เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 10:54:23 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameเปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 16
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู  (อ่าน 119792 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #120 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 12:59:00 PM »

ผมเคยบอกว่าให้ท่านสมาชิกที่ต้องการถาม คุณวิทูร วทัญญู เรื่องอะไรก็ได้ให้ลงรายละเอียดมาในกระทู้นี้ แล้วผมจะอาสาไปหา
คำตอบมาให้แต่ไม่มีใครถามมาก็เลยไม่ค่อยมีอะไรจะคุยในคืนวันนั้นครับ  คุณอาร์โนลด์บอกว่าแกคุยไม่เก่ง (เหมือนผม) เราทั้ง
สองก็เลย "ชน" กันอย่างเดียว ไม่เหลียวแลใคร นอกเหนือจากเด็กเสิร์พ ที่ชื่อว่า น้องแพม กับ น้องเดียร์  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น

เอาเป็นว่าใครมีข้อสงสัยในใจอยากคุยกับ คุณวิทูร เชิญสอบถามผ่านกระทู้นี้ได้เลยครับ แล้วจะหาคำตอบมาให้ได้เร็วที่สุด  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤศจิกายน 2010 | 01:06:25 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #121 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 01:27:43 PM »

คำถาม ฝากพี่โป่งไปถามคุณวิฑูรฯ ครับ
- หากได้กลับมาจัดรายการ Top Teen Talent อีกในปัจจุบัน จะใช้เพลง Hoedown เป็นเพลงเปิดรายการ หรือใช้เพลงอื่น
- นิตยสาร Top Teen Talent ออกมากี่ฉบ้บ (ผมไม่เคยได้ซื้อตามร้านหนังสือเลย เคยได้มาเล่มนึง ตอนที่เลิกผลิตแล้ว แต่คุณวิฑูรฯ แจกให้แฟนรายการที่เขียนไปขอ) และเคยแถมซิงเกิ้ลทำเอง เพลงอะไรบ้าง (ผมมีแต่ที่เป็นปก Mott the Hoople อยู่แผ่นเดียว)

(ถ้านึกออกจะมาเติมอีกครับ)

« ตอบ #122 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 01:47:29 PM »

คำถาม ฝากพี่โป่งไปถามคุณวิฑูรฯ ครับ
- หากได้กลับมาจัดรายการ Top Teen Talent อีกในปัจจุบัน จะใช้เพลง Hoedown เป็นเพลงเปิดรายการ หรือใช้เพลงอื่น
- นิตยสาร Top Teen Talent ออกมากี่ฉบ้บ (ผมไม่เคยได้ซื้อตามร้านหนังสือเลย เคยได้มาเล่มนึง ตอนที่เลิกผลิตแล้ว แต่คุณวิฑูรฯ แจกให้แฟนรายการที่เขียนไปขอ) และเคยแถมซิงเกิ้ลทำเอง เพลงอะไรบ้าง (ผมมีแต่ที่เป็นปก Mott the Hoople อยู่แผ่นเดียว)

ผมขอตอบแทนบางข้อ

แผ่นซิงเกิ้ลออกมา 31 แผ่นครับ...
ส่วนรายชื่อเพลงผมจะ xerox ไปให้ คุณPanyarak เมื่อเจอกัน เพราะว่าผมถ่ายมาจากโฆษณาหนังสือ TTT ครับ  ยิ้มกว้างๆ

สำหรับคำถามอื่นๆ จะหาคำตอบมาให้อีกทีนึง  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #123 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 01:56:26 PM »

ผมขอตอบแทนบางข้อ

แผ่นซิงเกิ้ลออกมา 31 แผ่นครับ...
ส่วนรายชื่อเพลงผมจะ xerox ไปให้ คุณPanyarak เมื่อเจอกัน เพราะว่าผมถ่ายมาจากโฆษณาหนังสือ TTT ครับ  ยิ้มกว้างๆ

สำหรับคำถามอื่นๆ จะหาคำตอบมาให้อีกทีนึง  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากครับ

« ตอบ #124 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 02:18:27 PM »

สำหรับหนังสือพิมพ์ ท็อปทีนทาแล้นท์ ก่อนหน้านี้เป็นทีมงานที่มีชื่อหนังสือว่า ป็อปปี้ แล้วจึงเปลี่ยนมาเป็นของ คุณวิทูร ทีหลัง เริ่มต้นกัน
ใหม่ตั้งแต่ฉบับที่หนึ่งเป็นต้นมา แต่ผมจำไม่ได้ว่าออกมากี่ฉบับ

