เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 10:23:35 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233931 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #405 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010 | 01:59:33 PM »

เพลงแถมฟังแล้วดีๆ ทั้งนั้นไม่ได้หย่อนคุณภาพกว่าในตัวอัลบั้มจริงๆ ซักเท่าไหร่ ยิ่งพวกเพลงแสดงสดที่เพิ่มมาให้ด้วยนั้น
ถึงแม้จะเป็นเพลงทั้งสมัยคณะ Black Sabbath และเพลงเก่าของ Ozzy Osbourne เอง แต่ว่าบรรยากาศและอารมณ์มันร่วม
สมัยมากครับ บอกได้คำเดียวว่า Mr. Gus G. สอบผ่านไปแบบ ชิล ชิล !!!   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ด้านหลังของแผ่นปกเมื่อกี้นี้จะเห็นภาพ Ozzy เมื่อเปิด Jewel Case พร้อมทั้งกางออกแล้ว ซึ่งใช้รูปเดียวกัน เพียงแต่มีตัว
อักษรคำว่า "Tour Edition" พิมพ์ไว้เพิ่มขึ้นมาเท่านั้นเองครับ  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #406 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010 | 02:05:34 PM »

แทนที่เลเบิ้ลแผ่นซีดีจะสีฟ้า ผมว่าดูมันจะเหมือนกันจนเกินไป Bonus CD ก็เลยมีเลเบิ้ลสีแดงครับ...

ผมก็เลยลงภาพให้ชมพร้อมด้านหลังเสียเลย ซึ่งเหมือนเดิมล่ะครับ แผ่นซีดีที่แถมมาปั้มในประเทศแม็กซิโกขอรับกระผม
ทั้งๆ ที่เป็นแผ่นที่วางจำหน่ายในประเทศสหรัฐอเมริกาอย่างเป็นทางการโดยตรง  โกรธ  โกรธ  โกรธ

ใครที่อยากฟัง แผ่นแถม แผ่นนี้บอกมาเลยครับจะอัดลง CD-R ให้ เสียงดีทีเดียวครับ ฟังแล้วไม่เสียอารมณ์แม้แต่น้อย  ยิ้มเท่ห์
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #407 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010 | 07:08:23 PM »

เรียนถาม (ถามใครดี)
ถามพี่โป่งละกัน

ป๋าอ๊อดเคยเอาเพลงของแบล็คแซบบาธที่ไม่ใช่ยุคที่แกเป็นนักร้องมาเล่น-ทัวร์บ้างไหมครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #408 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010 | 08:33:22 PM »

ป๋าอ๊อดเคยเอาเพลงของแบล็คแซบบาธที่ไม่ใช่ยุคที่แกเป็นนักร้องมาเล่น-ทัวร์บ้างไหมครับ

ไม่มีทางที่พี่อ็อดจะทำอย่างนั้นครับ.
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #409 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010 | 08:52:14 PM »

ไม่มีทางที่พี่อ็อดจะทำอย่างนั้นครับ.

ช่วงที่น้าอ๊อดกลับไปรียูเนียนกับแบล็คแซบบาธก็เล่นแต่เพลงในยุคของแกใช่ไหมครับ
ถ้างั้นเหมือนมีสองวงเลยนะครับเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

ใครอยากฟังยุคดีโอหรือคนอื่นๆ ทางวงคงต้องออดิชันนักร้องใหม่ล่ะสิเนี่ย

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

« ตอบ #410 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010 | 07:39:12 AM »

ช่วงที่น้าอ๊อดกลับไปรียูเนียนกับแบล็คแซบบาธก็เล่นแต่เพลงในยุคของแกใช่ไหมครับ
ถ้างั้นเหมือนมีสองวงเลยนะครับเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

