เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149704 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

11 พฤษภาคม 2024 | 08:41:56 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingใครเป็นแฟน Barclay James Harvest มาคุยกันหน่อยครับ
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 20
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นแฟน Barclay James Harvest มาคุยกันหน่อยครับ  (อ่าน 98768 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #195 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010 | 10:35:38 AM »

Berling DVD มีให้ pre-order กันแล้ว พี่ พอทราบไหมครับว่ามีเพลงมากกว่าสมัย VHS หรือเปล่า ?

http://www.amazon.co.uk/Barclay-James-Harvest-Berlin-Concert/dp/B003PHJLWS/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1279985009&sr=1-1-spell

ตัวนี้ผมก็สนใจครับ มีใครเคยดูบ้างแล้วหรือไม่ครับ  ขยิบตา

http://www.amazon.co.uk/Barclay-James-Harvest-Berlin-Concert/dp/B003PHJLWS/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1279985009&sr=1-1-spell
ตามลิ้งค์นี้เลยครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=65.45

ขออภัยด้วยครับ ผมลงลิงค์ผิดทำให้คุณปีศาจเข้าใจผิด ผมหมายถึงดีวีดีชุด Glasnot/Victims of Circumstances รวมวีดีโอ 2 ชุดในแผ่นเดียวกัน ผมว่าคุ้มดีนะครับ ถึงแม้ไม่ใช่ยุครุ่นเรือง ตามลิงค์นี้ครับ ใครเคยได้ดูบ้างครับ?

http://www.amazon.co.uk/Barclay-James-Harvest-Glasnost-Circumstance/dp/B000C4ETL0/ref=sr_1_2?s=dvd&ie=UTF8&qid=1280460852&sr=1-2
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #196 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 09:24:39 AM »

ถ้าเป็น 2 in 1 ก็โอเคครับ ไม่แพงดี

Glasnost ผมเคยฟังแต่คาสเสทและแผ่นเสียง โดยรวมแล้วไม่ชอบเลย ทั้งในแง่เพลงที่เล่นและการบันทึกเสียง
วิดีโอ Victims of Circumstance มีลักษณะเป็นกึ่งคอนเสิร์ตกึ่งมิวสิควิดีโอ โดยรวมก็พอใช้ได้ในความเห็นส่วนตัว เนื่องจากมีการนำเพลงยุคหลังที่ผมชอบออกเล่นคอนเสิร์ตด้วย เช่น Waiting for the Right Time, Paraiso dos Cavalos เป็นต้น
TRON

« ตอบ #197 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 09:37:15 AM »

ถ้าเป็น 2 in 1 ก็โอเคครับ ไม่แพงดี

Glasnost ผมเคยฟังแต่คาสเสทและแผ่นเสียง โดยรวมแล้วไม่ชอบเลย ทั้งในแง่เพลงที่เล่นและการบันทึกเสียง
วิดีโอ Victims of Circumstance มีลักษณะเป็นกึ่งคอนเสิร์ตกึ่งมิวสิควิดีโอ โดยรวมก็พอใช้ได้ในความเห็นส่วนตัว เนื่องจากมีการนำเพลงยุคหลังที่ผมชอบออกเล่นคอนเสิร์ตด้วย เช่น Waiting for the Right Time, Paraiso dos Cavalos เป็นต้น

ขอบคุณครับ โดนรวมไม่ค่อยน่าสนใจมากแล้วไว้ผมจะคิดดูอีกที ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #198 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 | 10:57:23 AM »

ไม่ทราบว่ามีใครเก็บหรือเคยฟังผลงานรวมเพลงชุด Alone We Fly กันบ้าง? ผมมีแผ่นเสียงอัลบั้มคู่ชุดนี้อยู่ แต่ฟังแล้วเสียงไม่ค่อยจะสู้ดี รู้สึกว่าคุณภาพเสียงต่ำกว่ามาตรฐานไปหน่อย มีใครรู้สึกเหมือนผมบ้างครับ?

มีบทวิพากษ์ชุด Alone We Fly ตามลิ้งค์นี้ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=26.new#new
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #199 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 | 01:04:14 PM »

อยากได้ 5-CD boxset ของ BJH ชุด All Is Safely Gathered In ไม่ทราบว่าคุณ panyarak หรือเพื่อน ๆ ท่านใดมี boxset ชุดนี้อยู่ในครอบครองกันบ้างครับ?

