เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 04:21:21 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameสี่ห้าวันมานี้ ท่านฟังดนตรี Classic Rock อะไรกันบ้าง?
หน้า: 1 ... 47 48 [49] 50 51 ... 71
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สี่ห้าวันมานี้ ท่านฟังดนตรี Classic Rock อะไรกันบ้าง?  (อ่าน 362275 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #720 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010 | 08:27:18 AM »

Uriah Heep - Demons and Wizards
Rainbow - Rising
.. polotoon ..

« ตอบ #721 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 10:00:30 AM »

Ozzy - KBFH ขอบคุณพี่โป่ง มันส์ดีครับ ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #722 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 08:10:45 AM »

A Tribute To The Songs Of Black Sabbath & Ozzy Osbourne - ชอบมากๆ ที่เล่นทุกเพลงเป็น Acoustic Version นักร้องสาวเสียงเพราะครับ

Iron Horse : A Tribute To Ozzy Osbourne - อีกชุดนึงที่ประทับใจ ซึ่งดนตรีเป็น Bluegrass ทั้งหมด สนุกไปอีกอารมณ์นึงจริงๆ

Sabbath In The Suberbs : The Lounge Tribute To Ozzy Osbourne & Black Sabbath - ดนตรีเป็น ลาติน ซาลซ่า ไปโน่นเลยครับ แถมมีกลิ่น
อายของ แจ็ซ มาผสมผสานด้วย บรรยากาศเหมือนนั่งฟังเพลงใน คอกเทลเล้าจ์ ไม่มีผิดเพี้ยน  ยิ้มกว้างๆ แต่อย่าเผลอฟังเพลงเพลินล่ะครับ ใครมาขอเลี้ยงดริ้งค์ต้องควบคุมอารมณ์การตัดสินใจและสติให้ดีนะครับ ไม่อย่างงั้นกระเป๋าฉีก เจ้ง อย่างแน่นอน...ผมขอบอก   ยิงฟันยิ้ม

Opium Jukebox : Bhangra Bloody Bhangra - ถ้าไม่คิดมากนับเป็นแนวดนตรีที่น่าฟังอีกชุดนึงเพราะว่าหนักทางเล่น Sitar ซึ่งแนวดนตรีออกไป
ทางประเทศอินตะระเดีย และเป็นเพลงบรรเลงด้วย แต่ผมเต้นรำแบบ Bhangra ไม่เป็นนะครับ แต่ก็อยากเห็นเหมือนกันว่าสาวที่เต้นจะสวยมั้ยถ้า
เปิดเพลงอัลบั้มนี้ให้เต้นกันจริงๆ ต่อหน้าต่อตา  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม  แล้วถ้าเพลงจากอัลบั้มชุดนี้ถูก วัดไทย นำไปเปิด ผมจะเข้าวัดเข้าวาทำบุญทุกวันเลยซิ
...สาบานได้เลยครับ !!!

ทั้ง 4 แผ่นนี่ต้องขอขอบคุณ คุณPanyarak มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ ผมชอบทั้งหมดเลยครับ ดีใจจริงๆ ที่ได้ฟังครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ผมเบื่ออัลบั้มพวก
ทริบิ้วและเลิกซื้อมานานแล้ว แต่พอได้มาฟังทั้งสี่ชุดนี้แล้ว คงต้องคิดดูอีกทีแล้วล่ะครับ แต่คงจะจำกัดวงดนตรีลงนิดหน่อยเพื่อไม่ให้ "เฝือ" มาก
จนเกินไป  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2010 | 08:20:26 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #723 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 09:24:23 AM »

A Tribute To The Songs Of Black Sabbath & Ozzy Osbourne - ชอบมากๆ ที่เล่นทุกเพลงเป็น Acoustic Version นักร้องสาวเสียงเพราะครับ

Iron Horse : A Tribute To Ozzy Osbourne - อีกชุดนึงที่ประทับใจ ซึ่งดนตรีเป็น Bluegrass ทั้งหมด สนุกไปอีกอารมณ์นึงจริงๆ

Sabbath In The Suberbs : The Lounge Tribute To Ozzy Osbourne & Black Sabbath - ดนตรีเป็น ลาติน ซาลซ่า ไปโน่นเลยครับ แถมมีกลิ่น
อายของ แจ็ซ มาผสมผสานด้วย บรรยากาศเหมือนนั่งฟังเพลงใน คอกเทลเล้าจ์ ไม่มีผิดเพี้ยน  ยิ้มกว้างๆ แต่อย่าเผลอฟังเพลงเพลินล่ะครับ ใครมาขอเลี้ยงดริ้งค์ต้องควบคุมอารมณ์การตัดสินใจและสติให้ดีนะครับ ไม่อย่างงั้นกระเป๋าฉีก เจ้ง อย่างแน่นอน...ผมขอบอก   ยิงฟันยิ้ม

