เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 04:55:44 AM
หน้า: 1 ... 275 276 [277] 278 279 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1595111 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #4140 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 10:13:31 AM »

ผมขอโทษด้วยครับพี่อั๋น
ผมขอสละสิทธิ์ ยกแผ่นเสียงให้คุณปีศาจฯก็แล้วกันครับ

ขอบคุณสำหรับน้ำใจ

Pong-Wanchai

« ตอบ #4141 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 10:48:17 AM »

รางวัลที่เป็นส่วนที่ผมร่วมแจก คุณอั๋น501 จะมารับที่บ้านผมหรือเปล่าครับ ?
...หรือว่าจะให้ทำอย่างไรก็บอกมาได้  ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #4142 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:02:21 AM »

ผมขอโทษด้วยครับพี่อั๋น
ผมขอสละสิทธิ์ ยกแผ่นเสียงให้คุณปีศาจฯก็แล้วกันครับ

ขอบคุณสำหรับน้ำใจ

ไม่ต้องมาขอโทษผมหรอกครับ  ผมเข้าใจไม่ได้ติดใจอะไรหรอกครับ  ผมมีอะไรก็บอกๆกันไป  ใจจริงแค่อยากให้พื้นที่ของพวกเรา
ถูกใช้เป็นประโยชน์มากกว่านี้คิดในแง่ดีไม่ได้มีเจตนาไปว่าป่องหรือใครทั้งนั้น  แค่เตือนๆกันไว้ก่อนเพราะต้องเข้าใจว่าผมชวนเพื่อนเข้าอ่าน
ในเว็บเราแยะเหมือนกันเค้าไม่ได้เป็นสมาชิกแค่แวะมาอ่านเฉยๆพวกแฟนคลับไง เค้าติเรื่องเหล่านี้มาบ้างผมก็เห็นด้วยในประเด็นนี้
อย่างอื่นเค้าชื่นชมเว็บของเรามากเป็นเว็บสำหรับคอมิวสิคเลิฟเวอร์ตัวจริงเลยครับ ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #4143 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:09:03 AM »

ที่จริงพี่ก็สนิทกับผมพอที่จะบอกผมโดยตรงได้ ไม่เห็นต้องอ้อมค้อมเลย การทำอะไรที่กระทบกับคนอื่น มันก็ต้องมีวิธีการกันหน่อย ผมถือว่าแบบนี้ ไม่ได้ให้เกียรติกลุ่มคนขายเลย

« ตอบ #4144 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:13:23 AM »

ถ้าพี่อั๋นอยากคุยเรื่องนี้ต่อ เชิญที่นี่ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=470.msg131420#new

« ตอบ #4145 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:15:34 AM »

ขอพี่อั๋น คุยกับผมทางตัวหนังสือแบบนี้นะครับ อ่านสะดวกดี
ผมฟังพี่คุยไม่ค่อยทัน พูดตามตรงครับพี่ ด้วยความเคารพ

อั๋น501

« ตอบ #4146 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:39:00 AM »

ที่จริงพี่ก็สนิทกับผมพอที่จะบอกผมโดยตรงได้ ไม่เห็นต้องอ้อมค้อมเลย การทำอะไรที่กระทบกับคนอื่น มันก็ต้องมีวิธีการกันหน่อย ผมถือว่าแบบนี้ ไม่ได้ให้เกียรติกลุ่มคนขายเลย

"พ่อค้า" คำๆนี้คุณเองเคยบอกผมว่าไม่ชอบไม่ใช่หรือ  ผมเองไม่เคยไปดูถูกหรือไม่ให้เกียรติพ่อค้า  เมื่อครั้งหนึ่งในอดีตผมก็เคยเป็นพ่อค้าขายเทป
มีความภาคภูมิใจเป็นอย่างยิ่งไม่เคยรังเกียจที่ใครจะบอกผมว่าเป็น "พ่อค้า" การที่คุณคิดว่าใครเค้ามาขัดขวางการทำมาหากินขายแผ่นอะไรของคุณนั้น
ผมว่าคุณคิดเอาแต่ได้มากกว่า   ผมไม่เคยมีผลประโยชน์ขายของอะไรในเว็บนี้เลยที่ผู้ดูแลเว็บออกกฎแบบนี้มาก็ดีแล้วจะได้กันพวกที่แอบแฝงเข้า
มาทำธุรกิจอย่างเดียว  ถ้าคุณไม่ได้เป็นอย่างนั้นไม่เห็นจะต้องทุกข์ร้อนอะไรเลย อย่าเอาเรื่องเสียผลประโยชน์จากการขายของมาเป็นประเด็นเลย
ถ้าการที่ผมไม่เห็นด้วยกับการขายของแบบตั้งหน้าตั้งตาขายกันทั้งวันนั้นเป็นเรื่องที่ผิดสำหรับพวกพ่อค้าก็ช่วยไม่ได้  เพราะเป็นความรู้สึกส่วนตัวของผม
ที่มีสิทธิ์จะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย

