เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 05:38:25 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The WallIron Maiden : Another Eddie's Greatest Hits.
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Iron Maiden : Another Eddie's Greatest Hits.  (อ่าน 18150 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 | 09:13:02 AM »

เมื่อวานผมได้คว้าแผ่นซิงเกิ้ลเพลง Man On The Edge รวมทั้งกล่องจำนวนจำกัดมาไว้ที่บ้านนี้แล้ว พร้อมทั้งซีดีซิงเกิ้ลที่
ชื่อว่า Virus ทั้งสองชุดด้วย  ยิ้มกว้างๆ

ผมเองก็จำไม่ได้ว่ามีรายละเอียดอะไรบ้างในตอนแรก แต่พอเห็นแผ่นซีดีของจริงจึงนึกขึ้นได้ทันทีว่า เจ้าแผ่น Virus ทั้ง
CD1 และ CD2 มี "ของแถม" มาให้อีกต่างหาก  ตกใจ

อีกทั้งยังมีแผ่นซีดีซิงเกิ้ลคู่เพลง Angel And The Gambler และที่หายากราคาแพงอีก 2-3 ชุด !!!

...เอาไว้ผมจะถ่ายรูปมาให้ชมกันในกระทู้นี้นะครับ  ยิ้มเท่ห์

ตอนนี้กำลังหาแผ่น CD Single เพลง Lord Of The Flies อยู่ว่ามันวางอยู่ตรงไหน ?  ฮืม  ฮืม  ฮืม

พี่มีซิงเกิ้ล The Wicker Man หรือยังครับ ผมว่าเป็น Great come back song ของ Maiden โดยแท้จริง
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #31 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012 | 09:14:05 AM »

พี่โป่ง มี Eddie's Head box set มั้ยครับ อยากดู มันมีแผ่น CD พิเศษ อยู่ 1 แผ่น ส่วนแผ่นอื่นมันเหมือนเดิม

ชุดนี้ผมไม่มีครับ ต้องลงทุนเยอะมากแต่ว่าได้ของแถมแค่แผ่นเดียว ผมเลยร้องเพลง "ยอม" ของคณะ หินเหล็กไฟ
เพื่อกล่อมใจตัวเองมาโดยตลอด  ยิ้มกว้างๆ

อีกอย่างนึงก็คือว่าไอ้เจ้าแผ่นแถมที่ชื่อว่า In Profile นี่ มันเป็นแค่บทสัมภาษณ์เรื่องประวัติความเป็นมาของทาง
คณะ Iron Maiden ซึ่งมีหน้าปกแบบนี้ครับ...

สวยดีนะครับ ค่อยดูมีความเป็นต้นตำรับเจ้า Eddie โดยแท้
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #32 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012 | 08:36:22 AM »

พี่มีซิงเกิ้ล The Wicker Man หรือยังครับ ผมว่าเป็น Great come back song ของ Maiden โดยแท้จริง

มีครับ แล้วก็กำลังหาอยู่ว่าผมไปวางมันไว้ที่ไหน เพราะว่าจะจับมาถ่ายรูปพร้อมๆ กันกับแผ่นซิงเกิ้ลอื่นๆ ของ
คณะ Iron Maiden ไปเลยครับ  ยิ้ม

...ผมว่าจะเปิดกระทู้คณะ Iron Maiden ซะหน่อยแล้วนำเฉพาะแผ่นหรือของเก็บสะสมของวงถ่ายรูปมาแชร์
กันดูหลายๆ คนน่าจะเป็นไอเดียที่ดีนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม 2012 | 08:38:16 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

« ตอบ #33 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2012 | 09:55:32 PM »

มีครับ แล้วก็กำลังหาอยู่ว่าผมไปวางมันไว้ที่ไหน เพราะว่าจะจับมาถ่ายรูปพร้อมๆ กันกับแผ่นซิงเกิ้ลอื่นๆ ของ
คณะ Iron Maiden ไปเลยครับ  ยิ้ม

