช้มันทุกครั้งหลังคอนเสิร์ตจบ เนื้อหาของเพลงชื่อมันก็อธิบายอยู่แล้ว
ในตัวของมันเองครับ ความยาวเพียงแค่ 1:03 นาทีเท่านั้น สั้นมากๆ ไม่ได้ให้ความประทับใจอะไรเลย  เศร้า

สำหรับคนที่เป็นสาวกของเพลงจังหวะจะโคนรวดเร็วแบบ Non-Stop คงอาจจะบอกว่าผลงานชุดนี้ เบา ไปหน่อย แต่ผมขอเถียง
ว่ามันหนักกว่าปกติด้วยซ้ำไปครับ ค่อนข้างตามสมัยพอสมควรแล้ว จะออกแนว Power Metal กลายๆ ด้วย แถมสำเนียงกีตาร์ก็ใกล้
เคียงคณะ Pantera ของ Dimebag ( R.I.P.) ในอดีตมากทีเดียว

งานนี้คงต้องเริ่มยอมรับฝีมือโปรดิวส์ของ Kevin Churko ว่าแก้ตัวได้ดีกว่าที่ผมคาดไว้เยอะ (ไม่เหมือนในอัลบั้มชุดที่แล้วคือ Black Rain)
ดนตรีค่อนข้างกระชับไม่หลุดยุคหรือล้าสมัยจนเกินไปนัก   ยิ้ม

...บางทีอาจบอกได้ว่า อารมณ์เพลงกำลังพอเหมาะ คอร็อคแบบ เด็กฟังได้ ผู้ใหญ่ฟังดี ครับ ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ส่วน Gus G อาจารย์ Pong-Wanchai ฉายา Handsome Man (เพราะยังไม่มีประธานมาสรุป จึงใช้ฉายานี้ชั่วคราว) แห่งเว็ป
ThaiProg ให้ศิษย์ผู้น้อง สอบผ่าน ไปได้ด้วย เกรด A- และจงจำไว้ด้วยว่า เมื่อไหร่ก็ตามที่เจ้าสามารถมีเครดิตแต่งเพลงลงตีพิมพ์
อยู่ในอัลบั้มด้วยแล้ว เมื่อนั้นเจ้าจึงจะได้เขยิบเกรดขึ้นเป็นระดับ A+ อย่างทันตาเห็น  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

สรุปแล้วพอฟังจบก็ต้องตะโกนว่า...All Aboard...(เปิดเพลง Let Me Hear You Scream เพราะช่วงขึ้นต้นมีส่วนคล้ายเพลง
Crazy Train)  ไอ๋...ไอ๋...ไอ๋...ไอ๋  

ไอ๋ คิ้ด  หว่า  พ่วก เอ็ง เสี้ย เงิน ซื้อ แผ๋น ไอ๋ แน่ๆ ...!!!  (สำเนียงฝรั่งพูดภาษาไทย)

ป.ล. โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านและตัดสินใจของท่านเองในการเลือกซื้ออัลบั้มชุด Scream ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2010 | 03:56:52 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #250 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 04:35:13 PM »

ติดตามอ่านข้อเขียนของพี่ Pong-Wanchai เกี่ยวกับน้าออสซี่มาถึงตอนนี้ แสดงว่าพี่เป็นคนที่เชี่ยวชาญเรื่องดนตรีของน้าออสซี่อย่างหาตัวจับยาก ผมจึงขอคารวะและยกตำแหน่งให้พี่เป็น "ผู้ชำนาญการด้านค้างคาววิปลาส" ไปโดยไม่มีข้อกังขาครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #251 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 04:39:24 PM »

เห็นด้วยกับที่พี่โป่งรีวิวครับ "เด็กฟังได้ ผู้ใหญ่ฟังดี"
ท่านที่ไม่ใช่สาวกของท่านค้างคาว ก็สามารถ "หวด" มาฟังได้ครับ

แต่ ... ทำไมต้องมี Tour Edition ตามมาด้วยล่ะครับ เจ๊ นะ เจ๊
ปล. พี่โป่งครับ ช่วยจัด "Ozzy One Night in Bangkok" หน่อยสิครับ (เงินเฮียโป่งน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม อิอิอิ)

« ตอบ #252 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 04:39:38 PM »

ติดตามอ่านข้อเขียนของพี่ Pong-Wanchai เกี่ยวกับน้าออสซี่มาถึงตอนนี้ แสดงว่าพี่เป็นคนที่เชี่ยวชาญเรื่องดนตรีของน้าออสซี่อย่างหาตัวจับยาก ผมจึงขอคารวะและยกตำแหน่งให้พี่เป็น "ผู้ชำนาญการด้านค้างคาววิปลาส" ไปโดยไม่มีข้อกังขาครับ

รางวัลอยู่ไหนครับ  บอกตามตรงว่าผม อยากได้ รางวัล ครับ เอาใส่ถ้วยทองมาเลย  ชน...น... ข้างในเป็น
น้ำเปล่า นะครับ ผมไม่ดื่มเหล้า ต้องขอโทษด้วย !!!
JKNoremorse

« ตอบ #253 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 04:42:00 PM »

จะเปรียบพี่โป่ง ก็เปรียบเหมือน ป๋าออซซี่นั่นแหล่ะครับ (แต่หลัง ๆ ผมนึกถึงพี่อั๋น พาลนึกถึงออซซี่เหมือนกัน) ยกตำแหน่งให้ใครดี ?  ฮืม

« ตอบ #254 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 04:47:55 PM »

รางวัลอยู่ไหนครับ  บอกตามตรงว่าผม อยากได้ รางวัล ครับ เอาใส่ถ้วยทองมาเลย  ชน...น... ข้างในเป็น
น้ำเปล่า นะครับ ผมไม่ดื่มเหล้า ต้องขอโทษด้วย !!!
จริงอ้ะ? งั้นเจอกันคราวหน้าผมไม่ต้องหิ้วอะไรไปฝากพี่นะครับ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 41
พิมพ์