เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149704 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 02:49:22 AM
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 26
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Prog Quiz  (อ่าน 146516 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #105 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009 | 11:44:16 AM »

ได้รับความอนุเคราะห์ดีวีดีนี้จากพี่แจ็คครับ เล่นดี แต่คีย์บอร์ดที่ขนมาเป็นแบบรุ่นใหม่ทั้งนั้น Rick Wakeman หน้าแก่มาก

เฮ้อ........

แต่มีตัวนึงที่ไม่ได้ขนมา มันติดอยู่กับสถานที่แสดงอยู่แล้ว คือออร์แกนโบสถ์ Rick Wakeman ก้าวขึ้นไปเล่นออร์แกนโบสถ์เพลงนึงครับ ถือว่าเป็น highlight ของการแสดงทีเดียว

ชอบเพลงท้ายๆเพลงนึงที่เล่นด้วยแกรนด์เปียนโนด้วยครับ แผ่นเพื่อนบ้านเดี๋ยวนี้เน้นคุณภาพของภาพมากขึ้น แล้วตัดของแถมออกหมดเลยครับ ขอบคุณพี่แจ๊คด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

เห็นคนขายเขาว่า ที่เขาตัด special feature ออก เพราะต้นฉบับเป็น blu ray ซึ่งใช้เนื้อที่มากกว่า DVD 9 พอมาบีบลง DVD 9 เลยตัองตัดออก เพื่อรักษาคุณภาพของภาพของ main feature เอาไว้ครับ
ครับพี่ ภาพดูดีขึ้นกว่าที่เคยชมเสียอีกครับ คอนเสิร์ตนี้มีผู้แสดงเดินขึ้นไปโชว์ตัว เหมือนเป็น 6 Wives ด้วย แต่แต่งตัวไม่สมเกีรติเท่าไรเลยครับ ตอน Rick ปีนบันไดขึ้นไปเล่นออร์แกนโบสถ์นั้น เห็นแต่ด้านหลังเต็มๆเลย น่าเสียดายครับ  ยิ้มกว้างๆ

ตอนแรกนึกว่า ใน 6 คนนั้น จะมีภริยาเขารวมอยู่ด้วยเสียอีก ผมว่า เครื่องแต่งกายเหมือนคนทำความสะอาดมากกว่ามเหษีนะครับ
มี Adam ลูกชายรวมอยู่ใน Back Up Band ด้วย แต่ดูวัยรุ่น ไม่สง่าเหมือนพ่อเลย ตอนแนะนำนักดนตรี ท้านคอนเสิร์ต มีการแนะนำบรรดาเครื่องคีย์บอร์ด ซินท์ ทั้งหลายด้วย เสียดายที่ น่าจะแนะนำไป เล่นให้ฟังไป น่าจะดูดีกว่าแนะนำเฉยๆ ดูแกนๆยังไงชอบกล ทำเหมือนกับว่า คนดูไม่รู้จักเครื่องเคราเหล่านั้นซะอีก โดยรวม Rick ก็เล่นได้มาตรฐานของเขา แต่ในส่วนของวงร้องและออเครสตร้าแบ็คอัพแล้ว ผมว่า ให้น้ำหนักและความสำคัญน้อยไปหน่อย เสียงเครื่องเป่าและเครื่องสาย เสียงร้องประสานด้วย แทบจะโดนเสียงคีย์บอร์ดกลบหมดเลย

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #106 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009 | 11:49:33 AM »

ได้รับความอนุเคราะห์ดีวีดีนี้จากพี่แจ็คครับ เล่นดี แต่คีย์บอร์ดที่ขนมาเป็นแบบรุ่นใหม่ทั้งนั้น Rick Wakeman หน้าแก่มาก

เฮ้อ........

