เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 11:20:03 PM
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Blu-ray Concerts  (อ่าน 69598 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #120 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012 | 08:40:23 PM »

ผมสั่ง Styx - blu-ray ให้พี่อั๋นแล้วนะครับ ยิ้ม
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #121 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012 | 07:01:36 AM »

ผมสั่ง Styx - blu-ray ให้พี่อั๋นแล้วนะครับ ยิ้ม

ขอบคุณหลายๆ  ช่วงนี้ไม่ได้ดูคอนเสิร์ตเลยมัวแต่ฟังเพลงอย่างเดียว อาทิตย์นี้คงต้องไล่ดูคอนเสิร์ตและหนังเหมือนเดิมแล้วครับ
ถ้าใครได้ดูคอนเสิร์ตอะไรมาบ้างแวะมาคุยกันนะ
TRON

« ตอบ #122 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 | 10:33:38 PM »

Adele - Live at Royal Albert Hall

พลังเสียงเหลือเฟือ มิน่ากำลังมาแรงมากตอนนี้ แต่เสียงพูดนี่รับไม่ค่อยได้ ยิ่งหัวเราะยิ่งไปกันใหญ่ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2012 | 10:59:50 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #123 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:24:06 PM »

Adele - Live at Royal Albert Hall

พลังเสียงเหลือเฟือ มิน่ากำลังมาแรงมากตอนนี้ แต่เสียงพูดนี่รับไม่ค่อยได้ ยิ่งหัวเราะยิ่งไปกันใหญ่ ยิงฟันยิ้ม
สิทธิ์ ถูกสั่งให้ดูเพลง ซัมวันไลค์ยู ก่อนเหมือนพี่ไหมครับ (เจ้าของไฟล์สั่ง)  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #124 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:30:33 PM »

สิทธิ์ ถูกสั่งให้ดูเพลง ซัมวันไลค์ยู ก่อนเหมือนพี่ไหมครับ (เจ้าของไฟล์สั่ง)  ยิ้มกว้างๆ

ยังดูไม่ถึงครับ อยู่หลังๆเลยนั่น เดี๋ยวต้องข้ามไปดูกันไว้ก่อน ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #125 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012 | 12:04:20 AM »

ฟังถึงแล้ว Someone Like You ไพเราะมาก ฟังแล้วขนลุกเลย แต่ผมว่าดูตั้งแต่ต้นแล้วไล่มาถึงเพลงนี้แล้วได้ฟีลดีนะครับ จะได้เห็นอารมณ์นักร้องแรกๆฮาๆหัวเราะคุยตลกมาตลอด แต่พอมาถึงเพลงนี้ที่ซึ้งมากตัวนักร้องยังเก็บอารมณ์ไม่อยู่ แต่ถ้าเปิดมาฟังเพลงนี้ก่อนเลยอารมณ์อาจบิวท์มาไม่ได้ที่เท่าที่ควร แต่ยังไงเสียเพลงนี้ยอดเยี่ยมมากครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=lWsO41YkYpY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=lWsO41YkYpY</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์ 2012 | 10:22:40 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #126 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:14:22 AM »

Phantom of the Opera (2011)    แปะไว้ก่อนยังไม่ได้ดูเป็นละครเพลงเรื่องยิ่งใหญ่ของ Andrew Lloyd Webber ฉลองครบรอบ 25 ปี
แสดงที่  รอยัล อัลเบิร์ต ฮอลล์ กรุงลอนดอน  แต่ผมแนะนำให้ไปดูที่โรงภาพยนต์เป็นการถ่ายทอดสู่จอภาพยนต์(ฉายโรง) นับเป็นครั้งแรก
ในเมืองไทยที่จะฉาย ณ โรงภาพยนต์ระบบดิจิตอล 2K เมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ สาขาเชียงใหม่วันที่ 26 มกราคม - 1 กุมภาพันธ์นี้  เสียดายมากๆ
ที่ไม่ได้ดู น่าจะมาฉายที่กรุงเทพฯบ้าง  ไม่เป็นไรดูที่โรง 501 ซีนีเพล็กซ์ก็ได้