ผมซื้อเกือบทุกฉบับ บางฉบับมีสองเล่มเพราะชอบเอามาตัดรูปติดหนังสือวาดเขียน รวมทั้งหนังสือพิมพ์ เอ็กซ์เพรสซอง ด้วยที่ผมติดตาม
แต่มีไม่ครบทุกเล่มขาดไปบางเล่มเท่านั้นครับ  ยิ้มกว้างๆ

เคยขอ TTT เล่มที่ขาดไปกับ คุณวิทูร แต่พี่เค้าบอกว่า ปลวกมันขึ้นหมดแล้ว เหลือแต่ซากศพ !!!

ตามความคิดของผม หนังสือพิมพ์ Express Song หรือว่า Poppy รวมทั้ง Top Teen Talent หายาก มากๆ ครับในปัจจุบัน เพราะว่า
พวกนี้ไม่ใช่ นิตยสารที่เย็บเป็นเล่ม แต่มีขนาดเท่าหนังสือพิมพ์ เพราะฉะนั้น ในสมัยก่อน โดนเอาไปพับทำ ถุงกระดาษ หมดครับ  ฮืม

ถ้าหนังสือเป็นเล่มก็จะมีสายส่งไปตามร้านหนังสือ แต่นี่เป็นหนังสือพิมพ์ครับ โดนชั่งกิโลไปหมดตามคุณภาพของกระดาษที่ใช้พิมพ์

ลองหาหนังสือพิมพ์เก่าๆ เมื่อซัก 30 กว่าปี มาเก็บดูซิครับ ลำบากพอๆ กับ งมเข็มในมหาสมุทร เลยทีเดียว  ยิงฟันยิ้ม

คุณวิทูร บอกว่าจะค้นหาให้แต่ผม "รอ" มาเกือบสิบปีแล้วครับ...สงสัยแกคงไม่มีเหลือแล้วจริงๆ  ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้

ใครมีหนังสือพิมพ์ทั้งสามเล่มนี่ เก็บเอาไว้ดีๆ นะครับ อย่าไปขาย หาไม่ได้อีกแล้ว แม้แต่คนทำยังไม่มีเลย  ยิ้มเท่ห์
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #125 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 02:33:11 PM »

คุณวิฑูรย์  คนขวามือใช่ไหมครับหน้าตาเหมือนคนเมาเลยครับ

คนไม่เคยเมาเห็นแล้วจะรู้ได้ยังงัยครับว่าใครเมาหรือไม่เมา  ลังเล

ไม่มีประสพการณ์ไม่น่าจะเดาได้...ของอย่างนี้ไม่มีในตำรานะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

คุณอั๋นเข้าใจผิดซะแล้ว...คนขวามือน่ะ เขาไม่ได้ดื่มนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คุณอาโนลด์ฯได้ถามคุณวิฑูรย์ถึงคุณสุทธิณาดา โลกวัฒน์ ดีเจที่เคยจัด Top Teen Talent ร่วมกับคุณวิฑูรย์บ้างไหมครับ? แต่ก่อนผมชอบฟังเสียงที่แหลมเล็กและใสเย็นของเธอครับ

ไม่ได้ถามถึงครับ แต่คุณวิฑูรย์ บอกว่าถ้าคุณปีศาจสงสัยให้ไปถามแกด้วยตัวเองเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เข้าใจว่า วันนั้น คงซัดเหล้าขวดนี้
เลยทำให้ แต่ละคน จำอะไร ไม่ค่อยได้
น่าจ๋งจ๋าน

บอกแล้ว ว่าอย่าฝืนสังขารนะทั่นส.ว. 555+

ยี่ห้อ "พ่อโขง" ผมว่ายัง "แรง" น้อยกว่า "แม่โขง" นะครับ   รูดซิบปาก

หรือว่ามีใครจะคัดค้านบ้าง ?   ยิงฟันยิ้ม

ผมว่าถ้าพูดถึงความแรงแล้วละก็...ต้องยกให้ขวดนี้ครับ  ตกใจ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #126 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 03:03:48 PM »

ลองอ่านคำอธิบายสรรพคุณของน้ำดื่มยี่ห้อนี้ดีๆ ซิครับ...

