เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 04:20:45 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233948 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #285 เมื่อ: 05 กันยายน 2010 | 07:33:35 AM »

ไม่พูดพล่ามทำเพลงละ
สังเกตดูดี ๆ มันก็เหมือนหน้าคนนะครับ แต่จะเป็นหน้าของท่านค้างคาวฯออสซี่หรือไม่นี่ ผมไม่แน่ใจครับ

ผมว่าทั้ง ตา จมูก และ ปาก มันใกล้เคียงสุนัขมากเลยครับ แถมยังมีหูยาวทั้งสองข้างอีกด้วย  ตกใจ

อย่างนี้ไม่ใช่คนแล้วล่ะครับ แต่อาจจะเป็น ท่านค้างคาวฯ ตอนแปลงร่างเป็น มนุษย์หมาป่า สมัย Bark At The Moon !!!

คราวนี้ทุกคนคงทราบแล้วว่า อ๊อซซี่ นั้นเอาไอเดียในการทำอัลบั้มมาจากไหน ?   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2010 | 04:01:47 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #286 เมื่อ: 05 กันยายน 2010 | 11:31:36 AM »

แหม.. ท่านค้างคาวฯนี่เก่งจริงจี้งเลย

พี่โป่งวานชำแหละอัลบั้มชุด No More Tears หน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ
ชุดนี้ ผมฟังแค่เพลงไตเติ้ล ก็คุ้มเงินแล้ว
ขึ้นต้นเป็น พิ๊งค์ ฟลอยด์
ท่อนแยกเป็น เล็ด เซ็พพลิน
ช่วงบริดจ์กลายเป็น แฟนธอม ออฟ ดิ โอเปร่า
 ฮืม
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=TnnTgwS23LE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=TnnTgwS23LE</a>

« ตอบ #287 เมื่อ: 05 กันยายน 2010 | 04:18:17 PM »

ผมว่าจะเขียนถึงอัลบั้มคู่บันทึกการแสดงสดชุด Speak Of The Devil ก่อนครับ แล้วค่อยเรียงคิวต่อไปเรื่อยๆ  ยิงฟันยิ้ม

ซึ่งบางคนอาจเคยเห็นในชื่อคล้ายกันมากคือ Talk Of The Devil ที่วางขายในประเทศแถบทวีปยุโรป...

ความจริงแล้วมันก็คืออัลบั้มชุดเดียวกันนั่นแหละครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2010 | 09:16:53 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #288 เมื่อ: 05 กันยายน 2010 | 05:20:15 PM »

อยากทราบว่าเค้าเป็นเกย์ ติดยา ป่าวคับ  ยิงฟันยิ้ม ไอ้ผมละชอบจริงๆ พวกเพี้ยนๆ เนี๊ยะ ทำเพลงได้บรรเจิดดี แถมมีฮา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #289 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 08:13:25 PM »

อยากทราบว่าเค้าเป็นเกย์ ติดยา ป่าวคับ  ยิงฟันยิ้ม ไอ้ผมละชอบจริงๆ พวกเพี้ยนๆ เนี๊ยะ ทำเพลงได้บรรเจิดดี แถมมีฮา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

คำถามนี้ผมไม่เข้าใจครับ คุณKitaro Sylvian เทพเจ้าแห่งดนตรี หมายถึง Ozzy Osbourne หรือครับ?

« ตอบ #290 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 12:47:21 PM »

ผมมีแผ่นซีดีซึ่งเป็นอัลบั้มชุด Scream ของ Ozzy Osbourne ที่ ซื้อ และ ส่งตรง มาจากประเทศอเมริกา (มีขายที่ร้าน Borders
Books Music Movies & Cafe) รูปร่างลักษณะดูจากภายนอกก็ดีๆ เหมือนปกติทั่วไป...

หน้าปกด้านหน้าแตกต่างกันนิดหน่อยกับแผ่นไทย แต่ด้านหลังพอมองและอ่านดูดีๆ จะตกใจเล็กน้อย...

ปรากฏว่าตัวแผ่นทำในประเทศแม็กซิโกซะแล้วครับท่าน !!!

