เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 04:44:33 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingผลงานของ Camel ชุดใดที่ท่านคิดว่าเยี่ยมและน่าเก็บที่สุด?
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานของ Camel ชุดใดที่ท่านคิดว่าเยี่ยมและน่าเก็บที่สุด?  (อ่าน 67418 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #90 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 08:35:08 AM »

เมื่อคืนได้หยิบดีวีดีชุด Total Pressure ขึ้นมาดูอีกครั้งด้วยความประทับใจ และสงสัยจังครับว่าไมค์ตัวที่สองซึ่ง Chris Rainbow ใช้ทำเสียงเอฟเฟคท์ประหลาด ๆ ในบางเพลงนั้นมันคืออะไร? ใช่ที่เขาเรียกกันว่า vocoder หรือเปล่าครับ? มีใครพอจะตอบได้บ้าง?
.. polotoon ..

« ตอบ #91 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 | 08:04:13 AM »

แอนดี้หายป่วยแล้ว  ยิ้ม

Andrew Latimer of Camel returns w/ David Minasian
    Posted: December 28 2009 at 16:58

Recently there's been much concern over the health of Andy Latimer and the future of Camel. This wonderful man and incredibly talented musician is recovering well and even beginning to get back to work. I'm currently producing two projects with him - one is a DVD of Camel's Farewell Tour we recorded in Santa Cruz, California in 2003 and the other is my own album which Andy has graciously offered to play on, due out this spring.  For more info check out the blog at:

http://davidminasian.blogspot.com

Be sure to read the entry for Oct 26, 2009 which will give you some background. In addition, Andy has just announced that he may possibly be playing at the High Voltage Festival in London in July. Good news all around then for fans of this man whose music has contributed to so many lives.

David Minasian, Camel Video Producer

« ตอบ #92 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 | 08:22:55 AM »

ดีใจและโล่งใจที่ Latimer หายป่วยครับ (อุตส่าห์แอบลุ้นอยู่ตั้งนานว่าจะเป็นไงบ้าง)

ผมชอบวลีข้างต้นนี้จังเลย "This wonderful man and incredibly talented musician" เพราะดูช่างเหมาะสมกับผู้ชายคนนี้จริง ๆ ครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #93 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 | 09:57:24 AM »

ดีใจและโล่งใจที่ Latimer หายป่วยครับ (อุตส่าห์แอบลุ้นอยู่ตั้งนานว่าจะเป็นไงบ้าง)

ผมชอบวลีข้างต้นนี้จังเลย "This wonderful man and incredibly talented musician" เพราะดูช่างเหมาะสมกับผู้ชายคนนี้จริง ๆ ครับ

+100 ครับ ผมว่า Andy Latimer เป็นทั้งนักแต่งเพลงและมือกีตาร์ฝีมือดีที่ถูก Underrated มากที่สุดคนนึงเลยทีเดียว

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #94 เมื่อ: 05 มกราคม 2010 | 12:38:03 PM »

ฟังแล้ว ดีใจจังเลย
angel cry
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #95 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010 | 02:06:36 AM »

ตอนนี้มี  reissues  mini LP  กำลังเปิดให้จองอยู่ครับ ออกจริงเดือนเมษา

น่าสนใจมากๆ

« ตอบ #96 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 03:15:08 PM »

ขอเรียนถามคุณ panyarak หน่อยครับ ในวิดีโอรวมแสดงสด Footage ของ Camel สำหรับคอนเสิร์ตปี 1997 ประมาณนี้ มือคีย์บอร์ดที่ไว้ผมทรงหางม้าที่เล่นอยู่ทางด้านซ้ายของเวทีนั้นคือใครครับ?
panyarak

« ตอบ #97 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 03:40:39 PM »

ขอเรียนถามคุณ panyarak หน่อยครับ ในวิดีโอรวมแสดงสด Footage ของ Camel สำหรับคอนเสิร์ตปี 1997 ประมาณนี้ มือคีย์บอร์ดที่ไว้ผมทรงหางม้าที่เล่นอยู่ทางด้านซ้ายของเวทีนั้นคือใครครับ?

