เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

07 พฤษภาคม 2024 | 12:49:09 PM
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Allman Brothers Band  (อ่าน 21704 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 10:54:01 AM »

« ตอบ #31 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 10:54:22 AM »

« ตอบ #32 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 10:54:38 AM »

« ตอบ #33 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 10:54:52 AM »

Pong-Wanchai

« ตอบ #34 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 12:22:04 PM »

เมื่อได้ชมเฉพาะ Promo/Cue Sheets จาก คุณโปโลตูน ผมขอบอกข้อมูลตามความเป็นจริงให้ทราบว่า แผ่นเสียงสามแผ่นที่ได้
มาของคณะ Allman Brothers Band ไม่ใช่ รายการ Superstar Concert Series  อย่างที่ผมเคยทายเอาไว้  แต่นี่คือรายการที่
ชื่อว่า A Night On The Road ของ GK Productions, Inc. ในเครือข่าย ABC Radio Network ซึ่งผมก็มีเก็บเอาไว้ครบเหมือนกัน
...ยินดีต้อนรับเข้าสู่การเป็นนักสะสมแผ่นเรดิโอโชว์นะครับ  ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม

แล้วก็ Cue Sheets ที่มีตราหัว A Night On The Road โลโก้ทั้ง 5 หน้านั้น ควรมาควบคู่กันกับแผ่นไวนิลทั้งสามแผ่นนั่นถูกต้อง
ครับ แต่ต้องเช็คก่อนว่า แผ่นเสียงที่ได้มานั้นตรงกันหรือเปล่า โดยดูชื่อของรายการให้ตรงกันกับเลเบิ้ลของแผ่นเสียง และที่น่า
จะเช็คอีกคือ ควรอ่านจากเลเบิ้ลว่าเป็นโชว์ที่เท่าไหร่ เนื่องจากว่าไอ้ Telegram ซึ่งได้แนบมาพร้อมกับ Postcard มันกลายเป็นของ
เรดิโอโชว์อีกสองบริษัท และมันก็เป็น สองโชว์ที่แตกต่างกันเสียด้วยสิครับ  โกรธ

ลองกลับไปดู โชว์นัมเบอร์ นะครับ ว่ามันมีตัวเลขและอักษร อะไรบ้าง?    ยิ้มเท่ห์

และที่สำคัญอีกอย่างคือ รายการ ANOTR ไม่มีกล่องมาให้นะครับ แต่ถ้าเป็นการ SCS นั่นแหละถึงจะมีแผ่นเสียงใส่กล่องมาให้ด้วย
พร้อมๆ กัน   ขยิบตา

สำหรับ Telegram แปลคร่าวๆ ได้ว่า ให้ทางสถานีรอเปิดออกอากาศรายการ SuperGroups In Concert (สนับสนุนรายการโดย
Mello Yello และ เครื่องดื่ม Sprite) อาทิตย์ที่มีคอนเสิร์ตของ Rod Stewart เอาไว้ก่อน โดยที่แผ่นเสียง Side B กับ Side C นั้น
(ด้านหลังคือ Side E กับ Side F) จะมีการ courier มาเปลี่ยนแทนแผ่นเก่าทั้งสองอีกครั้งหนึ่ง....ผมเองก็มีโชว์นี้ของ Rod Stewart
เก็บสะสมอยู่ด้วย ( 3LP's + 2LP's = 5LP's ) เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนโปสการ์ดเป็นการยืนยันแจ้งกลับไปของสถานีหลังจากเปิดออกอากาศรายการในเครือข่าย Westwood One ซึ่งไม่เกี่ยวกันกับ
รายการทั้ง A Night On The Road หรือแม้แต่ SuperGroups In Concert เลยครับ  

ผมคงไม่สามารถทราบได้ว่ามันปนอยู่ในแผ่นเรดิโอโชว์ชุดเดียวกันได้ยังงัย ?!?!?!?

