เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 12:23:45 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesเอารูป CD ที่ผมซื้อช่วงนี้(แล้วชอบ)มาอวดครับ
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูป CD ที่ผมซื้อช่วงนี้(แล้วชอบ)มาอวดครับ  (อ่าน 14737 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 08:10:53 AM »

อันนี้อาจจะไม่เกี่ยวกับดนตรี แต่เห็นอยู่ในกระแสเลยนำมาลงสักหน่อย เป็น Card เกมของเครื่องเล่นพกพา Nintendo DS นะครับ Card ตัวนี้ออกวันที่ 31/01 ต้นปีที่ผ่านมา เป็นการนำคาแร็คเตอร์มาริโอและโซนิคมาเล่นกีฬาโอลิมปิคที่จีนกัน ชื่อเกมคือ Mario & Sonic at the Olympic Games ซื้อมา $43 เวอร์ชั่น usa (ถ้าเวอร์ชั่น J คงแพงกว่านี้อีก)

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 08:14:33 AM »

- กลางออกดู

- แงะออกมาด้านใน พบ Card อันจิ๊ดเดียวเอง... ยิ้ม

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 08:19:47 AM »

- Booklet 3 เล่ม

- เล่มแรกแนะนำตัวเกม เล่มสองแนะนำระบบ Wi Fi เพื่อ Online สู่กับชาวบ้านทั่วโลก (เคย On Wi-Fi เจอเกรียนฝรั่ง แม่งเล่นแพ้แล้วกดออก เครื่องค้างเลย) เล่มสามแนะนำเกมที่จะออก +แผ่นพับโฆษณาของ

นี่แค่เวอร์ชั่น usa ไว้จะเอา Card เวอร์ชั่นญี่ปุ่น(เกมอื่น)มาให้ชมภายหลัง อลังการงานสร้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เมษายน 2008 | 08:23:38 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 08:30:49 AM »

- นี่คือเครื่องเกมพกพา NDS ของผม (ผมมีทั้งหมด 3 เครื่อง เครื่องแรกรุ่นพี่หนา เครื่องสองรุ่น Lite ดังที่เห็น อีกเครื่องสีชมพูผมซื้อให้แฟน) ในภาพจะเห็นน้องเล็ปชมพู นั่นแฟนผมเองครับ เพราะผมกำลังรื้อ Card เกมอื่นมาเล่นอวดเลยให้เขาช่วยถ่าย... ยิ้ม

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 08:47:45 AM »

ยิ้ม...โม้ก่อน Nintendo DS (NDS) คือเครื่องเกมพกพาของนินเท็นโดที่ขายดีที่สุดเท่าที่เคยมีมา (ขายได้เฉลี่ยสัปดาห์ล่ะ 55,000 เครื่อง[ที่ญี่ปุ่น]) จุดเด่นคือมี 2 หน้าจอ จอล่างสัมผัสได้ มีรูไมค์ตรงกลาง เอาไว้ใช้เล่นเกมที่ต้องเป่าหรือตบมือใส่ให้เกิดเสียง ภาพกราฟฟิคยังงั้นๆ แต่ Game Play สุดยอดมาก สร้างสรรค์สุดๆ บางเกมต้องพูดใส่ไมค์ (แต่คนไทยหมดสิทธ์ เพราะต้องพูดภาษาญี่ปุ่น) เครื่องเกมพกพาตัวนี้ก็ยังได้พัฒนาเป็นคอนโซลต่อมาของ Nintendo นั่นคือเครื่อง Wii ครับ

- นี่คือเกมโปรดผม เป็นเกมแนวเชียร์ โดยให้ผู้เล่นใช้ปากกาจิ้มในวงให้ตรงกับจังหวะเพลง(ญี่ปุ่น) มีทั้งจิ้ม ลาก วน ฮาดีครับ ออกมา 3 ภาค ญี่ปุ่น 2 ภาค ฝรั่งภาคนึงแต่เปลี่ยนชื่อเกมเป็น Elite Beat Again (ของญี่ปุ่นจะชื่อ Osu! Tatakae! Ouendan ภาคแรกออกมาดังมาก ตอนนั้นหายากด้วย ขายกันเกือบๆสองพันบาท)

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 08:53:05 AM »