...ผมว่าจะเปิดกระทู้คณะ Iron Maiden ซะหน่อยแล้วนำเฉพาะแผ่นหรือของเก็บสะสมของวงถ่ายรูปมาแชร์
กันดูหลายๆ คนน่าจะเป็นไอเดียที่ดีนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ไอเดียดีครับพี่
ดูท่า พี่โป่งยังมีลูกหลานเหลนโหลนอีกเพียบแหง๋ม ๆ

« ตอบ #34 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2012 | 08:43:03 AM »

โปรดสังเกตุดูดีๆ ว่า Best Of The Beast กล่องนี้มีอะไรผิดปกติบ้าง ?

JKNoremorse

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012 | 01:02:34 PM »

โปรดสังเกตุดูดีๆ ว่า Best Of The Beast กล่องนี้มีอะไรผิดปกติบ้าง ?

ตัวหนังสือก็ครบถูกต้อง เจ้าเอ็ดดี้ทั้งหลาย ก็ไม่ได้แตกสายพันธุ์กันจนจำไม่ได้

มีราขึ้นตรงมุมกล่องรึเปล่าครับ? หรือ
เฉพาะแผ่นเสียงที่ยังไม่ได้ปุด บริเสิดครับ?
undeaʇh
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #36 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012 | 02:58:04 PM »

ตรงนี้รึเปล่าครับพี่โป่ง

panyarak

« ตอบ #37 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012 | 03:27:12 PM »

หน้าปกไม่มี Eddie ครับ

ครับ เป็นโซโล่เดี่ยวของ Steve Harris ใครได้ฟังแล้วรบกวนมารีวิวให้อ่านหน่อยนะครับ

ยังไม่ได้ซื้อ แต่ดูรีวิวแล้ว ยังไม่มีใครพูดถึงในแง่ดีเลยครับ

« ตอบ #38 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 09:16:25 AM »

ตัวหนังสือก็ครบถูกต้อง เจ้าเอ็ดดี้ทั้งหลาย ก็ไม่ได้แตกสายพันธุ์กันจนจำไม่ได้

มีราขึ้นตรงมุมกล่องรึเปล่าครับ? หรือ
เฉพาะแผ่นเสียงที่ยังไม่ได้ปุด บริเสิดครับ?

เนื่องจากว่ากล่องนี้ "เก่าเก็บ" มานานแสนนานจึงต้องมีท่านรามาัจับบ้าง แต่ว่าไม่ใช่คำตอบที่ตรงกับคำถาม
ของผมครับ  รูดซิบปาก

ความจริง Boxset ชุดนี้โดน "แย้ม" ออกมาเชยชมเรียบร้อยแล้ว เรียกว่า "เคยโดน" ผมเอามาจูบลูบคลำ
ในอดีตหลายครั้งด้วยกัน !!!  ขยิบตา

โปรดสังเกตุกระดาษแก้วตรงหัวมุมบนด้านขวามือของกล่องว่า ซองแผ่นเสียงนั้นมัน "เผยอ" ออกมาเล็กน้อย
ซึ่งหลายท่านคงจะเดาได้ถูกต้องว่ากล่องนี้ไม่ใช่ Still Sealed 4-LP Boxset  ยิ้มกว้างๆ

อย่างไรก็ดี ตัวแผ่นไวนิลเอง ยังบริสุทธิ์ผุดผ่องอย่างที่ คุณJKNoremorse เค้าบอกเอาไว้แหละครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

« ตอบ #39 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 09:17:35 AM »

ตรงนี้รึเปล่าครับพี่โป่ง

เฉลยไปเมื่อกี้นี้แล้วครับผม  ยิ้มกว้างๆ

...ที่เห็นตรงกลางกล่องเค้าทำ "หักมุม" เอาไว้ให้ดึง หนังสือปกดำ หรือว่า แผ่นเสียง ให้มันสะดวกกว่าปกติเท่านั้นเองครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2012 | 09:19:42 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #40 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 09:27:32 AM »