นี่ผมเอาตัวอัลบั้มที่ยัง Still Sealed มาสแกนให้ดูกันก่อน ยังไม่ได้แกะกระดาษแก้วหุ้มปกเลยครับ อย่างนี้ต้องรีบทดลองฟัง
เปรียบเทียบคุณภาพเสียงว่าจะเป็นอย่างไร ซึ่งถ้าให้เดาก็ต้องบอกว่ามันน่า "ดร็อพ" ลงนิดหน่อย แต่ผมยังไม่อยากฟังธงตอน
นี้ครับ รออีกสักครู่ใหญ่แล้วถึงกลับมาอีกที   ลังเล

เมื่อวานลองหาในเน็ทก็เห็นว่า แผ่นซีดี ของชุด Scream นี้ที่ขายใน USA เหมือนกันหมด คือ ตัวแผ่นผลิตใน Mexico เพื่อตัด
ต้นทุน  

ดังนั้นผมจึงอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเว็ปนี้ที่เพิ่งสั่งแผ่นซีดีจากอเมริกาว่า อัลบั้มออกใหม่ชุดอื่นๆ ของวงดนตรีทั่วไป
หลากหลายประเภท มีการลดต้นทุนการผลิตเหมือนกันกับแผ่นซีดีของ อ๊อซซี่ หรือเปล่าครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2010 | 12:52:15 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #291 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 12:50:19 PM »

ผมเลิกสั่งแผ่นอเมริกามานานแล้ว หลังๆสั่งแต่แผ่น EU เพราะได้ของเร็วและถูกกว่าเยอะครับ ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #292 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 01:20:05 PM »

ผมมีแผ่นซีดีซึ่งเป็นอัลบั้มชุด Scream ของ Ozzy Osbourne ที่ ซื้อ และ ส่งตรง มาจากประเทศอเมริกา (มีขายที่ร้าน Borders
Books Music Movies & Cafe) รูปร่างลักษณะดูจากภายนอกก็ดีๆ เหมือนปกติทั่วไป...

หน้าปกด้านหน้าแตกต่างกันนิดหน่อยกับแผ่นไทย แต่ด้านหลังพอมองและอ่านดูดีๆ จะตกใจเล็กน้อย...

ปรากฏว่าตัวแผ่นทำในประเทศแม็กซิโกซะแล้วครับท่าน !!!

นี่ผมเอาตัวอัลบั้มที่ยัง Still Sealed มาสแกนให้ดูกันก่อน ยังไม่ได้แกะกระดาษแก้วหุ้มปกเลยครับ อย่างนี้ต้องรีบทดลองฟัง
เปรียบเทียบคุณภาพเสียงว่าจะเป็นอย่างไร ซึ่งถ้าให้เดาก็ต้องบอกว่ามันน่า "ดร็อพ" ลงนิดหน่อย แต่ผมยังไม่อยากฟังธงตอน
นี้ครับ รออีกสักครู่ใหญ่แล้วถึงกลับมาอีกที   ลังเล

เมื่อวานลองหาในเน็ทก็เห็นว่า แผ่นซีดี ของชุด Scream นี้ที่ขายใน USA เหมือนกันหมด คือ ตัวแผ่นผลิตใน Mexico เพื่อตัด
ต้นทุน 

ดังนั้นผมจึงอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเว็ปนี้ที่เพิ่งสั่งแผ่นซีดีจากอเมริกาว่า อัลบั้มออกใหม่ชุดอื่นๆ ของวงดนตรีทั่วไป
หลากหลายประเภท มีการลดต้นทุนการผลิตเหมือนกันกับแผ่นซีดีของ อ๊อซซี่ หรือเปล่าครับ?

ไอ้กัน มันทำระยำ มาก ๆ ครับ ผมก็โดนมากะตัว แต่แค่ไม่อยากมาเล่า ในเมื่อมีคนร่วมชะตากรรมเดียวกันก็ต้องขอประฌามบ้าง
ขอให้ทุกคนชาวคณะแบบเว็บ USA เท่าที่จะืำทำได้ ถ้าไม่จำเป็น

เรื่องมีอยู่ว่า....
ผมซื้องานชุด Ozzy : Scream แผ่นไทยนี่แหล่ะ ที่เคยบ่น ๆไปก่อนหน้านี้ แล้วขายต่อให้น้อง Pantalica (ขอบคุณครับ  จุมพิต)
แล้วไปซื้อแผ่นอิมปอร์ต ตั้งใจว่าจะหวดแผ่นเมกาซะหน่อย ....หวยไปตกอยู่ที่ WWW.CDWOW.US (ประจานซะให้เข็ด)