ต้องเล่นโชว์ เพลงนี้ต้องเชียร์นักศึกษาจบใหม่สมัครเข้าทำงาน (ในภาพมีคนเล่นไว้ ฝืมือโคตรห่วยเลยได้เกรด C สันนิฐานว่าคงเป็นแฟนผม)

- ภาคนี้มีทั้งหมด 18 เพลง 18 เรื่องราวสำหรับผู้ต้องการกำลังใจ เพลงนี้เนื้อหาว่าด้วยน้องเห่ยของเราต้องไปสอบสัมภาษณ์แต่ที่บ้านดันไม่มีใครให้กำลังใจเลย

- น้องชายดันเอาเอกสารเรียกสัมภาษณ์ไปพับเครื่องบินเล่นซะงั้น (ตรงนี้จอบนคืออธิบายเรื่องราว จอล่างผู้เล่นต้องจิ้ม-ลาก-วนตามจังหวะเพลง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เมษายน 2008 | 09:00:28 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 09:05:37 AM »

ตรงนี้ผมเชียร์มาถึงซีนสอบสัมภาษณ์แล้ว ตอนต้นๆที่เริ่มออกจากบ้านแก็งเชียร์เราก็ตามเชียร์ตั้งแต่ต่อคิวซื้อตั๋วรถไฟ โหนรถไฟ มันตลกตรงชาวบ้านเขางงนี่สิ ว่าไอ้พวกนี้มันอะไรกัน ในภาพคือเชียร์หน้าห้องสอบสัมภาษณ์ ท่าเชียร์อย่างฮา ที่ญี่ปุ่นตอนเขาแข่งเกมนี้กัน มีคนปิดตาเล่นด้วย เพราะจังหวะเพลงมันจะลงพอดีกับตอนเอาปากกาลง (แต่ผมยังไม่เทพขนาดนั้น เลยขอเปิดตาเล่น)

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 09:08:38 AM »

เพลงนี้ก็ฮาครับ ชื่อเพลง Go My Way ของ Hitomi Yaida เป็นการเชียร์ให้สาวห้าวกลายเป็นกุลสตรีให้ได้

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 09:13:11 AM »

ยิ้ม...พอก่อนครับ ไว้จะหาของมาอวดอีกในโอกาสต่อไป
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 09:36:23 AM »

เห็นเกมมาริโออันนี้แล้วนึกถึงเกม Nokia N-Gage ของผมเลยครับ กล่องใส่เบ้อเร่อเท่อ แต่ตัวเกมเล็กเท่าเมมโมรี่การ์ดโทรศัพท์เท่านั้นเอง แล้วก็แถมบุคเลทยัดมาเต็มกล่องเลย (เนื้อหาไมมากหรอกแต่ว่ามันมี 5-6 ภาษาได้)

น่ารักจังเลยนะครับ แบ่งกันเล่นกับแฟน

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 09:47:56 AM »

ของสะสมน่ราักน่าฟังน่าเล่นดีจังครับ เอามาอวดบ่อยๆนะครับ ชอบๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 เมษายน 2008 | 10:58:46 AM »

ยิงฟันยิ้ม...ขอบคุณครับ ไว้จะค่อยๆนำมาลงนะครับ โอกาสต่อไปว่าจะนำแผ่นสวยๆมาลงอย่างละเอียดเป็นสกู๊ปเลยครับ แต่รูปคงเป็นแบบมือสมัครเล่นนะครับ (ขอให้ดูรู้เรื่องพอ) คิดว่าเดี๋ยวจะนำ BJH 4 ชุดที่ Toshiba ทำแบบ Mini-LP มาลง แต่ไม่ใช่แบบพิมพ์ครั้งแรกนะครับ ตัวนี้ออกเดือนก่อน Obi พอดูได้ครับ

ส่วน Nokia N-Gage ผมไม่มีนะครับ แต่เคยเห็นพวกรุ่นน้องมันเล่นพวกเกมรถแข่งครับ

ยิงฟันยิ้ม
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 | 09:36:53 PM »

น่ารัก ดี ครับ พวกของสะสม นี่ ถ่ายในรถยนต์ เหรอ? ดู มี คลาสจัง  เจ๋ง
หน้า: 1 [2]
พิมพ์