เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149704 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 02:53:42 AM
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 45
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Breaking Pink Floyd News Topic  (อ่าน 266560 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 07 มกราคม 2009 | 04:51:19 PM »

จะว่าไปโรเจอร์ก็เล่นกีตาร์เยอะเหมือนกันในงานเดี่ยวและแสดงสด อย่างงานของ Pink Floyd เอง เพลงอย่าง Shine On You Crazy Diamond Pt. 9 กับ Pigs (Three Different Ones) พี่แกยังเล่นริธึ่มกีตาร์เองเลย แล้วไหนจะพวก synthesizer, tape effects อีก  ยิ้มกว้างๆ

ใน Shine On Part 9 นี่โรเจอร์เล่นกีตาร์ด้วยเหรอครับ ใน Pigs นี่ผมพอทราบว่าโรเจอร์จะเล่นริธี่มกีตาร์แล้วให้สโนวี่เล่นเบสแทน แต่ Shine On Part 9 นี่ยังไม่ทราบเลยครับ

ได้ข้อมูลใน wiki มาแบบนั้นครับ ว่าจะกลับตั้งใจฟังอีกทีครับ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #46 เมื่อ: 07 มกราคม 2009 | 04:57:10 PM »

จะว่าไปโรเจอร์ก็เล่นกีตาร์เยอะเหมือนกันในงานเดี่ยวและแสดงสด อย่างงานของ Pink Floyd เอง เพลงอย่าง Shine On You Crazy Diamond Pt. 9 กับ Pigs (Three Different Ones) พี่แกยังเล่นริธึ่มกีตาร์เองเลย แล้วไหนจะพวก synthesizer, tape effects อีก  ยิ้มกว้างๆ

ใน Shine On Part 9 นี่โรเจอร์เล่นกีตาร์ด้วยเหรอครับ ใน Pigs นี่ผมพอทราบว่าโรเจอร์จะเล่นริธี่มกีตาร์แล้วให้สโนวี่เล่นเบสแทน แต่ Shine On Part 9 นี่ยังไม่ทราบเลยครับ

ได้ข้อมูลใน wiki มาแบบนั้นครับ ว่าจะกลับตั้งใจฟังอีกทีครับ  ยิ้มกว้างๆ

อาจเป็น Part 8 ก็ได้นะครับ ข้อมูลสับสนไปหน่อยครับ 
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 07 มกราคม 2009 | 06:45:47 PM »

ไปอ่านใน Wiki มาครับ ผมเองก็เพิ่งทราบว่าโรเจอร์เล่นกีตาร์ในพาร์ต 8 ของสตูดิโออัลบั้มด้วย

ว่าแต่ Wiki บางทีก็เชื่อมากไม่ไ้ด้เหมือนกันครับ แต่ว่าอันนี้คิดว่าน่าจะจริงอยู่ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #48 เมื่อ: 08 มกราคม 2009 | 08:59:45 AM »

ไปอ่านใน Wiki มาครับ ผมเองก็เพิ่งทราบว่าโรเจอร์เล่นกีตาร์ในพาร์ต 8 ของสตูดิโออัลบั้มด้วย

ว่าแต่ Wiki บางทีก็เชื่อมากไม่ไ้ด้เหมือนกันครับ แต่ว่าอันนี้คิดว่าน่าจะจริงอยู่ครับ

ลองฟังดูแล้วคิดว่าน่าจะใช่นะครับ เล่นง่ายๆนิดหน่อยไม่หวือหวาอะไรมาก ช่วงทำงานชุดนี้สมาชิกไม่ค่อยอยู่พร้อมหน้า บรรยากาศการทำงานก็ไม่ดีมาก จึงเป็นไปได้ว่าโรเจอร์อาจสบโอกาสเล่นตรงพาร์ทนี้เอาเองเลย ไม่ง้อเดฟ  ยิ้มกว้างๆ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #49 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2009 | 06:55:10 PM »

เดฟขึ้นไปแจมกับ Jeff Beck ในคอนเสิร์ตที่ Royal Albert Hall เมื่อวันที่ 4 ก.ค. ที่ผ่านมานี้ โดยเดฟขึ้นไปแจมในสองเพลงคือ Jerusalem กับ Hi Ho Silver Lining เดฟใช้ Black Strat เจ้าเก่า กับบอร์ด OAI ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
mekk
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2009 | 05:39:14 PM »

นั่น ลุง เดฟ ไหมนะ ลายครามจริงๆ เสี่บงกี่ต้าร์ เอื่อยๆ แต่ทรงพลัง 
panyarak

« ตอบ #51 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 10:46:33 AM »

มีใครมีข้อมูลเกี่ยวกับซีดีกับดีวีดีชุดนี้บ้างมั้ยครับ ผมเห็นในเว็ปของญี่ปุ่น บอกแต่ว่า เป็นบันทึกการแสดงสด Monentary Lapse of Reason Tour จากปารีสและนิวยอร์กปี 1988

TRON

« ตอบ #52 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 01:15:14 PM »