ตามประวัติของวง มือคีย์บอร์ดในปี 1997 คือ Foss Patterson ครับ ทราบแต่ว่า เขาเป็นมือคีย์บอร์ดรับจ้าง และมีผลงานส่วนใหญ่เป็นดนตรีประกอบรายการสารคดี และโฆษณา

« ตอบ #98 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 04:19:12 PM »

ขอบคุณครับ คุณ panyarak มือคีย์บอร์ดคนนี้ ผมอยากทราบชื่อมานานแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม 2010 | 04:20:54 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #99 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 04:20:44 PM »

ผมสูบบุหรี่มาตั้งแต่เรียนมหาวิทยาลัยปี 3 จนถึงตอนนี้ก็ยี่สิบกว่าปีแล้วครับ ไม่รู้ว่าระหว่างเลิกบุหรี่กับเลิกมีภรรยา อะไรจะง่ายกว่ากัน (ฮา)  ยิงฟันยิ้ม
คุณปีศาจเมาควัน หลงกระทู้เสียแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #100 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 04:21:49 PM »

ผมสูบบุหรี่มาตั้งแต่เรียนมหาวิทยาลัยปี 3 จนถึงตอนนี้ก็ยี่สิบกว่าปีแล้วครับ ไม่รู้ว่าระหว่างเลิกบุหรี่กับเลิกมีภรรยา อะไรจะง่ายกว่ากัน (ฮา)  ยิงฟันยิ้ม
คุณปีศาจเมาควัน หลงกระทู้เสียแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
เห็นท่าจะจริง เลยตอบผิดกระทู้ 555
panyarak

« ตอบ #101 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010 | 06:18:24 AM »

ขอบคุณครับ คุณ panyarak มือคีย์บอร์ดคนนี้ ผมอยากทราบชื่อมานานแล้วครับ

ผมกลับไปดูดีวีดีนี้อีกครั้ง ปรากฎว่า มือคีย์บอร์ดที่คุณปีศาจฯ ว่า ไว้ผมทรงหางม้านั้น เป็นการแสดงสดในปี 1992 มือคีย์บอร์ดคือ Mickey Simmonds ซึ่งเป็นขาประจำของ Fish และ Renaissance ตอน Tuscany Tour ครับ ส่วนมื่อคีย์บอร์ดปี 1997 คือ Foss Patterson ดังที่ผมเคยแจ้งแล้วครับ

Mickey Simmonds
Foss Patterson
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2010 | 06:22:45 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #102 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010 | 07:40:27 AM »

สอบถามนิดนึงครับ (ถามใครดี ถามพี่ตั๊มกับพี่อาร์โนลด์ละกัน  ยิงฟันยิ้ม )

อยากทราบว่า Mini LP ของ Camel นี่ไม่มีแผ่นไหนเป็นแบบ Gimmick เลยใช่ไหมครับ ผมพยายามหารูปดูและเช็คใน minilps.net ก็ไม่มีรูปโชว์เลย พอดีมันกำลังจะ re-issue ก็เลยอยากจะซื้อชุดที่เป็น gimmick เก็บไว้น่ะครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #103 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010 | 07:41:52 AM »

ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่า Mickey Simmonds คนนี้เป็นคนเดียวกันกับที่มีเครดิตปรากฏอยู่ในอัลบั้ม Islands ของ Mike Oldfield หรือเปล่าครับ?
panyarak

« ตอบ #104 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010 | 07:51:07 AM »

สอบถามนิดนึงครับ (ถามใครดี ถามพี่ตั๊มกับพี่อาร์โนลด์ละกัน  ยิงฟันยิ้ม )

อยากทราบว่า Mini LP ของ Camel นี่ไม่มีแผ่นไหนเป็นแบบ Gimmick เลยใช่ไหมครับ ผมพยายามหารูปดูและเช็คใน minilps.net ก็ไม่มีรูปโชว์เลย พอดีมันกำลังจะ re-issue ก็เลยอยากจะซื้อชุดที่เป็น gimmick เก็บไว้น่ะครับ

ไม่มีเป็น gimmick แต่ชุด Snow Goose กับ Moonmadness ที่จะ reissue จะมีแผ่นแถมมาอีกแผ่น พร้อมปกแยกต่างหาก (แน่นอน เขาคิดราคาเพิ่ม) นอกจากนี้ กระดาษที่ใช้ทำปก Moonmadness เป็นกระดาษแบบ texture ไม่เรียบครับ

http://www.minilps.net/camel/moonmadness-uicy-94134
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2010 | 09:15:11 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
พิมพ์