ถ้าให้เดาก็คือ คนที่ขายแผ่นให้ คุณโปโลตูน คงจะไม่รู้เรื่องรู้ราว เห็นเอกสารอะไรก็ยัดมาด้วยกัน...ก็เท่านั้นเอง  ยิ้มกว้างๆ

สแกนเลเบิ้ลมาให้ผมดูอีกทีครับ แล้วเดี๋ยวจะบอกรายละเอียดให้ทราบถ้าเผื่อว่ามันไม่ถูกต้องครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2010 | 01:13:42 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #35 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 12:30:06 PM »

โอ้โฮ รายละเอียดเพียบเลยนะครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #36 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 12:33:07 PM »

โอ้โฮ รายละเอียดเพียบเลยนะครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

ผมกลัวว่าคุณโปโลตูนจะไม่ได้สิ่งที่ต้องการจริงๆน่ะครับ เลยเป็นห่วง ต้องบอกรายละเอียดให้ทราบหน่อย   ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

« ตอบ #37 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 12:38:22 PM »

ผมต้องการให้พี่มีความสุขน่ะครับ ไม่ทราบว่าผมสมหวังไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #38 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 12:51:38 PM »

ผมต้องการให้พี่มีความสุขน่ะครับ ไม่ทราบว่าผมสมหวังไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าคุณโปโลตูนน่าจะสมหวังถ้าเลเบิ้ลของแผ่นเรดิโอโชว์ที่มีอยู่เหมือนอย่างในรูปข้างล่างนี้ครับ...

โชว์นัมเบอร์ของชุดนี้คือ ANOTR - 381 A, B, C, D, E, F (เปลี่ยนหน้าไปเรื่อยตามแผ่นเสียง)...

เป็นบันทึกการแสดงสด ณ. Fox Theater เมือง Atlanta มลรัฐ Georgia ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายน ปี 1980 สมัยตระเวณ
แสดงทัวร์เพื่อสนับสนุนอัลบั้มชุด Enlightened Rogues  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2010 | 01:23:19 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #39 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 01:01:42 PM »

คราวนี้มาดูเรดิโอโชว์ของ Rod Stewart ที่เค้าส่งแผ่นมาเปลี่ยนกันดีกว่า...

แทนที่จะปั้มแผ่นเสียงเป็นแผ่นเดียว กลับกลายเป็นไวนิลถึงสองแผ่นก็เพราะว่า Side B กับ Side C มันอยู่ติดกัน เวลาออกอากาศ
ต้องตั้งรอไว้ที่เครื่องเล่นจานเสียงคนละเครื่องกัน ก็เลยต้องเปลืองแผ่นหน่อย ซึ่งด้านหลังของแผ่นใหม่ทั้งสองปล่อยให้ว่างไม่มี
ร่องเสียงเลยสักนิดเดียว สีดำดูด้านๆ ด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แล้วก็ถ้าไม่เป็นการรบกวน ผมขอช่วยให้ คุณโปโลตูน ถ่ายเอกสาร Telegram นี้ให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ?  ผมอยากได้เก็บไว้กับชุด
เรดิโอโชว์ของผม เพราะว่าแผ่นเสียงที่ผมซื้อมาไม่ได้แนบ Telegram นี้มาด้วย  เศร้า

« ตอบ #40 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 01:35:47 PM »

สบายมากครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #41 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 02:29:14 PM »

สบายมากครับ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณมากครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #42 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 10:23:25 PM »

ผมว่าคุณโปโลตูนน่าจะสมหวังถ้าเลเบิ้ลของแผ่นเรดิโอโชว์ที่มีอยู่เหมือนอย่างในรูปข้างล่างนี้ครับ...

โชว์นัมเบอร์ของชุดนี้คือ ANOTR - 381 A, B, C, D, E, F (เปลี่ยนหน้าไปเรื่อยตามแผ่นเสียง)...

เป็นบันทึกการแสดงสด ณ. Fox Theater เมือง Atlanta มลรัฐ Georgia ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายน ปี 1980 สมัยตระเวณ
แสดงทัวร์เพื่อสนับสนุนอัลบั้มชุด Enlightened Rogues  ยิ้ม
สมหวังครับพี่ เลเบิ้ลตามนี้เลยครับ เสียงดีบรรเลงดีทีเดียว happy happy! ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #43 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 05:55:03 AM »

และแล้วก็หาคนที่มีแผ่นเรดิโอโชว์เป็นเพื่อนเฮียโป่งได้แล้ว   ไชโย! ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #44 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 07:49:12 AM »

และแล้วก็หาคนที่มีแผ่นเรดิโอโชว์เป็นเพื่อนเฮียโป่งได้แล้ว   ไชโย! ยิ้มกว้างๆ
มีอยู่ชุดเดียวเองครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์