แต่มีตัวนึงที่ไม่ได้ขนมา มันติดอยู่กับสถานที่แสดงอยู่แล้ว คือออร์แกนโบสถ์ Rick Wakeman ก้าวขึ้นไปเล่นออร์แกนโบสถ์เพลงนึงครับ ถือว่าเป็น highlight ของการแสดงทีเดียว

ชอบเพลงท้ายๆเพลงนึงที่เล่นด้วยแกรนด์เปียนโนด้วยครับ แผ่นเพื่อนบ้านเดี๋ยวนี้เน้นคุณภาพของภาพมากขึ้น แล้วตัดของแถมออกหมดเลยครับ ขอบคุณพี่แจ๊คด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

เห็นคนขายเขาว่า ที่เขาตัด special feature ออก เพราะต้นฉบับเป็น blu ray ซึ่งใช้เนื้อที่มากกว่า DVD 9 พอมาบีบลง DVD 9 เลยตัองตัดออก เพื่อรักษาคุณภาพของภาพของ main feature เอาไว้ครับ
ครับพี่ ภาพดูดีขึ้นกว่าที่เคยชมเสียอีกครับ คอนเสิร์ตนี้มีผู้แสดงเดินขึ้นไปโชว์ตัว เหมือนเป็น 6 Wives ด้วย แต่แต่งตัวไม่สมเกีรติเท่าไรเลยครับ ตอน Rick ปีนบันไดขึ้นไปเล่นออร์แกนโบสถ์นั้น เห็นแต่ด้านหลังเต็มๆเลย น่าเสียดายครับ  ยิ้มกว้างๆ

ตอนแรกนึกว่า ใน 6 คนนั้น จะมีภริยาเขารวมอยู่ด้วยเสียอีก ผมว่า เครื่องแต่งกายเหมือนคนทำความสะอาดมากกว่ามเหษีนะครับ
มี Adam ลูกชายรวมอยู่ใน Back Up Band ด้วย แต่ดูวัยรุ่น ไม่สง่าเหมือนพ่อเลย ตอนแนะนำนักดนตรี ท้านคอนเสิร์ต มีการแนะนำบรรดาเครื่องคีย์บอร์ด ซินท์ ทั้งหลายด้วย เสียดายที่ น่าจะแนะนำไป เล่นให้ฟังไป น่าจะดูดีกว่าแนะนำเฉยๆ ดูแกนๆยังไงชอบกล ทำเหมือนกับว่า คนดูไม่รู้จักเครื่องเคราเหล่านั้นซะอีก โดยรวม Rick ก็เล่นได้มาตรฐานของเขา แต่ในส่วนของวงร้องและออเครสตร้าแบ็คอัพแล้ว ผมว่า ให้น้ำหนักและความสำคัญน้อยไปหน่อย เสียงเครื่องเป่าและเครื่องสาย เสียงร้องประสานด้วย แทบจะโดนเสียงคีย์บอร์ดกลบหมดเลย

+1 ครับ เกือบจะเป็นเรื่องปกติสำหรับศิลปินร็อคที่มีวงออเคสตราเป็น back up กันแล้ว ผมรู้สึกเสียดายเงินแทน ที่จ้างมาแล้วเล่นคุ้มหน่อยก็มีของ BJH featuring Les Holroyd
เรื่องแนะนำเครื่องดนตรี ในดีวีดี JMJ - Oxygene Live in Your Living Room ช่วงแนะนำ vintage keyboard ทั้งหลาย JMJ แนะนำแต่ละชิ้นไป เล่นให้ฟังไปด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2009 | 02:48:50 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #107 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009 | 02:15:29 PM »

Jean Michel Jarre - Oxygene Live in Your Living Room นี่เเป็นตัวที่เพิ่งออกมาไม่กี่ปีนี้เองใช่ไหมครับ รู้สึกผมจะมีแบบ Audio อยู่ในเครื่องแต่ไม่เคยฟังเลยเน้อ

ใช่ครับ ถ้าอยากดูดีวีดี พี่ไรท์ให้ได้ครับ vintage keyboard ที่ขนมาน้ำหนักน่าหลายตันอยู่

ขอบคุณครับผม ไว้ปีใหม่ถ้าได้เจอกัน ค่อยเอาไปให้ผมนะครับ ยิ้มกว้างๆ

OK ครับ ถ้ามีสมาชิกที่อยากดูชุดนี้อีก ก็แจ้งให้ทราบด้วยครับ

+1 kruf  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #108 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 01:54:15 PM »

MOODY BLUES - LIVE AT THE ISLE OF WIGHT 1970 แผ่นนี้ เล่นดี เสียงดีไหมครับ  ขยิบตา

Pong-Wanchai

« ตอบ #109 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 01:58:58 PM »

MOODY BLUES - LIVE AT THE ISLE OF WIGHT 1970 แผ่นนี้ เล่นดี เสียงดีไหมครับ  ขยิบตา

ชุดนี้น่าซื้อมากครับ ผมยังไม่มีเลย มีแต่คอนเสิร์ตรวมของ Isle Of Wight ซึ่งคณะ Moody Blues เล่นเพลง
Nights In White Satin แบบสดๆ ได้เจ๋งมาก.

