เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 08:01:25 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233925 ครั้ง)
喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #360 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 | 07:18:23 PM »

อยากทราบว่าเค้าเป็นเกย์ ติดยา ป่าวคับ  ยิงฟันยิ้ม ไอ้ผมละชอบจริงๆ พวกเพี้ยนๆ เนี๊ยะ ทำเพลงได้บรรเจิดดี แถมมีฮา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

คำถามนี้ผมไม่เข้าใจครับ คุณKitaro Sylvian เทพเจ้าแห่งดนตรี หมายถึง Ozzy Osbourne หรือครับ?

ผมพูดเล่นๆนะครับ ปล.แต่ผมว่าหน้าตาแก ออกจะเอ๋อๆดีนะครับ หะ หะ ฯ  ยิ้มเท่ห์

panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #361 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 | 06:51:12 AM »

Zakk Wylde ผมว่าแกพ่นน้ำลายเกินเหตุ พ่นน้ำที่ดื่มยังพอเข้าท่า นี่พ่นน้ำบ่อน้อยอยู่นั่น ใครทะลึ่งอยู่ขอบเวที คงต้องคอยหลบ คอยลุ้น ฯ  ยิ้มกว้างๆ

ผมเคยไปดูคอนเสิร์ตของเขาในสถานที่เล็กๆ เป็นบัตรยืนหมด โดยผมหนีไปยืนอยู่หลังสุดของห้องเลยครับ
ดูที่ประเทศอะไรครับพี่ พี่หมีเล่นในฐานะวงอะไรครับ Pride & Glory or BLS ฮืม

ที่ญี่ปุ่น ในนาม Zakk Wylde เล่นในสถานที่จัดคอนเสิร์ตของห้างสรรพสินค้า ซึ่งวันนั้นระบบเสียงทึบและห่วยมากจนฟังแทบไม่รู้เรื่อง และเหม็นบุหรี่มากจนต้องเดินออกก่อนจบครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #362 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 | 12:07:53 PM »

สงสัยต่อมฉี่อักเสปเหมือนกันครับ
เลยพ่นน้ำลายฟู่ๆ พอกัน ทั้งเจ้านาย-ลูกน้อง

พี่โป่งคร้า..บ อย่าเพิ่งไปด่า วิกิ.คอมเลย
มันแค่ตัดตอนมาแค่อัลบั้มนั้นๆ ว่ามีใครเล่นบ้าง แล้วผมก็ลงมาด้วนๆ  ร้องไห้

เพื่อล้างบาปที่ก่อ
ผมทำตารางให้ใหม่ ตอนนี้ถึงปี 1983 แล้ว
พี่โป่งโม้มาเรื่อยๆ (พูดเล่น ยิงฟันยิ้ม)
ผมก็จะอัพ ตารางนักดนตรี ไปเรื่อยๆ ครับผม
ประมาณนี้ (ผิดตรงไหน บอกได้ครับ -ถ้าสมบูรณ์แล้ว ผมจะอัพเข้า วิกิ.คอม  เจ๋ง)

ช่วงของมือกลอง Tommy Aldridge มี Carmine Appice ขั้นด้วย อย่างที่ผมได้เคยโม้ไปแล้วเรื่องแผ่น 12" ซิงเกิ้ล
เพลง So Tired ยังงัยล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2010 | 12:10:25 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #363 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 | 01:47:42 PM »

เด็กญี่ปุ่นคนนี้ดังมาจากการนำเทปแสดงสดของตัวเองในงานประกวดมือกีตาร์แห่งนึงมาลงให้คนดูในเว็ป YouTube ซึ่งส่วน
มากเล่นเพลงของ Blizzard Of Ozz และ Black Sabbath แถมด้วย Classic Rock ระดับเทพอีกหลายเพลง

ถ้าข้อมูลผมจำไม่ผิด มีคน "ฮิท" ดูทั่วโลกประมาณ เกือบสองล้าน ครั้ง ก็เลยเรียกว่า เป็นวีดีโอ ที่ต้องยกขึ้นแท่นไปอีกคลิปหนึ่ง
ของประวัติศาสตร์ดนตรีร็อค

แล้ว ท่านค้างคาวฯ ของผมไม่มีทางตก "เทรน" อย่างแน่นอน  เพราะว่า Yuto Miyazawa ได้รับเชิญให้ไปปรากฏตัวในรายการ
ทีวี  The Ellen Show และช่วงท้ายมี surprise โดย Ozzy Osbourne โผล่ออกมามอบของที่ระลึก...

http://www.youtube.com/watch?v=Gz2fWwdvhOY

ผมว่าการตลาดของค่ายมวยค้างคาววิปลาส ไม่เลวเลยทีเดียว นอกจากจะเปลี่ยนมือกีตาร์เพื่อทำให้ดนตรีของ น้าอ้อดของ
บรรดาสาวกหูเหล็กทุกคนร่วมสมัยในแบบมีพลังอยู่เสมอแล้ว ยังมีเคล็ดลับเอาใจคนดูตามเหตุการณ์สำคัญที่มีคนสนใจซึ่ง
เกิดขึ้นทุกวันในสังคมของโลกดนตรีอีกด้วย