เมื่อเช้านี้อยู่ดีๆ ก็หาแผ่นซิงเกิ้ลของคณะ Iron Maiden ที่หายไป เจอแบบง่ายๆ เลยครับ โดยเฉพาะเพลง Lord Of The Flies  ยิงฟันยิ้ม

มีชุดนึงที่ตกลงไปอยู่ในซอกระหว่างเตียงกับตู้เก็บซีดี พอดีใช้ไฟฉายส่องเห็น ก็เลยจัดการ "ล้วง" ใช้นิ้วเขี่ยอยู่นานกว่าจะตัดสินใจเอา
มือทั้งสองข้างค่อยๆ ช่วยประคองออกมาอย่างปลอดภัย  ขยิบตา

เอาไว้พอลูกสาวผมมีเวลาก็จะนำแผ่นซิงเกิ้ลเล็กๆ น้อยๆ ของเจ้าปีศาจเหล็กกล้าถ่ายรูปมาให้ดูกันนะครับ รวมทั้ง Boxset ด้วย เจ๋ง

...หรือว่าเปิดกระทู้ Iron Maiden Collection โดยเฉพาะดีครับ ?
panyarak

« ตอบ #41 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 09:47:12 AM »

เมื่อเช้านี้อยู่ดีๆ ก็หาแผ่นซิงเกิ้ลของคณะ Iron Maiden ที่หายไป เจอแบบง่ายๆ เลยครับ โดยเฉพาะเพลง Lord Of The Flies  ยิงฟันยิ้ม

มีชุดนึงที่ตกลงไปอยู่ในซอกระหว่างเตียงกับตู้เก็บซีดี พอดีใช้ไฟฉายส่องเห็น ก็เลยจัดการ "ล้วง" ใช้นิ้วเขี่ยอยู่นานกว่าจะตัดสินใจเอา
มือทั้งสองข้างค่อยๆ ช่วยประคองออกมาอย่างปลอดภัย  ขยิบตา

เอาไว้พอลูกสาวผมมีเวลาก็จะนำแผ่นซิงเกิ้ลเล็กๆ น้อยๆ ของเจ้าปีศาจเหล็กกล้าถ่ายรูปมาให้ดูกันนะครับ รวมทั้ง Boxset ด้วย เจ๋ง

...หรือว่าเปิดกระทู้ Iron Maiden Collection โดยเฉพาะดีครับ ?

ขอสนับสนุนครับ ถ้ามีภาพประกอบตอน 'ล้วง' ด้วยยิ่งดีครับ

« ตอบ #42 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 09:58:34 AM »

ขอสนับสนุนครับ ถ้ามีภาพประกอบตอน 'ล้วง' ด้วยยิ่งดีครับ

วันนี้สงสัยลูกสาวผมคงจะกลับดึก เอาไว้พรุ่งนี้น่าจะพอว่างนะครับ แต่ผมว่าจะนำรูปกล่อง 10 ปีที่กลายเป็นกบเีรียบร้อย
แล้วมาลงอีกทีเพื่อเปิดศักราชกระทู้ Iron Maiden Collection เอาไว้ก่อนดีมั้ยครับ ?
JKNoremorse

« ตอบ #43 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 01:03:52 PM »

ขอความกรุณาด้วยครับ เผื่อจะได้แจมกับพี่บ้าง
ปล ขอภาพประกอบตอน 'ล้วง' ด้วยอีกคนครับ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #44 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 01:37:39 PM »

ขอความกรุณาด้วยครับ เผื่อจะได้แจมกับพี่บ้าง

ถ้าอย่างนั้น ผมจะเปิดกระทู้เดี๋ยวนี้เลย โปรดตามไปดู...   ตกใจ

ปล ขอภาพประกอบตอน 'ล้วง' ด้วยอีกคนครับ  ยิงฟันยิ้ม

เดี๋ยวจะมีมาให้ดูอย่างแน่นอนครับ !   ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์