เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 12:23:18 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg MarketJKNoremorse CD, DVD, Boxset =[ WANTED ]=
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: JKNoremorse CD, DVD, Boxset =[ WANTED ]=  (อ่าน 9948 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 | 08:27:17 PM »

ต้องการซื้อแผ่นซีดี "มือสอง" สภาพ 90-95% ตามรายการด้านล่างนี้ครับ
(โปรดระบุสภาพ ราคา มาให้ด้วยนะครับ)

Grand Funk : Closer to Home (US)
Grand Funk : ปกแดง (US)

.... เอาแค่นี้ก่อนครับ  เจ๋ง
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 | 08:42:44 AM »

ต้องการซื้อแผ่นซีดี "มือสอง" สภาพ 90-95% ตามรายการด้านล่างนี้ครับ
(โปรดระบุสภาพ ราคา มาให้ด้วยนะครับ)

Grand Funk : Closer to Home (US)

.... เอาแค่นี้ก่อนครับ  เจ๋ง

รับแผ่นไรท์ไปฟังก่อนมั้ยครับ? ผมมีแต่ไม่ขาย  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 | 09:02:19 AM »

รับแผ่นไรท์ไปฟังก่อนมั้ยครับ? ผมมีแต่ไม่ขาย  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ผมมีอยู่ใน Trunk of funk boxset

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 | 05:50:17 PM »

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ ยังไม่รีบร้อนครับ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 | 09:44:17 PM »

คุณJKNoremorse ได้ลองดูใน eBay หรือยังครับ  แผ่น US ราคาไม่แพงเลย

ถ้าเป็นยุค 3 ชิ้น อยากจะแนะนำชุด E Pluribus Funk อีกชุด ไม่ทราบมีหรือยังครับ

อั๋น501

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 06:41:42 AM »

คุณJKNoremorse ได้ลองดูใน eBay หรือยังครับ  แผ่น US ราคาไม่แพงเลย

ถ้าเป็นยุค 3 ชิ้น อยากจะแนะนำชุด E Pluribus Funk อีกชุด ไม่ทราบมีหรือยังครับ

ผมแนะนำแถมให้อีกอัลบั้มคือ On Time มีเพลงเด่นๆอย่าง Into The Sun , Heartbreaker , Are You Ready , T.N.U.C. ฯลฯ
เพิ่มเติมให้อีกหน่อยต้องเป็นอัลบั้มที่รีมาสเตอร์แผ่นUSA  บ้านเราเคยเอาแผ่นรีมาสเตอร์ที่เป็นแผ่นEU มาขายผมเคยซื้อไว้ทุกอัลบั้ม
เชื่อไหมครับบางชุด(จำไม่ได้ว่าอัลบั้มใด)ฟังแล้วมีเสียงสะดุดแถมมาด้วยและที่แย่มากๆอัลบั้มชุด Live Album ข้างในแผ่นเป็นLive ชุดอื่นแทน
ทั้งๆที่ปกและตัวแผ่นระบุเป็นชุดLive Album ใครมีอัลบั้มชุดนี้ที่เป็นแผ่นEU ลองเปิดฟังดูซิครับ ซึ่งไม่น่าจะเกิดขึ้นได้เลย แผ่นก็อปยังไม่ทำห่วย
ได้ขนาดนี้  ถ้าเป็นแผ่นรีมาสเตอร์(US) ของบอกเลยว่าเสียงเยี่ยมมากๆมาสเตอร์ต้นฉบับทำเป็น 24bit แต่เวลาเป็นซีดีแล้วก็ต้องบีบอัดลงเหลือ
16bit 44.1khzตามมาตรฐานซีดีครับ  ผมบอกให้รู้กันก่อนเดี๋ยวเห็นที่ปกเขียนระบุไว้ว่า 24bit Digitally Remastered แล้วเข้าใจว่ากำลังฟังเสียง
ที่เป็น 24bit จริงๆผมกำลังรอผลงานทั้งหมดนี้ที่คาดว่าน่าจะออกเป็นไฟล์ 24bit อย่างเป็นทางการ
Pong-Wanchai

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 07:30:25 AM »

อยากซื้อสองกลายเป็นสี่ งั้นเอาไปอีกหนึ่งครับ...

