เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 11:41:33 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameเปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 16
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู  (อ่าน 119670 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #180 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 01:33:03 PM »

เสียดายเมื่อวานไม่ได้ไปครับ เหนื่อยมากช่วงสองอาทิตน์นี้ทำงานไม่มีวันหยุดเลยอยากพักสักหน่อย ไม่งั้นต้องแจมแน่ๆ  ยิ้มกว้างๆ
พอไม่ได้ไป เลยมีโอกาสได้ดูบทสัมภาษณ์ออกทีวีครั้งสุดท้ายก่อนเสียชีวิต 6 วันของคุณเล็ก วงศ์สว่างตอนดึกๆพอดี
ทางรายการแทบปรับสคริปต์ไม่ทันเลยทีเดียว เพราะต้องเรียบเรียงเนื้อหาใหม่หมดและทำสัมภาษณ์บุคคลที่เกี่ยวข้องเพิ่มหลังจากเสียชีวิต

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #181 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 01:35:25 PM »

เสียดายเมื่อวานไม่ได้ไปครับ เหนื่อยมากช่วงสองอาทิตน์นี้ทำงานไม่มีวันหยุดเลยอยากพักสักหน่อย ไม่งั้นต้องแจมแน่ๆ  ยิ้มกว้างๆ
พอไม่ได้ไป เลยมีโอกาสได้ดูบทสัมภาษณ์ออกทีวีครั้งสุดท้ายก่อนเสียชีวิต 6 วันของคุณเล็ก วงศ์สว่างตอนดึกๆพอดี
ทางรายการแทบปรับสคริปต์ไม่ทันเลยทีเดียว เพราะต้องเรียบเรียงเนื้อหาใหม่หมดและทำสัมภาษณ์บุคคลที่เกี่ยวข้องเพิ่มหลังจากเสียชีวิต

ผมอาจเป็นคนแปลกก็ได้ที่พักผ่อนด้วยการสังสรรค์แทนครับ มันครื้นเครงดี แล้วทำให้หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #182 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 04:57:17 PM »

ขอบคุณพี่โป่งและพี่ผีสำหรับแผ่นแจกมากมายครับ ยังไม่ได้เปิดดูเลย เพราะต้องออกไปทำธุระแต่เช้า พรุ่งนี้ก็ต้องตื่นตี 4 ไปทอดกฐินที่ประจวบฯ เสียดายมากที่ไม่ได้พบกับเจ้าของรายการ Top Teen Talent

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #183 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 08:16:47 PM »

เอารูปคุณวิฑูรย์ วทัญญู ลงให้ดูกันหน่อยเดี๋ยวหาว่าโม้ เหมือนเดิมครับพี่แกไม่ให้ถ่ายรูปครับนี่ผมแอบถ่ายด้านหลังมาให้ดูกัน
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #184 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 12:02:05 AM »

งานนี้ "ของจริง" ครับ ไม่ได้โม้ แน่นอน พี่วิฑูร วทัญญู ได้มาปรากฎตัวอย่างไม่คาดคิด ทำให้พวกปีศาจสุราทั้งหลายต่างพากัน "คึกคักยามดึก" ด้วยความดีใจ แต่เสียดายที่คุณ panyarak และโปโลตูนได้กลับไปก่อนหน้านั้นประมาณครึ่งชั่วโมง ไม่เช่นนั้นทั้งสองท่านก็คงจะได้เจอและพูดคุยกับนักจัดรายการผู้ยิ่งใหญ่ท่านนี้แน่นอน

ผมจะทยอยเอารูปที่อยู่ในกล้องของผมลงให้ดูบรรยากาศงานมีทติ้งกลุ่มย่อย ซึ่งอาจถือได้ว่าเป็นการพบปะกันของเหล่าสมาชิก ThaiProg รุ่นสว. ทั้งหลาย ไม่ว่าจะเป็นพี่ Pong-Wanchai, ท่านผีเพลง (ซึ่งผมเจอเป็นคนแรกที่โต๊ะ), คุณโปโลตูน, คุณ panyarak, คุณอั๋น501, คุณอาโนลด์ เลย์น และเป็นการโคจรมาพบกันครั้งสำคัญระหว่างพี่วิฑูรกับน้อง ๆ ที่ยังนั่งดื่มกินกันอยู่ในค่ำคืนยามดึกของวันที่ 5 พ.ย. 2553