มีใครมีข้อมูลเกี่ยวกับซีดีกับดีวีดีชุดนี้บ้างมั้ยครับ ผมเห็นในเว็ปของญี่ปุ่น บอกแต่ว่า เป็นบันทึกการแสดงสด Monentary Lapse of Reason Tour จากปารีสและนิวยอร์กปี 1988

คิดว่าเป็น bootleg แน่นอนครับ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #53 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 01:54:11 PM »

คิดว่าเป็น bootleg แน่นอนครับ  ยิ้มกว้างๆ

ตอนแรกก็คิดอย่างนั้น แต่เว็ปที่นำภาพมาลง ไม่เคยขายแผ่น bootleg มาก่อนครับ

TRON

« ตอบ #54 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 02:07:44 PM »

แต่ผมเช็คข่าวแล้วไม่มีวี่แววว่า Pink Floyd จะออกงานแสดงสดในช่วงนี้เลยครับ ถ้าจะออกจริงก็ไม่น่าใช้ชื่อ Shine On ที่ซ้ำกับ Box Set ด้วย อาจเป็นเหมือนเว็บ Amazon หรือเปล่าครับ? บางทีก็มีงาน bootleg โพสท์ขายเฉยเลย หรือว่าออกเฉพาะในญี่ปุ่นหรือเปล่า  ฮืม
TRON

« ตอบ #55 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 09:16:32 AM »

Flaming Lips to Cover Pink Floyd's Dark Side of the Moon
Written by Matt   
Friday, 16 October 2009

The Flaming Lips - EmbryonicIn a Q&A session which followed The Flaming Lips' brief appearance at the Ricardo Montalbán Theater in Hollywood, Los Angeles on Thursday night (October 15th), as a free launch event for their new album "Embryonic", band leader Wayne Coyne revealed interesting details of their next album.

The band will release a track-by-track interpretation of Pink Floyd's "Dark Side of the Moon" in the near future, which it recorded with Stardeath and the White Dwarfs, a band that features Coyne’s nephew Dennis.

Henry Rollins and Peaches make guest appearances on the album, Coyne told the crowd during the pre-concert Q&A. A Flaming Lips spokesman says the album will likely be an iTunes-only release, at least initially. Our thanks to Hank Garbuzinski for the info.
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #56 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 09:24:29 AM »

ไม่รู้จะออกมาเป็นยังไง แต่ The Flaming Lips เป็นวงที่เล่นติดกลิ่นสเปซร๊อค/ไซคีเดลิกอยู่แล้ว น่าจะออกมาดูดีกว่าที่ Dream Theater คัฟเวอร์นะครับ แต่ที่แน่ๆ อัลบั้มชุดใหม่ของ The Flaming Lips ฟังยากโคตรๆเลยครับขอบอก  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #57 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 09:54:32 AM »

ไม่รู้จะออกมาเป็นยังไง แต่ The Flaming Lips เป็นวงที่เล่นติดกลิ่นสเปซร๊อค/ไซคีเดลิกอยู่แล้ว น่าจะออกมาดูดีกว่าที่ Dream Theater คัฟเวอร์นะครับ แต่ที่แน่ๆ อัลบั้มชุดใหม่ของ The Flaming Lips ฟังยากโคตรๆเลยครับขอบอก  ยิงฟันยิ้ม

ในขณะเดียวกันถ้าทำเพลงป๊อปเพราะๆ วงนี้ก็ทำออกมาได้ไพเราะและละเมียดมากๆ อยากให้ลองฟังเพลง Do You Realize ? กันดูครับ มันเพราะและความหมายดีครับ สื่อด้วยคำง่ายๆ

http://www.dailymotion.com/relevance/search/flaming+lips+do+you/video/x49irm_do-you-realize-y-the-flaming-lips_music
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2009 | 10:36:13 AM โดย Sgt.TRON » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #58 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 10:08:38 AM »

ในขณะเดียวกันถ้าทำเพลงป๊อปเพราะๆ วงนี้ก็ทำออกมาได้ไพเราะและละเมียดมากๆ อยากให้ลองฟังเพลง Do You Realize ? กันดูครับ มันเพราะและความหมายซึ้งดี เป็นสัจธรรนะมของมนุษย์ทุกคน

http://www.dailymotion.com/relevance/search/flaming+lips+do+you/video/x49irm_do-you-realize-y-the-flaming-lips_music

งานเด่นๆของวงนี้เคยฟังมาหมดทุกชุดแล้วล่ะครับ ก็ชอบแทบทุกชุดเลย แต่ชุดใหม่นี่มันเข้าถึงยากจริงๆนะ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #59 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009 | 01:57:11 PM »

ตอนแรกก็คิดอย่างนั้น แต่เว็ปที่นำภาพมาลง ไม่เคยขายแผ่น bootleg มาก่อนครับ

พยายามหาจากเว็ปต่างๆ แล้ว ไม่เห็นมีเว็ปไหนสั่งได้เลยครับ แต่กลับมี Shine on แบบ interview มาแทน ซึ่งผมคงไม่ซื้อ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 45
พิมพ์