เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149743 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

24 พฤษภาคม 2024 | 03:14:26 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameเปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 16
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู  (อ่าน 119839 ครั้ง)
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #105 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 05:27:38 PM »

ขอด้วยอีกคน ขอบคุณครับ

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #106 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 | 10:37:01 AM »

เมื่อวานนี้ (วันศุกร์) ผมนั่งรับประทานอาหารกับเพื่อนที่ร้าน "อร่อยแน่นอน" บนถนนพระรามเก้า หัวมุมทางเข้าซึ่งทะลุ
ไปยังศูนย์วัฒนธรรมได้...

ปรากฏว่ามีเรื่อง เซอร์ไพร้ส์ ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เดี๋ยวพอมีเวลาเหมาะๆ คุณอาร์โนลด์ คงจะเข้ากระทู้มาเล่าให้ฟังกันแน่นอน กรุณารอสักครู่  ยิ้มเท่ห์
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #107 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 | 01:41:55 PM »

เสียดายครับพี่
เมื่อวานนี้
ร่างกาย เช็ค
จิตใจ เช็ค
แต่บังเอิญต้องดูแลงานบ้าน (ซักผ้า รีดผ้า อาบน้ำลูก..)
เลยอดพบกับบุคคลในตำนานท่านนี้
หวังว่า โอกาสดีๆหยั่งนี้ คงไม่ได้มีหนเดียวหรอกนะครับ  ร้องไห้ ร้องไห้

« ตอบ #108 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010 | 12:05:54 PM »

ผมเองจำไม่ได้ว่าคุยอะไร เพราะพอตื่นขึ้นมาก็ลืมหมดแล้ว ความจำไม่ค่อยดี แต่ว่า คุณอาร์โนลด์ คงพอจำได้ (มั้งครับ?)
แล้วได้ขออนุญาติ "แชะ" รูปมาลงในเว็ปด้วย เพราะว่ารูปที่ผมนำไปให้ดูซึ่งถ่ายครั้งที่แล้วนั้นไม่สามารถนำมาลงได้ คือ
ไม่ได้รับอนุญาติครับ ไม่ผ่าน กปว...เดี๋ยวจะโดนปรับ   ยิ้มกว้างๆ

วันจันทร์คุณอาร์โนลด์คงจะเข้ามาในเว็ปและเล่าให้ฟังกันถ้วนหน้าครับ  ยิ้ม
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #109 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 | 01:06:31 PM »

ผมเองก็จำอะไรไม่ค่อยได้เหมือนกันครับ   ยิงฟันยิ้ม สงสัยต้องโทรไปถามคุณวิฑูรย์ ว่าเราคุยอะไรกันมั่งซะแล้วครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ได้ถ่ายรูปร่วมกันไว้ด้วย แต่พอดีผมแกยาวไปหน่อย อาจจะเห็นหน้าแกไม่ชัดครับ  ขยิบตา

แกคุยสนุกครับ ไม่ถือตัว ส่วนใหญ่จะคุยถึงเรื่องเก่าๆบ้าง นินทาคนอื่นบ้าง  และก็เรื่องเกี่ยวกับ web Thaiprog แห่งนี้ ยิงฟันยิ้ม
ได้ถือโอกาสชักชวนแกมาร่วมงาน meeting ของชาว Thaiprog ด้วย แต่ไม่ทราบว่าแกจะว่างพอดีหรือเปล่าครับ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

« ตอบ #110 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 | 02:28:20 PM »

ว้าว... อย่างเมพจริงๆ 555+

คิดถึงเสียงเท่ห์ๆ ของแกจังครับ  ยิงฟันยิ้ม

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #111 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 | 02:38:22 PM »

ผมเองก็จำอะไรไม่ค่อยได้เหมือนกันครับ   ยิงฟันยิ้ม สงสัยต้องโทรไปถามคุณวิฑูรย์ ว่าเราคุยอะไรกันมั่งซะแล้วครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ได้ถ่ายรูปร่วมกันไว้ด้วย แต่พอดีผมแกยาวไปหน่อย อาจจะเห็นหน้าแกไม่ชัดครับ  ขยิบตา