The Phantom of the Opera at the Royal Albert Hall   พึ่งรู้ว่าจะลงโรงฉายที่ พารากอนซีนีเพล็กซ์ ดูบูลเรย์ไปเมื่อคืนนี้เอง
ต้องบอกเลยว่ายิ่งใหญ่อลังการมากครับ เป็นผลงานละครเพลงเรื่องโด่งดังสุดๆของ Andrew Lloyd Webber ฉลองครบรอบ 25 ปี
คุณภาพของภาพนั้นเยี่ยมยอดมาแบบ 1080p (16:9) ทั้งการแสดงบนเวที แสง สี อลังการ ระบบเสียงให้เป็น DTS-HD Master Audio
แต่คุณภาพของเสียงยังเป็นรองอะเดลอยู่บ้าง ฉบับครบรอบ 25 ปีนี้มีทั้ง ดีวีดี บูลเรย์ และภาพยนต์ฉายโรง แนะนำให้ดูเลยครับ

บูลเรย์คอนเสิร์ตชุดนี้อยากให้ดูกัน จะชอบเพลงหรือไม่ก็ไม่ใช่ปัญหา  ประเด็นที่ผมอยากให้ดูเพราะการแสดงบนเวทีนั้นยิ่งใหญ่อลังการ
คงไม่มีคอนเสิร์ตทั่วๆไปจะทำได้  แค่ฉากอุปกรณ์ประกอบเรื่องบนเวทีนั้นบอกได้คำเดียวสุดยอดเหมือนเราดูภาพยนต์  ไม่รู้ว่าเซ็ทเวทีได้ยังไง
การแสดงที่ยิ่งใหญ่ขนาดนี้ไม่มีวันจะเกิดขึ้นในบ้านเราได้เลย  คุณภาพของภาพเหมือนดูภาพยนต์ครับให้มาเป็น 1080P(16:9)ไร้ที่ติ

สนุกกว่า ดูหนังเยอะครับ
(ผมมันบ้าละครเวทีเป็นการส่วนตัว  ยิ้มเท่ห์)

เนื่องจากเป็นละครเวที ที่ไปแสดงที่คอนเสิร์ท ฮอลล์
ผู้กำกับเลยใช้ประโยชน์ จากจอLED ให้เกิดประโยชน์สูงสุด
การเปลี่ยนฉาก ในองค์ต่างๆ จึงสามารถ ตัดต่อสดๆ บนเวทีได้เลยครับ
ตรงนี้ เหนือกว่าที่ไปเล่นโรงละครจริง
แต่ก็ด้อยกว่า ในบรรยากาศรอบตัวของผู้ชมครับ
(ไม่มีอะไร จะเหนือกว่าละครเวทีอีกแล้ว  ยิ้มเท่ห์)

ระบบเสียงไม่ดีเลยครับ เสียงเบามากๆ จนผมต้องเร่งเสียงจนลำโพงพร่า
มีมาให้เป็น สเตริโอธรรมดา กับ ดีทีเอส
น่าสงสัยว่าแอมป์เซอร์ราวด์ของเราจะแก่เกินแกงซะละมัง  เศร้า
(อายุ6-7ปีแล้ว)..

พี่แจ็คดูจากซอฟท์แวร์อะไรครับ ผมดูจากบลูเรย์แผ่นอียู เสียงดังเป็นปกติดีครับ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #127 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 | 01:07:07 PM »

ADELE : Live in Royal Albert Hall.   พลังเสียงเธอเยี่ยมจริง ๆ ครับ
TRON

« ตอบ #128 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 | 08:23:16 PM »

Peter Gabriel : New Blood

ได้ดูไฟล์ตัวเต็มภาพเสียงสุดยอดครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #129 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 | 09:04:18 PM »

