เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149704 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

11 พฤษภาคม 2024 | 06:25:08 PM
หน้า: 1 ... 24 25 [26] 27 28 ... 45
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Breaking Pink Floyd News Topic  (อ่าน 266548 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #375 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011 | 04:47:54 PM »

ขอปิดรับการสั่งจอง Dark Side of The Moon - Immersion Box นะครับ

Pong-Wanchai
เพชร วิปลาส
panyarak
JKNoremorse
อั๋น501
Agent Fox Mulder
lalink
อาโนลด์ เลนย์
kongbei
Shineon
raylee
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #376 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011 | 11:49:02 PM »

ขอปิดรับการสั่งจอง Dark Side of The Moon - Immersion Box นะครับ

เพชร วิปลาส
panyarak
JKNoremorse
อั๋น501
lalink
kongbei
Shineon
raylee

ผมยังถอนตัวทันมั้ยครับ เพราะสั่งจองไปเองแล้วให้ส่งที่กาตาร์

TRON

« ตอบ #377 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 12:14:24 AM »

เพชร วิปลาส
panyarak
JKNoremorse
อั๋น501
lalink
kongbei
Shineon
raylee

ผมยังถอนตัวทันมั้ยครับ เพราะสั่งจองไปเองแล้วให้ส่งที่กาตาร์

ทันครับ ใครจะถอนตัวแจ้งมาได้เลยนะครับ แต่ผมไม่ขอรับใครเพิ่มอยู่ดีนะครับ กลัวเกินโควต้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2011 | 12:18:04 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #378 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 07:34:47 AM »

มาดูกันชัดๆอีกทีสำหรับ DSOTM Immersion Box

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=LVp4UzMsLn0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=LVp4UzMsLn0</a>

แถม trailer ของ WYWH มาให้

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=F2g4RFPqTeI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=F2g4RFPqTeI</a>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2011 | 07:37:09 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #379 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 10:25:56 AM »

ได้ชมวีดีโอแล้วตื่นเต้นมากทีเดียวครับ ของแถมเยอะมาก หวังจะให้คุณภาพของของแถมออกมาดีๆ ด้วยแล้วกัน

ใครเป็นแฟนวงนี้แล้วดูวีดีโอนี้ไปแล้วไม่เสียตังค์ นับถือว่าใจแข็งมากจริงๆ ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #380 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 10:29:48 AM »

ผมเสี่ยงดวง สั่งไปแล้วนะครับ ชอบลุ้นน่ะครับ ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #381 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 10:50:41 AM »

ตอนนี้หวั่นใจลึกๆว่าไอ้แบบ Immersion นี่มันจะออกทุกชุด โดยทยอยออกไปเรื่อยๆอีกซัก 5-6 ปีอะไรแบบนี้ เพราะทิ้งทวนกันก็ต้องเต็มที่และยาวนานกันหน่อย
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #382 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 11:56:42 AM »

ตอนนี้หวั่นใจลึกๆว่าไอ้แบบ Immersion นี่มันจะออกทุกชุด โดยทยอยออกไปเรื่อยๆอีกซัก 5-6 ปีอะไรแบบนี้ เพราะทิ้งทวนกันก็ต้องเต็มที่และยาวนานกันหน่อย

ถ้าเค้าทำอย่างนั้นจริง ผมว่า เค้าน่าจะออกไล่มาตั้งแต่ Piper เป็นช่วงเวลาขึ้นไปนะครับ ไม่น่าออกตูมมาทีเดียวเป็นสามอัลบั้มมาสเตอร์พีซอย่างนี้ (แบบ Neil Young, Queen อะไรแบบนั้น)

แต่ก็ไม่แน่นะ เป็นไปได้ว่าพวก Meddle, Animals ก็มีแววนะครับ สองชุดนี้มีโอกาสมากกว่าชุดอื่นๆ แต่ถ้าให้ออกทั้งแคตตาล็อคเหรอ... ผมว่าเสี่ยงไปนิด

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #383 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 11:56:46 AM »

พวกบ๊อกเซตนี่น่าจะแถมเสื้อมาให้สักตัวนะครับ สกรีนลายพิเศษมาให้หรืออย่างน้อยเป็นปกอัลบั้มก็ยังดี
ไม่ทราบว่าเคยมีวงไหนแถมเสื้อมาในบ๊อกเซตบ้างครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #384 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 11:58:22 AM »