« ตอบ #4147 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:43:34 AM »

"พ่อค้า" คำๆนี้คุณเองเคยบอกผมว่าไม่ชอบไม่ใช่หรือ  ผมเองไม่เคยไปดูถูกหรือไม่ให้เกียรติพ่อค้า  เมื่อครั้งหนึ่งในอดีตผมก็เคยเป็นพ่อค้าขายเทป
มีความภาคภูมิใจเป็นอย่างยิ่งไม่เคยรังเกียจที่ใครจะบอกผมว่าเป็น "พ่อค้า" การที่คุณคิดว่าใครเค้ามาขัดขวางการทำมาหากินขายแผ่นอะไรของคุณนั้น
ผมว่าคุณคิดเอาแต่ได้มากกว่า   ผมไม่เคยมีผลประโยชน์ขายของอะไรในเว็บนี้เลยที่ผู้ดูแลเว็บออกกฎแบบนี้มาก็ดีแล้วจะได้กันพวกที่แอบแฝงเข้า
มาทำธุรกิจอย่างเดียว  ถ้าคุณไม่ได้เป็นอย่างนั้นไม่เห็นจะต้องทุกข์ร้อนอะไรเลย อย่าเอาเรื่องเสียผลประโยชน์จากการขายของมาเป็นประเด็นเลย
ถ้าการที่ผมไม่เห็นด้วยกับการขายของแบบตั้งหน้าตั้งตาขายกันทั้งวันนั้นเป็นเรื่องที่ผิดสำหรับพวกพ่อค้าก็ช่วยไม่ได้  เพราะเป็นความรู้สึกส่วนตัวของผม
ที่มีสิทธิ์จะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย
พี่อั๋นรู้ไหมว่า คำพูดของพี่ช่างโผงผาง ไม่ได้คิดในรายละเอียดเลย การที่่มีคำว่าคิดเอาแต่ได้ ตั้งหน้าตั้งตาขาย คำแบบนี้ ถ้าพี่ไม่ได้มั่นใจว่าเขาเป็นแบบนั้น พี่ไม่ควรพูดเลยครับ ไม่ทันไร ก็เรียกผมว่า คุณ แล้ว ทำไมพี่โกรธผม ง่าย จังเลยครับ

TRON

« ตอบ #4148 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:45:50 AM »

มาคุยเรื่องเครื่องเสียงกันต่อเถอะครับ เรื่องอื่นไว้คุยวันหลังนะครับ ขอร้องล่ะ ยิ้ม

« ตอบ #4149 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:51:01 AM »

โอเคครับ ผมไม่เริ่มต่อแล้ว มี pm มาถึงผมอยู่บ้าง
ผมว่า เดี๋ยวนี้ตัดสินอะไรยากมากเลย

คนคิด ไม่ได้ทำ
คนทำ ไม่ได้คิด
คนรับผิด ไม่เกี่ยวด้วยเลย
อะไรแบบนี้

ขอโทษอีกครั้งครับ พล่ามซะเยอะเลย
คุยเรื่องเครื่องเสียง เรื่องเพลงดีกว่า ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #4150 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:52:36 AM »

