เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149703 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

11 พฤษภาคม 2024 | 12:04:02 PM
หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 45
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Breaking Pink Floyd News Topic  (อ่าน 266545 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #405 เมื่อ: 13 กันยายน 2011 | 08:31:18 AM »

Immersion Boxset ไม่มี LP มาให้ด้วยเลยนะครับ และออก LP ต่างหากทั้ง 3 ชุดเลยครับ

ถูกต้องครับ แยกออกกันอย่างชัดเจนระหว่าง Digital กับ Analogue

ซึ่งเป็นเรื่องที่น่าเสียดายมากสำหรับคนที่ชอบซื้อทีเดียวได้ครบเลยแบบผม  อายจัง

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #406 เมื่อ: 13 กันยายน 2011 | 09:22:55 AM »

Immersion Boxset ไม่มี LP มาให้ด้วยเลยนะครับ และออก LP ต่างหากทั้ง 3 ชุดเลยครับ

ถูกต้องครับ แยกออกกันอย่างชัดเจนระหว่าง Digital กับ Analogue

ซึ่งเป็นเรื่องที่น่าเสียดายมากสำหรับคนที่ชอบซื้อทีเดียวได้ครบเลยแบบผม  อายจัง

มองอีกมุมหนึ่ง สำหรับคนที่อยากได้อย่างใดอย่างนึงต้องจำใจเสียเงินมากเกินเหตุนะครับ ยกตัวอย่างกล่อง Achtung Baby ของ U2 ที่กำลังจะออกมีซีดีและแผ่นเสียงมากมายในกล่องแต่ราคาอยู่ร่วมๆ 15,000 กว่าบาท เฉกเช่นเดียวกับ The Stone Roses Box Set ที่มีครบซี่ดีไฟล์แผ่นเสียงแต่ราคาร่วมๆ 9000 กว่าบาทตอนสมัยออกมาใหม่ๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #407 เมื่อ: 13 กันยายน 2011 | 09:27:54 AM »

แยกก็ดีครับ ได้เลือกซื้อได้ครับ ไม่บังคับซื้อ ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #408 เมื่อ: 13 กันยายน 2011 | 10:23:52 AM »

ผมชอบแบบแยกกันนะ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #409 เมื่อ: 13 กันยายน 2011 | 01:17:53 PM »

เด๋วนี้ จะฟังเพลงซะหน่อย
รู้สึกลำบากแฮะ..
(แซวเล่น ขำๆ)

TRON

« ตอบ #410 เมื่อ: 13 กันยายน 2011 | 02:39:56 PM »

เดี๋ยวนี้จะฟังเพลงมันมีทางเลือกเยอะครับพี่ จะเอาแบบไม่เสียเงิน เสียนิดหน่อย หรือเสียเยอะๆก็ได้ อยู่ที่ความพอใจของผู้บริโภคอย่างเราๆ ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #411 เมื่อ: 13 กันยายน 2011 | 02:48:34 PM »

เดี๋ยวนี้จะฟังเพลงมันมีทางเลือกเยอะครับพี่ จะเอาแบบไม่เสียเงิน เสียนิดหน่อย หรือเสียเยอะๆก็ได้ อยู่ที่ความพอใจของผู้บริโภคอย่างเราๆ ยิ้มกว้างๆ

เห็นด้วยกับพี่สิทธิ์ครับ
ถ้าแค่จะเอาแค่ฟังเพลงเฉยๆ ผมแทบไม่เสียตังค์สักกะบาท
ที่กระเป๋าฉีกเป็นวิ่นๆทุกวันนี้ ก็เพราะเป็นพวกชอบลูบๆคลำๆของสวยๆงามมากกว่าครับ  ขยิบตา

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

อั๋น501

« ตอบ #412 เมื่อ: 13 กันยายน 2011 | 02:57:32 PM »

เห็นด้วยกับพี่สิทธิ์ครับ
ถ้าแค่จะเอาแค่ฟังเพลงเฉยๆ ผมแทบไม่เสียตังค์สักกะบาท
ที่กระเป๋าฉีกเป็นวิ่นๆทุกวันนี้ ก็เพราะเป็นพวกชอบลูบๆคลำๆของสวยๆงามมากกว่าครับ  ขยิบตา

