เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149743 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

25 พฤษภาคม 2024 | 06:14:27 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameใครเป็นสาวกวง RACER X เชิญกระทู้นี้ครับ
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นสาวกวง RACER X เชิญกระทู้นี้ครับ  (อ่าน 16778 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 05:38:10 PM »

ส่วนก็อปปี้ของผม Harry ให้มาตั้งแต่อยู่เอลเอสมัยเพิ่งอัดเสียงเสร็จใหม่ๆ เลยเป็นแผ่น Test Pressing ด้วย...

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 05:39:35 PM »

ดูกันให้ชัดๆ ครับว่า เลเบิ้ล ต้นสังกัดกับ Test Pressing หน้าตามันเป็นยังงัยกันบ้าง  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 05:42:17 PM »

รูปนี้ผมสแกนมาให้จากหลังปกแผ่นเสียงเพราะว่าหาในเน็ทมันไม่ค่อยชัด...

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 05:45:40 PM »

ผมยังจำได้ดีว่าสมัย Paul Gilbert กับ Harry แต่งเพลงกัน เพื่อนได้อัดเทปคาสเซ็ทเอามาให้ผมฟังด้วย เสียงกลองสองกระเดื่อง
สะท้านหน้าอกไปหมด ส่วนลีดกีตาร์ก็สอดคล้องกันกับจังหวะกลอง ซึ่งก็ฟังดูดีมาก ทั้งๆ ที่ยังไม่มีเสียงเบส และเล่นกันเพียงแค่
สองคนเท่านั้น !!

simmons
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 10:13:52 PM »

รอติดตามอ่านครับ

น่าตื่นเต้น ที่ได้ข้อมูลจากผู้ที่ได้อยู่ร่วมยุคสมัยครับ

สอบถามครับ แล้วทำไมตอนนั้นถึงมีการเปลี่ยนมือกลองเป็น สก๊อต ทราวิสล่ะครับพี่โป่ง

ขอบคุณครับ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #20 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2012 | 08:05:16 AM »

ขออนุญาติ "ขุด" กระทู้นี้ขึ้นมา เนื่องจากว่าอดีตมือกลองคณะ Racer X กำลังจะมาเมืองไทยครับผม...

ที่ไหน ?   เมื่อไหร่ ?

แล้วผมจะแจ้งให้ทราบในเร็ววันนี้ !!!

สงสัยพี่โป่งต้องพาไปเที่ยวทะเลแน่เลย ไว้ฝากแผ่นไปให้เซ็นต์ด้วยนะครับ .. 5 5 5  ยิ้มกว้างๆ
noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2012 | 09:17:38 AM »

...พี่โป่งได้เจอกับพอล กิลเบิร์ท บ้างมั้ยครับช่วงที่ฟอร์มวงกัน...
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012 | 02:25:48 AM »

สุดยอด นรกมิอาจจะเอาอยู่จริงๆครับ วงนี้

black n blue
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012 | 11:26:34 AM »

โทษคับ ชื่อเค้าอ่านยังไงฮับ

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012 | 11:38:34 AM »

รอติดตามอ่านครับ

น่าตื่นเต้น ที่ได้ข้อมูลจากผู้ที่ได้อยู่ร่วมยุคสมัยครับ

สอบถามครับ แล้วทำไมตอนนั้นถึงมีการเปลี่ยนมือกลองเป็น สก๊อต ทราวิสล่ะครับพี่โป่ง

ขอบคุณครับ

ถ้าหากตามหาอ่านประวัติของคณะ Racer X สมัยเพิ่งเริ่มฟอร์มวง (โดยเฉพาะ Wikipedia) ผมคิดว่าไม่ตรงกับความจริง
ที่ผมได้ "คลุกคลี" มาตอนสมัยวัยรุ่นซักเท่าไรนัก  ฮืม

สาเหตุที่มีการเปลี่ยนมือกลองเอาแบบไม่เจาะลึกก็เพราะว่า Harry เดินทางจาก Austria มายัง USA ในฐานะนักเรียนต่างชาติ
ดังนั้นจึงไม่สามารถทำงานอย่างเป็นทางการได้ ใบอนุญาติขอทำงานชั่วคราวก็ไม่ผ่านขอรับกระผม เลยทำให้ออกทัวร์ร่วมกับ
พรรคพวกที่โรงเรียน MIT ไม่ได้ซึ่งเป็น US Citizens กันทั้งหมด  โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิถุนายน 2012 | 11:40:42 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012 | 11:42:43 AM »