Phantom of the Opera (2011)    แปะไว้ก่อนยังไม่ได้ดูเป็นละครเพลงเรื่องยิ่งใหญ่ของ Andrew Lloyd Webber ฉลองครบรอบ 25 ปี
แสดงที่  รอยัล อัลเบิร์ต ฮอลล์ กรุงลอนดอน  แต่ผมแนะนำให้ไปดูที่โรงภาพยนต์เป็นการถ่ายทอดสู่จอภาพยนต์(ฉายโรง) นับเป็นครั้งแรก
ในเมืองไทยที่จะฉาย ณ โรงภาพยนต์ระบบดิจิตอล 2K เมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ สาขาเชียงใหม่วันที่ 26 มกราคม - 1 กุมภาพันธ์นี้  เสียดายมากๆ
ที่ไม่ได้ดู น่าจะมาฉายที่กรุงเทพฯบ้าง  ไม่เป็นไรดูที่โรง 501 ซีนีเพล็กซ์ก็ได้

The Phantom of the Opera at the Royal Albert Hall   พึ่งรู้ว่าจะลงโรงฉายที่ พารากอนซีนีเพล็กซ์ ดูบูลเรย์ไปเมื่อคืนนี้เอง
ต้องบอกเลยว่ายิ่งใหญ่อลังการมากครับ เป็นผลงานละครเพลงเรื่องโด่งดังสุดๆของ Andrew Lloyd Webber ฉลองครบรอบ 25 ปี
คุณภาพของภาพนั้นเยี่ยมยอดมาแบบ 1080p (16:9) ทั้งการแสดงบนเวที แสง สี อลังการ ระบบเสียงให้เป็น DTS-HD Master Audio
แต่คุณภาพของเสียงยังเป็นรองอะเดลอยู่บ้าง ฉบับครบรอบ 25 ปีนี้มีทั้ง ดีวีดี บูลเรย์ และภาพยนต์ฉายโรง แนะนำให้ดูเลยครับ

บูลเรย์คอนเสิร์ตชุดนี้อยากให้ดูกัน จะชอบเพลงหรือไม่ก็ไม่ใช่ปัญหา  ประเด็นที่ผมอยากให้ดูเพราะการแสดงบนเวทีนั้นยิ่งใหญ่อลังการ
คงไม่มีคอนเสิร์ตทั่วๆไปจะทำได้  แค่ฉากอุปกรณ์ประกอบเรื่องบนเวทีนั้นบอกได้คำเดียวสุดยอดเหมือนเราดูภาพยนต์  ไม่รู้ว่าเซ็ทเวทีได้ยังไง
การแสดงที่ยิ่งใหญ่ขนาดนี้ไม่มีวันจะเกิดขึ้นในบ้านเราได้เลย  คุณภาพของภาพเหมือนดูภาพยนต์ครับให้มาเป็น 1080P(16:9)ไร้ที่ติ

สนุกกว่า ดูหนังเยอะครับ
(ผมมันบ้าละครเวทีเป็นการส่วนตัว  ยิ้มเท่ห์)

เนื่องจากเป็นละครเวที ที่ไปแสดงที่คอนเสิร์ท ฮอลล์
ผู้กำกับเลยใช้ประโยชน์ จากจอLED ให้เกิดประโยชน์สูงสุด
การเปลี่ยนฉาก ในองค์ต่างๆ จึงสามารถ ตัดต่อสดๆ บนเวทีได้เลยครับ
ตรงนี้ เหนือกว่าที่ไปเล่นโรงละครจริง
แต่ก็ด้อยกว่า ในบรรยากาศรอบตัวของผู้ชมครับ
(ไม่มีอะไร จะเหนือกว่าละครเวทีอีกแล้ว  ยิ้มเท่ห์)

ระบบเสียงไม่ดีเลยครับ เสียงเบามากๆ จนผมต้องเร่งเสียงจนลำโพงพร่า
มีมาให้เป็น สเตริโอธรรมดา กับ ดีทีเอส
น่าสงสัยว่าแอมป์เซอร์ราวด์ของเราจะแก่เกินแกงซะละมัง  เศร้า
(อายุ6-7ปีแล้ว)..