ถ้าเค้าทำอย่างนั้นจริง ผมว่า เค้าน่าจะออกไล่มาตั้งแต่ Piper เป็นช่วงเวลาขึ้นไปนะครับ ไม่น่าออกตูมมาทีเดียวเป็นสามอัลบั้มมาสเตอร์พีซอย่างนี้ (แบบ Neil Young, Queen อะไรแบบนั้น)

แต่ก็ไม่แน่นะ เป็นไปได้ว่าพวก Meddle, Animals ก็มีแววนะครับ สองชุดนี้มีโอกาสมากกว่าชุดอื่นๆ แต่ถ้าให้ออกทั้งแคตตาล็อคเหรอ... ผมว่าเสี่ยงไปนิด

ผมว่าแหย่ๆดูกระแสจากชุดที่ขายได้แน่ๆก่อน แล้วถ้ามันตอบรับดีๆค่อยออกชุดที่น่าจะขายได้ตามมาเรื่อยๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #385 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 12:00:06 PM »

ผมว่าถ้าออก Piper มาก่อนอาจขายได้น้อยและอาจทำให้ฟอร์แมทกระแสจับต้องได้เลือนหายเสียก่อนกว่าจะถึง DSOTM แต่ถ้าออก DSOTM, WYWH, The Wall มาก่อนต้องขายได้ถล่มทลายแน่ๆ แล้วคนที่ซื้อไปก็อาจอยากคิดสะสมให้ครบอีกที ออกทุกชุดผมว่าไม่เสี่ยงหรอกครับระดับ Pink Floyd เพราะอีกหน่อยไม่มีอะไรที่จับต้องให้ซื้ออีกแล้ว แต่ผมว่าถ้าออกอัลบั้มอื่นๆอีกที่ไ่ม่เด่นมากตามนี่น่าจะผลิตออกมาน้อยกว่าพวกอัลบั้มเด่นๆกว่าครึ่งเลย แฟนๆพันธ์แท้มีมากมายในโลกต้องรีบจองกันก่อนอยู่แน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2011 | 12:06:44 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #386 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 12:02:46 PM »

ขนาด Japan mini lp ของ Genesis ชุดตลาดๆอย่าง Genesis, Invisible Touch, We Can't Dance กลับหายากและมีราคาสูงกว่าชุดคลาสสิคทั้งหลาย เพราะมันผลิตมาน้อยเพราะคาดว่าคงมีคนซือไม่มาก เลยทำให้หายากสุดๆใครอยากเก็บให้ครบทีหลังก็ต้องรอคอยคนมาปล่อยและต้องยอมจ่ายแพง
TRON

« ตอบ #387 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 12:04:13 PM »

พวกบ๊อกเซตนี่น่าจะแถมเสื้อมาให้สักตัวนะครับ สกรีนลายพิเศษมาให้หรืออย่างน้อยเป็นปกอัลบั้มก็ยังดี
ไม่ทราบว่าเคยมีวงไหนแถมเสื้อมาในบ๊อกเซตบ้างครับ

ที่จำได้ก็มี Metallica - Death Magentic รวมทั้ง Metallica - Fancan ทั้งหลายของแฟนคลับด้วย รวมทั้งวง Korn ที่ออกชุดใหม่ก็จะมีแบบ box set แถมเสื้อด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2011 | 12:21:37 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
Blackfield

« ตอบ #388 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 12:08:49 PM »

อ้อ เข้าใจแล้วครับ เรียกว่าออกมาสเตอร์พีซสามชุดนี้มาก่อนเพื่อเก็บลูกค้าวอลลุ่มใหญ่ (และอาจเรียกแฟนใหม่+กระแสเพิ่มได้ด้วย) แล้วค่อยออกชุดรองๆ มาเพื่อเก็บแฟนพันธุ์แท้อีกที ช่างเป็นการตลาดที่ชาญฉลาดจริงๆ

TRON

« ตอบ #389 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011 | 12:23:13 PM »

ผมเสี่ยงดวง สั่งไปแล้วนะครับ ชอบลุ้นน่ะครับ ยิ้มกว้างๆ

ใจกล้าดีนะครับ ผมเคยสั่งกล่องๆจากนอกแล้วเจอกล่องบุบที่มุมระหว่างขนส่ง เป็นประสบการณ์ที่ไม่อยากเจออีกเลยครับ
หน้า: 1 ... 24 25 [26] 27 28 ... 45
พิมพ์