เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 07:33:30 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233954 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #270 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 03:00:00 PM »

ผมพาเข้าเรื่องเพลงได้ครับ แฟน Ozzy ที่สนใจ Japan mini lp re-issue ใหม่ราคาประหยัดก็เชิญได้เลย  ยิ้ม

http://www.cdjapan.co.jp/rcms/music/ozzy_osbourne.html
ชุดนี้มี gimmick ไหมครับ

Live & Loud [Cardboard Sleeve] [Limited Release][Priced-down Reissue]
Ozzy Osbourne

ไม่เป็นครับ ยังนึกไม่ออกเหมือนกันว่า ถ้าเป็นแล้วจะทำตะแกรงโลหะยังไง
แต่ก็ถือว่า ยังคงรักษาประเพณีของ mini lp อยู่ คือ ย่อส่วนจากแผ่นเสียง เพราะแผ่นเสียงก็ไม่มี gimmick ใช่ไหมครับ

มี mini lp ชุดไหน ที่ทำไม่เหมือนแผ่นเสียงเดิมไหมครับ

มี Black Sabbath - Born Again ของรัสเซีย ที่ต้นฉบับเป็นซองเดี่ยว แต่ทำ mini lp เป็น gatefold ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=3681.msg84309#msg84309

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #271 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 02:46:22 PM »

ขอแจ้งพี่โป่งว่าผมก็บ้าจี้พอ เพราะในที่สุด แผ่นเสียง (ญี่ปุ่น) ชุด Diary of a Mad Man ของท่านค้างคาวปีศาจวิปลาสก็เสร็จผมจนได้ครับ ยิ้มกว้างๆ
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #272 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 03:59:12 PM »

อาโป่งครับ !!
หมายความว่า อัลบัม Black Rain นั้น Zakk Wylde ไม่ได้สร้างสรรค์ริฟฟ์ของเขาเลยใช่ไหมครับ แค่เล่นตามใบสั่งเท่านั้น??

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #273 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 04:12:15 PM »

ตกลงไม่มีใครหาหน้าอ็อซซี่เจอหรือครับ (ปกหลัง)

ส่วนปกหน้า ไม่เห็นมีใครออกมาเถียงกันมั่งล่ะ สนุกดีนะครับ
ฟังเพลงไป หาอะไรดูๆ อ่านๆ มีความสุขกับศิลปิน
นี่เราเว็บฟังเพลง กันเป็นหลักนะครับ

ส่วนชุดใหม่ สารภาพกับท่านค้างคาวเมืองไทยไปแล้ว ว่ายังไม่ได้ซื้อ
กำลังรอ เวอร์ชั่น สเปฯ หรือ ไวนิ่ว ดี
รอท่านค้างคาวเมาทุกศุกร์ มาคอนเฟิร์มอีกที
เพราะ อ่านรีวิวของแกแล้ว กั๊กๆ ยังไงบอกไม่ถูกครับ
(ปล. ชุดหลังๆ ของน้าแก ผมไม่ได้ซื้อมาตั้งแต่ No more tear เป็นชุดสุดท้าย ซึ่งเพลงไตเติ้ลชุดนี้ ผมว่า โคตรดีเลยแหละ  ยิงฟันยิ้ม)

Pong-Wanchai

« ตอบ #274 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 04:46:42 PM »

อาโป่งครับ !!
หมายความว่า อัลบัม Black Rain นั้น Zakk Wylde ไม่ได้สร้างสรรค์ริฟฟ์ของเขาเลยใช่ไหมครับ แค่เล่นตามใบสั่งเท่านั้น??

อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ ผมคิดของผมเองครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #275 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 04:50:54 PM »

ตกลงไม่มีใครหาหน้าอ็อซซี่เจอหรือครับ (ปกหลัง)

ส่วนปกหน้า ไม่เห็นมีใครออกมาเถียงกันมั่งล่ะ สนุกดีนะครับ
ฟังเพลงไป หาอะไรดูๆ อ่านๆ มีความสุขกับศิลปิน
นี่เราเว็บฟังเพลง กันเป็นหลักนะครับ

ส่วนชุดใหม่ สารภาพกับท่านค้างคาวเมืองไทยไปแล้ว ว่ายังไม่ได้ซื้อ
กำลังรอ เวอร์ชั่น สเปฯ หรือ ไวนิ่ว ดี
รอท่านค้างคาวเมาทุกศุกร์ มาคอนเฟิร์มอีกที
เพราะ อ่านรีวิวของแกแล้ว กั๊กๆ ยังไงบอกไม่ถูกครับ
(ปล. ชุดหลังๆ ของน้าแก ผมไม่ได้ซื้อมาตั้งแต่ No more tear เป็นชุดสุดท้าย ซึ่งเพลงไตเติ้ลชุดนี้ ผมว่า โคตรดีเลยแหละ  ยิงฟันยิ้ม)