ก็คล้ายๆ อย่างนั้นแหละครับสำหรับ Ozzy Osbourne แล้วก็สำหรับ Ronnie James Dio ( R.I.P.) สมัยเพิ่งเข้าร่วม
ทีมงานกับคณะ Black Sabbath ใหม่ๆ รวมทั้งตอนรียูเนี่ยนครั้งแรกก็ยอมร้องเพลงยุคน้าอ็อดนะครับ แต่ครั้นพอมี
ชื่อเสียงมากประกอบกับเวลาที่ผ่านมา พอได้กลับมาทำงานในนาม Heaven And Hell เลยไม่ยอมร้องเพลงยุคน้าอ็อด
อีกต่อไปเพราะคิดว่ามีวัตถุดิบคือบทเพลงอยู่จำนวนพอสมควรแล้ว อีกอย่างนึงก็คือทางวงต้องการแยกยุคให้เห็นชัด
เจนรวมทั้งยังรำคาญความประพฤติของเมียน้าอ็อดอีกประการหนึ่งด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ใครอยากฟังยุคดีโอหรือคนอื่นๆ ทางวงคงต้องออดิชันนักร้องใหม่ล่ะสิเนี่ย

ผมว่า Tony Martin ก็ทำหน้าที่นี้ได้ดีอยู่แล้วนะครับ แต่เรื่องที่ว่าเค้าจะกลับมาร่วมงานกับ Tony Iommi อีกครั้ง
หรือไม่นั้น อันนี้ต้องรอดูกันต่อไปครับ  ยิ้มเท่ห์

หากคณะ Black Sabbath ตัดสินใจหานักร้องโนเนมมา "ปั้น" ผมว่าอายุอานามทั้งของวงและสมาชิกนักดนตรีมัน
จะมีอุปสรรคนะครับ เนื่องจากว่าถ้ามันเกิดไม่ประสบความสำเร็จแล้ว วงดนตรีระดับนี้ซึ่งจัดว่าเป็นพ่อแบบของดนตรี
เมทัลมันจะ "เสียฟอร์ม" โดยเปล่าประโยชน์  เศร้า

ผมว่า Tony Iommi ควรทำ ทริบิ้วอัลบั้มของตัวเอง แล้วเชิญนักร้องรุ่นใหม่มาร้องคนละเพลงสองเพลงรวมทั้งเปิด
คอนเสิร์ตด้วยดุจะเข้าท่ากว่ามีอัลบั้มใหม่เอี่ยมอ่องพร้อมนักร้องใหม่ แม้จะเป็นการหากินกับชื่อเสียงเก่าๆ แต่ว่า
อายุ 60 กว่าปีแล้ว จะไปเริ่มต้นใหม่อีกทำไมครับ ในเมื่อมีทางเลือกให้สานความสำเร็จต่อไปได้อีกนาน  ยิงฟันยิ้ม
bhundharig
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #411 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2010 | 07:12:58 PM »

ถามพี่โป่งครับ

ชุด under cover ที่มีมือกีตาร์ของ alice in chains มาเล่น ดีมั้ยครับ

You wired me awake
And hit me with a hand of broken nails

« ตอบ #412 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 07:17:46 AM »

ถามพี่โป่งครับ

ชุด under cover ที่มีมือกีตาร์ของ alice in chains มาเล่น ดีมั้ยครับ

โดยความเห็นส่วนตัว ผมชอบครับ เพราะว่าเป็นผลงานของ Ozzy Osbourne ที่เล่นเพลง cover...มันน่าสนใจดีสำหรับผม
แต่ถ้าใครไม่ถูกใจหรือเฉยๆ กับเสียงร้องของน้าอ็อดก็คงจะให้ความเห็นอีกแบบนึงล่ะครับ อันนี้นานาจิตตังครับ

...เล่นมาถามสาวกระดับเหนียวแน่นอย่างผมคำตอบมันก็คงจะต้องเป็นอย่างนี้อยู่แล้วล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #413 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 07:31:28 AM »

พี่โป่งมี MV เพลง Born to be Wild ที่ Ozzy ร้องกับ Miss Piggy บ้างมั้ยครับ

« ตอบ #414 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 08:16:07 AM »

พี่โป่งมี MV เพลง Born to be Wild ที่ Ozzy ร้องกับ Miss Piggy บ้างมั้ยครับ

เคยดูครับ แต่ไม่ได้อัดเก็บไว้ ลองไปเปิดใน YouTube ดูเหมือนว่าจะโดนลบภาพออกเหลือแต่ Audio อย่างเดียว  อายจัง  อายจัง  อายจัง

« ตอบ #415 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 | 11:08:43 AM »