...ดื่มแล้ว  สุขกาย  สบายอารมณ์

...รสดี  กลิ่นหอมชื่นใจ  หายเหนื่อย

...ราคาถูก  เหมาะแก่สังคมทุกชั้น

ไม่ลองไม่รู้นะครับ แต่ผมว่า ต้องเปลี่ยนเป็นยี่ห้อ  "ย่าโขง" ครับ ถึงจะมา "แรง" กว่า เพราะว่า ปู่ ก็สู้ ย่า ไม่ได้  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #127 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 03:19:09 PM »

ยังไม่วายมีสุราเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย
สมกับเป็น topic ของเหล่าสว.ทั้งหลายจริง ๆ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #128 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 03:33:57 PM »

มีผู้ตั้งกระทู้ถามถึงหนังสือ Top Teen Talent ด้วย ตามลิ้งค์ข้างล่างนี้ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2620.0

« ตอบ #129 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 | 03:42:32 PM »

ผมได้ทำการบันทึกเสียงลงแผ่น CD-R เรียบร้อยแล้ว และได้ให้แผ่นพี่วิทูร ไปหนึ่งก็อป แต่ได้โดน กำชับ (ไม่ได้บังคับ) ว่า ห้ามอัด
ไปแจกจ่ายใครที่ไหนโดยเด็ดขาด ก็เลยหมดโอกาสไรท์ให้สมาชิกในเว็ปนี้หรือแม้แต่คนอื่นๆ อีก เพราะไม่อยากผิดกฏข้อบังคับและ
สัญญาที่ผมให้ไว้กับ คุณวิทูร วทัญญู ครับ  ลังเล  รูดซิบปาก  ลังเล  รูดซิบปาก

ถ้าอยากฟังต้องหาแผ่นเสียงชุดนี้มาเปิดกันเองที่บ้านเป็นการแก้ขัด...

เลเบิ้ลแผ่นเสียงมีภาพด้านหลังของพี่วิทูรติดมาด้วย คล้ายกับที่เจอ ตัวจริง เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

รายละเอียดคงจะอ่านกันได้เพราะรูปใหญ่พอสมควร ส่วนเรื่องเพลง เม็ดเล่ย์ยูไรฮีพ เห็นคุณอาร์โนลด์ บอกว่าเคยอัดจากวิทยุเก็บเอาไว้ ส่วนผม
เคยเอาไปเปิดออกอากาศแล้ว 2 ครั้งครับ ถ้าใครพลาดก็เสียใจด้วยเพราะว่าเพลงนี้เดิมทีตั้งใจจะปั้มแผ่นออกมาขายแต่ตอนหลังยกเลิกไปครับก็
เลยหาไม่ได้จากที่ไหนนอกจากต้องถาม คุณวิทูร วทัญญู คนเดียวครับ  เจ๋ง
อยากฟังเพลง "นางแมวผี" อีกครับ เพราะสมัยก่อนผมเคยฟังจากวิทยุ
ถ้าจำไม่ผิด พอขึ้นต้นเพลงนี้ทีไรจะมีเสียงเอฟเฟ็คท์พระตีระฆังและมีเสียงหมาหอน พร้อมคำประกาศชื่อเพลงด้วยเสียงต่ำ ๆ ชวนขนลุกจากผู้ดำเนินรายการว่า "น-า-ง-แ-ม-ว-ผี"

« ตอบ #130 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 11:29:56 AM »

ในเพลง นางแมวผี มีเสียงประหลาดอยู่สองเสียง คือ เสียง แมวร้อง กับเสียง กรีดร้อง ซึ่งแตกต่างกัน เพราะว่าเป็นน้ำเสียงของ
บุคคลสองคน อันได้แก่ คุณวิทูร วทัญญู กับ อาจารย์ สุรพล โทณะวนิก

ลองทายกันเล่นๆ ซิครับ ว่าใครร้องเสียงไหนกันบ้าง ถ้าหากเคยได้ยินเพลงนี้มาแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #131 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 11:45:13 AM »

ในเพลง นางแมวผี มีเสียงประหลาดอยู่สองเสียง คือ เสียง แมวร้อง กับเสียง กรีดร้อง ซึ่งแตกต่างกัน เพราะว่าเป็นน้ำเสียงของ
บุคคลสองคน อันได้แก่ คุณวิทูร วทัญญู กับ อาจารย์ สุรพล โทณะวนิก

