เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 09:17:20 AM
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Whitesnake  (อ่าน 87284 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 | 02:00:35 PM »

อยากกด LIKE เป็นร้อยๆทีเลยครับ

รบกวนช่วยรีวิวงานใหม่ของไอ้งูเผือกหน่อยสิครับ (เห็นพูดกันจัง)  ขยิบตา
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #31 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 | 01:28:35 AM »

ผมว่ามันเป็นอัลบัมที่ เดวิด คัฟเวอร์เดลและWhitesnake ควรจะเป็นครับ
เพราะนี่คือตัวตนของเขาจริงๆ ไม่ใช่เหมือนงานชุด 1987 อันลือลั่น
เพราะนั่นทำไปเพื่อเจาะตลาดแฮร์แบนด์เท่านั้นเอง
หลายเพลงในงานใหม่จึงเป็นฮาร์ดร็อกติดกลิ่นบลูส์ที่คัฟเวอร์เดลถนัด แฟนขาประจำจึงเข้าถึงได้ง่าย
คู่กีตาร์ก็ยังสมราคารุ่นใหญ่ สลับกันอวดฝีมือในแต่ละเพลงได้เป็นอย่างดี แม้ดัค อัลดริชจะเด่นกว่าค่อนตัวก็เถอะ
แต่เมื่อยามเร็บ บีชได้โชว์ก็สุดๆเช่นเดียวกันครับ
ผมว่าเพลง Dogs in the Street เป็นเพลงเดียวก็ว่าได้ที่ใกล้เคียงงานชุด 1987 ผสมกับชุด Slip of the Tongue  
ส่วนเพลง Love and Treat me Right ก็ทำให้นึกถึงเพลง Don't Break my Heart Again ได้ไม่ยาก
ผมว่า Forevermore ของงูเผือก พี่ๆควรมีไว้ครอบครองครับ อิอิ ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2011 | 01:30:07 AM โดย PANTERISTA » บันทึกการเข้า

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #32 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 03:23:32 PM »

อยากทราบว่า พี่ๆ ชอบ มือกีตาร์ คนไหนมากที่สุดใน Whitesnake ครับ

panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 05:52:45 PM »

อยากทราบว่า พี่ๆ ชอบ มือกีตาร์ คนไหนมากที่สุดใน Whitesnake ครับ

John Sykes ครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #34 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 | 09:29:52 AM »

ผมชอบการเล่นกีตาร์คู่ของวงนี้ครับ แต่ละคนมีความโดดเด่นที่แตกต่างกันไม่สามารถเปรียบเทียบได้ว่าใครเก่งกว่าใคร  ยิ้มกว้างๆ

ความจริงแล้วผมชอบทุกคนเลยครับ (ตอบแบบเอาใจสื่อมวลชน)  ยิ้ม

แต่ถ้าจะให้เลือกคู่ก็ต้องบอกว่า...

บนเวทีแสดงสด Reb Beach  กับ Dough Aldrich  เล่นได้แน่นเอามากๆ  แม้แต่คู่ของ Steve Vai กับ Adrian Vandenberg
ยังอยู่ในเกณฑ์ที่ค่อนข้าง "สูสี" จริงๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 | 12:03:21 PM »

ผมชอบการเล่นกีตาร์คู่ของวงนี้ครับ แต่ละคนมีความโดดเด่นที่แตกต่างกันไม่สามารถเปรียบเทียบได้ว่าใครเก่งกว่าใคร  ยิ้มกว้างๆ

ความจริงแล้วผมชอบทุกคนเลยครับ (ตอบแบบเอาใจสื่อมวลชน)  ยิ้ม

แต่ถ้าจะให้เลือกคู่ก็ต้องบอกว่า...

บนเวทีแสดงสด Reb Beach  กับ Dough Aldrich  เล่นได้แน่นเอามากๆ  แม้แต่คู่ของ Steve Vai กับ Adrian Vandenberg
ยังอยู่ในเกณฑ์ที่ค่อนข้าง "สูสี" จริงๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

มือกีต้าร์ของ Whitesnake แต่ละคนล้วนเฉียบขาด ต่างกันตรงความสดห้าวที่ผันแปรไปตามยุคสมัย

ยิ่งยามอยู่บนเวที คู่หู A & B วาดลวดลายได้ตื่นตามาก

แต่ผมชอบยึดติดกับพวกโอลสคูลกับลีลาเก๋าส์ๆ และสำเนียงแบบบริติชฮาร์ดร็อคขนานแท้ของ M & M มากกว่า  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=DMh39qZ95iE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=DMh39qZ95iE</a>

