เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 07:51:00 PM
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Sigur Ros  (อ่าน 74768 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008 | 03:59:39 PM »

^

^

ขออภัยครับ หน้าแหกซะงั้น Sigur Ros ชุดใหม่ผลิตโดย Toshiba EMI ครับ รหัสแผ่น TOCP-66809 ฟันธง Made in Japan / แต่ผมก็ยังยืนยันซื้อแผ่นไอ้กันอยู่ดี เพราะอาทิตย์ก่อนซื้อแผ่นเจป็อปหมดไปห้าพันกว่าบาทแล้วครับ แหะๆ ...  ฮืม

ใช่ครับ made in japan แน่นอน เพราะมีเพลงแถม  heima ที่ไพเราะและไม่มีที่ไหนมาก่อนเลยครับ (ยั่วให้ซื้อแผ่นยุ่น)  ยิงฟันยิ้ม
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #46 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008 | 04:15:34 PM »

เย็นนี้กะไปฝากร้านบูมฯสั่งชุดใหม่ครับ เนื่องจากรับ Cover Art หน้าปกไม่ได้จึงหนีไปซื้อแผ่นไอ้กันครับ... ยิ้ม อ่อ ราคาประหยัดอีกด้วย 429บ. (แพงไปหรือเปล่าครับ? แต่ดีกว่าสั่งเองแล้วลุ้นภาษีนิ / ผมไม่ค่อยถนัดสั่งแผ่น us ครับ)

429 ถูกแล้วครับ
หรือลองสั่งเองจากไอ้กันดูครับ ผมว่าไม่เสี่ยงเท่ากับสั่งกับไอ้ยุ่นครับ
amazon.com หรือ tower.com ก็ดีครับ (แต่ Tower.com จะส่งล่าช้่ากว่าครับ แต่ค่าส่งถูกกว่าครับ)

แต่ถ้าไม่รีบร้อนจะเอาของหรือกลัวว่าต้องช่วยชาติหลาย ๆ รอบ ก็ำพึ่งร้านมุมเมอแรงก็ได้ครับ

ไม่ทราบว่าคุณ jknoremorse เคยได้ฟัง sigur ros หรือยังครับ วงนี้ลาร์สวงโปรดของคุณก็ชอบครับ  ยิ้มกว้างๆ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=1674.0

ลาร์สแกเปิดกว้าง
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008 | 06:21:30 AM »

ว่าจะไปสั่ง Heima อยู่  ยิ้มเท่ห์
ไหนๆ จะสั่งแล้ว ขอแนะนำให้สั่ง special edition ที่มีแถมหนังสือเล่มหนาด้วยนะครับ

เลิกผลิตแล้วครับ ในอีเบย์ก็ราคาไปสองพันกว่าแล้ว โชคดีที่สอยไว้ก่อนครับ

ที่คลองถมมีแผ่นของจีนชุด Heima ขายเป็น boxset กล่องหนาเท่า special edition มี DVD 2 แผ่น CD อีก 2 แผ่น กับแผ่นพับภาพบางภาพจากหนังสือ ราคา 320 บาทครับ

น้องอั้มรีบไปสอยด่วน! แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้เก็บแผ่นแท้ไปเลยครับ ภาพสวยงามแบบนี้ ส่วน cd 2 แผ่นนี่มันคืออะไรครับ อยากรู้จัง  ยิ้มกว้างๆ

CD 2 แผ่นที่ว่า เป็น Hvarf/Heim ครับ

TRON

« ตอบ #48 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008 | 07:45:25 AM »

ว่าจะไปสั่ง Heima อยู่  ยิ้มเท่ห์
ไหนๆ จะสั่งแล้ว ขอแนะนำให้สั่ง special edition ที่มีแถมหนังสือเล่มหนาด้วยนะครับ

เลิกผลิตแล้วครับ ในอีเบย์ก็ราคาไปสองพันกว่าแล้ว โชคดีที่สอยไว้ก่อนครับ

ที่คลองถมมีแผ่นของจีนชุด Heima ขายเป็น boxset กล่องหนาเท่า special edition มี DVD 2 แผ่น CD อีก 2 แผ่น กับแผ่นพับภาพบางภาพจากหนังสือ ราคา 320 บาทครับ

น้องอั้มรีบไปสอยด่วน! แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้เก็บแผ่นแท้ไปเลยครับ ภาพสวยงามแบบนี้ ส่วน cd 2 แผ่นนี่มันคืออะไรครับ อยากรู้จัง  ยิ้มกว้างๆ

CD 2 แผ่นที่ว่า เป็น Hvarf/Heim ครับ

ขอบคุณมากครับ  ยิ้มกว้างๆ
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #49 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 | 06:48:45 AM »