ชุด Live 1971 Tour นี่ "ทีเด็ด" จริงๆ ไม่รักไม่บอกกันนะเนี่ย !!!

แต่ละเพลงเล่นสดกันได้มันส์สุดสุด  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 08:04:57 AM »

@ พี่ Arnold's Black Label = ผมยังไม่มี Grand Funk สักชุดเลยครับ  แลบลิ้น รับชุดพี่ไว้พิจารณาครับผม  ยิงฟันยิ้ม
@ พี่ Pong Handsome Man = ขอบคุณที่แนะนำเพิ่มเติมนะครับ

Grand Funk นี่ ต้องบอกว่าเพราะ The HD Master พี่อั๋นคนเดียวเลย ตอนที่ไปฟังชุดเครื่องเสียงที่บ้านพี่เขา
เปิด 2 ชุดดังกล่าวข้างต้นที่ผมต้องการ รู้สึกว่า "วงนี้มันน่าสนใจน่ะครับ"

มีเห็นขายอยู่เยอะเหมือนกันครับ 2 ชุดแรกที่เป็นแผ่น US ราคาไม่แพง แต่คิดว่าเผื่อมีใคร
ในบอร์ดอยากขายหรือเปล่า ช่วงนี้ผมไม่ได้สั่งของทาง web ครับเพราะมันติดช่วงปีใหม่ยาาาว
เดี๋ยวหลังปีใหม่ค่อยลุยต่อครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่แนะนำนะครับ
 ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 12:40:01 PM »

@ พี่ Arnold's Black Label = ผมยังไม่มี Grand Funk สักชุดเลยครับ  แลบลิ้น รับชุดพี่ไว้พิจารณาครับผม  ยิงฟันยิ้ม
@ พี่ Pong Handsome Man = ขอบคุณที่แนะนำเพิ่มเติมนะครับ

Grand Funk นี่ ต้องบอกว่าเพราะ The HD Master พี่อั๋นคนเดียวเลย ตอนที่ไปฟังชุดเครื่องเสียงที่บ้านพี่เขา
เปิด 2 ชุดดังกล่าวข้างต้นที่ผมต้องการ รู้สึกว่า "วงนี้มันน่าสนใจน่ะครับ"

มีเห็นขายอยู่เยอะเหมือนกันครับ 2 ชุดแรกที่เป็นแผ่น US ราคาไม่แพง แต่คิดว่าเผื่อมีใคร
ในบอร์ดอยากขายหรือเปล่า ช่วงนี้ผมไม่ได้สั่งของทาง web ครับเพราะมันติดช่วงปีใหม่ยาาาว
เดี๋ยวหลังปีใหม่ค่อยลุยต่อครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่แนะนำนะครับ
 ยิ้ม

รู้ไหมว่าทำไมน้องตี๋ถึงว่า"มันน่าสนใจ" เพราะว่าเป็นแผ่นซีดีที่บันทึกเสียงมาดีตั้งแต่ขั้นตอนต้นฉบับแล้วมารีมาสเตอร์ใหม่ให้เป็น 24bit
ผมถึงบอกเสมอว่าบางผลงานของศิลปินบางครั้งการบันทึกเสียงก็เป็นองค์ประกอบที่สำคัญครับ  ไม่ใช่แค่ตัวผลงานเพลงอย่างเดียว
ถ้าน้องตี๋ฟังผลงานเพลงที่บันทึกเสียงมาดีๆยิ่งฟังผ่านชุดซีสเต็มถึงๆหน่อยน้องตี๋จะได้รสชาติการฟังเพลงแบบที่ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย
ขนาดชุดซีสเต็มของผมแค่ธรรมดาๆเครื่องเล่นซีดี+อินทีเกรทแอมป์+ลำโพง+ห้องฟังเท่านั้น  ก้าวต่อไปของน้องตี๋ลองเอาข้อมูลจากเรื่องราว
ที่ผมเล่าให้อ่านใช้เป็นแนวทางได้เลยครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 03:23:21 PM »

อยากซื้อสองกลายเป็นสี่ งั้นเอาไปอีกหนึ่งครับ...