« ตอบ #110 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 02:11:13 PM »

ชุดนี้น่าซื้อมากครับ ผมยังไม่มีเลย มีแต่คอนเสิร์ตรวมของ Isle Of Wight ซึ่งคณะ Moody Blues เล่นเพลง
Nights In White Satin แบบสดๆ ได้เจ๋งมาก.
www.cdwow.co.uk เลยครับพี่  ยิ้มเท่ห์

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #111 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 05:36:49 PM »

Jean Michel Jarre - Oxygene Live in Your Living Room นี่เเป็นตัวที่เพิ่งออกมาไม่กี่ปีนี้เองใช่ไหมครับ รู้สึกผมจะมีแบบ Audio อยู่ในเครื่องแต่ไม่เคยฟังเลยเน้อ

ใช่ครับ ถ้าอยากดูดีวีดี พี่ไรท์ให้ได้ครับ vintage keyboard ที่ขนมาน้ำหนักน่าหลายตันอยู่

ขอบคุณครับผม ไว้ปีใหม่ถ้าได้เจอกัน ค่อยเอาไปให้ผมนะครับ ยิ้มกว้างๆ

OK ครับ ถ้ามีสมาชิกที่อยากดูชุดนี้อีก ก็แจ้งให้ทราบด้วยครับ

อยากดูครับ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #112 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 05:39:42 PM »

ยุคหลังๆ Moody Blues เล่นคอนเสิร์ตได้ชวนง่วงดีครับ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #113 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 05:40:51 PM »

อยากถามพี่บาสว่า Organ ที่ Rick Wright เล่นเพลง Saucerful Of Secrets ใน DVD เบื้องหลังของ David Gilmour - Royal Albert Hall ใช้ออร์แกนโบสถ์หรือไม่ครับ
panyarak

« ตอบ #114 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 06:28:24 AM »

ยุคหลังๆ Moody Blues เล่นคอนเสิร์ตได้ชวนง่วงดีครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #115 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 08:00:41 AM »

ต้องเข้าใจนะครับว่าสมาชิกส่วนใหญ่ของวงนี้ล้วนแต่เป็นนักดนตรีที่เล่นเป็นอาชีพกันมาตั้งแต่ยุคซิกส์ตี้ส์ จนบัดนี้อายุอานามของแต่ละคนก็เลขหก และกำลังจะขึ้นเลขเจ็ดกันแล้วครับ

« ตอบ #116 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 | 04:12:59 PM »

PETER GABRIEL มีอัลบั้มที่เป็นภาษาเยอรมันกี่ชุดครับ น่าฟังไหมครับ  ขยิบตา

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #117 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 | 08:03:44 PM »

PETER GABRIEL มีอัลบั้มที่เป็นภาษาเยอรมันกี่ชุดครับ น่าฟังไหมครับ  ขยิบตา

เห็นมีชุด 3 กับ 4 ที่เป็นภาษาเยอรมันครับ ดีฟังได้นะครับ
panyarak

« ตอบ #118 เมื่อ: 06 มกราคม 2010 | 05:58:17 AM »

แบบภาษาเยอรมันใช้ชื่อ Ein Deutsches Album (ชุด  3) กับ Deutsches Album (ชุด 4) หลายเพลงต้องบันทึกเสียงดนตรีใหม่ เพื่อให้เข้ากับเนื้อร้อง ผมว่ามันเพราะไปอีกแบบ

นอกจากนี้ เพลง Here Comes the Flood ก็มีเป็นภาษาเยอรมัน โดยใช้ชื่อว่า Jetzt Kommt Die Flut  เป็นเพลงแถมอยู่ในซิงเกิ้ล Biko และ Games Without Frontiers (Spiel Ohne Grenzen)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2010 | 06:22:48 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #119 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010 | 11:17:00 AM »

คนขายแผ่นเสียง แถมซองในแผ่นเสียงนี้มาให้ผมด้วย ผมสงสัยว่าเป็นซองในของแผ่นอัลบั้มใด เพราะอ่านเจอชื่อ Kate Bush ด้วยครับ  ขยิบตา

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 26
พิมพ์