เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149685 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 พฤษภาคม 2024 | 11:17:00 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameRainbow - สายรุ้งสกาวสุกใส
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 14
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Rainbow - สายรุ้งสกาวสุกใส  (อ่าน 99658 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #105 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 | 06:32:01 AM »

พี่ตั๊มล่อเป้า..
ผมเลยซัดมาแล้วครับ
ขี่สายรุ้ง พุงออกมา..
ซัดซะ 3ชุด 6 แผ่น

แม้จะไม่ใช่แผ่นญี่ปุ่น แต่ก็ซื้อของญี่ปุ่น
แอ๊ะ..ยังไงกันนะ  ฮืม
หึหึ จาดปาย
http://www.cdwow.jp/CD/rainbow-live-nurnberg-messezentrum/dp/1205689

ราคาไม่แพงนะครับเนี่ย ไว้ต้องฝากพี่แจ๊คฟังแล้วแจ้งข่าวด้วยว่าคืนไหนเล่นได้มันส์ น่าเก็บที่สุดอีกที ยิ้มกว้างๆ

CD Wow Japan แต่ไม่ขายแผ่นญี่ปุ่นเลย

TRON

« ตอบ #106 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 | 08:12:41 AM »

แม้จะไม่ใช่แผ่นญี่ปุ่น แต่ก็ซื้อของญี่ปุ่น
หึหึ จาดปาย
http://www.cdwow.jp/CD/rainbow-live-nurnberg-messezentrum/dp/1205689

ราคาไม่แพงนะครับเนี่ย ไว้ต้องฝากพี่แจ๊คฟังแล้วแจ้งข่าวด้วยว่าคืนไหนเล่นได้มันส์ น่าเก็บที่สุดอีกที ยิ้มกว้างๆ

CD Wow Japan แต่ไม่ขายแผ่นญี่ปุ่นเลย

คงเป็นเว็บ CDWow แต่เปลี่ยนภาษาเป็นญี่ปุ่น ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #107 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 | 09:15:05 AM »

หึหึ จาดปาย

คงเป็นเว็บ CDWow แต่เปลี่ยนภาษาเป็นญี่ปุ่น ยิ้มกว้างๆ
ช่างน่ากลัวเสียจริง พวกพ่อค้าเนี่ย
มาหลอกเค้าว่าเป็นนี้ฮง  ร้องไห้

3 ชุดนี้ เมื่อก่อน ผมว่า ลายเซ็นต์เปรอะ เลอะดีแท้
แต่ตอนนี้ แลดูขลังดีครับ
ตาย2 แก่3

TRON

« ตอบ #108 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010 | 07:27:59 PM »

วันนี้ได้ฟังอัลบั้มยุค Joe Lynn Turner อย่าง Difficult To Cure และต่อด้วย Straight To The Eyes ก่อนฟังไปอ่านวิกิเจอว่าช่วงนั้นป้าริชชี่แกชอบ Foreigner เอามาก ซาวนด์และดนตรีในยุคนี้จึงถูก Dio ค่อนขอดว่าเป็น "Foreigner Junior" พอผมได้ฟังแล้วต้องบอกว่าจริงครับ เสียงร้องของ Joe Lynn Turner โดยเฉพาะในอัลบั้ม Difficult To Cure คล้าย Lou Gramm มากๆ ส่วนเพลงส่วนใหญ่ก็เป็นร๊อคที่ไม่ค่อยหนักและไม่ค่อยประทับใจผมเลย เทียบไม่ได้กับยุค Dio ที่มีความหนักแน่นและผสม Classical ได้อย่างยอดเยี่ยม

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #109 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 | 08:39:29 AM »

วันนี้ได้ฟังอัลบั้มยุค Joe Lynn Turner อย่าง Difficult To Cure และต่อด้วย Straight To The Eyes ก่อนฟังไปอ่านวิกิเจอว่าช่วงนั้นป้าริชชี่แกชอบ Foreigner เอามาก ซาวนด์และดนตรีในยุคนี้จึงถูก Dio ค่อนขอดว่าเป็น "Foreigner Junior" พอผมได้ฟังแล้วต้องบอกว่าจริงครับ เสียงร้องของ Joe Lynn Turner โดยเฉพาะในอัลบั้ม Difficult To Cure คล้าย Lou Gramm มากๆ ส่วนเพลงส่วนใหญ่ก็เป็นร๊อคที่ไม่ค่อยหนักและไม่ค่อยประทับใจผมเลย เทียบไม่ได้กับยุค Dio ที่มีความหนักแน่นและผสม Classical ได้อย่างยอดเยี่ยม