ดีใจมาก...ลงรูปในเว็ป ThaiProg ได้เหมือนเดิมแล้ว...ปิ้ว...ปิ้ว !!!

panyarak

« ตอบ #416 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 | 01:11:20 PM »

เมื่อคืนดู Ozzy Osbourne เล่นคอนเสิร์ตกับ Metallica ในงาน 25th Anniversary of Rock 'n Roll Hall of Fame (2010) เขาดูหนุ่มจังเลยครับ

ผิดกับ Art Garfunkel ในงานเดียวกัน ดูหง่อมจัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤศจิกายน 2010 | 01:21:01 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #417 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 | 01:17:37 PM »

ผมว่า ยิ่งแก่ ลุง Ozzy แกยิ่งดูดีนะครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #418 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 | 02:18:36 PM »

เคยได้ยินข่าวว่าป๋าอ๊อด ถูกนักวิทยาศาสตร์ทาบทามขอตรวจดีเอ็นเอครับ ว่าใช้ชีวิตสุดโต่งขนาดนี้ ทำไมยังดูแข็งแรงและอ่อนวัย
จริงๆมีนักดนตรีและกลุ่มตัวอย่างอีกหลายกลุ่ม เช่นกลุ่มที่ใช้ชีวิตเสี่ยงกับโรคเอดส์แต่ก็ไม่เป็น แต่กลับไปหาแหล่งข่าวไม่เจอแล้วครับ
ไม่รู้ว่าผลเป็นอย่างไรบ้าง  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #419 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 | 02:50:07 PM »

ข่าวของผมแน่นอนกว่า
เพราะมาจากแหล่งเดียวของคุณเพชร วิปลาส

ป๋าอ๊อดๆ ไม่มีวันที่จะยอมให้ใครตรวจดีเอ็นเอ ของแกแน่นอนครับ
สาเหตุนั้นมีอยู่
ส่วนใครจะเชื่อหรือไม่อย่างไร สุดแท้แต่คณะกรรมาธิการจะลงความเห็น ยุบ.. เฮ้ย ไม่ใช่

...
น้าอ๊อดๆ ไม่ใช่มนุษย์ครับ
และก็ ไม่ใช่มนุษย์ต่างดาว แบบมุกหนังเกรดบี
คือเดิมที แกก็เป็นคนธรรมดา หรือเป็นมนุษย์กินขี้ปี้นอน เหมือนเราท่าน (ยกเว้นท่านที่ถือศีลกินเจ ซึ่งก็ไม่ควรมาอ่านข้อความ หรือกระทู้เถื่อนแบบนี้นา กลับไปอ่านคัมภีร์สัทธรรมบุณฑริกสูตร ไปซะนะคะ..)
อ้าว.. นอกเรื่องอีกแระ

แต่เมื่อครั้งแกซ่าส์อาละวาด น้าอ๊อดๆ โดนอมนุษย์รุมสกัม ก่อนวางทรัย เฮ้ย..
ครั้งแรก แกโดนค้างคาวดูดเลือดกัด
ต่อมาแกโดนมนุษย์หมาป่ากัดซ้ำอีกที
สาเหตุที่แกไม่ตาย เพราะไอ้พวกนั้น มันหวังเอาน้าอ๊อดๆ เราเข้าเป็นพรรคพวก

แต่เพราะสปีชี่ดีเอ็นเอ ที่แตกต่างกันสุึดขั้ว ทำให้แกออกไปทางคนบ้าวิปลาส ซะมากกว่า
ทั้งนี้ เพราะเชื้อบ้าของหมาป่า เข้าสู่กระแสเลือดของน้าอ๊อดเกินพิกัด

แต่ว่าสายค้างคาว ก็ส่งป้าชารอนมานั่งคุมปีญชาการภายในบ้านนะ
สังเกตุสิ ป้าแกสาวขึ้นๆๆ
คนภายนอกไม่เข้าใจ เลยไปว่าป้าชารอน โหด มั่งละ เขี้ยวมั่งละ
ถ้าลองไม่มีป้าชารอนซิ
ป่านนี้ น้าอ๊อดๆ ของเรา คงโดน กทม.จับไปส่งทุ่งสีกัน รวมกับเพื่อนๆ ไปแล้วหละ
เชื่อเค้าเหอะ...  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 41
พิมพ์