Opium Jukebox : Bhangra Bloody Bhangra - ถ้าไม่คิดมากนับเป็นแนวดนตรีที่น่าฟังอีกชุดนึงเพราะว่าหนักทางเล่น Sitar ซึ่งแนวดนตรีออกไป
ทางประเทศอินตะระเดีย และเป็นเพลงบรรเลงด้วย แต่ผมเต้นรำแบบ Bhangra ไม่เป็นนะครับ แต่ก็อยากเห็นเหมือนกันว่าสาวที่เต้นจะสวยมั้ยถ้า
เปิดเพลงอัลบั้มนี้ให้เต้นกันจริงๆ ต่อหน้าต่อตา  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม  แล้วถ้าเพลงจากอัลบั้มชุดนี้ถูก วัดไทย นำไปเปิด ผมจะเข้าวัดเข้าวาทำบุญทุกวันเลยซิ
...สาบานได้เลยครับ !!!

ทั้ง 4 แผ่นนี่ต้องขอขอบคุณ คุณPanyarak มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ ผมชอบทั้งหมดเลยครับ ดีใจจริงๆ ที่ได้ฟังครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ผมเบื่ออัลบั้มพวก
ทริบิ้วและเลิกซื้อมานานแล้ว แต่พอได้มาฟังทั้งสี่ชุดนี้แล้ว คงต้องคิดดูอีกทีแล้วล่ะครับ แต่คงจะจำกัดวงดนตรีลงนิดหน่อยเพื่อไม่ให้ "เฝือ" มาก
จนเกินไป  ยิ้มกว้างๆ

ผมชอบพวก tribute album ที่ไม่ยึดติดกับต้นฉบับแบบ 4 ชุดที่พี่โป่งกล่าวถึงนี้ครับ ผิดกับพวกที่เกณฑ์พวกดาวจรัสแสงของวงการมา (โดยเฉพาะอัลบั้มที่มี Billy Sherwood เป็นโต้โผ) แต่ทำได้แค่เลียนแบบต้นฉบับ ซึ่งน่าเสียดายเงินและเวลามาก

« ตอบ #724 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 02:01:26 PM »

Iron Horse : A Tribute To Ozzy Osbourne - ได้ฟังชุดนี้ สนุก เพราะมาก ขอบคุณพี่ตั๊มครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #725 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 06:52:07 AM »

Neil Young - Le Noise
Supertramp - Breakfast In America (Deluxe Edition)
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #726 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 07:40:38 AM »

The Beatles - Help,Rubber Soul,Revolver,Sgt. Pepper... ต่อเนื่องกัน
The Bee Gees - Mythology ฟัง แผ่น Andy ก่อน เพราะคิดถึงที่สุด ตามด้วยแผ่น Barry จนจบและ Robin ไป 7-8 เพลง เดี๋ยวต่อแผ่น Maurice บ่ายนี้

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #727 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 06:38:46 PM »

Neil Young - Arc

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #728 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010 | 10:08:22 AM »

The Who - Who's Next (Deluxe Edition)

« ตอบ #729 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010 | 06:29:36 PM »

Dave Mason - Let It Flow เสียงคีย์บอร์ดกับ แบ๊คกราวด์คอรัส เป็นเอกลักษณ์มาก

« ตอบ #730 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010 | 10:41:39 AM »

Whitesnake - Slip Of The Tongue ชุดนี้ Coverdale ร้องใช่ไหมครับ เสียงหนุ่ม ทรงพลังดี แผ่นซีดีญี่ปุ่นบันทึกเสียงได้ดีมาก ยิ้มกว้างๆ

undeaʇh
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #731 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010 | 11:00:18 AM »

TOTO : IV
MR.BIG : LEARN INTO IT
Y & T : BLACK TIGER

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #732 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010 | 01:03:04 PM »

Santana - Live at the Fillmore '68
Quicksilver Messenger Service - Happy Trails

« ตอบ #733 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 | 12:17:48 PM »

Billy Preston - The Kids & Me เพิ่งเคยฟังงานของเขาเอง สนุกดีเหมือนกันครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #734 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 | 02:10:29 PM »

Whitesnake - Slip Of The Tongue ชุดนี้ Coverdale ร้องใช่ไหมครับ เสียงหนุ่ม ทรงพลังดี แผ่นซีดีญี่ปุ่นบันทึกเสียงได้ดีมาก ยิ้มกว้างๆ

อย่างนี้น่าจะชอบชุดก่อนหน้านี้คือ Whitesnake (1987) อีกอัลบั้มนึงนะครับ   ยิ้มเท่ห์
...ลองไปหามากระแทกรูหูดูอีกซักหน่อย...น่าจะดีนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 47 48 [49] 50 51 ... 71
พิมพ์