แกคุยสนุกครับ ไม่ถือตัว ส่วนใหญ่จะคุยถึงเรื่องเก่าๆบ้าง นินทาคนอื่นบ้าง  และก็เรื่องเกี่ยวกับ web Thaiprog แห่งนี้ ยิงฟันยิ้ม
ได้ถือโอกาสชักชวนแกมาร่วมงาน meeting ของชาว Thaiprog ด้วย แต่ไม่ทราบว่าแกจะว่างพอดีหรือเปล่าครับ  ยิ้มกว้างๆ
ดูเหมือนคุณวิฑูรย์จะไว้ผมทรงเดิมดังเช่นที่ผมเคยเห็นในภาพถ่ายขาวดำซึ่งลงในนิตยสารดนตรีสมัยก่อนโน้นราว ๆ เกือบสามสิบปีมาแล้วครับ
อั๋น501

« ตอบ #112 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 | 02:49:51 PM »

คุณวิฑูรย์  คนขวามือใช่ไหมครับหน้าตาเหมือนคนเมาเลยครับ

« ตอบ #113 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 | 03:23:04 PM »

เดี๋ยวอาจจะมีคนสงสัยว่าคุณอาร์โนลด์นำภาพมาตัดต่อ ผมขอยืนยันและนั่งยันว่าคืนวันนั้นพี่วิทูรมาร่วมวงกับเราด้วยจริงๆ ครับ
นานๆ ถึงจะโผล่มาทีเพราะว่าแกไม่ค่อยชอบอยู่กับคนเยอะถ้าเผื่อไม่สนิทกันจริงๆ

ผมนำรูปถ่ายก่อนหน้าอาทิตย์นึงมาให้แกดูว่าลงได้มั้ย แต่พี่วิทูรให้ถ่ายใหม่เลยครับ ผลสรุปก็ได้ออกมาอย่างที่เห็น  เจ๋ง

พี่โก้เพื่อนของผมโชคดีเพราะเจอแกหลายครั้งแล้วครับ ส่วนคุณอาร์โนลด์เป็นครั้งแรก จำได้ว่าถามแกเรื่องเพลงเมดเลย์วง
Uriah Heep ของคณะ The Fox ผู้ห้าวหาญ แล้วผมก็ลืมไปแล้วว่าคำตอบเป็นอย่างไร แต่ว่าผมมีเทปโครเมี่ยมที่ส่งให้พี่วิทูร
อัดจากเทปรีลมาสเตอร์ให้โดยตรง ซึ่งถ้ามีเวลาจะสแกนมาลงให้ดูครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

« ตอบ #114 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 | 03:56:22 PM »

เข้าใจว่า วันนั้น คงซัดเหล้าขวดนี้
เลยทำให้ แต่ละคน จำอะไร ไม่ค่อยได้
น่าจ๋งจ๋าน

บอกแล้ว ว่าอย่าฝืนสังขารนะทั่นส.ว. 555+

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #115 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 08:05:30 AM »

ผมเองก็จำอะไรไม่ค่อยได้เหมือนกันครับ   ยิงฟันยิ้ม สงสัยต้องโทรไปถามคุณวิฑูรย์ ว่าเราคุยอะไรกันมั่งซะแล้วครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ได้ถ่ายรูปร่วมกันไว้ด้วย แต่พอดีผมแกยาวไปหน่อย อาจจะเห็นหน้าแกไม่ชัดครับ  ขยิบตา

แกคุยสนุกครับ ไม่ถือตัว ส่วนใหญ่จะคุยถึงเรื่องเก่าๆบ้าง นินทาคนอื่นบ้าง  และก็เรื่องเกี่ยวกับ web Thaiprog แห่งนี้ ยิงฟันยิ้ม
ได้ถือโอกาสชักชวนแกมาร่วมงาน meeting ของชาว Thaiprog ด้วย แต่ไม่ทราบว่าแกจะว่างพอดีหรือเปล่าครับ  ยิ้มกว้างๆ
คุณอาโนลด์ฯได้ถามคุณวิฑูรย์ถึงคุณสุทธิณาดา โลกวัฒน์ ดีเจที่เคยจัด Top Teen Talent ร่วมกับคุณวิฑูรย์บ้างไหมครับ? แต่ก่อนผมชอบฟังเสียงที่แหลมเล็กและใสเย็นของเธอครับ

« ตอบ #116 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 12:26:09 PM »

ผมไปค้นเทป cassette ที่พี่วิทูรเคยอัดมาให้ผมจนเจอ เลยสแกนรูปมาให้ทุกท่านที่สนใจได้ดูกันครับ...