สงสัยพี่โป่งต้องพาไปเที่ยวทะเลแน่เลย ไว้ฝากแผ่นไปให้เซ็นต์ด้วยนะครับ .. 5 5 5  ยิ้มกว้างๆ

ตกลงเค้ามาวันที่ 19 กรกฏาคมครับ กลับวันที่ 28 แต่กำลังบอกว่าให้เลื่อน 1 วันเพื่อที่จะได้ดูโชว์ของคุณมาโนช ด้วย

แล้วคุณอาร์โนลด์จะฝากขวดมาให้ดื่มด้วยหรือเปล่าครับ ?  ไม่มีขวดไม่มีลายเซ็นต์นะขอรับ !!

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012 | 11:46:37 AM »

...พี่โป่งได้เจอกับพอล กิลเบิร์ท บ้างมั้ยครับช่วงที่ฟอร์มวงกัน...

ตอนนั้นผมเรียนอยู่ที่เมือง Fresno เพื่อนสนิทผมซึ่งเป็นคนไทยเรียนอยู่ MIT รุ่นเดียวกันกับวง Racer X นี่แหละ
จึงทำให้ผมรู้จักกันกับ Harry ได้ แถมยังเดินทางมาที่บ้านอัดวิดิโอคอนเสิร์ตและแผ่นเรดิโอโชว์ไปฟังตั้งหลายชุด  ยิ้มกว้างๆ

เพื่อนของผมชวน Paul Gilbert มาบ้านผมแล้วแต่เค้าไม่ว่างก็เลยไม่ได้เจอกันครับ ส่วนช่วงเวลาที่ผมไปเที่ยว L.A.
ก็ไม่มีโอกาสเจอแม้แต่ครั้งเดียว ผมก็เลยไม่รู้จักกันครับ แต่เค้ารู้จักเพื่อนของผมแน่นอนเพราะว่าเป็น classmate
กันที่ MIT ครับ  ยิ้ม

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012 | 11:50:28 AM »

สุดยอด นรกมิอาจจะเอาอยู่จริงๆครับ วงนี้

Harry ตีกลองเฉพาะชุด Street Lethel เท่านั้น สมัยปี ค.ศ. 1985 ถ้าจำไม่ผิด เค้าอายุยังน้อยอยู่เลยแต่มีชื่อเสียงใน
ประเทศ Austria แล้ว จากวงที่ชื่อว่า No Bros ฝีมือกลองสองกระเดื่อง "น่าทึ่ง" เอามากๆ  ตกใจ

หาอ่านประวัติเค้าได้ใน Wikipedia ครับ รายละเอียดค่อนข้างตรงไปตรงมาไม่บิดพริ้ว และไม่เพี้ยน !!

ผมยังมีวิดิโอคอนเสิร์ตที่เค้าให้มาเก็บอยู่เลยครับ อัดมาให้พร้อมๆ กับ Live ของ Ozzy สมัย Rock Pop Concert  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิถุนายน 2012 | 11:54:38 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #28 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012 | 11:52:51 AM »

โทษคับ ชื่อเค้าอ่านยังไงฮับ

อ่านว่า  แฮ - รี่  ครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

สำหรับนามสกุลผมอ่านไม่ออกครับ เอาไว้พอเจอแล้วจะถามให้ทันที  ขยิบตา

« ตอบ #29 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012 | 12:44:40 PM »

ผมได้ทราบข่าวมาว่าเมื่อประมาณไม่กี่ปีที่ผ่านมาทั้ง Harry และ Paul Gilbert ได้เจอกันและพยายามฟอร์มวง Racer X ขึ้นมาใหม่
หรือจะเรียกว่า "รียูเนี่ยน" ก็ได้...

...แต่ไม่ทราบว่าผลลัพท์ตอนนั้นออกมาเป็นเช่นไร ?

ดังนั้นผมก็เลยจะสอบถามเค้าเรื่องนี้ด้วย...ส่วนใครมีคำถามอะไรเกี่ยวกับคณะ Racer X ยุคบุกเบิกก็ลงคำถามมาในกระทู้นี้ได้เลย
นะครับ ก่อนวันที่ 19 กรกฏาคม 2555 เพื่อที่ผมจะได้รวบรวมนำมาเขียนให้ทุกท่านที่สนใจอ่านกันโดยถ้วนหน้า  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์