ค...า...า...ย...ย..ย..  ว่า  โผม มาว..ว...วง

มันจะไม่กั๊กได้ยังงัยล่ะ ท่านผีฯ ถ้าเล่นเป็นกลม ก็คงพิมพ์ไม่เป็นภาษาแล้วล่ะคร้าบ...บ...บ

ผมเขียนไปฟังไปมันก็เลยไม่ลื่นน่ะครับ ไม่รู้จะเขียนอะไรด้วย  ไม่รู้ว่า อารมณ์ มันหายไปไหน เดินหาตั้งหลายที่แล้วก็ไม่เจอ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #276 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 04:52:51 PM »

ท่านค้างคาวปีศาจวิปลาสก็เสร็จผมจนได้ครับ ยิ้มกว้างๆ

เออ...อ...คือว่า  ผมไม่รู้จะตอบยังงัยดีครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #277 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 04:58:53 PM »

ความจริงแล้วพรุ่งนี้ คุณอั๋น501 มีแผนขุดหลุม หากรุสมบัติ ท่านผีฯ ผมก็เลยอาสาจะติดสอยห้อยตามไปด้วย ปรากฏว่าทุกอย่างพร้อม
เสร็จสรรพ ทั้งกล้องถ่ายรูปและสิ่งที่จำเป็น แต่ คุณอั๋น เสียฟอร์ม ไม่รู้ว่าต้องไปสุสานที่ไหนครับ !!!

อยากจะไปน่ะ มันไปได้ครับ แต่ไปไม่ถูกเพราะไม่รู้ทาง  ฮืม  โกรธ  ฮืม  โกรธ  ฮืม

วันนี้ก็เลยต้องขอลาก่อน ผมต้องไปเติมน้ำมัน พอดีมันใกล้จะหมดแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #278 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 10:05:29 PM »

ท่านค้างคาวปีศาจวิปลาสก็เสร็จผมจนได้ครับ ยิ้มกว้างๆ

เออ...อ...คือว่า  ผมไม่รู้จะตอบยังงัยดีครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
แผ่นเสียงเสร็จผมครับ -- ไม่ใช่ท่านค้างคาวที่เสร็จผม ยิ้มกว้างๆ
ถามจริง วันนี้พี่โป่งเล่น Black Label Society เกินขนาดหรือเปล่าครับ? ดูจะเพี้ยน ๆ ชอบกล ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #279 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 12:01:55 PM »

ถามจริง วันนี้พี่โป่งเล่น Black Label Society เกินขนาดหรือเปล่าครับ? ดูจะเพี้ยน ๆ ชอบกล ยิ้มกว้างๆ

An und fur sich schon.  (Basically, yes).
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #280 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 09:23:25 PM »

ศุกร์เมา
เสาร์นอน
อาทิตย์ถอน
จันทร์ลา
เหล่านี้ คือปัจจัยสี่ ที่พึงมีแก่สาธุชน คนใจดี แต่ขี้เหล้าทั้งหลาย นะญาตโยม
(สาธุ)(ประดิษฐ์ ซอย13)

ไม่พูดพล่ามทำเพลงละ

« ตอบ #281 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 09:48:23 PM »

รับปากกับพี่โป่งไว้ว่าจะช่วยหารูปท่านค้างคาวฯออสซี่ที่หลังปกชุดนี้ให้อีกแรงหนึ่งด้วย แต่กว่าแผ่นเสียงจะมาถึงก็คงอีกสักระยะ เพราะเพิ่งติดต่อขอซื้อได้จากผู้ขายเจ้าประจำที่ญี่ปุ่นและต้องรอเคลียร์หนี้แผ่นล็อตเก่ากับเขาเสียก่อนครับ

« ตอบ #282 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 09:51:16 PM »

ไม่พูดพล่ามทำเพลงละ

สังเกตดูดี ๆ มันก็เหมือนหน้าคนนะครับ แต่จะเป็นหน้าของท่านค้างคาวฯออสซี่หรือไม่นี่ ผมไม่แน่ใจครับ
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #283 เมื่อ: 05 กันยายน 2010 | 02:16:24 AM »

มือกลองที่ดีที่สุด ที่เคยหวดให้ท่านค้างคาววิปลาส ตามความเห็นของพี่ๆ คือใครครับ?? ตกใจ

« ตอบ #284 เมื่อ: 05 กันยายน 2010 | 07:29:11 AM »

มือกลองที่ดีที่สุด ที่เคยหวดให้ท่านค้างคาววิปลาส ตามความเห็นของพี่ๆ คือใครครับ?? ตกใจ

ถ้าโดยส่วนตัวแล้วชอบ Tommy Aldridge มากๆ มันลงตัวพอดีกับดนตรีของ Ozzy อย่างไม่มีที่ติในสมัยนั้นครับ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 41
พิมพ์