เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149737 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

22 พฤษภาคม 2024 | 11:40:22 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดีหรือแผ่นเสียงของคุณที่คิดว่าหายากมากๆ
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดีหรือแผ่นเสียงของคุณที่คิดว่าหายากมากๆ  (อ่าน 65981 ครั้ง)
plakray
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #120 เมื่อ: 25 กันยายน 2010 | 10:10:55 PM »

ตอนนี้ผมอยากได้แผ่นเสียงวง bad4good น่ะครับพี่ๆ
หามาสิบกว่าปีแล้วน่ะครับ 
เคยเห็นแวบๆใน EBAY แต่ตอนนั้นยังไม่ค่อยถนัดเรื่อง
พวกนั้นเท่าไหร่ครับ ช่วงนั้นฝากหิ้วกลับอย่างเดียวเลยครับ

เขาว่ากันว่า(ไม่รู้ว่าใครน่ะครับ ^^) มันมีแผ่นเกาหลี กับแผ่น japan ครับ

เป็นแผ่นเสียงอัลบั้มสุดท้ายที่จะหามาใส่ใน collection น่ะครับ

ที่ผ่านมาเจอแต่ cd น่ะครับ   แล้วก็มี cd อัลบั้มนี้อีกแผ่นนึงน่ะครับ แต่ obi สีแดงนะครับ

แผ่น japan เคยเห็นครั้งเดียวใน ebay เมื่อ 4 ปีที่แล้ว

แล้วกลับมาbid ไม่ทันครับ ยังเสียดายอยู่จนทุกวันนี้ครับผม

ฟังทุกอย่างที่อยากฟังครับ
ไม่ต้องอายใคร
HARVEST
Close To The Edge

เปลวไฟในห่าฝน

« ตอบ #121 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 | 01:39:02 PM »

สุรสีห์ ชุด กัลปาวสาน

แผ่น Made in Japan แผ่นไทยหาไม่ยาก แต่ถ้า Japan ใช่ย่อยนะค่ะ

"จงบินให้สูงกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง
จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด
จงดีให้มากกว่าที่ร้าย และอภัยให้มากกว่าที่ชัง
จงกลัวให้น้อยกว่าที่กล้า และศรัทธาให้มากกว่าที่เห็น"
HARVEST

« ตอบ #122 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 | 01:42:27 PM »

กัมปะนี ชุด ไม่มีจำกัด

แผ่น Made in Japan อันนี้ไม่ Prog แต่ชอบโดยส่วนตัว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"จงบินให้สูงกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง
จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด
จงดีให้มากกว่าที่ร้าย และอภัยให้มากกว่าที่ชัง
จงกลัวให้น้อยกว่าที่กล้า และศรัทธาให้มากกว่าที่เห็น"
HARVEST

« ตอบ #123 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 | 01:45:05 PM »

แผ่นนี้หาไม่ยากมาก Made in Japan แต่เพิ่งได้มาเมื่อวาน เลยดีใจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #124 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 | 09:01:25 PM »

อัลบัม Shambala ของ พงษ์พรหม สนิทวงศ์ ณ อยุธยา ครับ
มีอัลบัมชุดนี้เป็นเทป เคยเจอแผ่นซีดีครั้งนึง ประมาทและสับสนคิดว่าตัวเองได้แผ่นมาแล้วเลยไม่ได้คว้าเอาไว้
จนเดี๋ยวนี้ยังหาไม่ได้อีกเลยครับ อยากได้มาก
plakray
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #125 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 | 09:57:07 PM »

อัลบัม Shambala ของ พงษ์พรหม สนิทวงศ์ ณ อยุธยา ครับ
มีอัลบัมชุดนี้เป็นเทป เคยเจอแผ่นซีดีครั้งนึง ประมาทและสับสนคิดว่าตัวเองได้แผ่นมาแล้วเลยไม่ได้คว้าเอาไว้
จนเดี๋ยวนี้ยังหาไม่ได้อีกเลยครับ อยากได้มาก
ผมหาให้ได้แต่แผ่นแจกครับน้า(เจาะรู) แผ่นซื้อขายหายากมากครับ

ฟังทุกอย่างที่อยากฟังครับ
ไม่ต้องอายใคร
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #126 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 | 09:59:55 PM »