หลังจากออกรายการทีวีโชว์ Ozzy ก็คว้าตัว หนูยูโตะ เที่ยวตระเวณแสดงคอนเสิร์ตไปด้วยกันหลายครั้ง และทุกครั้งจะออกมา
ในช่วงของ encore ซึ่งผมว่ามันเปรียบเสมือน hightlight ก่อนจบคอนเสิร์ตเสียด้วยซ้ำไป เรียกว่าไม่ธรรมดามากๆ

ด้านล่างคือรูปเมื่อเร็วๆ นี้ ในเมือง Camden มลรัฐ New Jersey เมื่อวันที่ 22 สิงหาคม ปี 2010 ครับ...

แต่ว่าภาพที่เพิ่งเห็น เคลื่อนไหว ไม่ได้ ถ้าอยาดู ของจริง ต้อง click ลิ้งค์นี้เลย...

http://www.youtube.com/watch?v=0rtJOMBvLuQ&feature=related

อันที่เพิ่งดูจบไปเป็น Pro. Shot นะครับ ซึ่งผมว่าเสียงลีดกีตาร์ไม่ค่อยชัดซักเท่าไหร่นัก  ผมคิดว่า Audience Shot
ลิ้งค์ข้างล่างนี้ เวลา หนูยูโตะ กรีดสายกีตาร์มันชัดขึ้นมาอีกนิดนึงครับ ฟังดีกว่า Pro Shot เสียอีก  ยิงฟันยิ้ม

http://www.youtube.com/watch?v=Gz2fWwdvhOY

ไม่ต้องสงสัยกันนะครับว่า ตอนขึ้นต้นเป็นการลีดคู่พร้อมกันของสองมือกีตาร์ เด็ก v.s. ผู้ใหญ่  แต่ท่อนกลางนี่ฝีมือ
Yuto Miyazawa แกล้วนๆ ซึ่งรวมถึงตอนท้ายก่อนจบเพลงด้วย  ยิ้ม

ผมประทับใจ หนูยูโกะ ตรงที่มีหน้าตายิ้มแย้มดูแจ่มใสตลอดทุกวินาทีของเพลง Crazy Train มันกลับทำให้เพลงมีชีวิต
ชีวาขึ้นมาอีกทั้งๆ ที่เคยฟังมาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน

...แค่วีดีโอคอนเสิร์ตนี้ผมก็ดูซ้ำแล้วซ้ำอีก ไม่เบื่อเลยจริงๆ

ได้ชมกันแล้วมีความเห็นเป็นยังงัยบ้างล่ะครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2010 | 02:28:26 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #364 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 | 02:11:40 PM »

ผมเคยเห็นก่อนหน้านี้แล้วครับ ขอบคุณที่เอามารื้อฟื้น
ภาพที่พี่โป่งเอามาฝากนี่ ดูป๋า Ozzy มีความสุขมากนะครับ เหมือนแกได้เจอ Randy อีกครั้งเลย

เดี๋ยวผมหาเวลากลับไปดูที่บ้านอีกที ที่ทำงานดูได้แต่ภาพ  ยิ้ม
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #365 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 | 02:37:34 PM »

ดูแล้วอิจฉาเด็กครับ เศร้า

พี่โป่งแปะยูทูปง่ายนิดเดียว
1. กดปุ่มYou Tube ใต้ตัว I
 [ youtube=425,350][/youtube]

2. ก็อปปี้ลิ้งค์ เฉพาะขีดเส้นใต้ไปใส่
http://www.youtube.com/watch?v=0rtJOMBvLuQ&feature=related

[ youtube=425,350]0rtJOMBvLuQ[/youtube]

.จะได้ยังงี้ครับ
  <a href="http://www.youtube.com/watch?v=0rtJOMBvLuQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=0rtJOMBvLuQ</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Gz2fWwdvhOY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Gz2fWwdvhOY</a>

อายเด็กครับ

TRON

« ตอบ #366 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 | 05:55:42 PM »

สุดยอดจริงๆครับ อยากให้เด็กๆที่มีความสามารถได้มีโอกาสแบบนี้กันเยอะๆ
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #367 เมื่อ: 17 กันยายน 2010 | 11:48:18 AM »

ถ้าโตขึ้นน้องแกยังเล่นต่อไปรับรองอนาคตไกลแน่นอนครับ แต่เดียวนี้พวกเด็กรุ่นอายุไม่เกินสิบขวบที่เล่นดนตรีเก่งๆเยอะมาก เล่นเอาผู้ใหญ่อายไปเลยครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #368 เมื่อ: 17 กันยายน 2010 | 11:56:51 AM »