ครั้นพอได้รับของ กลับเป็น Made in Messi ซะงั้น กล่องก็แตก เซ็งบรม (ผมว่าคุณภาพอาจห่วยกว่าของ Mexico อีก)
ผมรีบอีแมวต่อว่าทันที และบอกว่าครั้งต่อไป จะพิจารณาให้ดีก่อนเลือกซื้อของในเว็บคุณ มันก็ตอบกลับมาว่าให้ผมส่งของกลับ
และมันจะทำการ refund ให้

ผมก็ตอบกลับไปว่า ... เจริญเถอะ พ่อคู๊ณณณณ ผมไม่มีเวลาไปส่งของห่วย ๆ ของเอ็งกลับไปหรอก แทนที่เอ็งจะกุลีกุจอ
ส่งแผ่นเมกาตรานกอินทรีมาให้เร็ว ๆ แทน กลับแก้ปัญหาได้ง่าย ๆ ประทับใจผมจริง ๆ ไอ้ฟายเอ๊ย.... (ผมแค้นครับน่ะครับ)

TRON

« ตอบ #293 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 01:45:18 PM »

ผมว่าคุณ jknoremorseไปด่าเว็บ cdwow แบบนี้ไม่น่าจะถูกต้องนะครับ เว็บนี้ไม่ได้ขายแผ่นอเมริกานะครัีบ เขาเป็นเว็บคลอบคลุมทั้งอเมริกาและยุโรป อยู่ที่ถ้าลูกค้าอยากจ่ายเป็นเงินสกุล US$ ก็เข้า cdwow.us อยากจ่ายเิงินสกุลอื่นก็ข้า cdwow.com แล้วให้เลือกสกุลเงินที่เราอยากจ่าย ส่วนแผ่นจะเป็นประเทศอะไรก็อีกเรื่องหนึ่ง เพราะเว็บเขาไม่เคยบอกว่าเขาขายแต่แผ่นอเมริกา การต่อว่าแบบนี้ดูไม่ค่อยแฟร์ต่อ cdwow นะครับ อีกอย่างในเมื่อค่ายเพลงเขาไปจ้างโรงงานในเม็กซิโกผลิตแผ่นแทนโรงงานในอเมริกาที่อาจเริ่มปิดตัวลงเพราะยอดขายแผ่นซีดีมันลดลง มันไม่น่าเป็นความผิดของเว็บ cdwow ที่เป็นเพียงร้านซีดีออนไลน์เท่านั้น เท่าที่ดูแผ่นของพี่โป่งแผ่นเม็กซิโกมีการติดสติ๊กเกอร์แถบบนเหมือนในอเมริกา แสดงว่าแผ่นเม็กซีฺโกนี้ผลิตเพื่อขายในอเมริกา เขาถึงแปะว่า Made In Mexico ให้คนที่อเมริการู้ แสดงว่ามันอาจไม่มีแผ่นอเมริกาผลิตออกมาจริงๆหรอกครับ อาจฟังดูแรงไปแต่ผมอยากค้านให้มองในมุมมองคนอื่นบ้างนะครับ เอาใจเขามาใส่ใจเรา ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2010 | 02:05:24 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #294 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 02:01:55 PM »

เว็บ cdwow เท่าที่ผมสั่งนี่ได้แต่แผ่น EU แทบทั้งนั้น นอกจากเวลาสั่งเราต้องเช็คดูค่ายให้ดีว่าค่ายที่จัดจำหน่ายเป็นค่ายในอเมริกาหรือไม่ แต่กรณี Ozzy นี้ผมว่าค่ายอเมริกาแต่เป็นแผ่นเม็กซิโกครับ อีกอย่างการที่เราไม่ชอบของที่ได้มา เขามักให้เราส่งกลับแล้ว refund ให้เสมอครับ เป็นอย่างนี้ทั้งใน ebay, amazon และเว็บ อื่นๆ นอกจากกรณีส่งของมาผิดหรือมาถึงช้า เขาถึงจะส่งของใหม่มาให้ครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #295 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 02:08:15 PM »

ทีแรกผมเข้าใจว่า .us คือ หมายถึง แผ่นที่ผลิตในอเมริกาซะอีก (เหมือนกับ amazon.com) เพราะ cdwow ที่ผ่านมา
ผมเล่นแต่ .us กับ .com (.com คือ แผ่น EU, UK)

ผมใช้บริการ cdwow.us ไม่ถึง 10 ครั้ง แต่ทุกครั้งก็จะได้่แผ่นเมกาตามที่คาด ส่วน cdwow.com นั้นก็เป็นแผ่น EU, UK ตามปกติ