แวะมาเล่าเกี่ยวกับการสั่งแผ่น Sigur Ros ชุดใหม่ให้ฟัง'หนุกๆครับ คือเมื่อเย็นวันจันทร์ที่ผ่านมา ผมแวะร้านบูมฯเผื่อสั่งแผ่น Sigur Ros และ Fleet Foxes อย่างที่บอกไว้ตอนต้น พอถึงร้าน ผมหาน้องๆที่รู้จักและเคยสั่งของด้วยไม่เจอ เลยแกล้งฟอร์มเดินดูนู่นดูนี่ในร้านไปพลางๆ สักพักมีพนักงานที่รู้จักเดินเข้ามาคน แต่เป็นน้องผู้หญิง (ผมจะสนิทกับพนักงานผู้ชาย) ก็เอาวะ ขี้เกียจรอแล้ว เลยบอกน้องฝากสั่งของหน่อย เป็นแผ่น CD 2 ชิ้น เค้าก็ให้มานั่งหน้าคอมฯกดค้นหาสินค้า ซึ่งผมก็ค้นหาอย่างรวดเร็ว เพราะเตรียมตัวมาแล้วจากที่ทำงาน เสร็จสรรพคุณน้องเค้าก็กดโชว์หน้าปกใหญ่และรหัสบาร์โคดยืนยันอีกที แผ่น Fleet Foxes ถือว่าไม่มีอะไรติดใจ เพราะ Cover Art สวยดี ทีนี้มาถึง Sigur Ros ของพวกเรา คุณน้องเค้าเห็นปกแล้วตกใจ+อึ้งอยู่พัก แล้วถามผมว่า เพลงแนวไหนเหรอพี่ ผมเลยบอกๆไปว่าแนว Rock ปัญญาชนน่ะน้อง ทีนี้น้องพนักงานอีกคน(ที่ผมไม่รู้จัก)เดินมาหน้าเคาท์เตอร์พอดี เห็นปกก็ชะงักตกใจพร้อมกับถามคำถามเดียวกัน ("เพลงแนวไหนเหรอคะพี่") ผมก็ตอบกลับไปแบบแพทเทรินเดียวกันเช่นเดิม

ว่าก็ว่านะ หน้าปก Sigur Ros ชุดใหม่นี่อัปปีย์ได้ใจดีจริงๆ... ยิ้ม

อ่อ...นึกขึ้นได้ ก่อนจากผมได้ซอกแซกดูในระบบร้านบูมฯ พบว่า Sigur Ros ชุดใหม่นี้มีสมาชิกมาสั่งถึง 4-5 แผ่นแล้ว เท่าที่ดูประวัติมีคนสั่งวันที่ 30/06 มารับของ 02/07 เลย (ถือว่าเร็วมาก) เพื่อนๆจำ Radiohead แผ่นญี่ปุ่นโอบิราคาประหยัด 1500 yen ได้มั๊ยครับ? ผมเห็นมีคนฝากร้านบูมฯสั่งตัวนี้ด้วย ร้านเขาคิดราคา 729บ.- ครับ / เรื่องตลกอีกเรื่อง มีคนสั่งอัลบั๊ม Takk... ของ Sigur Ros ไว้ตั้งแต่เดือน 04 ป่านนี้ยังไม่ได้ของเลยครับ ผมคิดว่าถ้าจะฝากร้านบูมฯสั่ง ควรสั่งของที่ใหม่ๆและหาง่ายๆซึ่ง(คาดว่า)จะได้ของถึงมือเร็วครับ โปรเจ็คท์ต่อไปที่ผมกะฝากร้านบูมฯสั่งคือ ศิลปิน Folk สาว Priscilla Ahn ในชุด A Good Day (เพิ่งออกเดือนก่อน) บรรจุ 11 เพลง แต่ถ้าซื้อเพลง Online ทาง iTunes จะมีเพลงที่ 12 แถม ส่วนตัวแล้วผมอยากได้อะไรที่จับต้องได้มากกว่า เลยซื้อแผ่นเลยแล้วกัน ไม่แพงด้วย  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2008 | 07:01:45 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #50 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 | 07:40:51 AM »