"พ่อค้า" คำๆนี้คุณเองเคยบอกผมว่าไม่ชอบไม่ใช่หรือ  ผมเองไม่เคยไปดูถูกหรือไม่ให้เกียรติพ่อค้า  เมื่อครั้งหนึ่งในอดีตผมก็เคยเป็นพ่อค้าขายเทป
ผมว่าคุณคิดเอาแต่ได้มากกว่า   ผมไม่เคยมีผลประโยชน์ขายของอะไรในเว็บนี้เลยที่ผู้ดูแลเว็บออกกฎแบบนี้มาก็ดีแล้วจะได้กันพวกที่แอบแฝงเข้า
มาทำธุรกิจอย่างเดียว  ถ้าคุณไม่ได้เป็นอย่างนั้นไม่เห็นจะต้องทุกข์ร้อนอะไรเลย อย่าเอาเรื่องเสียผลประโยชน์จากการขายของมาเป็นประเด็นเลย
ถ้าการที่ผมไม่เห็นด้วยกับการขายของแบบตั้งหน้าตั้งตาขายกันทั้งวันนั้นเป็นเรื่องที่ผิดสำหรับพวกพ่อค้าก็ช่วยไม่ได้  เพราะเป็นความรู้สึกส่วนตัวของผม
พี่อั๋นรู้ไหมว่า คำพูดของพี่ช่างโผงผาง ไม่ได้คิดในรายละเอียดเลย การที่่มีคำว่าคิดเอาแต่ได้ ตั้งหน้าตั้งตาขาย คำแบบนี้ ถ้าพี่ไม่ได้มั่นใจว่าเขาเป็นแบบนั้น พี่ไม่ควรพูดเลยครับ ไม่ทันไร ก็เรียกผมว่า คุณ แล้ว ทำไมพี่โกรธผม ง่าย จังเลยครับ

ผมไม่ได้โกธรอะไรคุณแต่ไม่อยากเห็นคุณไปต่อว่าคนดูแลเว็บว่าออกกฎแบบนี้มาทำไม่ถูก(ใจคุณ)  เรามาอาศัยพื้นที่ของเว็บนี้ก็ควรยอมรับ
กฎของเจ้าของบ้าน  ไม่ใช่เค้าห้ามขายของแค่ไม่ขึ้นกระทู้ขายของหน้าบอร์ดเท่านั้นแต่ก็ยังอยู่ในห้องซื้อขายเช่นเดิม  ไม่เห็นมีใครเค้าเดือดร้อนเลย
มีคนขายตั้งแยะไปไม่มีใครออกมาติเตียนกับเจ้าของบ้านเลย

« ตอบ #4151 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:59:49 AM »

พี่อั๋น ไม่ได้อ่าน ข้อความโดยละเอียด ผมขอไม่พูดกับพี่ต่อนะครับ ขอโทษด้วยครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #4152 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012 | 08:07:31 AM »

1. ผีปีศาจฯ จองหนังสือ audiophile/videophile จัดให้ครับต้องการฉบับใดบ้างระบุฉบับมาได้เลย

เรียนคุณอั๋น501ที่นับถือ
ขออนุญาตเปลี่ยนของรางวัลที่แจก จากหนังสือเป็น "ภาพยนตร์สำหรับผู้ใหญ่" สัก 4-5 เรื่อง อัดใส่ thumb drive ได้มั้ยครับ? ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #4153 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012 | 11:47:43 AM »

1. ผีปีศาจฯ จองหนังสือ audiophile/videophile จัดให้ครับต้องการฉบับใดบ้างระบุฉบับมาได้เลย

เรียนคุณอั๋น501ที่นับถือ
ขออนุญาตเปลี่ยนของรางวัลที่แจก จากหนังสือเป็น "ภาพยนตร์สำหรับผู้ใหญ่" สัก 4-5 เรื่อง อัดใส่ thumb drive ได้มั้ยครับ? ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สำหรับพี่ปีศาจฯได้อยู่แล้ว  แต่หนังของผู้ใหญ่เป็นอย่างไรหนังเกี่ยวกับธรรมะใช่ป่าว  ยิ้มกว้างๆ

ผ่านไปแล้วครับสำหรับงาน BAV Show 2012 ผมมีโอกาสแวะไปเที่ยวเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา  เสียดายไม่ได้อยู่ดูมินิคอนเสิร์ตของค่าย ใบชา
เปิดอัลบั้ม สวีทนุช ด้วยแถมมีนักร้องสาวสวยน่ารักคุณอุ๊บอิ๊บส์เจ้าของอัลบั้ม หนึ่งฝัน การแสดงเล่นตอนช่วงเย็นบังเอิญผมมีธุระกลับก่อน
งานโดยรวมๆแล้วใช้ได้น่าประทับใจเหมือนกัน  ผมได้มีโอกาสแวะไปฟังชุดซีสเต็มระดับไฮเอ็นด์ตามห้องต่างๆพอสมควรเลยเก็บรูปมาฝากกัน

noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4154 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012 | 01:54:25 PM »

[/quote]

...ยอมรับว่าซีสเต็มที่คุณอั๋นถ่ายรูปคู่ด้วยนี่ไฮเอ็นด์จริงๆ ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2012 | 01:57:48 PM โดย noprock » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 275 276 [277] 278 279 ... 325
พิมพ์