เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 พฤษภาคม 2024 | 01:07:51 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You LikeDVD เกี่ยวกับดนตรีที่ท่านดูภายในสัปดาห์นี้(ไม่รู้จะตั้งกระทู้นี้ที่ห้องไหน)
หน้า: 1 ... 82 83 [84] 85 86 ... 135
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DVD เกี่ยวกับดนตรีที่ท่านดูภายในสัปดาห์นี้(ไม่รู้จะตั้งกระทู้นี้ที่ห้องไหน)  (อ่าน 619946 ครั้ง)
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1245 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 07:47:38 AM »

Kenny & Dolly - Real Love  เป็นconcert ที่คนดูมีอารมณ์ร่วมกับการแสดงมากๆ ดูแล้วมีความสุข
The best of Glen Campbell สมัย 70's ล้วนๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1246 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 12:22:30 PM »

Rush - 2112/Moving Pictures
Metallica - A Week & A Half In London  (ขอบคุณ คุณJKNoremorse ครับ)
Metallica - Rock & Roll Hall of Fame 2006 (ขอบคุณ คุณJKNoremorse ครับ)

พี่โป่งครับ
ขอ comment พี่สามตัวด้านบนหน่อยสิครับ  ยิ้ม
喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #1247 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 01:36:43 PM »

King Crimson - Deja Vrooom
King Crimson - Three of a Perfect Pair

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2011 | 01:06:04 AM โดย G^iant R^obot » บันทึกการเข้า

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #1248 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 06:32:29 AM »

Metallica - A Week & A Half In London  (ขอบคุณ คุณJKNoremorse ครับ)
Metallica - Rock & Roll Hall of Fame 2006 (ขอบคุณ คุณJKNoremorse ครับ)

พี่โป่งครับ
ขอ comment พี่สามตัวด้านบนหน่อยสิครับ  ยิ้ม

Rush - 2112/Moving Pictures  ผมว่าคนที่ชอบดีวีดี Beyond The Lighted Stage น่าจะถูกใจกับผลงานชุดนี้ เพราะว่ามี
รายละเอียดเพิ่มขึ้นจากการให้สัมภาษณ์ซึ่งผมคิดว่าเป็นการบันทึกเสียงและภาพหนเดียวกันโดยเฉพาะกับ Neil Peart ดูๆ
ไปน่าจะเป็นหนึ่งใน Special Features ของดีวีดีที่ผมเอ่ยข้างต้นนะครับ

แต่ไม่เป็นไรเพราะว่า BTLS บรรจุดีวีดีไว้แล้วถึง 2 แผ่นถ้าเพิ่มไปอีก 1 แผ่นมันจะมากเกินไปแน่ๆ ทำแยกออกมาก็ดีแล้ว
และผมก็ enjoy watching เรื่องราวของคณะ Rush อย่างอิ่มหนำสำราญจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

Metallica - A Week & A Half In London คงต้องเป็น แฟนพันธุ์แท้ ถึงจะเพลิดเพลินกับกิจวัตรประจำวันของสมาชิกทุกคน
ของคณะเม็ดในตอนนั้น สำหรับผมเองแม้จะเป็นแฟนที่กลายพันธุ์ไปแล้ว แต่ก็ยังประทับใจและอยากติดตามผลงานของพวก
เค้าในนามคณะ Metallica อยู่เสมอ

คงไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมดีวีดีชุดนี้จึงมีขายให้เฉพาะสมาชิกแฟนคลับ แต่สำหรับผมมันค่อนข้างพิเศษเพราะว่าคุณJKNoremorse
ไรท์มาให้ฟรีๆ เพราะรู้ว่าผมได้ไปสัมผัสกับบรรยากาศของจริงเมื่อครั้งพวกเม็ดมันไปเหยียบเวทีของ Donington Park มาแล้ว
ก็เลยอยากให้ผมได้เก็บไว้ทบทวนความจำ ต้องขอขอบคุณมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ  ยิ้ม

