เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 05:41:26 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesคุณช่วยชาติครั้งล่าสุดเมื่อไหร่?
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณช่วยชาติครั้งล่าสุดเมื่อไหร่?  (อ่าน 6685 ครั้ง)
lalink
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 03:51:04 PM »

ผมเพิ่งช่วยชาติไปสดๆ ร้อนๆ วันนี้เอง หลังจากที่ไม่มีบุญได้ช่วยมาพักนึง

หลังจากที่ลุ้น ใจตุ๊มๆ ต่อมๆ มาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว  แจ๊คพ็อตก็มาแตกในวันทำการวันแรกของปีนี้เอง (ไม่รอด)

สาเหตุก็คือ เจ้าบ็อก oh by the way  และคนขายผู้ซึ่งไม่ยอมรับฟังคำขอร้อง วิงวอนใดๆ ทั้งสิ้น

พี่แกลงราคามาใน custom form ซะเต็มแม็ก แถมระบุว่าเป็น CD & DVD (ช่างเป็นของสิ้นเปลืองเสียจริงๆ)

ได้ช่วยชาติตั้งแต่หัวปีแบบนี้  สงสัยปีนี้จะเหนื่อยหนัก แฮ่ๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 04:18:14 PM »

โดนไปรวมเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับ บ๊อกนี้ ?  ยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 04:18:38 PM »

ค่าตัว = ?
ค่าช่วยชาติ = ?

ยิ้มกว้างๆ

ผมช่วยไปเมื่อกลางปีที่แล้วครับ ดัน Bid Jewel Case Cd มาพร้อมกัน 6 Cases = 8 Discs. โชคดีที่ร่วมช่วยชาติแล้ว ก็ยังไม่แพงจนเกินไป

ยิ้มกว้างๆ

lalink
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 04:29:36 PM »

ค่าตัว 5600 นิดๆ

ค่าช่วยชาติ 800 นิดๆ

สิริรวม 6400 นิดๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

คนขายอยู่ USA แต่ของส่งมาจาก Germany  เข้าใจว่า คงเพราะ box นี้ ผลิตแต่ในยุโรปน่ะครับ

ก็ถือว่า ยังโอเคครับ  ตอนนั้นถ้าซื้อในเมืองไทย คงโดนไป 10k เป็นอย่างต่ำ  ยิงฟันยิ้ม

ปล. ขอขอบคุณ คุณ TRON ด้วยนะครับ สำหรับคำปรึกษา

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 04:34:33 PM »

ค่าตัว 5600 นิดๆ

ค่าช่วยชาติ 800 นิดๆ

สิริรวม 6400 นิดๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

คนขายอยู่ USA แต่ของส่งมาจาก Germany  เข้าใจว่า คงเพราะ box นี้ ผลิตแต่ในยุโรปน่ะครับ

ก็ถือว่า ยังโอเคครับ  ตอนนั้นถ้าซื้อในเมืองไทย คงโดนไป 10k เป็นอย่างต่ำ  ยิงฟันยิ้ม

ปล. ขอขอบคุณ คุณ TRON ด้วยนะครับ สำหรับคำปรึกษา

10K เป็นอย่างต่ำ ผมจำได้แล้ว ที่ร้าน BKP ครับ สุด ๆ เลย

เรียนถามท่านผู้ทราบหน่อยสิครับ ผมกำลังสั่ง ดีวีดีบ็อกเซ็ต 3 แผ่นอยู่ใน packaged เดียวกัน
น่าจะเป็นกล่องดีวีดี 3 หน้าน่ะครับ ใน amazon.com
มีความเป็นไปได้ครับ ที่จะโดนเรียกไปช่วยชาติ? ฮืม

.. polotoon ..