พี่แจ็คดูจากซอฟท์แวร์อะไรครับ ผมดูจากบลูเรย์แผ่นอียู เสียงดังเป็นปกติดีครับ

ดูจากไฟล์ริปปิ้งครับ
แต่คนอื่น ไม่มีปัญหา
อาจจะเป็นที่เครื่องมันรวนก็เป็นได้ครับ..

อั๋น501

« ตอบ #130 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012 | 06:27:37 PM »

STYX:   The Grand Illusion/Pieces of Eight  LIVE      ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเสี่ย Tron ที่ซื้อบูลเรย์ชุดนี้มาฝากผมซึ่งรู้ใจจริงๆว่าเป็นวงโปรด
ต้องบอกเลยว่าผิดคาดครับเป็นบูลเรย์คอนเสิร์ตระดับคุณภาพเป็นการทัวร์อัลบั้ม The Grand Illusion และ Pieces of Eight ยกทั้ง 2อัลบั้ม
ได้มาตั้งนานแล้วตั้งท่าจะดูมาหลายวันแต่เนื่องจากเจ้าเครื่องเล่น DUNE MAX ดันเล่นแผ่นบูลเรย์ไม่ได้ไดรฟ์เสียก็เลยยกไปซ่อม  ผมต้องกลับ
มาใช้เครื่องเล่น HTPC Player ตัวเก่งเอามาเล่นใช้ดูหนังแทนก็เลยพึ่งดูคอนเสิร์ตชุดนี้ เยี่ยมทั้งระบบเสียงให้มาเต็มสูบ DTS-HD Mater Audio 5.1
และคุณภาพของภาพระดับไฮเดฟ  แม้ว่าจะเล่นสถานที่โรงภาพยนต์อาจจะดูไม่ขลังเหมือนครั้นอดีตแค่นี้นับว่าเยี่ยมแล้วครับ ทัวร์ครั้งนี้ขาด
Dinnis DeYoung ไปก็ไม่เสียหาย Lawrence Gowan ทำหน้าที่แทนได้ดี  ที่ชอบมากก็คือเพลงโปรด Pieces of Eight ร้องได้ดีเสียงร้องคล้าย
กับ  DeYoung มากจากน้ำเสียงที่เป็นจุดอ่อนเพราะต้องมาร้องเลียนแบบ DeYoung แต่เวลาแสดงคอนเสิร์ตนั้นเป็นดีไปเพราะยังไงต้องมาร้องเพลงเอกๆที่ DeYoung ร้องเอาไว้ ถ้าแสดงคอนเสิร์ตในนามของวง STYX ไม่เล่นเพลงดังหรือเพลงเอกก็ไม่ได้เสียด้วย อย่างเพลงในอัลบั้ม The Grand
Illusion แฟนๆต้องการฟังเพลง Come Sail Away หรือเพลง The Grand Illusion ด้วยกันทั้งนั้นหากคนที่มาร้องแทนแล้วร้องไม่ดีไม่เหมือนก็คงไม่ได้
ใครที่เป็นแฟนวง STYX คงไม่ผิดหวัง แล้วผมจะริปเป็นไฟล์เก็บไว้ให้นะครับ
TRON

« ตอบ #131 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012 | 07:44:07 PM »

ดีใจที่พี่อั๋นถูกใจครับ ยิ้ม
panyarak

« ตอบ #132 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2012 | 10:10:34 PM »

Tarja - Act I

TRON

« ตอบ #133 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2012 | 01:47:10 AM »

Take That - Circus
Metallica - Nimmes
Metallica - Mexico
REO Speedwagon - Soundstage
Duran Duran - A Diamond in the Mind
Keane - Live

ไม่ได้โพสท์กระทู้นี้มานาน เห็นพี่ตั๊มกลับมาโพสทืในห้องนี้เลยขอโพสท์บ้าง ช่วงนี้ดูแต่บลูเรย์แทบไม่แตะซีดีเลย ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #134 เมื่อ: 06 มกราคม 2013 | 12:18:49 AM »

Peter Gabriel - Secret World Live - อุตส่าห์ตั้งความหวังว่า เป็นบลูเรย์แล้วภาพจะดีกว่าเดิม

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10
พิมพ์