ที่เห็นทั้งหมดเป็น ลายมือ ของคุณวิทูร วทัญญู ที่เขียนกำกับไว้ โดยมีรายละเอียดพร้อมลายเซ็นต์และลงวันที่ไว้เป็นหลักฐานด้วย
ซึ่งผมนึกว่าได้มาเมื่อไม่นานมานี้ แต่พอดูอีกทีปรากฏว่าเป็นปี พ.ศ. 2547 โน่นเลยครับ รวมแล้วประมาณ 6 ปีผ่านมา ไม่น่าเชื่อจริงๆ  ตกใจ

« ตอบ #117 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 12:36:34 PM »

ผมได้ทำการบันทึกเสียงลงแผ่น CD-R เรียบร้อยแล้ว และได้ให้แผ่นพี่วิทูร ไปหนึ่งก็อป แต่ได้โดน กำชับ (ไม่ได้บังคับ) ว่า ห้ามอัด
ไปแจกจ่ายใครที่ไหนโดยเด็ดขาด ก็เลยหมดโอกาสไรท์ให้สมาชิกในเว็ปนี้หรือแม้แต่คนอื่นๆ อีก เพราะไม่อยากผิดกฏข้อบังคับและ
สัญญาที่ผมให้ไว้กับ คุณวิทูร วทัญญู ครับ  ลังเล  รูดซิบปาก  ลังเล  รูดซิบปาก

ถ้าอยากฟังต้องหาแผ่นเสียงชุดนี้มาเปิดกันเองที่บ้านเป็นการแก้ขัด...

เลเบิ้ลแผ่นเสียงมีภาพด้านหลังของพี่วิทูรติดมาด้วย คล้ายกับที่เจอ ตัวจริง เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

รายละเอียดคงจะอ่านกันได้เพราะรูปใหญ่พอสมควร ส่วนเรื่องเพลง เม็ดเล่ย์ยูไรฮีพ เห็นคุณอาร์โนลด์ บอกว่าเคยอัดจากวิทยุเก็บเอาไว้ ส่วนผม
เคยเอาไปเปิดออกอากาศแล้ว 2 ครั้งครับ ถ้าใครพลาดก็เสียใจด้วยเพราะว่าเพลงนี้เดิมทีตั้งใจจะปั้มแผ่นออกมาขายแต่ตอนหลังยกเลิกไปครับก็
เลยหาไม่ได้จากที่ไหนนอกจากต้องถาม คุณวิทูร วทัญญู คนเดียวครับ  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤศจิกายน 2010 | 12:40:40 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #118 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 12:47:26 PM »

เข้าใจว่า วันนั้น คงซัดเหล้าขวดนี้
เลยทำให้ แต่ละคน จำอะไร ไม่ค่อยได้
น่าจ๋งจ๋าน

บอกแล้ว ว่าอย่าฝืนสังขารนะทั่นส.ว. 555+

ยี่ห้อ "พ่อโขง" ผมว่ายัง "แรง" น้อยกว่า "แม่โขง" นะครับ   รูดซิบปาก

หรือว่ามีใครจะคัดค้านบ้าง ?   ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #119 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 12:50:09 PM »

คุณวิฑูรย์  คนขวามือใช่ไหมครับหน้าตาเหมือนคนเมาเลยครับ

คนไม่เคยเมาเห็นแล้วจะรู้ได้ยังงัยครับว่าใครเมาหรือไม่เมา  ลังเล

ไม่มีประสพการณ์ไม่น่าจะเดาได้...ของอย่างนี้ไม่มีในตำรานะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 16
พิมพ์