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 04:36:12 PM »

ได้ยินว่า Dvd มีโอกาสได้ช่วยมากกว่า Cd และ UK มีโอกาสได้ช่วยน้อยกว่า USA ครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 04:38:54 PM »

ได้ยินว่า Dvd มีโอกาสได้ช่วยมากกว่า Cd และ UK มีโอกาสได้ช่วยน้อยกว่า USA ครับ  ยิ้มกว้างๆ

thanks ครับ
สงสัยผมต้องลองควานหาใน eBay ซะแล้ว
akayutaka
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 05:08:48 PM »

อย่าลืมเอาแผ่นช่วยชาติมารีวิวด้วยน่ะครับ อิอิ
TRON

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 07:04:35 PM »

ของผมล่าสุดก็ Metallica - Death Magnetic Box Set 5 lp นั่นแหละครับ
JKNoremorse

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 มกราคม 2009 | 04:01:07 PM »

พูดถึง Timing ช่วงนี้ เป็นโอกาสดีสำหรับผู้ที่จะช้อปแผ่นจากเว็บอังกฤษเลยนะครับ (ตอนนี้หล่นมา 49 ปลาย ๆ แล้ว)
ถ้าสั่ง "Oh by the way" น่าจะประมาณ cost ที่คุณ lalink จ่ายเลยทีเดียว  ยิ้มเท่ห์
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 มกราคม 2009 | 08:37:45 AM »

ผมเพิ่งช่วยชาติไปสดๆ ร้อนๆ วันนี้เอง หลังจากที่ไม่มีบุญได้ช่วยมาพักนึง

หลังจากที่ลุ้น ใจตุ๊มๆ ต่อมๆ มาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว  แจ๊คพ็อตก็มาแตกในวันทำการวันแรกของปีนี้เอง (ไม่รอด)

สาเหตุก็คือ เจ้าบ็อก oh by the way  และคนขายผู้ซึ่งไม่ยอมรับฟังคำขอร้อง วิงวอนใดๆ ทั้งสิ้น

พี่แกลงราคามาใน custom form ซะเต็มแม็ก แถมระบุว่าเป็น CD & DVD (ช่างเป็นของสิ้นเปลืองเสียจริงๆ)

ได้ช่วยชาติตั้งแต่หัวปีแบบนี้  สงสัยปีนี้จะเหนื่อยหนัก แฮ่ๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

ได้เป็นพลเมืองดีตั้งแต่ต้นปีเลยนะครับ   ยิ้มเท่ห์
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 มกราคม 2009 | 09:01:15 AM »

ได้ช่วยชาติไปครั้งล่าสุดเมื่อปลายปีที่แล้ว หลังจากเหตุการณ์ยึดสนามบินสงบลงครับ -- แค่แผ่นเสียงสี่แผ่นในกล่องเดียว -- รู้สึกว่าระยะหลังนี้ถ้าสั่งซื้อเกินสามแผ่นเป็นได้มีโอกาสช่วยชาติแน่นอนครับ  ยิ้ม

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2017 | 08:31:45 AM »

ตอนนี้รัฐบาลเค้ารณรงค์ให้ประชาชนไป "ช้อปช่วยชาติ" กัน นี่ก็เข้าปีที่สามแล้ว ใครที่ยังไม่เคยช่วยชาติก็ไปเสียนะครับ ถึงวันที่ 3 ธ.ค. ศกนี้ ซื้อแผ่นเสียง ซีดี เครื่องเสียง ฯลฯ จากร้านที่สามารถออกใบกำกับภาษีเต็มรูปแบบให้ท่านได้ แล้วค่อยเก็บหลักฐานนี้ไว้ไปลดหย่อนภาษีเมื่อยื่นแบบแสดงรายการเสียภาษีของท่าน ผมเองก็ช่วยชาติมาตลอดจนจะต้องต้มมาม่ากินฉลองปีใหม่ปลายปีนี้แล้วครับ 555 ยิ้มกว้างๆ
eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2017 | 11:45:23 AM »

ผมช่วยชาติไปแล้วครับ แต่ไม่ใช่แผ่นเสียง เป็นทองรูปพรรณให้ภริยาตามข้อตกลงครับ 5555

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2017 | 05:09:15 PM »

ผมช่วยชาติไปแล้วครับ แต่ไม่ใช่แผ่นเสียง เป็นทองรูปพรรณให้ภริยาตามข้อตกลงครับ 5555

>>> เป็นสามีที่น่ารักมากครับ
หน้า: [1] 2
พิมพ์