เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149704 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

11 พฤษภาคม 2024 | 07:59:55 PM
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 45
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Breaking Pink Floyd News Topic  (อ่าน 266550 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #315 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 10:49:24 AM »

Quad Mix ใช้ 4 ลำโพง ส่วน 5.1 Surround ของ James Guthrie ใช้ 5 ลำโพง + subwoofer อีกต่างหาก รายละเีอียดน่าจะดีกว่า และใช้เทคโนโลยีในการมิกซ์ที่ทันสมัยกว่า อาจจะได้เปรียบกว่า

ไม่ใช่เวอร์ชั่น Quad Mix ครับ แต่เป็นฟอร์แม็ต DVD-Audio ที่อลัน พาร์สันทำรีมาสเตอร์เก็บไว้ฟังเอง

แล้วเราจะหาฟังไ้ด้ที่ไหนล่ะครับ?

มีคนเอามาปล่อยให้ดาวน์โหลดโดยที่อลัน พาร์สันบอกว่าไม่รู้ใครแอบเป็นคนเอาไป ตอนนี้ผมกำลังหาอยู่ครับ
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #316 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 12:56:19 PM »

http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9540000060516

ยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #317 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 03:37:57 PM »

เห็นราคากล่องพิงค์ฟลอยด์ในเวปผู้จัดการแล้ว "ตกใจ" นิดหน่อยครับ แพงกว่าที่คิดไปเล็กน้อย (ผมคิดว่าน่าจะสักสามพันห้าร้อย  ยิงฟันยิ้ม )

เอาน่า...รักแล้วต้องทุ่มหน่อย  ยิ้มกว้างๆ

แต่คิดว่าถ้าพวกเวปเรารวมๆกันซื้อน่าจะถูกกว่านิดหน่อยมั้งฮะ เหมือนตอนที่ซื้อกล่องเต่าทอง  ยิ้มเท่ห์

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #318 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 03:41:57 PM »

เห็นราคากล่องพิงค์ฟลอยด์ในเวปผู้จัดการแล้ว "ตกใจ" นิดหน่อยครับ แพงกว่าที่คิดไปเล็กน้อย (ผมคิดว่าน่าจะสักสามพันห้าร้อย  ยิงฟันยิ้ม )

เอาน่า...รักแล้วต้องทุ่มหน่อย  ยิ้มกว้างๆ

แต่คิดว่าถ้าพวกเวปเรารวมๆกันซื้อน่าจะถูกกว่านิดหน่อยมั้งฮะ เหมือนตอนที่ซื้อกล่องเต่าทอง  ยิ้มเท่ห์

ผมว่าราคาที่เว็บผู้จัดการประเมินไว้น่าจะต่ำกว่าความเป็นจริงด้วยซ้ำครับ เอาเป็นว่ารอราคาเป็นทางการอีกที ส่วนเรื่องส่วนลดผม(หวังว่า)คงพอช่วยได้เหมือนครั้งที่แล้วครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #319 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 04:02:28 PM »

ราคาใน amazon.com กับ amazon.uk ต่างกันนะครับ แปลกดีเหมือนกัน
ราคาใน manager น่าจะิอิงจาก amazon.com ครับ

ปล พาดหัวใน manager ก็ถือว่าทันเหตุการณ์ในเรื่องของ format ที่ใกล้จะตายนะครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #320 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 04:30:27 PM »

ปล พาดหัวใน manager ก็ถือว่าทันเหตุการณ์ในเรื่องของ format ที่ใกล้จะตายนะครับ

บางประโยคนี่ ผมอ่านแล้วรู้สึกใจหายเลยครับ  ร้องไห้

สักวันนึงที่เทคโนโลยีก้าวไปเรื่อยๆ อาจจะถึงขั้นมีไฟล์ที่เป็นโฮโลแกรม จำลองพิงค์ฟลอยด์ตัวเป็นๆแบบ 4D มาเล่นโชว์ที่บ้านด้วยเสียงระดับ master จากห้องอัดต้นฉบับก็เป็นได้

ถึงวันนั้นขึ้นมาจริงๆ

ขอไฟล์ เกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี มาด่วนๆเลยฮะ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #321 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 05:04:05 PM »

จองวงนี้ฮะ
เยอะดี
ตาลาย

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #322 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 05:41:40 PM »