ถ้าโตขึ้นน้องแกยังเล่นต่อไปรับรองอนาคตไกลแน่นอนครับ แต่เดียวนี้พวกเด็กรุ่นอายุไม่เกินสิบขวบที่เล่นดนตรีเก่งๆเยอะมาก เล่นเอาผู้ใหญ่อายไปเลยครับ

เห็นด้วยครับ กลัวจะเป็นแบบเพลง shine on you crazy diamond เพราะพวกที่เก่งและประสบความสำเร็จมากๆในตอนเด็กๆ ไม่รู้หายไปไหนกันหมด

Remember when you were young, you shone like the sun.
Shine on you crazy diamond.
Now there's a look in your eyes, like black holes in the sky.
You were caught on the crossfire of childhood and stardom,
blown on the steel breeze.
Come on you target for faraway laughter,
come on you stranger, you legend, you martyr, and shine!
You reached for the secret too soon, you cried for the moon.
Threatened by shadows at night, and exposed in the light.
Well you wore out your welcome with random precision,
rode on the steel breeze.
Come on you raver, you seer of visions,
come on you painter, you piper, you prisoner, and shine!

เอ้อ...กระทู้น้าอ๊อดแท้ๆ ยังพาออกอ่าวไทยไปหาพิงค์ฟลอยด์ได้อีก

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #369 เมื่อ: 17 กันยายน 2010 | 12:09:12 PM »

เห็นด้วยครับ กลัวจะเป็นแบบเพลง shine on you crazy diamond เพราะพวกที่เก่งและประสบความสำเร็จมากๆในตอนเด็กๆ ไม่รู้หายไปไหนกันหมด

พอโตแ้ล้วความสนใจเปลี่ยนมั้งครับ เลยทำให้พรสวรรค์หายไปด้วย แล้วก็มีบางคนที่พอโตขึ้นแล้วไม่สามารถพัฒนาตัวเองขึ้นได้ ก็ถูกลืมไป
ท่านผีเพลง

« ตอบ #370 เมื่อ: 17 กันยายน 2010 | 03:12:49 PM »

พอโตแ้ล้วความสนใจเปลี่ยนมั้งครับ เลยทำให้พรสวรรค์หายไปด้วย แล้วก็มีบางคนที่พอโตขึ้นแล้วไม่สามารถพัฒนาตัวเองขึ้นได้ ก็ถูกลืมไป
สำหรับผีนะ..

ขอเป็น"ดาวหาง" ดีกว่า เป็น"ดาวเคราะห์" ครัฟ..

(ถึงจะเสี่ยง แต่ ตื่นเต้นดีครัฟ)

จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #371 เมื่อ: 17 กันยายน 2010 | 03:49:47 PM »

ขอเป็น"ดาวหาง" ดีกว่า เป็น"ดาวเคราะห์" ครัฟ..

(ถึงจะเสี่ยง แต่ ตื่นเต้นดีครัฟ)

รถไฟฟ้ามาหานะเธอ มากๆ 5555

« ตอบ #372 เมื่อ: 18 กันยายน 2010 | 01:07:56 PM »

ผมกลัวว่ารถไฟฟ้ามันมาพร้อมกันหลายคันน่ะซิครับ แล้ว ท่านผีฯ อาจจะสับรางไม่ทันเอา  ยิ้มกว้างๆ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #373 เมื่อ: 18 กันยายน 2010 | 10:10:26 PM »

ผมกลัวว่ารถไฟฟ้ามันมาพร้อมกันหลายคันน่ะซิครับ แล้ว ท่านผีฯ อาจจะสับรางไม่ทันเอา  ยิ้มกว้างๆ
ผมว่าพี่โป่งประเมินท่านผีฯผิดไปแล้ว เพราะท่านผีฯคือนายสถานีรถไฟระดับมือพระกาฬครับ
ท่านผีเพลง

« ตอบ #374 เมื่อ: 19 กันยายน 2010 | 10:36:08 PM »

ผมกลัวว่ารถไฟฟ้ามันมาพร้อมกันหลายคันน่ะซิครับ แล้ว ท่านผีฯ อาจจะสับรางไม่ทันเอา  ยิ้มกว้างๆ
ผมว่าพี่โป่งประเมินท่านผีฯผิดไปแล้ว เพราะท่านผีฯคือนายสถานีรถไฟระดับมือพระกาฬครับ
มิกล้าๆ ท่านทั้งหลาย
อันข้าพเจ้า ยังด้อยไร้สามารถ มิกล้าเทียบรุ่นท่านโป่งวิปลาส(แปลว่า "บ้า") ได้ดอก

ขึ้นชื่อว่าผี ที่ฝันอยากจะเป็น "ดาวหาง" รึ
อย่างมาก มันก็เป็นได้แค่ "ไอ้ผี..พุ่งไต้" เท่านั้นเอง  ร้องไห้

ถ้าหากจะเป็นนายสถานี ก็ไม่แคล้วอยู่ขบวนรถไฟนี้..เท่านั้นแหละจ้า มาหลอกกันตรึม แลบลิ้น

หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 41
พิมพ์