เพียงแต่ครั้งนี้ มันไม่ใช่ ผมแค่อยาก complain ไปตามปกติ เพราะได้ของไม่ถูกใจ เหมือนกับที่ทางเว็บต้องการ comment จากลูกค้าทุกครั้ง
ลองว่าลูกค้าเขียนเมล์ตำหนิไป ทางเว็บก็ต้องแสดงความเป็นมืออาชีพมากกว่านี้ ไม่ใช่ให้ลูกค้าวิ่งไปส่งของคืนให้ แล้วก็ refund เงินมาง่าย ๆ แค่นั้น

...มันง่ายไปครับ

แผ่น Ozzy นี้ ผมไม่อยากทำให้มันวุ่นวายก็แค่นั้น แค่อยาก complain ให้เขารู้ อีกอย่างตัวเงินมันไม่มาก ไม่อยากเสียเวลา
ในเมื่อทางเว็บก็ดูไม่แคร์เท่าไหร่ ต่อไปผมก็แค่เช็คให้ดีก่อน แล้วค่อยว่ากัน
TRON

« ตอบ #296 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 02:17:12 PM »

ถ้าสังเกตุดีๆหลายครั้งเราจะเห็นแผ่นเดียวกันในเว็บ cdwow แต่มีหลายราคาให้เลือก ส่วนใหญ่แผ่นราคาสูงกว่าจะเป็นแผ่นอเมริกาครับ แต่อย่างที่บอกคือต้องดูชื่อค่ายให้ดี อย่างแผ่น Pink Floyd ถ้าเขียนว่า Captiol แสดงว่าเป็นแผ่นอเมริกา เพราะถ้าของยุโรปจะเป็น EMI แต่กรณีแผ่นอัลบั้มใหม่ๆค่ายอเมริกาเขาอาจจ้างโรงงานเม็กซิโกแทน ซึ่งเป็นประเทศที่ติดกับอเมริกาและค่าแรงต่ำ ตรงนี้แนะนำให้ส่งเมล์ไปถามก่อนว่า made in usa หรือไม่? จะได้ไม่มีปัญหาครับ ยิ้ม
TRON

« ตอบ #297 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 02:29:59 PM »

อย่างกรณี Guns N' Roses - Chinese Democracy ผมสั่งจากเว็บในอเมริกา แต่ก็ได้แผ่น Canada มาเพราะเขาจ้างโรงงานที่ Canada ผลิต (แต่ตุณภาพไม่ต่างกัีนนะผมว่า) ฉะนั้นต่อไปนี้ใครที่เน้นสะสมแผ่น US ต้องทำใจแล้ว่าต่อไปนี้แผ่น US จะค่อยๆหายไปจากตลาด เดี๋ยวนี้เห็น US Seller ใน ebay ขายแผ่น Argentina ด้วยซ้ำโดยเฉพาะพวกเบอร์เก่าๆที่ US เลิกผลิตไปแล้ว

JKNoremorse

« ตอบ #298 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 02:46:51 PM »

ใช่ครับ ใน eBay บางตัวที่ราคาถูก และคนขายมาจากอเมริกา ผมก็หวั่น ๆ อยู่เหมือนกัน
หลัง ๆ มา เวลาจะเล่นแผ่นเมกา ต้องดูแล้วดูอีก

ปล. แต่กรณีที่สั่ง Chinese Democracy แผ่นเมกา แต่ได้แผ่น แคนาดา นี่ยังดีครับ ของผมก็เคยเจอเหมือนกัน
แต่ลองได้ของพวกแถบอเมิรกาใต้นี่ ความรู้สึกเหมือนโดน Rip-off น่ะครับ

เทียบกันเป็นกรณี ๆ กันไปเลย

สั่งแผ่น US ได้ CA = Good
สั่งแผ่น EU ได้ US = Great
สั่งแผ่น UK ได้ EU = Good
สั่งแผ่น US ได้ Argen = Bad  โกรธ (ของขึ้น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2010 | 02:56:28 PM โดย JKNoremorse » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #299 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 02:54:45 PM »

สั่งแผ่น US ได้ CA = Good
สั่งแผ่น EU ได้ US = Great
สั่งแผ่น UK ได้ EU = Good
สั่งแผ่น US ได้ Argen = Bad  โกรธ (ของขึ้น)

ต่อไปนี้ก็เล่นแผ่น japan อย่างเดียวไปเลยสิครับ สบายใจดี ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 41
พิมพ์