หวังว่าทุกๆท่าน
คงได้สมหวังกับทุกๆแผ่น
ในเร็วๆวันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #127 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 | 10:01:40 PM »

ผมหาให้ได้แต่แผ่นแจกครับน้า(เจาะรู) แผ่นซื้อขายหายากมากครับ

ขอให้ได้แผ่นมาฟังก็สมใจแล้วครับน้า
เมื่อก่อนร้านเทปแถวบ้านเค้าเอามาขาย เค้าปิดร้านไปแล้วผมเลยไปถามๆดูเผื่อยังอยู่
เห็นว่าส่งคืนหรือใครมาคว้าไปแล้วนี่ล่ะครับ เจ็บใจจริงๆ haaa
Fog
Blade Runner

« ตอบ #128 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010 | 09:57:11 AM »

God - Posession ตอนนี้อยู่ในระหว่างฝาก bid ผ่านอีเบย์ อิอิ

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #129 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010 | 10:17:16 AM »

ดีใจกับน้องเหม่งที่ได้ซีดีหายากแผ่นนี้ในราคาที่หาไม่ได้แล้วในโลกนี้  ยิ้มเท่ห์

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #130 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010 | 11:52:06 AM »

ดีใจกับน้องเหม่งที่ได้ซีดีหายากแผ่นนี้ในราคาที่หาไม่ได้แล้วในโลกนี้  ยิ้มเท่ห์

ต้องขอบคุณพี่สิทธิ์มากครับ สำหรับงานเพลงป๊อปสุดหมดจดที่ฟังไม่มีเบื่ออย่างนี้ แถมแผ่นก็ไม่ได้หาได้ง่ายๆอีกต่างหาก

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ท่านผีเพลง

« ตอบ #131 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 10:59:39 PM »

เพิ่งได้ จอห์น ซอร์น ที่เป็นแผ่นเสียงค้างสต็อคครับ
อยู่ในสภาพยังเวอร์จินๆ อยู่เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

.. polotoon ..

« ตอบ #132 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 11:55:58 PM »

เจ๋งอ่ะ ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #133 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 | 01:50:45 PM »

เพิ่งได้ จอห์น ซอร์น ที่เป็นแผ่นเสียงค้างสต็อคครับ
อยู่ในสภาพยังเวอร์จินๆ อยู่เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ปกหลังมีความเกี่ยวข้องอะไรกับ 3 ศิลปินนี้อ่ะครับ
ปกติแกมาแนวแซกโซโฟนขบถวิปลาสอ่ะครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง

« ตอบ #134 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 | 02:40:42 PM »

จอห์น ซอร์น นี่ต้องขอบคุณ น้องฟิว กับ น้องกิต ที่แนะนำให้ฟัง นานๆๆๆมาแล้วด้วย

ชุดนี้ ถือว่าเป็นกรอบใหญ่ทางดนตรี ของซอร์นเขานะครับ
คือมันไม่ใช่แค่แจ็ซ หรอกนะ  ยิ้มกว้างๆ
แทบจะเป็น อาว็อง-การ์ดอยู่แล้ว..

3 ศิลปินที่ว่า ก็ดังๆทั้งนั้นครับโอ

คนแรก ก็ มิคกี้ สปิลเลน
แกเป็นคนแต่งนิยายนักสืบ ไมค์ แฮมเมอร์
แล้วเอาไปสร้างหนัง
ตัวเองก็รับบทบาท แสดงเป็นตัวละครเอกของแกเองด้วย
เจ๋งไหม

คนที่สอง ก็ อัลเบิร์ต คอลลิน
แกเป็นแรงใจให้เกิด บลู-ร็อค สายอังกฤษ
ในแผ่นนี้เล่นเองด้วย อร่อยเหาะ ยาวเป็นมหากาพย์ไปเลย  18 นาทีกว่า

คนที่สาม เป็นดาราจากหนังเรื่อง "ชู้" ภาคญี่ปุ่นครับ
Kurutta Kajitsu - Crazed Fruit หรือ Forbidden Fruit

ทั้งสามเพลง ซอร์น แต่ง+แต่งร่วม และอะเร็นจ์
งานออกมามีความร่วมสมัยดีครับ  ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10
พิมพ์