เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 08:46:35 PM
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Disco.........  (อ่าน 12231 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 | 10:52:30 AM »

ไม่ยักทราบ
ว่าแต่ชุดไหนหรือคะ ท่านเทพแผ่นเสียง
งุงิ คริคริ

ชุด Save Me (1975) ไงฮะ
แผ่นเสียงต้องมี nude poster แถมให้ด้วยนะฮะจึงจะครบ

ไม่รู้ว่าภาพโปสเตอร์แผ่นนี้ถ่ายจากเรือนร่างของหนึ่งในสามสาวสมาชิกวงรึเปล่านะฮะ...
ถ้าใช่ ก็ขอให้เป็นร่างของ เพ็นนี แม็คลีน ทีเฮอะ 5 5 5 ยิงฟันยิ้ม

ผมว่า Penny McLean ผอมกว่าในภาพนะครับ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 | 02:40:07 PM »

เสียดายคุณสมบุญ ไม่บอกความในใจให้คุณปัญญรักษ์ทราบ

ก่อนบอนนี่ ผมชอบวงนี้ครับ ซิลเวอร์ คอนเว็นชั่น
เบสเดินมันส์ดีจัง

ไม่เป็นไรครับ ยังมีเวลาคุยกันอีกเยอะ(ทั้งชีวิต) ...บางครั้งผมชอบตัวนักร้อง(ผู้หญิง) มากกว่าเพลงครับ....เช่น ซูซี่ ควอโต้    คาเรน  คาร์เพนเตอร์      นักร้องนำของ...อะไรน๊า ผมนึกไม่ออก...เดอะ พรีเทนเดอร์ หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ.....แล้วก็ นักร้องนำของ เจฟเฟอร์สัน แอร์เพลน ที่ชื่อ สตีวี่ นิคส์   ใช่หรือไม่ผมไม่แน่ใจ ถ้าผิดขออภัยด้วยครับ...ความแม่นในเรื่องเพลงของผมน้อยกว่าหนังครับ ยิ้มกว้างๆ  ยังมีอีกหลายคนเลยครับ ตอนนี้นึกไม่ออกจริงๆ ยิงฟันยิ้ม       

นักร้องนำของ The Pretenders คือ Chrissie Hynde ที่ชอบไว้ผมม้า
นักร้องนำหญิงของ Jefferson Airplane/Jefferson Starship คือ Grace Slick
เธอหันหลังให้วงการดนตรี เมื่อย่างเข้าอายุ 50 โดยอ้างว่า ผู้หญิงแก่ไม่ควรขึ้นไปอยู่บนเวทีร็อค
ส่วน Stevie Nicks ที่ชอบร้องเสียงยานคาง อยู่วง Fleetwood Mac ครับ
ตอนนี้ หน้าจะเป็นจานอยู่แล้ว
คุณสมบุญฯ น่าจะชอบ Joan Jett ด้วยนะครับ
ขอบพระคุณครับ  แต่ไม่อยากเห็นรูปตอนแก่เลยครับ...รับไม่ได้จริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 | 02:45:03 PM »

Chrissie Hynde  ยังมีงานในนาม Pretenders ออกอยู่
Grace Slick  เลิกราไปแล้ว
Stevie Nick  คุ้นๆว่า เพิ่งออกงานใหม่ไป
Joan Jett  หายไปไหนแล้วล่ะครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 | 03:08:42 PM »

โจน ก็ยังเจ็ทอยู่นะคะ เอ้ย เล่นดนตรีอยู่ค่ะ
ล่าสุด หันมาอำนวยการสร้างภาพยนต์งัยล่ะ ดูรึยังเอ่ย
The Runaways

ดูดีๆ จะเห็น ทาทั้ม โอนีล เล่นเป็นแม่เชอรี่ด้วยค่ะ

.. polotoon ..

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 | 03:24:39 PM »

ยังไม่ได้ดูเลยครับ คิดถึงเลข 501 ขึ้นมาทันใด ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 01:37:46 PM »

ชอบยุคดิสโก้และเพลงดิสโก้มาก ๆ เลยฮะ
วงในฝันของผม คือ บอนนี่เอ็ม ครับ .....ใครมีรวมฮิต+เกรทฮิต ของวงนี้บ้าง ผมขอแลกเปลี่ยนกับหนังครับ ขอบพระคุณครับ

น่าจะบอกผมตอนอยู่เมืองไทย จะได้จัดให้ครบชุดทั้งซีดีและดีวีดีครับ
เรียนถามคุณ panyarak
Boney M มีแผ่นเสียงรวมเพลงในลักษณะ The Best หรือ Greatest Hits บ้างไหมครับ?
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 02:23:18 PM »

ชอบยุคดิสโก้และเพลงดิสโก้มาก ๆ เลยฮะ
วงในฝันของผม คือ บอนนี่เอ็ม ครับ .....ใครมีรวมฮิต+เกรทฮิต ของวงนี้บ้าง ผมขอแลกเปลี่ยนกับหนังครับ ขอบพระคุณครับ

น่าจะบอกผมตอนอยู่เมืองไทย จะได้จัดให้ครบชุดทั้งซีดีและดีวีดีครับ
เรียนถามคุณ panyarak
Boney M มีแผ่นเสียงรวมเพลงในลักษณะ The Best หรือ Greatest Hits บ้างไหมครับ?

มีหลายชุดเลยครับ นี่เป็นแค่ตัวอย่าง

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2016 | 11:07:16 AM »

ตอนแรกผมคิดว่าจะเก็บแต่เฉพาะแผ่นเสียง Greatest Hits ของ Boney M ไปมา ๆ ผมเก็บแผ่นเสียงอัลบั้มเต็มของพวกเขาได้สี่ชุดแล้วครับ

Take The Heat Off Me
Love For Sale
Night Flight To Venus
Ocean Of Fantasy

คิดว่าอัลบั้มทั้งสี่ชุดนี้น่าจะครอบคลุมเพลงฮิตส่วนใหญ่ของพวกเขาแล้วนะครับ
หน้า: 1 [2]
พิมพ์