ลองทายกันเล่นๆ ซิครับ ว่าใครร้องเสียงไหนกันบ้าง ถ้าหากเคยได้ยินเพลงนี้มาแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
ตอบไม่ได้ เพราะได้ฟังผ่านวิทยุแค่ครั้งสองครั้งเอง และนานมากแล้วด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #132 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 12:21:22 PM »

ห้ามไร้ท์ ให้คนอื่น
เราเคารพ

แต่ คนอื่น ขอยืมแผ่น ไปฟังเล่น
คงมิผิดกติกา สัญญาใจใช่ไหมครับ

ก็แควนเก่าๆ เขาอยากฟัง จะทำไงได้ล่ะ  ฮืม

« ตอบ #133 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 01:22:03 PM »

สำหรับหนังสือพิมพ์ ท็อปทีนทาแล้นท์ ก่อนหน้านี้เป็นทีมงานที่มีชื่อหนังสือว่า ป็อปปี้ แล้วจึงเปลี่ยนมาเป็นของ คุณวิทูร ทีหลัง เริ่มต้นกัน
ใหม่ตั้งแต่ฉบับที่หนึ่งเป็นต้นมา แต่ผมจำไม่ได้ว่าออกมากี่ฉบับ

ผมซื้อเกือบทุกฉบับ บางฉบับมีสองเล่มเพราะชอบเอามาตัดรูปติดหนังสือวาดเขียน รวมทั้งหนังสือพิมพ์ เอ็กซ์เพรสซอง ด้วยที่ผมติดตาม
แต่มีไม่ครบทุกเล่มขาดไปบางเล่มเท่านั้นครับ  ยิ้มกว้างๆ

เคยขอ TTT เล่มที่ขาดไปกับ คุณวิทูร แต่พี่เค้าบอกว่า ปลวกมันขึ้นหมดแล้ว เหลือแต่ซากศพ !!!

ตามความคิดของผม หนังสือพิมพ์ Express Song หรือว่า Poppy รวมทั้ง Top Teen Talent หายาก มากๆ ครับในปัจจุบัน เพราะว่า
พวกนี้ไม่ใช่ นิตยสารที่เย็บเป็นเล่ม แต่มีขนาดเท่าหนังสือพิมพ์ เพราะฉะนั้น ในสมัยก่อน โดนเอาไปพับทำ ถุงกระดาษ หมดครับ  ฮืม

ถ้าหนังสือเป็นเล่มก็จะมีสายส่งไปตามร้านหนังสือ แต่นี่เป็นหนังสือพิมพ์ครับ โดนชั่งกิโลไปหมดตามคุณภาพของกระดาษที่ใช้พิมพ์

ลองหาหนังสือพิมพ์เก่าๆ เมื่อซัก 30 กว่าปี มาเก็บดูซิครับ ลำบากพอๆ กับ งมเข็มในมหาสมุทร เลยทีเดียว  ยิงฟันยิ้ม

คุณวิทูร บอกว่าจะค้นหาให้แต่ผม "รอ" มาเกือบสิบปีแล้วครับ...สงสัยแกคงไม่มีเหลือแล้วจริงๆ  ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้

ใครมีหนังสือพิมพ์ทั้งสามเล่มนี่ เก็บเอาไว้ดีๆ นะครับ อย่าไปขาย หาไม่ได้อีกแล้ว แม้แต่คนทำยังไม่มีเลย  ยิ้มเท่ห์
ทั้งดีเจและหนังสือสมกับเป็น "ตำนาน" โดยแท้ -- แบบว่า -- หมดแล้วหมดเลยครับ

« ตอบ #134 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 02:20:31 PM »

ห้ามไร้ท์ ให้คนอื่น
เราเคารพ

แต่ คนอื่น ขอยืมแผ่น ไปฟังเล่น
คงมิผิดกติกา สัญญาใจใช่ไหมครับ

ก็แควนเก่าๆ เขาอยากฟัง จะทำไงได้ล่ะ  ฮืม

มาเอาไปฟังเลย...แต่ต้องเป็น วันศุกร์ ตอนเย็นๆ นะจะบอกให้   ยิ้มกว้างๆ  แลบลิ้น  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 16
พิมพ์