แวะมาเล่าเกี่ยวกับการสั่งแผ่น Sigur Ros ชุดใหม่ให้ฟัง'หนุกๆครับ คือเมื่อเย็นวันจันทร์ที่ผ่านมา ผมแวะร้านบูมฯเผื่อสั่งแผ่น Sigur Ros และ Fleet Foxes อย่างที่บอกไว้ตอนต้น พอถึงร้าน ผมหาน้องๆที่รู้จักและเคยสั่งของด้วยไม่เจอ เลยแกล้งฟอร์มเดินดูนู่นดูนี่ในร้านไปพลางๆ สักพักมีพนักงานที่รู้จักเดินเข้ามาคน แต่เป็นน้องผู้หญิง (ผมจะสนิทกับพนักงานผู้ชาย) ก็เอาวะ ขี้เกียจรอแล้ว เลยบอกน้องฝากสั่งของหน่อย เป็นแผ่น CD 2 ชิ้น เค้าก็ให้มานั่งหน้าคอมฯกดค้นหาสินค้า ซึ่งผมก็ค้นหาอย่างรวดเร็ว เพราะเตรียมตัวมาแล้วจากที่ทำงาน เสร็จสรรพคุณน้องเค้าก็กดโชว์หน้าปกใหญ่และรหัสบาร์โคดยืนยันอีกที แผ่น Fleet Foxes ถือว่าไม่มีอะไรติดใจ เพราะ Cover Art สวยดี ทีนี้มาถึง Sigur Ros ของพวกเรา คุณน้องเค้าเห็นปกแล้วตกใจ+อึ้งอยู่พัก แล้วถามผมว่า เพลงแนวไหนเหรอพี่ ผมเลยบอกๆไปว่าแนว Rock ปัญญาชนน่ะน้อง ทีนี้น้องพนักงานอีกคน(ที่ผมไม่รู้จัก)เดินมาหน้าเคาท์เตอร์พอดี เห็นปกก็ชะงักตกใจพร้อมกับถามคำถามเดียวกัน ("เพลงแนวไหนเหรอคะพี่") ผมก็ตอบกลับไปแบบแพทเทรินเดียวกันเช่นเดิม
ว่าก็ว่านะ หน้าปก Sigur Ros ชุดใหม่นี่อัปปีย์ได้ใจดีจริงๆ... ยิ้ม

เป็นผมก็คิดแบบเดียวกันครับ ถ้าเป็นผมจะตอบไปว่า ที่สั่งซื้อเพราะ ปกด้านในมีภาพด้านหน้าของเด็กที่วิ่งด้วย
no7
Fragile

« ตอบ #51 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 | 07:44:20 AM »

ผมสั่งแผ่นญี่ปุ่นไปแล้ว เสียดายไม่ได้ไปซื้อด้วยตัวเอง เห็นด้วยกับข้างบนหน้าปกชุดนี้ทุเรศมาก สาเหตุที่ซื้อแผ่นญี่ปุ่นเพราะอยากให้มีโอบิคู่กับชุดอื่นๆ
panyarak

« ตอบ #52 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 | 07:48:54 AM »

เรื่องตลกอีกเรื่อง มีคนสั่งอัลบั๊ม Takk... ของ Sigur Ros ไว้ตั้งแต่เดือน 04 ป่านนี้ยังไม่ได้ของเลยครับ

ชุด Takk น่าจะหาได้ง่ายนะครับ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #53 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 | 07:53:57 AM »

ถ้าสั่งเองตามเว็ปก็ง่ายและรอไม่นานครับ แต่ผมไม่รู้ว่าร้านบูมฯเค้าไปหาของที่ไหนน่ะครับ เมื่อวันก่อนที่เปิดๆดูระบบร้านเขาจะโชว์รายชื่อคนที่ฝากซื้อของ ผมพยายามซอกแซกดูว่ามีคนสั่งอะไรกันบ้างครับ
TRON

« ตอบ #54 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 | 08:13:28 AM »

อ่อ...นึกขึ้นได้ ก่อนจากผมได้ซอกแซกดูในระบบร้านบูมฯ พบว่า Sigur Ros ชุดใหม่นี้มีสมาชิกมาสั่งถึง 4-5 แผ่นแล้ว เท่าที่ดูประวัติมีคนสั่งวันที่ 30/06 มารับของ 02/07 เลย (ถือว่าเร็วมาก) เพื่อนๆจำ Radiohead แผ่นญี่ปุ่นโอบิราคาประหยัด 1500 yen ได้มั๊ยครับ? ผมเห็นมีคนฝากร้านบูมฯสั่งตัวนี้ด้วย ร้านเขาคิดราคา 729บ.- ครับ / เรื่องตลกอีกเรื่อง มีคนสั่งอัลบั๊ม Takk... ของ Sigur Ros ไว้ตั้งแต่เดือน 04 ป่านนี้ยังไม่ได้ของเลยครับ ผมคิดว่าถ้าจะฝากร้านบูมฯสั่ง ควรสั่งของที่ใหม่ๆและหาง่ายๆซึ่ง(คาดว่า)จะได้ของถึงมือเร็วครับ โปรเจ็คท์ต่อไปที่ผมกะฝากร้านบูมฯสั่งคือ ศิลปิน Folk สาว Priscilla Ahn ในชุด A Good Day (เพิ่งออกเดือนก่อน) บรรจุ 11 เพลง แต่ถ้าซื้อเพลง Online ทาง iTunes จะมีเพลงที่ 12 แถม ส่วนตัวแล้วผมอยากได้อะไรที่จับต้องได้มากกว่า เลยซื้อแผ่นเลยแล้วกัน ไม่แพงด้วย  ยิงฟันยิ้ม

