เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 03:52:24 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The Wallมาแฮร์แบนด์กันตรงนี้ดีกว่าครับ
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแฮร์แบนด์กันตรงนี้ดีกว่าครับ  (อ่าน 21260 ครั้ง)
koh_oldskool
Selling England By The Pound
**

udomsak_p@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2010 | 01:54:54 PM »

ยังตามฟังอยู่เสมอครับ พวกวงไอ้หนุ่มผมยาว       Winger / Karma ชุดล่าสุดก็ดีมากๆ  ส่วน Stryper ชุดล่าสุดก็พอได้ แต่ชุดที่แล้ว Reborn เป็นการกลับมาที่สมราคามากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กุมภาพันธ์ 2010 | 02:00:08 PM โดย koh_oldskool » บันทึกการเข้า
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #31 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2010 | 03:15:41 PM »

ขอโม้บ้างครับ !!

วันนี้เพิ่งแกะเพลง RUNAWAY เพลงเปิดตัวของ BON JOVI เสร็จซะที เจ๋ง

ผมชอบตรงเสียงฮาร์โมนิกก่อนเข้าท่อนฮุกอ่าครับ เล่นแล้วได้อารมณ์ดีชะมัดเลย ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าเพลงนี้ BON JOVI เล่นทีไร สาวๆละลายทุกที สมัยนั้น ทั้งแก ทั้งเฮีย ริชชี ยิ่งหล่อเลื้อยกันแทบสะบึมสาวหลังจบโชว์แทบทุกคืน (ว่าไปนั่น)

ผมเลิกตามพวกเขาหลังจากหมดยุคอัลบัม Keep the Faith ครับ

พอตัดผมสั้นลุคมันก็ไม่ไ่ด้แล้ว การแต่งตัวก็เปลี่ยนไปร่วมสมัย (นั้น) ขึ้น เด็กรุ่นใหม่หลายคนที่ฟังเพลง It's my Life ส่วนใหญ่ไม่รู้นะครับว่าเมือ่ก่อนแกเคยทำผมฟูฟ่อง ใส่กางเกงหนัง เสือ้โชว์แผงอกแบบนั้นมาก่อน คิดว่าเป็นวงร็อคกางเกงยีนทั่วๆไป
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:31:43 AM »

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

อยากจะบอกว่า ตอนเรียนมหาลัยกระผมเนี่ยชอบการแต่งตัวแบบพวกแฮร์แบนด์มาก ชอบลุคส์ของวงพวกนี้ที่จะเป็นผู้ชายที่หน้าหวานๆ ผมยาวใส่ชุดหนังหรือยีนส์เท่ๆกับเพลงร็อค กับเพลงบัลลาดกีตาร์โซโล่ที่เป็นไม้ตาย

เห็นทีไร อุทานในใจ

"ม่าง...โคตรเท่เลยวุ้ย" ไอ้เราก็เลยเอามั่ง ไว้ผมยาว ใส่เสื้อปลดกระดุมเม็ดบน หาเสื้อหนัง ชุดยีนส์มาใส่ ทั้งๆที่ร้อนตับจะแตก

จะนักร้องเพลงแนวไหน ยุคใด เพลงจะดังหรือไม่ดัง ถ้าหล่อซะอย่างสาวตรึมก็ตรึมอยู่แล้ว แต่แก๊งค์แฮร์แบนด์ยังดูแลภาพพจน์ตัวเองอย่างดี หัว-ผมเผ้า เสื้อผ้าดูดี แอ็คท่าดูดีเข้าคอนเซปท์ตลอดเวลา

มิน่า กรุ๊ปปี๊ถึงเยอะแยะข้ามศตวรรษ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #33 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:40:59 PM »

ผมโตมากับยุคแฮร์แบนด์ครับ
และตอนนี้ก็กลับไปฟัง BLUE MURDER อัลบัมเปิดตัวในปี 1989 อยู่ครับ

แม้จะดังเพียงชุดเดียว แต่งานนัั้้้นขายฝีมือเต็มเปี่ยมครับ

จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011 | 04:56:40 PM »