ราคาใน amazon.com กับ amazon.uk ต่างกันนะครับ แปลกดีเหมือนกัน
ราคาใน manager น่าจะิอิงจาก amazon.com ครับ

amazon.uk เวลาซื้อจริง เขาลดราคาให้โดยอัตโนมัติอีกนะครับ (ยังไม่เคยคำนวณดูว่า คิดเป็นกี่ %) และคิดค่าส่งพวก boxset ตามจำนวนชิ้น คือต่อให้เป็น boxset ใหญ่ๆ ที่บรรจุแผ่นเสียง 4 แผ่น ซีดี 4 แผ่น ดีวีดี 1 แผ่น หนังสือ 1 เล่ม ก็คิดค่าส่งเท่าซีดี 1 แผ่น ไม่ใช่คิดตามน้ำหนักของกล่อง ภาษีก็ไม่เก็บ ตอนนี้ ผมเลยสั่ง boxset ที่หมายตาไว้ตั้งแต่อยู่เมืองไทยมาหลายกล่องเลยครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #323 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 06:35:17 PM »

amazon.uk เวลาซื้อจริง เขาลดราคาให้โดยอัตโนมัติอีกนะครับ (ยังไม่เคยคำนวณดูว่า คิดเป็นกี่ %) และคิดค่าส่งพวก boxset ตามจำนวนชิ้น คือต่อให้เป็น boxset ใหญ่ๆ ที่บรรจุแผ่นเสียง 4 แผ่น ซีดี 4 แผ่น ดีวีดี 1 แผ่น หนังสือ 1 เล่ม ก็คิดค่าส่งเท่าซีดี 1 แผ่น ไม่ใช่คิดตามน้ำหนักของกล่อง ภาษีก็ไม่เก็บ ตอนนี้ ผมเลยสั่ง boxset ที่หมายตาไว้ตั้งแต่อยู่เมืองไทยมาหลายกล่องเลยครับ

ถ้าเลือกได้ควรจะซื้อกล่องของพิงค์ฟลอยด์ที่ผลิตใน USA หรือว่า UK ดีครับ ?
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #324 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 06:52:01 PM »

อ๋า ใช่ครับ ๆ amazon.uk จะลดราคาจากหน้าป้ายราคาอีกที
รอดูราคาใกล้ ๆ อีกทีครับ
TRON

« ตอบ #325 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 08:20:10 PM »

ถ้าเลือกได้ควรจะซื้อกล่องของพิงค์ฟลอยด์ที่ผลิตใน USA หรือว่า UK ดีครับ ?

ปกติพวก Box set แบบนี้มักจะผลิตจากที่เดียวแล้วส่งขายทั่วโลกแม้แต่ญี่ปุ่นครับ อย่างกล่อง Shine On สมัยก่อนที่ขายในญี่ปุ่นก็เป็นแผ่นอเมริกาเพียงแต่นำไปใส่ japanese booklet และโอบิเพิ่ม ส่วนกล่อง Oh By The Way เมื่อไม่นานมานี้ก็เช่นกันคือแผ่นผลิตในฮอลแลนด์ส่งไปขายที่อเมริกาและญี่ปุ่น ที่ญี่ปุ่นใส่ Japanese booklet และเพิ่มสติ๊กเกอร์ภาษาญีุ่ปุ่นแล้วขายแพงๆ The Beatles Stereo Box ก็เหมือนกันผลิตในเยอรมัน ฉะันั้น Pink Floyd Immersion เซ็ทนี้ผมว่าผลิตในยุโรปแล้วส่งขายทั่วโลกครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #326 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 10:05:43 PM »

มียกเว้นนะครับ คุณ TRON เพราะ Vinyl Box Clapton/Winwood มีผลิตคนละประเทศด้วยครับ

TRON

« ตอบ #327 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 10:12:13 PM »

มียกเว้นนะครับ คุณ TRON เพราะ Vinyl Box Clapton/Winwood มีผลิตคนละประเทศด้วยครับ

ครับ ผมไม่ได้หมายถึงทุกกล่องครับ ส่วนใหญ่มักจะเป็น box ที่รวมทุกอัลบั้มแบบล๊อตใหญ่ๆเช่น Oh By The Way, The Bealtes หรือที่ limited จริงๆและเน้นที่เป็นซีดีครับ
TRON

« ตอบ #328 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 10:21:58 PM »

Trailer ของ Dark Side of The Moon Immersion Box Set ครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=pGyZvtRw4sw" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=pGyZvtRw4sw</a>
TRON

« ตอบ #329 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 10:28:24 PM »

จัดไปอีก official clip แบบ Hi-Def

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=uZqS7LAyup4" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=uZqS7LAyup4</a>
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 45
พิมพ์