Metallica - Rock & Roll Hall of Fame 2006  ผมไม่เคยดูมาก่อนเลยสำหรับการสดุดีดนตรีของคณะ Black Sabbath ซึ่งคณะ
Metallica ได้รับเชิญให้เป็นผู้มอบรางวัล และเล่นเพลง cover ของ "ผู้หนักแน่นดุจภูผาถล่มทะลาย" ถึง 2 เพลงด้วยกัน ภาพคม
ชัดดีมากเพราะมีการถ่ายทอดสดหรืออัดเทปมาออกอากาศด้วย  ยิงฟันยิ้ม

ตามความเห็นของผมคณะ Metallica เล่นเพลง Hole In The Sky กับ Iron Man ได้ดีพอใช้ แต่น่าจะได้ดีกว่านี้ ซึ่งผมว่าพวกเค้า
คงซ้อมกันไม่กี่ครั้งจึงไม่ "เพอร์เฟค" สำหรับการแสดงในคืนนั้น  ยิ้มเท่ห์

นี่ผมไม่ได้บอกว่าเล่นไม่ดีนะครับ "มันส์" ทีเดียวแหละถ้าไม่คิดลึกอย่างผม   ยิ้มกว้างๆ

อีกอย่างที่ผมเสียดายก็คือ พอดีคุณJKNoremorse อัดรายการให้ผมมาไม่จบครับ พอทางคณะเม็ดแสดงสดหมดก็จบเสียแล้ว
อันที่จริงรายการยังมีต่ออีก แต่ผมอดดูครับ ก็เลยเหมือนทำอะไรไม่ค่อยเสร็จสมบูรณ์  เศร้า

สำหรับดีวีดีบู้ทเล็ค Donington ยังไม่ได้ดูเลยครับ แต่แอบเปิดแพลมๆ นิดหน่อยไม่กี่นาที เอาไว้ถ้าได้ชมคอนเสิร์ตเสร็จจะเข้ากระทู้
มาบอกกล่าวกันอีกนะครับ ขอขอบคุณ คุณJKNoremorse อีกทีนึงครับ  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2010 | 06:36:08 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1249 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 08:39:55 AM »

The Runaways - Live in Japan

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1250 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 09:19:33 PM »

Metallica - A Week & A Half In London  (ขอบคุณ คุณJKNoremorse ครับ)

พี่โป่งครับ
ขอ comment พี่สามตัวด้านบนหน่อยสิครับ  ยิ้ม

Rush - 2112/Moving Pictures  ผมว่าคนที่ชอบดีวีดี Beyond The Lighted Stage น่าจะถูกใจกับผลงานชุดนี้ เพราะว่ามี
รายละเอียดเพิ่มขึ้นจากการให้สัมภาษณ์ซึ่งผมคิดว่าเป็นการบันทึกเสียงและภาพหนเดียวกันโดยเฉพาะกับ Neil Peart ดูๆ
ไปน่าจะเป็นหนึ่งใน Special Features ของดีวีดีที่ผมเอ่ยข้างต้นนะครับ

แต่ไม่เป็นไรเพราะว่า BTLS บรรจุดีวีดีไว้แล้วถึง 2 แผ่นถ้าเพิ่มไปอีก 1 แผ่นมันจะมากเกินไปแน่ๆ ทำแยกออกมาก็ดีแล้ว
และผมก็ enjoy watching เรื่องราวของคณะ Rush อย่างอิ่มหนำสำราญจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

Metallica - A Week & A Half In London คงต้องเป็น แฟนพันธุ์แท้ ถึงจะเพลิดเพลินกับกิจวัตรประจำวันของสมาชิกทุกคน
ของคณะเม็ดในตอนนั้น สำหรับผมเองแม้จะเป็นแฟนที่กลายพันธุ์ไปแล้ว แต่ก็ยังประทับใจและอยากติดตามผลงานของพวก
เค้าในนามคณะ Metallica อยู่เสมอ

คงไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมดีวีดีชุดนี้จึงมีขายให้เฉพาะสมาชิกแฟนคลับ แต่สำหรับผมมันค่อนข้างพิเศษเพราะว่าคุณJKNoremorse
ไรท์มาให้ฟรีๆ เพราะรู้ว่าผมได้ไปสัมผัสกับบรรยากาศของจริงเมื่อครั้งพวกเม็ดมันไปเหยียบเวทีของ Donington Park มาแล้ว
ก็เลยอยากให้ผมได้เก็บไว้ทบทวนความจำ ต้องขอขอบคุณมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ  ยิ้ม