โลกมันเปลี่ยนไปแล้วครับ  โอกาสมีให้เสมอสำหรับผู้ซึ่งไม่ค่อยมีตังค์ก็สามารถฟังเพลงเท่ากับคนมีตังค์มากกว่าได้
แต่เรื่องพวกที่ชอบลูบๆคลำๆนั้นมีแต่เรื่องเสียเงินอย่างเดียว  ใครที่ชอบๆกับเรื่องแบบนี้ไม่เห็นได้ลูบๆคลำๆฟรีซักที
ถ้าจะไม่ให้เสียตังค์ต้องลูบๆคลำกับของที่บ้านแทน
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #413 เมื่อ: 15 กันยายน 2011 | 09:04:13 AM »

ฟังวิทยุสิครับ พี่แจ๊ค
ไม่ลำบากและไม่เปลืองตังค์ด้วยฮะ ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #414 เมื่อ: 15 กันยายน 2011 | 09:18:50 AM »

ฮิๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลำบากของคนอื่น อาจจะหมายถึงเรื่องสะตุ้งสะตางค์
แต่ลำบากของไอ้ผี
มันเป็นอย่างนี้คร้าบบบ...  เจ๋ง

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=XAjedBTIseo" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=XAjedBTIseo</a>
เอ้า.. เชิญร้องตาม ฮาๆๆๆ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

TRON

« ตอบ #415 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 | 08:58:36 PM »

ประกาศถึงทุกท่านที่สั่งจอง Dark Side  ว่าราคาปกที่จะวางขายเป็น 5,500  บาทไม่ใช่ 4,500 บาทอย่างข่าวแรกที่ผมได้ยินมา ผมจองให้ทุกคนแล้ว ส่วนราคาที่จะได้ถูกที่สุดผมจะแจ้งให้ทราบทาง pm อีกทีครับ ยังไงใครพอจะโอนมัดจำให้ผมซัก 3,000 บาทก่อนจะขอบคุณมากครับ ผมคงไม่มีเงินสดพอที่จะซื้อทั้งหมดครับ ดูเหมือนจะวางจำหน่ายในไทยก่อนเมืองนอกเสียอีก

ใครจองไว้รบกวนแวะไปกระทู้นี้ด้วยนะครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=4628.new#new
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2011 | 01:38:25 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #416 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 | 10:29:40 PM »

พรุ่งนี้จะโอนเงินมัดจำให้นะครับ ขอบคุณพี่สิทธิ์มากครับที่ช่วยเป็นธุระให้ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #417 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 11:05:05 AM »

แจ้งข่าวนะครับ รายการทั้งหมดนี้

Discovery Box Set (16 discs) ราคาขายประมาณ 8,000 บาท
Dark side of The Moon Immersion ราคาขายประมาณ 5,250 บาท
Dark side of The Moon Experience
14 albums individual of Pink Floyd's albums

จะวางขายในวันศุกร์นี้แล้ว ใครมีบัตร Central Card Platinum ซื้อที่ B2S ลด 10% ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน 2011 | 08:13:00 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #418 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 11:53:36 AM »

Immersion ราคากระชากใจแม่ยกมากครับ
ไม่อยากคิดถึง The Wall เลยครับ ปกติสองแผ่นราคาก็แทบจะคูณสองแล้ว  แลบลิ้น

ถ้าเป็นผมจะออกแบบกล่องเป็นรูปอิฐสีขาวที่มีจุดเชื่อมแล้วล็อคต่อกันได้ แล้วทุกกล่องเมื่อวางเรียงต่อกันไปเรื่อยๆจะสูงเท่ากำแพงที่ใช้ในการแสดงคอนเสิร์ตของพิงค์ฟลอยด์ครับ

เผื่อมีใครบ้าซื้อ ฮ่าๆ

TRON

« ตอบ #419 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 11:55:40 AM »

ครั้งนี้ warner thailand ตั้งราคาปกแบบ 2 แผ่นที่ 920 บาทครับ คือไม่คูณสองแล้ว
หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 45
พิมพ์