เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 12:43:54 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxes...Still Sealed...ยังไม่ได้แกะ !
หน้า: [1] 2 3 ... 8
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...Still Sealed...ยังไม่ได้แกะ !  (อ่าน 41726 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 11:28:01 AM »

เนื่องจากมีนักสะสมหลายท่านในเว็ปนี้มี "ของดี" ที่ยังไม่ได้แกะกล่อง ซึ่งถือว่าเป็นโรคเดียวกันทุกคนโดยไม่ได้นัดหมาย...
ผมก็เลยคิดตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อเปิดโอกาสให้โชว์สิ้นค้าทุกชนิด ไม่ว่าจะเป็น แผ่นเสียง ซีดี ตุ๊กตุ่น ตุ๊กตา ต่างๆ ที่เป็นของ
รักของหวง แต่ยังไม่ยอมเปิดบริสุทธิ์ซักที แล้วก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ลูบคลำอย่างเต็มไม้เต็มมือกันแน่ !

ขอเชิญทุกท่านทำการถ่ายรูปนำภาพมาแชร์กันตรงนี้เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:07:05 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 11:35:49 AM »

ชอบจังครับ กระทู้นี้ ได้มีที่โพสต์บ้าง นอกจากในกระทู้ขายของอย่างเดียว ยิ้มกว้างๆ

ไม่ค่อยกล้าบอกใครว่าเป็นโรคนี้ พอเห็นพี่โป่งเป็นทัพหน้าแบบนี้ดีเลย ใครจะมาว่าผม ต้องเกรงใจพี่โป่งก่อน ยิ้มกว้างๆ

ประเดิมทันมั้ยเนี่ย แผ่นนี้ไม่ได้แกะ เพราะแผ่นที่ออกก่อนเมื่อ 5 ปีที่แล้ว ก็ยังไม่ได้แกะเลย ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 11:38:57 AM »

แผ่นนี้อดไม่ได้ดอก ก็ไอ้ถุงดำที่มีอยู่ก่อนน่ะ มันเก่าเต็มที เพราะเป็นถุง used ด้วย เลยต้องหาใบใหม่มาสำรอง แถมรูปในเว็บยังชวนสงสัยว่า จะมีถุงมาให้ด้วยไหม ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 12:01:50 PM »

เร่เข้ามาเร่เข้ามาครับ บรรดานักสะสมระดับฮาร์ดคอร์ทั้งหลาย...

วันนี้ผมขอนำเสนอ Jimi Hendrix ชุด Winterland Boxset ครับ  ยิ้มกว้างๆ

กล่องของผมยังไม่ได้แกะ แต่มีคนกระซิบมาว่า "ต้องแกะ" เพราะว่ามีล็อตแรกๆ ที่ทางบริษัทต้นสังกัดในประเทศสหรัฐอเมริกาทำผิด
ซึ่งผมจำไม่ได้แล้วว่าแผ่นเสียงแผ่นไหนที่เค้าให้มาซ้ำกัน แต่สรุปได้ว่าใครไม่เช็คดูอาจได้ LP เดียวกันมา 2 แผ่นและทำให้ขาด LP ไป
หนึ่งแผ่น เรียกว่าไวนิลได้มาแปดแต่คอนเสิร์ตไม่ครบทั้งแปดหน้า  ฮืม  ฮืม  ฮืม
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 02:15:02 PM »

ผมเป็นโรคนี้เหมือนกันครับ แต่ไม่มีปัญญาเอารูปมาโชว์ ยิ้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 02:51:56 PM »

เร่เข้ามาเร่เข้ามาครับ บรรดานักสะสมระดับฮาร์ดคอร์ทั้งหลาย...

วันนี้ผมขอนำเสนอ Jimi Hendrix ชุด Winterland Boxset ครับ  ยิ้มกว้างๆ

กล่องของผมยังไม่ได้แกะ แต่มีคนกระซิบมาว่า "ต้องแกะ" เพราะว่ามีล็อตแรกๆ ที่ทางบริษัทต้นสังกัดในประเทศสหรัฐอเมริกาทำผิด
ซึ่งผมจำไม่ได้แล้วว่าแผ่นเสียงแผ่นไหนที่เค้าให้มาซ้ำกัน แต่สรุปได้ว่าใครไม่เช็คดูอาจได้ LP เดียวกันมา 2 แผ่นและทำให้ขาด LP ไป
หนึ่งแผ่น เรียกว่าไวนิลได้มาแปดแต่คอนเสิร์ตไม่ครบทั้งแปดหน้า  ฮืม  ฮืม  ฮืม
ถ้าสั่งซื้อช่วงนี้ ไม่มีปัญหาแล้ว ใช่ไหมครับพี่

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 02:54:57 PM »

อ่า .... น่าเสียดายครับ ผมคิดว่าของ ๆ ผมทุกชิ้นน่าจะโดน ปุด บริเสิด ไปเรียบร้อยหมดแล้วนะ

ล่าสุด Megadeth : Peace Sell 25th Anniversary เพิ่งโดนไปเมื่อสัปดาห์ก่อน หลังจากที่ทิ้งเอาไว้ 1 อาทิตย์
(เห็นแล้วมันคันมือครับ)

