เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 11:30:52 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 25 26 [27] 28 29 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233933 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #390 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 10:17:29 AM »

ขอถามพี่โป่งว่า Ozzy นำเพลง Staying Alive ออกแสดงสดบ้างมั้ยครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #391 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 10:24:37 AM »

ดูจากรูปกระทู้ข้างบนจะเห็นว่า วันที่ออกอากาศคือ ระหว่าง 30 พฤศจิกายน ถึง 6 ธันวาคม ในปี 1992 โดยมีรายชื่อเพลงที่เหมือน
กันเพียงแต่ว่าบางเพลงอาจมีการสลับที่เล็กน้อย

นอกจากนี้ยังมีคณะ Ugly Kid Joe เพิ่มเข้ามาในรายการด้วยอีกสองแทร็ค คือเพลง Too Bad กับ เพลง Everything About You ครับ

เลเบิ้ลแผ่นยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงเหมือนกันกับโชว์แรกที่ผมนำมาลงให้ดูทุกประการ...

ราคาแต่ละแผ่นก็ไม่ใช่ว่าถูกนะครับ แต่ทำยังงัยได้ในเมื่อตัดสินใจเป็นสาวกระดับนี้แล้วแถมยังชอบเก็บสะสมแผ่นเรดิโอโชว์อีก มันจึง
ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเองโดยการซื้อโชว์ที่เคยมีแล้วมาโดยไม่รู้ล่วงหน้าก่อนมาอีกจนได้  ฮืม  โกรธ  ฮืม

« ตอบ #392 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 10:28:49 AM »

ขอถามพี่โป่งว่า Ozzy นำเพลง Staying Alive ออกแสดงสดบ้างมั้ยครับ

เท่าที่ผมรู้ยังไม่เคยเห็นผ่านตามาเลยครับ แค่ฟังสตูดิโอเวอร์ชั่นก็ฮาพอแล้วจริงๆ หากนำไปแสดงสด
คงต้องเป็นงานที่ไม่ใช่คอนเสิร์ตเต็มๆ มากกว่า เนื่องจากอาจโดนสาวกของเค้าเอง โห่ เอาก็ได้  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #393 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 10:39:51 AM »

ยังครับ...ยังไม่เข็ด

เข้ามาในยุค Y2K แล้ว ผมก็ยังอุตส่าห์ "คัน" อีกเพราะเห็นว่าเวลามันผ่านมานาน ทางรายการน่าจะเสนอคอนเสิร์ตใหม่ๆ บ้าง
ก็เลย "ลอง" ซื้อมาอีกสักครั้งนึง...

พอเห็น Cue Sheets ทั้งสองแผ่นแล้วก็เก็บแผ่นเข้ากรุเลยครับ เพราะหวังว่าอย่างน้อยน่าจะมีเพลงที่แตกต่างกันบ้างหากเป็น
คอนเสิร์ตเดียวกัน แต่ว่ามันเหมือนกันทุกประการจริงๆ ถ้าไม่นับโฆษณา  ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้

« ตอบ #394 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 10:48:01 AM »

เอาแผ่นซีดีสมัยที่ทางรายการ KBFH เปลี่ยนเป็นแผ่น CD-R แทนที่จะเป็น silver pressed CD เหมือนสมัยแรกๆ มาให้ดูครับ

ผมว่าจะใช้แผ่นนี้เป็นต้นฉบับอัดให้น่ะครับ เพราะว่าถ้าเผื่อวันนึงแผ่นเกิดขัดข้องทางเทคนิคไม่สามารถเล่นได้ บางทีผมอาจขอ
ให้หนึ่งสมาชิกทั้งสี่ท่านอัดกลับมาให้ผมฟังบ้างก็ได้นะครับในอนาคตอันไม่แน่นอนข้างหน้านี้  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แต่ผมได้อัดให้คุณโปโลตูนไปแล้วโดยใช้แผ่นซีดีแผ่นแรกที่ลงไปเมื่ออาทิตย์ก่อนโน้น เพราะฉะนั้นโฆษณาจะไม่เหมือนกัน
แตเนื้อในเหมือนกันทุกอย่าง แต่รายชื่อเพลงอาจสลับกันบ้าง  แค่นั้นเองครับ ยิ้มกว้างๆ   ยิ้มกว้างๆ   ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #395 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 06:42:10 PM »

พี่โป่งเคยฟังเพลงนี้ที่น้าออสซี่ร้องหรือเปล่าครับ? พอดีผมชอบ Peter Gabriel มากเลยพาลชอบเวอร์ชั่นนี้ไปด้วย ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=F86qWCF5dXs" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=F86qWCF5dXs</a>

« ตอบ #396 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 06:49:50 PM »

เพิ่งจะเคยฟังนี่แหละครับ ขอบคุณมาก  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #397 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 08:19:06 AM »

ตกลงผมอัดรายการ KBFH ลงในแผ่น CD-R ให้ครบทั้ง 4 ท่านแล้วนะครับ แล้วก็เป็นโชว์เดียวกันทั้งหมด แทนที่บางท่านอาจจะ
ได้ก็อปปี้ของ Ozzy โชว์สุดท้ายที่ผมเพิ่งได้นำมาภาพมาลงให้ชมกัน