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #36 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 | 09:09:47 PM »

Whitesnake สมควรอย่างยิ่งที่จะมาเล่นในบ้านเรานะครับ ยิ่งกับไลน์อัปปัจจุบันที่มีคู่ขุนขวานระดับพระกาฬเช่นนี้

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #37 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 | 09:53:41 PM »

เห็นด้วยเลยครับ เป็นอีกวงที่ผมอยากดูมากๆ แต่ถ้ารอบ้านเราคงยาก
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #38 เมื่อ: 20 เมษายน 2011 | 03:32:11 PM »

นอกจากฝีไม้ลายมือที่เป็นที่ยอมรับ ผมว่าที่ WHITESNAKE ขายได้อีกอย่าง

น่าจะเป็นเพราะ ทั้ง DAVID COVERDALE,DOUG ALDRICH,REB BEACH เขารักษาสภาพร่างกายได้ดีนะครับ

รูปร่างนี่ยังเฟิร์มอยู่เลย หากมาโชว์ที่บ้านเรา มือกีตาร์น้อยใหญ่คงเข้ามาตรึมแน่ครับ

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 | 02:34:04 PM »

มีใครได้ดูคอนเสิร์ตของพวกเค้าที่แสดงในประเทศรัสเซียหรือยังครับ ?
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 | 03:37:19 PM »

มีใครได้ดูคอนเสิร์ตของพวกเค้าที่แสดงในประเทศรัสเซียหรือยังครับ ?

เคยดูแต่ Live in Moscow สมัย Restless Heart Reunion Tour & Farewell Tour ปี 1997 ที่มี Steve Farris เล่นกีต้าร์คู่กับ Adrian Vandenberg

ส่วน Live In St. Petersburg ตอน Greater Hits Tour เมื่อ 1994 ที่พี่เอเดรียนได้ Warren DeMartini มาเป็นพาตเนอร์ - ยังไม่เคยดู

แล้วมีนอกเหนือจากนี้อีกมั้ยครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=L9GtgKzx8Rk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=L9GtgKzx8Rk</a>

« ตอบ #41 เมื่อ: 22 เมษายน 2011 | 11:03:15 AM »

เคยดูแต่ Live in Moscow สมัย Restless Heart Reunion Tour & Farewell Tour ปี 1997 ที่มี Steve Farris เล่นกีต้าร์คู่กับ Adrian Vandenberg

ส่วน Live In St. Petersburg ตอน Greater Hits Tour เมื่อ 1994 ที่พี่เอเดรียนได้ Warren DeMartini มาเป็นพาตเนอร์ - ยังไม่เคยดู

แล้วมีนอกเหนือจากนี้อีกมั้ยครับ

ผมไม่ทราบจริงๆ ไม่ค่อยมีเวลาหาในเน็ท เคยเห็นผ่านตามาก็เท่าที่บอกนี่แหละครับ  ยิ้ม
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #42 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 | 10:40:47 PM »

ผมชมใน ยูทูบ ส่วนตัวแล้ว ไลน์อัปชุดกลางยุคถึงปลาย90เล่นได้อ่อนพลังมากเลยนะครับ

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #43 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 | 11:51:59 PM »

ผมชมใน ยูทูบ ส่วนตัวแล้ว ไลน์อัปชุดกลางยุคถึงปลาย90เล่นได้อ่อนพลังมากเลยนะครับ

ผมเคยดู DVD Live In St. Petersburg ซึ่งรุ่นพี่คนนึงเอามาให้ดู ซึ่งตอนแรกกะว่าจะได้ดูฝีมือ Adrian ปะทะ กับ Warren มือกีตาร์ Ratt ให้สะใจหน่อย เพราะส่วนตัวก็ชอบ Ratt มากอยู่ แ่ต่มันก็เนือยๆอย่างที่ว่าอะครับ หรื่อมุมกล้องตัดต่อไม่ค่อยดี ระบบเสียงค่อนข้างไร็พลัง ดูไปรอบเดียวเองครับ
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #44 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 | 08:26:23 PM »

ดีนะครับที่ Doug + Reb ยังมีไฟในการทำงาน หรืออาจเรียกได้ว่า พวกเขากลับมาพีคถูกที่ถูกเวลาพอดี ทำให้ คัฟเวอร์เดล สบายไปเลย

งานชุดใหม่ พี่ๆฟังแล้วเป็นไงบ้างครับ ถูกใจกันมากแค่ไหน ขอเสียงด้วยครับผม

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 15
พิมพ์