แต่ Original Shrink Wrap w' Sticker ยังอยู่ครบครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 03:04:23 PM »

ขอนำภาพเก่ามาลง แผ่นเสียงส่วนใหญ่ยังไม่ได้แกะ ที่แกะแล้วมี Cradle of Filth เพราะเป็นซองพลาสติกหนา ไม่ได้ seal  ส่วน Faust โดนศุลากรมือดีแกะให้ สำหรับ Deep Purple - Phoenix Rising ต้องแกะเพราะจะดูดีวีดีที่แถมมาครับ ยังมีอีกหลายแผ่นที่ยังไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2012 | 03:07:18 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 03:14:22 PM »

อ่า พี่โป่งจะว่ายังไงดีล่ะ ต้อง .. บ่อยกว่านี้แล้วล่ะครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 03:34:49 PM »

ถ้าสั่งซื้อช่วงนี้ ไม่มีปัญหาแล้ว ใช่ไหมครับพี่

Boxset ชุด Winterland ผลิตออกมาเป็น Numbered Limited Edition เพราะฉะนั้นคงต้องเสี่ยงดวงกันเองมั้งครับ
แต่ถ้ากล่องไหนไม่มีตัวเลขปั้มเป็นสีทองหลังกล่องที่มุมล่างด้านซ้ายมือก็คงจะเป็นล็อตใหม่ (จำนวนไม่จำกัด)  ยิ้มกว้างๆ

อ่า พี่โป่งจะว่ายังไงดีล่ะ ต้อง .. บ่อยกว่านี้แล้วล่ะครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

ไม่เข้าใจขอรับกระผม ช่วยขยายความด้วย  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2012 | 03:38:04 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 03:39:26 PM »

ขอนำภาพเก่ามาลง แผ่นเสียงส่วนใหญ่ยังไม่ได้แกะ ที่แกะแล้วมี Cradle of Filth เพราะเป็นซองพลาสติกหนา ไม่ได้ seal  ส่วน Faust โดนศุลากรมือดีแกะให้ สำหรับ Deep Purple - Phoenix Rising ต้องแกะเพราะจะดูดีวีดีที่แถมมาครับ ยังมีอีกหลายแผ่นที่ยังไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับ

แผ่นเสียงของวง Deep Purple เค้า "สอดใส่" แผ่น DVD เอาไว้ยังงัยครับ เพราะว่าของผมยังไม่ได้แกะ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 03:41:30 PM »

Boxset ชุด Winterland ผลิตออกมาเป็น Numbered Limited Edition เพราะฉะนั้นคงต้องเสี่ยงดวงกันเองมั้งครับ
แต่ถ้ากล่องไหนไม่มีตัวเลขปั้มเป็นสีทองหลังกล่องที่มุมล่างด้านซ้ายมือก็คงจะเป็นล็อตใหม่ (จำนวนไม่จำกัด)  ยิ้มกว้างๆ

ไม่เข้าใจขอรับกระผม ช่วยขยายความด้วย  ยิงฟันยิ้ม
มีผลิตทั้ง Numbered Limited Edition และ Standard Edition ด้วยหรือครับพี่

หมายความว่า ต้อง ขี้ หรือ ปลดทุกข์ บ่อยไงครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 03:49:00 PM »

มีผลิตทั้ง Numbered Limited Edition และ Standard Edition ด้วยหรือครับพี่

ผมเข้าใจว่าอย่างนั้นครับ แต่ไม่ขอคอนเฟิร์ม เพราะดูจากรูปภาพหลายต่อหลายครั้งบางกล่องไม่มีตัวเลขปั้มมาให้เลย  ลังเล  ลังเล  ลังเล

หมายความว่า ต้อง ขี้ หรือ ปลดทุกข์ บ่อยไงครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

อ้า...า...า   ถึงสวรรค์แล้วครับ ขอบคุณมากๆ เดี๋ยวอาทิตย์นี้จะต้องแชะให้มากๆ รูปหน่อย !!   ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 03:54:52 PM »

อ่า .... น่าเสียดายครับ ผมคิดว่าของ ๆ ผมทุกชิ้นน่าจะโดน ปุด บริเสิด ไปเรียบร้อยหมดแล้วนะ

ล่าสุด Megadeth : Peace Sell 25th Anniversary เพิ่งโดนไปเมื่อสัปดาห์ก่อน หลังจากที่ทิ้งเอาไว้ 1 อาทิตย์
(เห็นแล้วมันคันมือครับ)

แต่ Original Shrink Wrap w' Sticker ยังอยู่ครบครับ

ใครที่อายุยังหนุ่มแน่นแข็งแรงดีก็มักเป็นอย่างนี้กันทุกคน คือ กลั้นใจเอาไว้ไม่อยู่ คันไม้คันมือ หรือ คันอย่างอื่น(หู)ไปทั่ว
แถมยังเก็บ หลักฐาน สมัยยังไม่โดน ปุดบริเสิด สะสมเอาไว้ดูต่างหน้าอีก...

ขอบอกคำเดียวว่า เยี่ยม ครับ !!

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 03:55:49 PM »

กล่องนี้ หายากนะครับ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] 2 3 ... 8
พิมพ์