รู้สึกว่าพี่อั๋นมี box นี้อยู่ครับ และคุณ foxtrot เคยนำมาขายในเว็บเราด้วย ไ่ม่รู้ว่าสมาชิกท่านในซื้อไป

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=1991.0

ผมมีชุดBoxset 5CDนี้ครับ ถ้าหากใครที่ต้องการที่จะซื้อผลงานรวมเพลงของBJHอัลบั้มBoxsetชุดนี้น่าจะดีที่สุด
เป็นการรวบรวมเพลงที่เด่นๆของBJHไว้เกือบหมด แถมมีพวกSingle Version หรือเพลงพวกUnreleasedต่างๆและแสดงสดไว้ด้วย
ถ้าคุณปีศาจลายครามหรือเพื่อนสมาชิกอยากฟังผมจะอัดไปให้ฟังครับ

ผมแนะนำเพิ่มให้อีกชุดของBJH รวมเพลงแสดงสดเป็นแผ่นทองบันทึกเสียงได้ดีชื่ออัลบั้มGOLD [2CD Deluxe Edition]

« ตอบ #200 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 | 01:10:47 PM »

^^^
ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าบ็อกซ์เซ็ต 5 แผ่นข้างต้นนี้แพงไหมครับ? อาจจะไปลองหาดูในอีเบย์น่ะครับ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #201 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 | 01:15:45 PM »

^^^
ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าบ็อกซ์เซ็ต 5 แผ่นข้างต้นนี้แพงไหมครับ? อาจจะไปลองหาดูในอีเบย์น่ะครับ

ไม่แพงครับ ถ้าจำไม่ผิดประมาณสองพันกว่าบาทราคาไม่เกินนี้

« ตอบ #202 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010 | 09:23:15 AM »

มีใครพอจะบอกได้บ้างว่าในเพลง Titles จากอัลบั้มชุด Time Honoured Ghosts นั้น มีชื่อเพลงของ The Beatles อยู่ทั้งหมดกี่เพลงครับ?

Lyrics:
The long and winding road that leads to your door
Here comes the sun it's alright people shout for more
But were you trying to deceive telling me
All you need is love to succeed

Across the universe one after nine 'o' nine
I got a feeling for you blue and I feel fine
I tried so hard to make believe that I'd see
All you need is love to succeed

CHORUS:

Lady Madonna let it be
Something in the way you moved me yesterday
All you need is love so they say
TRON

« ตอบ #203 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010 | 09:40:33 AM »

มีใครพอจะบอกได้บ้างว่าในเพลง Titles จากอัลบั้มชุด Time Honoured Ghosts นั้น มีชื่อเพลงของ The Beatles อยู่ทั้งหมดกี่เพลงครับ?

Lyrics:
The long and winding road that leads to your door
Here comes the sun it's alright people shout for more
But were you trying to deceive telling me

Across the universe one after nine 'o' nine
I got a feeling for you blue and I feel fine
I tried so hard to make believe that I'd see

CHORUS:

Something in the way you moved me yesterday
All you need is love so they say

ผมว่าจะเอาคำถามนี้ไปตั้งคำถามในงานมีตติ้งพอดีเลย ยิ้มกว้างๆ

เท่าที่ดูคร่าวๆประมาณ 10 เพลง

เพลงนี้เวอร์ชั่นในชุด Gold ที่นำมาเรียบเรียงใหม่ไพเราะมากๆ ขอบคุณพี่อั๋นมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

« ตอบ #204 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010 | 10:56:26 AM »

เพลง He Said Love ในอัลบั้ม Face to Face นี่พูดถึงพระเยซูใช่ไหมครับ?
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #205 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010 | 05:38:04 PM »

อยากได้ 5-CD boxset ของ BJH ชุด All Is Safely Gathered In ไม่ทราบว่าคุณ panyarak หรือเพื่อน ๆ ท่านใดมี boxset ชุดนี้อยู่ในครอบครองกันบ้างครับ?