ชุด Live 1971 Tour นี่ "ทีเด็ด" จริงๆ ไม่รักไม่บอกกันนะเนี่ย !!!

แต่ละเพลงเล่นสดกันได้มันส์สุดสุด  ยิ้มกว้างๆ

อยากฟังครับพี่
ไม่เห็นเคยบอกเลย สงสัยไม่รัก  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

อั๋น501

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010 | 05:57:08 AM »

อยากฟังครับพี่
ไม่เห็นเคยบอกเลย สงสัยไม่รัก  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ถ้าผมจำไม่ผิดอัลบั้มชุดLive Album แผ่นซีดีรีมาสเตอร์ที่เป็นแผ่นEU เพลงข้างในแผ่นน่าจะเป็นชุดLive 1971 Tour
มันเป็นการผิดพลาดของขั้นตอนการผลิตแผ่นมาจากเมืองนอกเลยครับ  เมื่อสมัยก่อนผมเคยสั่งซื้อแผ่นเสียงก็มีปัญหาในลักษณะนี้
เหมือนกันและนั่นเป็นเพียงปกแผ่นใส่สลับกับตัวแผ่นข้างในเท่านั้น(ปกแผ่นชุดหนึ่งแต่ตัวแผ่นเป็นอีกชุด) ผมไม่ได้เก็บแผ่นซีดีที่เป็นแผ่นEU
ไว้เป็นหลักฐานความชุ่ย(ให้แผ่นชาวบ้านไปหมดแล้ว)เสียดายเหมือนกัน   ถ้าใครมีซื้อไว้ลองเปิดฟังดูจะรู้ครับรู้สึกว่าผมเคยเขียนลงในหนังสือ
STARPICS(คอเดียวกัน) ฉบับดนตรีด้วย
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010 | 08:31:26 AM »

Live 1971 Tour

ขาจรอย่างผมยังซูฮกว่าเล่นโคตรมันส์
ถ้าชอบวงนี้ต้องมีให้ได้

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010 | 09:16:18 PM »

วันนี้เห็นสองชุดนี้แบบรีมาสเตอร์ที่ร้าน Musicland ประตูน้ำด้วย ยิ้มกว้างๆ

[/quote]

JKNoremorse

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2010 | 04:12:42 PM »

วันนี้เห็นสองชุดนี้แบบรีมาสเตอร์ที่ร้าน Musicland ประตูน้ำด้วย ยิ้มกว้างๆ

ราคาเท่าไหร่บ้างครับ แผ่น US หรือเปล่า?
วันนี้ผมเจอ 2 แผ่นนี้เหมือนกันที่ BKP ราคาแผ่นละ 429 บาท แต่ยังไม่ได้ซื้อครับ
ถ้าซื้อใน cdwow.us ตอนนี้ คงได้ที่ราคา 300 บาทต้น ๆ ต่อแผ่น
TRON

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2010 | 04:51:03 PM »

ราคาเท่าไหร่บ้างครับ แผ่น US หรือเปล่า?
วันนี้ผมเจอ 2 แผ่นนี้เหมือนกันที่ BKP ราคาแผ่นละ 429 บาท แต่ยังไม่ได้ซื้อครับ
ถ้าซื้อใน cdwow.us ตอนนี้ คงได้ที่ราคา 300 บาทต้น ๆ ต่อแผ่น

โทษทีแผ่น EU ครับ
หน้า: [1] 2
พิมพ์