+1 ครับ

แต่เพลง Sportlight Kid ฟังยังไงๆ ก็ชวนให้คิดถึง A Light in the Black จาก Raising อย่างช่วยไม่ได้จริงๆ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #110 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 | 09:05:51 AM »

เพิ่ง bid ได้อัลบั้มแสดงสด On Stage มา แต่ไม่ได้ชุด Straight between the Eyes โดยรวมแล้ว ตอนนี้ผมมีแผ่นเสียงอัลบั้มของ Rainbow ที่เป็น audiophile remastered series รวมทั้งสิ้นสี่ชุดดังนี้

Rising
Long Live Rock and Roll
Down to Earth
On Stage

ยังขาดชุดแรกอยู่ ซึ่งคิดว่าน่าจะมีมาเรื่อย ๆ และจะตามเก็บอีกสองชุดคือ Difficult to Cure และ Straight between the Eyes ซึ่งก็น่าจะเพียงพอที่จะได้เห็นภาพในวงกว้างของ Rainbow ครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #111 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 | 09:25:55 AM »

เพิ่ง bid ได้อัลบั้มแสดงสด On Stage มา แต่ไม่ได้ชุด Straight between the Eyes โดยรวมแล้ว ตอนนี้ผมมีแผ่นเสียงอัลบั้มของ Rainbow ที่เป็น audiophile remastered series รวมทั้งสิ้นสี่ชุดดังนี้

Rising
Long Live Rock and Roll
Down to Earth
On Stage

ยังขาดชุดแรกอยู่ ซึ่งคิดว่าน่าจะมีมาเรื่อย ๆ และจะตามเก็บอีกสองชุดคือ Difficult to Cure และ Straight between the Eyes ซึ่งก็น่าจะเพียงพอที่จะได้เห็นภาพในวงกว้างของ Rainbow ครับ

ชุด Stranger in Us All ก็ดีกว่ายุค Joe Lynn Turner นะครับ

TRON

« ตอบ #112 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 | 09:43:00 AM »

ผมไปอ่านวิจารณ์จากแฟนๆชม Stranger In Us All กันมาก ส่วนใหญ่จะเป็นแฟนยุค Dio รุ่นแรกที่ผิดหวังยุค Joe Lynn Turner แต่พอได้ฟัง Sranger In Us All แล้วชื่นชอบกันมาก เห็นว่าย้อนกลับไปเป็น classical hard rock อีกครั้งในหลายๆเพลง และนักร้องคนใหม่ก็ร้องได้ดีมากๆ (ว่ากันว่าป้าริชชี่มีสายตาแหลมคมในการเฟ้นหานักร้องโนเนม) อาจเป็นเพราะมาออกอัลบั้มในช่วงยุค 90's ที่พวกแนว Grunge Rock กำลังระบาดไปทั่วโลก ทำให้ไม่ค่อยมีคนได้สัมผัสอัลบั้มนี้หรือมองว่าดนตรีแบบนี้มันเชยไปแล้ว อ่านเสร็จผมไปเจอ mini lp ราคาถูกมากในอีเบย์เลยสั่งทันทีครับ  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน 2010 | 09:48:31 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #113 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 | 11:41:20 AM »