Metallica - Rock & Roll Hall of Fame 2006  ผมไม่เคยดูมาก่อนเลยสำหรับการสดุดีดนตรีของคณะ Black Sabbath ซึ่งคณะ
Metallica ได้รับเชิญให้เป็นผู้มอบรางวัล และเล่นเพลง cover ของ "ผู้หนักแน่นดุจภูผาถล่มทะลาย" ถึง 2 เพลงด้วยกัน ภาพคม
ชัดดีมากเพราะมีการถ่ายทอดสดหรืออัดเทปมาออกอากาศด้วย  ยิงฟันยิ้ม

ตามความเห็นของผมคณะ Metallica เล่นเพลง Hole In The Sky กับ Iron Man ได้ดีพอใช้ แต่น่าจะได้ดีกว่านี้ ซึ่งผมว่าพวกเค้า
คงซ้อมกันไม่กี่ครั้งจึงไม่ "เพอร์เฟค" สำหรับการแสดงในคืนนั้น  ยิ้มเท่ห์

นี่ผมไม่ได้บอกว่าเล่นไม่ดีนะครับ "มันส์" ทีเดียวแหละถ้าไม่คิดลึกอย่างผม   ยิ้มกว้างๆ

อีกอย่างที่ผมเสียดายก็คือ พอดีคุณJKNoremorse อัดรายการให้ผมมาไม่จบครับ พอทางคณะเม็ดแสดงสดหมดก็จบเสียแล้ว
อันที่จริงรายการยังมีต่ออีก แต่ผมอดดูครับ ก็เลยเหมือนทำอะไรไม่ค่อยเสร็จสมบูรณ์  เศร้า

สำหรับดีวีดีบู้ทเล็ค Donington ยังไม่ได้ดูเลยครับ แต่แอบเปิดแพลมๆ นิดหน่อยไม่กี่นาที เอาไว้ถ้าได้ชมคอนเสิร์ตเสร็จจะเข้ากระทู้
มาบอกกล่าวกันอีกนะครับ ขอขอบคุณ คุณJKNoremorse อีกทีนึงครับ  เจ๋ง

ขอบคุณนะครับพี่  ยิงฟันยิ้ม
รายการ Rock N' Roll Hall of Fame Black Sabbath นั่น ผมได้มาแค่น้นเลยครับ อยากได้แบบ Full Show เหมือนกัน  ลังเล
dr. buska

« ตอบ #1251 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010 | 10:46:09 PM »

Joan Baez
Arena Civica Di Milano, Italy, 1970

Farewell, Angelina
Love Is Just A Four Letter Word
Joe Hill
Donna Donna
Tennessee Waltz
There But For Fortune
C'era Un Ragazzo Che Come Ma Amava i Beatles e i Rolling Stones

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #1252 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 | 10:31:08 AM »

เทศกาลดนตรี Ozzfest 1999 ที่มีพี่บักเก็ดเฮดไปแจมนิดหน่อย มันส์ดี เสียดายจอภาพแคบไป ฯ

TRON

« ตอบ #1253 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010 | 10:28:03 AM »

Art Garfunkel - Across America
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1254 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010 | 03:02:21 PM »

camel footage

"Great!"

ขอบคุณพี่ตั๊มครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
dr. buska

« ตอบ #1255 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010 | 04:46:55 PM »

panyarak

« ตอบ #1256 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 | 06:56:17 AM »

Jane's Addiction - Live Voodoo

Fog
Blade Runner

« ตอบ #1257 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 | 10:51:58 AM »

Steven Wilson - Insurgentes DVD
โดยเฉพาะ Bass Communion/Pig ในแผ่นสองนี่น่ากลัวสุดๆ ออกแนวฟิล์มนัวร์ สมกับที่เป็นการกำกับของ Lasse Hoile จริงๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #1258 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010 | 07:32:44 AM »

Slipknot - Live At Download : {sic}nesses
panyarak

« ตอบ #1259 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 06:16:22 AM »

Opeth - In Live Concert at the Royal Albert Hall

หน้า: 1 ... 82 83 [84] 85 86 ... 135
พิมพ์