และตอนนี้ก็กลับไปฟัง BLUE MURDER อัลบัมเปิดตัวในปี 1989 อยู่ครับ

แม้จะดังเพียงชุดเดียว แต่งานนัั้้้นขายฝีมือเต็มเปี่ยมครับ

อย่าง XYZ นี่ก็ดังอยู่ชุดเดียวเหมือนกันครับ น่าเสียดายที่งานออกมาตอนกระแสจะหมดแล้ว
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011 | 05:22:51 PM »

ไม่น่าเชื่อ - ผ่านยุค 2000 มาสิบปีแล้วก็ยังมีวงดังขึ้นมากับแฮร์แบนด์ได้

ก็มิรู้ว่า Steel Panther มีดียังไง - แต่อย่างน้อยได้เล่นในงาน Ozzfest ที่ลอนดอนก็การันตีได้ว่าดังจริง

แต่ดูภาพลักษณ์แล้วออกเถื่อนๆ ไปหน่อย - ไม่ดูหวานแหว่วแต๋วจ๋าเหมือนวงยุค 80 อย่าง Poison

ต้องหาเพลงมาฟังดูให้เป็นเรื่องเป็นราวสักหน่อย - ก็ไม่รู้ว่า ยุคนี้แล้วจะทนฟังไหวมั้ย  ฮืม

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:10:45 PM »

อย่าง XYZ นี่ก็ดังอยู่ชุดเดียวเหมือนกันครับ น่าเสียดายที่งานออกมาตอนกระแสจะหมดแล้ว

จ่าครับ
ช่วยเอาบล็อครีวิวคอนเสริ์ต Maiden มาป่ะในบอร์ดนี้หน่อยสิครับ หรือจะเล่าใหม่อีกรอบก็ไม่ว่ากัน
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #37 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 | 01:04:13 AM »

เข้าไปตามลิงค์นี้ได้เลยครับ

http://rebirthera.exteen.com/20110221/iron-maiden-the-final-frontier-live-in-bali
Not.Now.John
Fragile

Philosophy

« ตอบ #38 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011 | 01:35:30 PM »

bon jovi
cinderella
Europe
รู้จักแค่3วงครับ

Buckcherryเป็นHair bandหรือเปล่าครับ

จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #39 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011 | 01:47:18 PM »

bon jovi
cinderella
Europe
รู้จักแค่3วงครับ

Buckcherryเป็นHair bandหรือเปล่าครับ

ไม่เป็นครับ
panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #40 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011 | 12:06:31 AM »

ในยุคแฮร์แบนด์ สาวๆ จาก Heart ก็ไม่น้อยหน้าครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #41 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011 | 10:40:02 AM »

สงสัยจังฮะว่าคนที่ชอบ hair band นั้น พวกเขาชอบฟังดนตรีหรือดูผมยาว ๆ สบัดพลิ้วไปมาของนักดนตรีกันแน่ฮะ?
Pong-Wanchai

« ตอบ #42 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2011 | 01:50:00 PM »

สงสัยจังฮะว่าคนที่ชอบ hair band นั้น พวกเขาชอบฟังดนตรีหรือดูผมยาว ๆ สบัดพลิ้วไปมาของนักดนตรีกันแน่ฮะ?

ผมว่า แฮร์แบน มันไม่สบัดพริ้วหรอกครับ สู้ แฮร์ฟู ไม่ได้ 

...แบนแต้ดแต๋อย่างนั้นมันจะปลิวว่อนตามลมได้อย่างไรกัน ?
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #43 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011 | 08:08:44 PM »

ฮีโร่ของผมไปอีกคนแล้วครับ เจนิ เลน อดีตนักร้องนำของ Warrant เสียชีวิต เมื่อวันพฤหัสบดีที่11สิงหา ที่ผ่านมา

vitology
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011 | 11:08:24 PM »

ยังตามฟังอยู่เสมอครับ พวกวงไอ้หนุ่มผมยาว       Winger / Karma ชุดล่าสุดก็ดีมากๆ  ส่วน Stryper ชุดล่าสุดก็พอได้ แต่ชุดที่แล้ว Reborn เป็นการกลับมาที่สมราคามากกว่า
Hair band ที่ยังออก album อยู่ขอชอบ Winger / Karma ด้วยคน
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์