ผมว่าตอนที่เขาถามว่าเพลงแนวไหนเนี่ย เขาคงนึกในใจว่าคนฟังเป็นคนประเภทไหนด้วยแน่เลย ถ้าได้แผ่นแล้วเปิดให้น้องๆเค้าฟังด้วยสิครับ อาจเหวอๆไปด้วยเลย  ยิ้มกว้างๆ

Superbad
Fragile

« ตอบ #55 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 | 02:35:07 PM »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2008 | 02:37:31 PM โดย Superbad » บันทึกการเข้า

Superbad
Fragile

« ตอบ #56 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 | 02:37:54 PM »

เป็นผมก็คิดแบบเดียวกันครับ ถ้าเป็นผมจะตอบไปว่า ที่สั่งซื้อเพราะ ปกด้านในมีภาพด้านหน้าของเด็กที่วิ่งด้วย

.. polotoon ..

« ตอบ #57 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 | 02:52:58 PM »

ผมมองไม่เหมือนกันครับ ผมว่า design ปกไม่เลวเลย ให้บรรยากาศผสมผสาน ระหว่างยุคเก่ากับใหม่ ( ถ้าเป็นสมัยเก่าจะไม่สวมรองเท้า ) โทนสีและการให้ความคมชัดของภาพดูเหมาะเจาะกับภาพ Text ที่เลือกใช้ไปกันได้ดีกับภาพ ถ้าเปิดเพลงฟัง ผมว่าปกก็พอจะสื่อถึงอิสระภาพของรูปแบบดนตรีได้พอควร เป็นปกนึงที่ผมสามารถตัดสินใจซื้อได้เพราะปกโดยไม่รู้จักตัวเพลงก่อน

ส่วนภาพด้านหน้าที่พูดถึง ถ้าเป็นปกของงานเพลงเก่าๆ ก็คงต้องมีให้ชมอยู่ด้านในค่อนข้างแน่ แต่คงมีมุมกล้องให้ได้ชมแบบสวยงาม  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #58 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 | 03:12:28 PM »

ผมมองไม่เหมือนกันครับ ผมว่า design ปกไม่เลวเลย ให้บรรยากาศผสมผสาน ระหว่างยุคเก่ากับใหม่ ( ถ้าเป็นสมัยเก่าจะไม่สวมรองเท้า ) โทนสีและการให้ความคมชัดของภาพดูเหมาะเจาะกับภาพ Text ที่เลือกใช้ไปกันได้ดีกับภาพ ถ้าเปิดเพลงฟัง ผมว่าปกก็พอจะสื่อถึงอิสระภาพของรูปแบบดนตรีได้พอควร เป็นปกนึงที่ผมสามารถตัดสินใจซื้อได้เพราะปกโดยไม่รู้จักตัวเพลงก่อน

ส่วนภาพด้านหน้าที่พูดถึง ถ้าเป็นปกของงานเพลงเก่าๆ ก็คงต้องมีให้ชมอยู่ด้านในค่อนข้างแน่ แต่คงมีมุมกล้องให้ได้ชมแบบสวยงาม  ยิ้มกว้างๆ

เห็นด้วยครับ ถ้าเราจะพยายามมองให้เป็นศิลป์ ท้องฟ้าสีฟ้าใส หญ้าสีเขียว สีผิวมนุษย์และตัวอักษรที่เ็ป็นลายมือจริงๆ สื่ออะไรที่เป็นธรรมชาติได้จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2008 | 03:15:06 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #59 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008 | 09:02:28 AM »

มาแล้วครับรูปสแกนของแผ่นญี่ปุ่น ปกสีสดกว่าแผ่นอังกฤษด้วย โอบิสีเนื้อมนุษย์ด้วย แต่แปลกใจว่าทำไมชื่ออัลบั้มภาษญี่ปุ่นนี่สั้นมากๆเป็นตัวอักษรคันจิ 2 ตัวเอง แปลว่าอะไรน้อ หวังว่าคงไม่ได้แปลกันง่ายๆว่า "ชีเปลือย" หรอกนะ  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม 2008 | 09:06:02 AM โดย Tron » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11
พิมพ์