นอกจากนี้ ผมกำลังทำรายงานบันทึกบทสัมภาษณ์พี่วิฑูร วทัญญู อย่างสั้น ๆ เพื่อเป็นของกำนัลแด่แฟนานุแฟนของนักจัดรายการวิทยุผู้ยิ่งใหญ่คนหนึ่งของฟากฟ้าเมืองไทยท่านนี้ ขอได้โปรดติดตามต่อไป แต่ตอนนี้ ขออนุญาตไปอาบน้ำให้สบายเนื้อสบายตัวเสียก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม

สังเกตว่าแก้วจะไม่เคยห่างมือของพี่ Pong-Wanchai เลยครับ -- สุดยอดจริง ๆ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #185 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 12:16:56 AM »

ประชันความหล่อระหว่างหนุ่มอวบอึ๋มกับหนุ่มสเลนเดอร์ (ดูเอาเองว่าใครเป็นใคร)

สามหนุ่ม (ใหญ่) สามมุม

ขอกอดคุณอั๋น501ให้หายคิดถึงซะทีเถอะน่า ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #186 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 12:32:29 AM »

Pong-Wanchai: "หา? ว่าไงนะ? บอกว่ากินเหล้าอยู่กับคุณอาโนลด์ฯ คนที่เคยไปกินด้วยกันบ่อย ๆ น่ะ เอ๊... เธอนี่เซ้าซี้จริง ๆ จะซักไปถึงไหนนะ เสียเวลากินเหล้า ฯลฯ"
(ส่วนคนขวานี่ก็ ดื่มเอ๊า ดื่มเอา ไม่ช่วยพี่ใหญ่เค้าเคลียร์เลย พับผ่าสิ) ยิงฟันยิ้ม

Arnold Layne: "พี่ เบียร์จะหมดแล้ว เอาไงดีครับ?" ยิงฟันยิ้ม

อั๋น501: "เฮ้ย เคลียร์ดี ๆ นะโว้ยโป่ง" ยิงฟันยิ้ม
Pong-Wanchai: "เออน่ะ กูรู้แล้ว มึงนี่ยุ่งจริง กำลังหน้าสิ่วหน้าขวาน" โกรธ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010 | 08:20:31 AM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #187 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 04:55:44 AM »

เซ็ง... เครียด... กินเบียร์ ยิงฟันยิ้ม

Pong-Wanchai: "เซ็งจังว่ะ เหงี่ยม" (ซดเบียร์แก้เซ็ง) เศร้า
Arnold Layne: "แหะ แหะ เรื่องนี้ผมไม่เกี่ยวนะครับ พี่ไปเคลียร์กันเอง" ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010 | 08:24:50 AM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #188 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 01:02:19 PM »

สองหนุ่มนี่เค้ากุ๊กกิ๊กอะไรกัน?

« ตอบ #189 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 01:11:13 PM »

คำถาม ฝากพี่โป่งไปถามคุณวิฑูรฯ ครับ
- หากได้กลับมาจัดรายการ Top Teen Talent อีกในปัจจุบัน จะใช้เพลง Hoedown เป็นเพลงเปิดรายการ หรือใช้เพลงอื่น
- นิตยสาร Top Teen Talent ออกมากี่ฉบ้บ (ผมไม่เคยได้ซื้อตามร้านหนังสือเลย เคยได้มาเล่มนึง ตอนที่เลิกผลิตแล้ว แต่คุณวิฑูรฯ แจกให้แฟนรายการที่เขียนไปขอ) และเคยแถมซิงเกิ้ลทำเอง เพลงอะไรบ้าง (ผมมีแต่ที่เป็นปก Mott the Hoople อยู่แผ่นเดียว)

(ถ้านึกออกจะมาเติมอีกครับ)
ขอตอบข้อแรกแทนพี่โป่ง เนื่องจากผมได้สอบถามพี่วิฑูรให้แล้วครับ (อ่านบทสัมภาษณ์ได้ในกระทู้ "เปิดใจ วิฑูร วทัญญู สเปเชี่ยล")
พี่วิฑูรบอกว่าถ้ากลับมาจัดรายการอีก ก็จะใช้ Hoedown เป็นเพลงจิงเกิ้ลเปิดรายการเหมือนเดิมครับ
น่าเสียดายมากที่คุณ panyarak กลับไปแล้วได้สักครึ่งชั่วโมง พี่วิฑูรก็มาปรากฎตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2010 | 01:14:22 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #190 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 01:30:01 PM »

