เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149704 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 06:35:40 AM
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 45
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Breaking Pink Floyd News Topic  (อ่าน 266561 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #240 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 11:21:56 AM »

ดูเหมือนว่าจะไม่ค่อยแคร์ความรู้สึกคนซื้อเท่าไรอยู่แล้ว แคร์แต่ว่าทำไงให้คนซื้อมากๆเท่านั้น ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #241 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 11:37:16 AM »

ช่วงนี้มีข่าวว่าสมาชิกพิงค์ฟลอยด์จะหย่าเมียหรือติดหนี้-ภาษีอะไรบ้างไหมครับ เพราะเห็นออกมาชุดใหญ่แบบนี้คงฟันได้หลายสิบล้านแหงๆ

พอดีผมเห็นน้าอ๊อดจะออก boxset แล้วมีข่าวแซวมาว่า แกติดภาษีอยู่หลายล้าน ช่วงนี้ต้องทำทุกวิถีทางมาช่วยใช้หนี้

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #242 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 11:53:24 AM »

ช่วงนี้มีข่าวว่าสมาชิกพิงค์ฟลอยด์จะหย่าเมียหรือติดหนี้-ภาษีอะไรบ้างไหมครับ เพราะเห็นออกมาชุดใหญ่แบบนี้คงฟันได้หลายสิบล้านแหงๆ

พอดีผมเห็นน้าอ๊อดจะออก boxset แล้วมีข่าวแซวมาว่า แกติดภาษีอยู่หลายล้าน ช่วงนี้ต้องทำทุกวิถีทางมาช่วยใช้หนี้

ระดัีบสมาชิกวงนี้น่าจะไม่มีหนี้สินนะครับ มีแต่ชาตินี้จะใช้ไม่หมด คิดว่าโปรเจคนี้(และในอนาคต)คงเหลือไว้ให้ลูกหลานกินได้สบายทั้งชาติครับ เพราะคงออกทัวร์เก็บเงินกันไม่ไหวแล้ว ยิ่งน้ากิลมอร์แกมีเมีย 3 คนกับลูก 8 คน อีกหน่อยคงมีหลานกันอีกหลายสิบคน รับรองสบายกันถ้วนหน้าทั้งตระกูลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2011 | 01:36:24 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
Pong-Wanchai

« ตอบ #243 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 12:15:08 PM »

เห็นบ็อกเซ็ทเหล่านี้แล้ว ได้แต่อ้าปากค้างครับ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

พวกแสดงสดกับเพลงแถมต่างๆ นี่มันล่อใจดีนักแล  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ช่วงนี้มาเป็น "ขบวน" เลยครับ บรรดาบ็อกเซ็ททั้งหลาย นึกว่าเก็บหมดแล้วแต่ก็ไม่ยอมหมดซักที ตั้งแต่ สเตตัส โคว ออซซี่ ไวท์สเน็ค
อลิซ คูเปอร์  นี่มาเป็น พิงค์ฟลอยด์ อีก  แถมยังมีหลายกล่องหลายเวอร์ชั่น...

มีทางเดียวครับ ที่จะเก็บหมด....สงสัยคงต้องขอสตางค์ภรรยาให้ช่วยบ้างเสียแล้ว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
...ส่วนใครที่เป็นโสดก็ขอโทษทีครับ...ไม่มีตัวช่วย !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2011 | 05:06:50 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #244 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 12:30:36 PM »

ที่ผมอยากรูจริงๆว่าพี่โป่งของเราจะว่ายังไง? เวอร์ชั่น Experience ที่มีแผ่นแถมหรือไม่ก็ Immersion ที่มีแผ่นแถมมากว่านี่สิ พี่โป่งจะยอมเสียเงินหรือเปล่าครับ?

ผมคงต้องยอมเสียเงินซื้อแบบ Immersion ทั้งสามเวอร์ชั่นครับ แต่คงไม่ซื้อแบบ Experience แยกออกมาอีกต่างหากเพราะว่า
มันก็มีรวมอยู่ในกล่องอยู่แล้วแต่ละชุด

ได้ชมรูปภาพแล้วกล่องน่าจะมีขนาดเท่าแผ่นเสียง เลยทำให้น่าสะสมมากๆ แถมด้วย โบนัสแทร็ค เพียบ ทั้งซีดีและดีวีดี !!!

ยังดีใจที่เวลาออกไม่ได้มาพร้อมๆ กันหมด อย่างนี้พอรับได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

สำหรับ Discovery เวอร์ชั่นขอ "ผ่าน" ด้วยประการทั้งปวง  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2011 | 12:35:00 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #245 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 12:48:52 PM »

เอาล่ะสิครับ ตอนนี้มีหน่วยกล้าตายกล้าสอย Immersion กันเป็นขบวนแบบนี้ สงสัยต้องแคะกระปุกบ้างแล้ว ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
panyarak
TRON
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #246 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 02:31:10 PM »

ผมสนใจ DSOTM Immersion ครับ

« ตอบ #247 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 06:45:49 PM »

ผมมี DVD ชุดนี้เก็บสะสมอยู่ ใครช่วยเทียบเพลงให้หน่อยซิครับ ว่าจะมีอยู่ใน Box Set กล่องไหนของคณะ Pink Floyd หรือเปล่า ?