พอดีผมสังเกตุว่ามันขาดเพลง Shot In The Dark ไปหนึ่งแทร็คน่ะครับ ก็เลยตัดสินใจไม่นำมาเป็นต้นฉบับเพราะเพลงไม่ครบครับ.
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #398 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 03:24:37 PM »

ตกลงผมอัดรายการ KBFH ลงในแผ่น CD-R ให้ครบทั้ง 4 ท่านแล้วนะครับ แล้วก็เป็นโชว์เดียวกันทั้งหมด แทนที่บางท่านอาจจะ
ได้ก็อปปี้ของ Ozzy โชว์สุดท้ายที่ผมเพิ่งได้นำมาภาพมาลงให้ชมกัน

พอดีผมสังเกตุว่ามันขาดเพลง Shot In The Dark ไปหนึ่งแทร็คน่ะครับ ก็เลยตัดสินใจไม่นำมาเป็นต้นฉบับเพราะเพลงไม่ครบครับ.

ไม่เป็นไรครับ สุดแล้วแต่พี่โป่งจะจัดครับ
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #399 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010 | 12:05:51 AM »

ยิ้มขอคั่น เป็นโฆษณาละกันครับ ไปเปิดดูSetlistโชว์ที่ญี่ปุ่นเมื่อไม่กี่วันมานี้ของท่านค้างคาวมา ยิ้มกว้างๆ

Ozzy Osbourne Concert at Loud Park, Kobe, Japan Setlist on October 16, 2010

Bark at the Moon
        Let Me Hear You Scream
        Mr. Crowley
        I Don't Know
        Fairies Wear Boots (Black Sabbath cover)
        Suicide Solution
        Road to Nowhere
        Shot in the Dark
        Rat Salad (Black Sabbath cover) (w/ guitar and drum solos)
        Iron Man (Black Sabbath cover)
        Killer of Giants
        I Don't Want to Change the World
        Crazy Train
        Encore:
        Mama, I'm Coming Home
        Paranoid (Black Sabbath cover)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ตุลาคม 2010 | 12:11:42 AM โดย PANTERISTA » บันทึกการเข้า

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #400 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 | 04:39:56 PM »

ชอบ ไลน์กีตาร์ของ JAKE ในท่อนก่อนโซโล่ ในเพลง Crazy Train ครับ

มันเหมือนเป็นเครื่องหมายการค้าของเขาอย่างแท้จริง

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #401 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 10:16:48 PM »

ระหว่างกำลัง หาเทปยี่ห้อ อวาลอน มาย้อนอดีตซะหน่อย
ดันไปเจอเทปของ อั๋น501เข้า

เลยขอสอบถามความถูกต้อง จากคุณก้อยผู้เกรียงไกร ซะหน่อยว่า
ปกเทป กับ ต้นฉบับจริงๆ
มันคือที่ไหน อย่างไร
หรือเป็นความจริงตามเทปของ คุณอั๋นผู้อึดอัด

OZZY OSBOURNE
WELCOME TO HELL

« ตอบ #402 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 06:47:39 AM »

ระหว่างกำลัง หาเทปยี่ห้อ อวาลอน มาย้อนอดีตซะหน่อย
ดันไปเจอเทปของ อั๋น501เข้า

เลยขอสอบถามความถูกต้อง จากคุณก้อยผู้เกรียงไกร ซะหน่อยว่า
ปกเทป กับ ต้นฉบับจริงๆ
มันคือที่ไหน อย่างไร
หรือเป็นความจริงตามเทปของ คุณอั๋นผู้อึดอัด

OZZY OSBOURNE
WELCOME TO HELL

นี่แหละครับที่ผมว่า ท่านผีฯ ตกขาว เป็นประจำ !!!

ไอ้เทปม้วนนี้ของยี่ห้อ 501 น่ะผมนำมันมา "ชำแหละ" แล้วก็ทำการ Unmasked ไปเรียบร้อยโรงเรียนของน้าอ็อด เมื่อปี
ที่ผ่านมา (2009) ขอรับกระผม

ตามไปดูและอ่านได้ที่หน้านี้เลย...

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2801.30

...อย่างนี้มันต้อง "ปรับ" ด้วยการเลี้ยงหนึ่งมื้อ เพราะว่าต้องมาเสียเวลาพิมพ์บอกแล้วก็หาลิ้งค์ให้อีกครั้งนึง  ฮืม  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #403 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 03:04:24 PM »

ขอบคุณคร้าบ..

ก็คราวนั้น กระทู้นู้น
อ่านแล้วตาลายอ่ะครับ
แถม ไม่ลงปก 501 ให้เทียบดูด้วยนิ
สรุปว่า เล่นถูกวัน แต่ผิดที่ 555+

« ตอบ #404 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010 | 01:50:53 PM »

พอดีผมซื้อแผ่นซีดีของ น้าอ็อด ชุด "แหกปาก" มาซ้ำอีกแผ่นนึงแต่ว่าเป็นแบบ Tour Edition จึงได้สแกนภาพเฉพาะที่มีความ
แตกต่างกับแผ่นธรรมดาลงให้ดูว่าเป็นยังงัยบ้างครับ...

เริ่มจากปกหลังที่ไม่เหมือนกัน เพราะว่าอัลบั้มพิเศษนี้บรรจุซีดีทั้งหมด 2 แผ่นด้วยกัน  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 25 26 [27] 28 29 ... 41
พิมพ์