ผมลืมบอกไปว่า หลังจากที่แยกย้ายกันกลับเมื่อประมาณเวลาตีหนึ่งกว่าๆ แล้ว พี่วิทูร ได้นั่งรถไปกับผมเพื่อรับประทาน
ก๋วยเตี๋ยวไก่ หน้าปากซอย พระรามเก้า 17 ด้วย

ร้านนี้ ท่านผีฯ และ คุณอาร์โนลด์ เคยไปมาแล้วในครั้งก่อนที่ได้นัดเจอกัน พี่วิทูร ก็เหมือนเดิมล่ะครับ คุยกับเจ้าของร้าน
ขณะที่ลวกเส้นก๋วยเตี๋ยว ตั้งแต่ต้น จนหมดชามแล้วยังนั่งคุยกันไม่จบ ผมเองก็ผสมโรงไปด้วยเพราะสนิทกันเพราะว่าเป็น
เจ้าประจำก่อนจะกลับบ้านนอนทุกครั้งที่ออกข้างนอก

ก่อนจะแวะร้านก๋วยเตี๋ยวไก่ผมกับพี่วิทูรได้ไปเคาะบ้านเพื่อนคนนึงที่อยู่ใกล้ๆ กันแถวหน้าปากซอย อ.อ.น. ที่ชื่อว่า
แคทเธอรีน่า แต่ปรากฏว่ามันคงดึกไปหน่อย ก็เลยไม่มีใครมาเปิดประตูรวมทั้งรับโทรศัพท์ด้วย สงสัยคงจะเพิ่งหลับ
เลยปลุกไม่ตื่น เพราะฉะนั้นเลยอด "คึกคักยามค่ำคืน" กันต่อ เป็นอันต้องปิดท้ายด้วยการทานอะไรที่ร้อนๆ แทน

เวลาที่แยกย้ายกันกับพี่วิทูรคงจะประมาณตีสองกว่าๆ ครับ ถือว่าสิ้นสุดการท่องราตรีอันไม่ค่อยยาวนานของค่ำคืนวันที่ 5
พฤศจิกายน...จนกว่าจะพบกันใหม่อีกครั้ง   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2010 | 01:53:26 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #191 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 01:42:03 PM »

นั่งตามอ่านมารู้สีึกถึงความสุขและความผูกพันธ์ได้เป็นอย่างดีครับ ดีใจแทนคุณปีศาจและท่านอื่นๆ ถ้าเป็นผมเจอคงไม่รู้สึกอะไรขนาดนี้ เพราะผมไม่ได้เป็นแฟนรายการวิทยุของแกมาก่อน แต่พี่ชายคนโตผมตามฟังทั้งพี่โป่งและพี่วิฑูรย์มาตลอด ถ้าแกได้มาเจอคงมีความสุขมากเช่นกัน

« ตอบ #192 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 01:46:26 PM »

นั่งตามอ่านมารู้สีึกถึงความสุขและความผูกพันธ์ได้เป็นอย่างดีครับ ดีใจแทนคุณปีศาจและท่านอื่นๆ ถ้าเป็นผมเจอคงไม่รู้สึกอะไรขนาดนี้ เพราะผมไม่ได้เป็นแฟนรายการวิทยุของแกมาก่อน แต่พี่ชายคนโตผมตามฟังทั้งพี่โป่งและพี่วิฑูรย์มาตลอด ถ้าแกได้มาเจอคงมีความสุขมากเช่นกัน

วันหน้ายังมีโอกาสเสมอครับ เชิญพี่ชายคุณTRON มาร่วมสนทนากันได้เลย  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #193 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 02:01:37 PM »

วันหน้ายังมีโอกาสเสมอครับ เชิญพี่ชายคุณTRON มาร่วมสนทนากันได้เลย  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณมากครับพี่โป่ง ไว้จะลองถามดูครับว่าแกจะมาไหวหรือเปล่า เพราะสุขภาพแกไ่ม่ค่อยแข็งแรงไปไหนมาไหนลำบากนิดหน่อย
TRON

« ตอบ #194 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 02:34:52 PM »

เพิ่งคุยกัยพี่ชายมาเขาบอกว่าฟังรายการพี่วิฑูรย์คลื่น FM 93 Top Teen Talent ตั้งแต่สมัยเด็กๆเลย ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 16
พิมพ์