ผมไปอ่านวิจารณ์จากแฟนๆชม Stranger In Us All กันมาก ส่วนใหญ่จะเป็นแฟนยุค Dio รุ่นแรกที่ผิดหวังยุค Joe Lynn Turner แต่พอได้ฟัง Sranger In Us All แล้วชื่นชอบกันมาก เห็นว่าย้อนกลับไปเป็น classical hard rock อีกครั้งในหลายๆเพลง และนักร้องคนใหม่ก็ร้องได้ดีมากๆ (ว่ากันว่าป้าริชชี่มีสายตาแหลมคมในการเฟ้นหานักร้องโนเนม) อาจเป็นเพราะมาออกอัลบั้มในช่วงยุค 90's ที่พวกแนว Grunge Rock กำลังระบาดไปทั่วโลก ทำให้ไม่ค่อยมีคนได้สัมผัสอัลบั้มนี้หรือมองว่าดนตรีแบบนี้มันเชยไปแล้ว อ่านเสร็จผมไปเจอ mini lp ราคาถูกมากในอีเบย์เลยสั่งทันทีครับ  ยิงฟันยิ้ม

พี่จองครับ..  ยิ้มเท่ห์

.. polotoon ..

« ตอบ #114 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 | 12:00:22 PM »

ผมไปอ่านวิจารณ์จากแฟนๆชม Stranger In Us All กันมาก ส่วนใหญ่จะเป็นแฟนยุค Dio รุ่นแรกที่ผิดหวังยุค Joe Lynn Turner แต่พอได้ฟัง Sranger In Us All แล้วชื่นชอบกันมาก เห็นว่าย้อนกลับไปเป็น classical hard rock อีกครั้งในหลายๆเพลง และนักร้องคนใหม่ก็ร้องได้ดีมากๆ (ว่ากันว่าป้าริชชี่มีสายตาแหลมคมในการเฟ้นหานักร้องโนเนม) อาจเป็นเพราะมาออกอัลบั้มในช่วงยุค 90's ที่พวกแนว Grunge Rock กำลังระบาดไปทั่วโลก ทำให้ไม่ค่อยมีคนได้สัมผัสอัลบั้มนี้หรือมองว่าดนตรีแบบนี้มันเชยไปแล้ว อ่านเสร็จผมไปเจอ mini lp ราคาถูกมากในอีเบย์เลยสั่งทันทีครับ  ยิงฟันยิ้ม

พี่จองครับ..  ยิ้มเท่ห์
ไม่ทัน จองต่อก็แล้วกันครับ ยิ้ม

TRON

« ตอบ #115 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 | 12:03:31 PM »

มีคนอยากได้เยอะ ต้องบวกกำไรเสียหน่อย  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #116 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 08:03:58 PM »

Rainbow ยุค Dio ได้มาครบแล้ว ยิ้มกว้างๆ

ยังขาด Stranger In Us All ที่ยังมาไม่ถึง
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #117 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 08:17:09 PM »

Rainbow ยุค Dio ได้มาครบแล้ว ยิ้มกว้างๆ

ยังขาด Stranger In Us All ที่ยังมาไม่ถึง

มือ 2 หรอครับ
TRON

« ตอบ #118 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 10:27:40 PM »

น่าจะเรียกของใหม่นะครับ เพราะมันเหมือนใหม่มากถึงแม้ออกมาตั้งแต่ปี 2001 แ้ล้ว เจ้าของเก่าคงซื้อไปเก็บ

วันก่อนเจอ rising ลงประมูล 15 เหรียญ ไม่มีคนมาประมูลเลยครับ เจ็บใจทีแผ่นผมได้มาแข่งกันไปเกือบ 30 เหรียญ  โกรธ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #119 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 11:15:24 PM »

น่าจะเรียกของใหม่นะครับ เพราะมันเหมือนใหม่มากถึงแม้ออกมาตั้งแต่ปี 2001 แ้ล้ว เจ้าของเก่าคงซื้อไปเก็บ

วันก่อนเจอ rising ลงประมูล 15 เหรียญ ไม่มีคนมาประมูลเลยครับ เจ็บใจทีแผ่นผมได้มาแข่งกันไปเกือบ 30 เหรียญ  โกรธ

Rainbow series นี้เท่าที่ผมเคยตามดู ราคาจะไม่สูงเท่า series แรก (ปี 2001 obi สีดำ) ครับ
แต่เรื่องเสียงผมว่า series ของคุณ Tron น่าจะดีกว่า เท่าที่เคยฟังจากทั้ง 2 series จาก ชุดแรก (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 14
พิมพ์