ดูเหมือนว่าคอนเสิร์ตลำดับที่ 4 ณ. The Dome เมือง Brighton ปี 1972 น่าจะเหมือนกันกับที่กำลังจะออกมาในบ็อกซ์เซ็ตท์นะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2011 | 06:50:45 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #248 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 06:57:56 PM »

ส่วนคอนเสิร์ตในแผ่นที่สองของอัลบั้ม Dark Side Of The Moon ในแบบ Experience คงจะเป็นการแสดงสดจากกรุสมบัติ BBC ดัง
ที่ผมเคยก็อปปี้แจกกันไปแล้วครับ...

มีใครยังไม่ได้ก็บอกเพิ่มเติมมาเลยนะครับ พรุ่งนี้จะมีการพบปะกับ เดอะกรุ๊ปอ๊อฟดริ้งค์ กันจะได้นำไปให้หรือฝากไว้กับใครก็ได้  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #249 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 07:08:28 PM »

ผมมี DVD ชุดนี้เก็บสะสมอยู่ ใครช่วยเทียบเพลงให้หน่อยซิครับ ว่าจะมีอยู่ใน Box Set กล่องไหนของคณะ Pink Floyd หรือเปล่า ?

ดูเหมือนว่าคอนเสิร์ตลำดับที่ 4 ณ. The Dome เมือง Brighton ปี 1972 น่าจะเหมือนกันกับที่กำลังจะออกมาในบ็อกซ์เซ็ตท์นะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

Live In Brighton 1972:
Careful With That Axe, Eugene (previously unreleased on DVD)
Set The Controls For The Heart Of The Sun (previously unreleased on DVD)

อยู่ใน DSOTM Immersion ครับพี่โป่ง ไม่ทราบที่พี่มีภาพและเสียงเป็นอย่างไรครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2011 | 07:11:16 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #250 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 07:10:22 PM »

ส่วนคอนเสิร์ตในแผ่นที่สองของอัลบั้ม Dark Side Of The Moon ในแบบ Experience คงจะเป็นการแสดงสดจากกรุสมบัติ BBC ดัง
ที่ผมเคยก็อปปี้แจกกันไปแล้วครับ...

มีใครยังไม่ได้ก็บอกเพิ่มเติมมาเลยนะครับ พรุ่งนี้จะมีการพบปะกับ เดอะกรุ๊ปอ๊อฟดริ้งค์ กันจะได้นำไปให้หรือฝากไว้กับใครก็ได้  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ขอด้วยครับพี่โป่ง ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2011 | 07:44:45 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า

« ตอบ #251 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 07:24:01 PM »

Careful With That Axe, Eugene (previously unreleased on DVD)
Set The Controls For The Heart Of The Sun (previously unreleased on DVD)

อยู่ใน DSOTM Immersion ครับพี่โป่ง ไม่ทราบที่พี่มีภาพและเสียงเป็นอย่างไรครับ?

ภาพชัดพอสมควรครับใช้ได้เลยสำหรับปี 1972...

David Gilmour ใส่เสื้อ ที-เชิร์ต สีฟ้า ส่วน Roger Waters ใส่เสื้อคอกลมติดกระดุมสองเม็ดสีดำครับ

ระบบเสียงไม่ใสมากแต่ก็ฟังได้ครับ คุณภาพเดียวกันกับ Pompeii   ยิ้มกว้างๆ

...ตอนนี้ผมเหลือ ดีวีดี เปล่าเพียงแค่สองแผ่น จะอัดไปให้ เดอะกรุ๊ปอ๊อฟดริ้งค์ แล้วช่วยกันไรท์เพิ่มแจกจ่ายกันต่อไปด้วยนะครับ
จะได้ดูกันอย่างทั่วถึงสำหรับ แฟนๆ ของคณะ พิงค์ ฟลอยด์  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2011 | 07:26:31 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #252 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 07:36:04 PM »

ภาพชัดพอสมควรครับใช้ได้เลยสำหรับปี 1972...

David Gilmour ใส่เสื้อ ที-เชิร์ต สีฟ้า ส่วน Roger Waters ใส่เสื้อคอกลมติดกระดุมสองเม็ดสีดำครับ

ระบบเสียงไม่ใสมากแต่ก็ฟังได้ครับ คุณภาพเดียวกันกับ Pompeii   ยิ้มกว้างๆ

...ตอนนี้ผมเหลือ ดีวีดี เปล่าเพียงแค่สองแผ่น จะอัดไปให้ เดอะกรุ๊ปอ๊อฟดริ้งค์ แล้วช่วยกันไรท์เพิ่มแจกจ่ายกันต่อไปด้วยนะครับ
จะได้ดูกันอย่างทั่วถึงสำหรับ แฟนๆ ของคณะ พิงค์ ฟลอยด์  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณแทนทุกคนด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #253 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 08:34:21 PM »

ไม่รู้สอยอะไรดี
ตัดสินใจทีไร พลาดเรื่อยเลยเรา  ฮืม

ระดับพิงค์ฟลอยด์ เอาน้อยก็เสียดาย
เอามากก็ไม่มีที่เก็บฮะ

TRON

« ตอบ #254 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 | 11:09:52 PM »

ไม่รู้สอยอะไรดี
ตัดสินใจทีไร พลาดเรื่อยเลยเรา  ฮืม

ระดับพิงค์ฟลอยด์ เอาน้อยก็เสียดาย
เอามากก็ไม่มีที่เก็บฮะ

ผมช่วยคิดให้ครับพี่แจ๊ค จัดการ Immersion 3 กล่องเลย ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2011 | 11:27:41 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 45
พิมพ์