รู้สึกว่าพี่อั๋นมี box นี้อยู่ครับ และคุณ foxtrot เคยนำมาขายในเว็บเราด้วย ไ่ม่รู้ว่าสมาชิกท่านในซื้อไป

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=1991.0

ผมมีชุดBoxset 5CDนี้ครับ ถ้าหากใครที่ต้องการที่จะซื้อผลงานรวมเพลงของBJHอัลบั้มBoxsetชุดนี้น่าจะดีที่สุด
เป็นการรวบรวมเพลงที่เด่นๆของBJHไว้เกือบหมด แถมมีพวกSingle Version หรือเพลงพวกUnreleasedต่างๆและแสดงสดไว้ด้วย
ถ้าคุณปีศาจลายครามหรือเพื่อนสมาชิกอยากฟังผมจะอัดไปให้ฟังครับ

ผมแนะนำเพิ่มให้อีกชุดของBJH รวมเพลงแสดงสดเป็นแผ่นทองบันทึกเสียงได้ดีชื่ออัลบั้มGOLD [2CD Deluxe Edition]

จองคุณอั๋นดีกว่า CD Boxset 5 CD ชุดนี้ คุณอั๋นมี Files แล้ว จะเก็บแผ่น CD ไว้ทำไม

« ตอบ #206 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 | 10:10:12 AM »

^^^
ในฐานะที่ผมยังไม่เคยอุดหนุนสินค้าของคุณอั๋น501โดยตรงมาก่อน คุณอั๋น501ก็ควรจะขายให้ผมก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #207 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 | 10:38:54 AM »

Lyrics:

CHORUS:

ผมว่าจะเอาคำถามนี้ไปตั้งคำถามในงานมีตติ้งพอดีเลย ยิ้มกว้างๆ

เท่าที่ดูคร่าวๆประมาณ 10 เพลง

เพลงนี้เวอร์ชั่นในชุด Gold ที่นำมาเรียบเรียงใหม่ไพเราะมากๆ ขอบคุณพี่อั๋นมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ผมนับชื่อเพลงของ The Beatles ที่ปรากฏอยู่ในเพลง Titles ของ BJH ได้ทั้งหมด 12 เพลง ถ้าใครนับได้ต่างจากนี้ก็ช่วยบอกด้วยนะครับ

Lyrics:
The long and winding road (1) that leads to your door
Here comes the sun (2) it's alright people shout for more
All you need is love (3) to succeed

Across the universe (4) one after nine 'o' nine (5)
I got a feeling (6) for you blue (7) and I feel fine ( 8 )

CHORUS:

Lady Madonna (9) let it be (10)
Something (11) in the way you moved me yesterday (12)

« ตอบ #208 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 | 10:15:23 AM »

ชุด Turn of the Tide นี่เป็นหนึ่งในโปรเกรสสีฟร๊อคอัลบั้มแรกที่ผมฟังเลยครับ (จากเทปพีค๊อกของคุณพ่อผมครับ)
เพลง pop อย่าง How do you feel now นี่ยากที่จะปฎิเสธจริงๆเลยนะครับ ..
ผมเริ่มต้นฟังผลงานของ BJH ด้วยชุด Turn of the Tide เช่นเดียวกับคุณ lilium ครับ
มีเกร็ดเกี่ยวกับเพลง How Do You Feel Now ว่า John Lees แต่งเพลงนี้เมื่อลูกสาวที่ชื่อ Esther เพิ่งเกิด (ไม่ทราบว่าจะใช่คนเดียวกันกับในภาพถ่ายบน inner sleeve ของอัลบั้ม Berlin A Concert for the People ที่มีรูป Lees กำลังอุ้มทารกคนหนึ่งอยู่หรือเปล่า)

« ตอบ #209 เมื่อ: 28 กันยายน 2010 | 03:37:37 PM »

ได้แผ่น EP ชุด Live (1977) ซึ่งมีเพลง Rock 'N' Roll Star และ Medicine Man Part I & II มาแล้ว
สำหรับเพลง Rock 'N' Roll Star ใน EP จะเหมือนเพลงที่เล่นใน Live Tapes แต่ทีเด็ดของ EP ชุดนี้คือเพลง Medicine Man Part I & II ซึ่งเล่นเมลโลทรอนได้มันและหนาแน่นมากอย่างที่ไม่เคยได้ยินจากสติวดิโอเวอร์ชั่น และผมรู้สึกว่าเพลงนี้เป็นส่วนเติมเต็มของชุด Live Tapes เพราะเป็นเพลงที่นำออกแสดงสดในปีเดียวกัน คือ 1977
อาจเสียอารมณ์ไปบ้างที่ต้องกลับแผ่นเสียงเพื่อเล่นต่อ Part II แต่ถ้าท่านมีอัลบั้มรวมเพลงชุด Endless Dreams เพลงทั้งสองส่วนนี้ได้ถูก edit ให้กลายเป็นเพลงเดียวกันโดยสมบูรณ์แล้ว
เอาไว้ว่าง ๆ จะถ่ายรูปแผ่น EP ชุดนี้มาให้ดูครับ

หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 20
พิมพ์