แนะนำหนังคลาสสิค

<< < (2/153) > >>

อั๋น501:
The Graduate (1967) ของผู้กำกับไมค์ นิคอลส์ สร้างจากนิยายของ ชาร์ลส์ เว้บบ์ เป็นเรื่องเกี่ยวกับไก่อ่อนแม่ปลาช้อนแสดงนำโดยดัสติน ฮอฟแมน
รับบทเป็นไก่อ่อน แอนน์ แบนครอฟท์ แสดงเป็นแม่ปลาช้อนที่สอนการขึ้นครูให้พระเอกและ แคธารีน รอสส์ลูกสาวคนสวยของแม่ปลาช้อนที่พระเอก
เราดันไปหลงรักและที่สำคัญก็คือเพลงประกอบอย่าง The Sound of Silence , Scarborough Fair และ April Come She Will  ของ Simon &
Garfunkel เป็นเพลงที่เข้ากับหนังได้อย่างกินใจมากๆแนะนำให้หามาดูเลยครับ

喜 ? 多 ? 郎:
อ้างจาก: TRON ที่ 04 พฤษภาคม 2011 | 11:20:50 AM

อ้างจาก: B l e m ? s h ที่ 04 พฤษภาคม 2011 | 11:17:22 AM

Akitsu Onsen

กระทู้นี้เป็นกระทู้ให้แนะนำก็ช่วยเขียนอธิบายหน่อยนะครับว่ามันคลาสสิคยังไง? ไม่อยากให้แปะรูปเฉยๆครับ

แหม๋ สไตล์ผมมันแบบนี้อะนะ อยากแจมนิดๆหน่อยๆ ซีเรียสไปทำไม คลาสสิคหรือเปล่าก็ไม่รู้แค่รู้ว่าผมชอบ แม้จะฟังไม่รู้เรื่องก็ตามที ฮ่ะ ่ฮ่ะ ฮ่ะ่

TRON:
อ้างจาก: B l e m ? s h ที่ 04 พฤษภาคม 2011 | 11:32:20 AM

อ้างจาก: TRON ที่ 04 พฤษภาคม 2011 | 11:20:50 AM

อ้างจาก: B l e m ? s h ที่ 04 พฤษภาคม 2011 | 11:17:22 AM

Akitsu Onsen

กระทู้นี้เป็นกระทู้ให้แนะนำก็ช่วยเขียนอธิบายหน่อยนะครับว่ามันคลาสสิคยังไง? ไม่อยากให้แปะรูปเฉยๆครับ

แหม๋ สไตล์ผมมันแบบนี้อะนะ อยากแจมนิดๆหน่อยๆ ซีเรียสไปทำไม คลาสสิคหรือเปล่าก็ไม่รู้แค่รู้ว่าผมชอบ แม้จะฟังไม่รู้เรื่องก็ตามที ฮ่ะ ่ฮ่ะ ฮ่ะ่

อยากแจมก็ให้มันมีสาระหน่อยครับ ไม่ได้ซีเรียส แต่อยากให้คุยกัน ไม่ใช่มานั่งแปะรูป แปะวีดีโอแล้วก็หายไป เว็บนี้ไว้คุยกันครับ

deja vu:
อ้างจาก: อั๋น501 ที่ 04 พฤษภาคม 2011 | 11:31:46 AM

The Graduate (1967) ของผู้กำกับไมค์ นิคอลส์ สร้างจากนิยายของ ชาร์ลส์ เว้บบ์ เป็นเรื่องเกี่ยวกับไก่อ่อนแม่ปลาช้อนแสดงนำโดยดัสติน ฮอฟแมน
รับบทเป็นไก่อ่อน แอนน์ แบนครอฟท์ แสดงเป็นแม่ปลาช้อนที่สอนการขึ้นครูให้พระเอกและ แคธารีน รอสส์ลูกสาวคนสวยของแม่ปลาช้อนที่พระเอก
เราดันไปหลงรักและที่สำคัญก็คือเพลงประกอบอย่าง The Sound of Silence , Scarborough Fair และ April Come She Will  ของ Simon &
Garfunkel เป็นเพลงที่เข้ากับหนังได้อย่างกินใจมากๆแนะนำให้หามาดูเลยครับ

ดูหนังเรื่องนี้แล้วชอบอยู่ 3 คนครับ ฮอฟแมน ไซม่อน และการ์ฟ้งเกล  ;)

喜 ? 多 ? 郎:
มีอยู่ช่วงหนึ่ง ผมเบื่อไม่สนใจดูหนังเลย ซึ่งนานมาก แต่วันนั้นไม่รู้ยังไง ได้คุยกับอาจารย์ท่านหนึ่ง คุยไปคุยมา สุดท้ายแวะไปเรื่องหนังภาพยนตร์ซะงั้น พูดถึงหนังไทย ผมบอกว่าสมัยเด็กๆผมชอบ สรพงษ์ ชาตรี  สุดท้ายเลยได้แผ่นเรื่อง เพื่อน แพง มาดู
เป็นหนังบ้านนอก ที่ฮา ซึ้ง ขำขัน มากจริงๆ ยิ่งฉากสระผมให้พระเอก ร้องเพลง ติดติ้ว ๆ นี่ฮาน้ำตาแตกเลย พอได้ดูเรื่องนั้น ทำให้ผมอยากดูหนัง
ต่อมาอีกนานพอสมควร หาดูหนังแยะ แต่ช่วงนี้แทบไม่ได้สนใจดูหนังเลย ฯ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว