เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 พฤษภาคม 2024 | 01:25:27 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The WallIron Maiden : Another Eddie's Greatest Hits.
หน้า: 1 [2] 3 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Iron Maiden : Another Eddie's Greatest Hits.  (อ่าน 18205 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012 | 05:00:37 PM »

อาตมาก้างติดคอแล้วนะคุณโยม...

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012 | 05:45:41 PM »

พี่โป่ง มี Eddie's Head box set มั้ยครับ อยากดู มันมีแผ่น CD พิเศษ อยู่ 1 แผ่น ส่วนแผ่นอื่นมันเหมือนเดิม

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012 | 05:52:24 PM »

ขอบุกรุก กระทู้ พี่โป่งหน่อย

ส่วนอันนี้ ของผมเอง 2 กล่อง

กล่อง Eddie's Archive วางอยู่บนกล่อง Queen แบบตู้กระจก

และอันนี้ The first ten years- up the iron กล่องมันโดนน้ำผนเปียก ตอน ส่งมา เซ็งโคตร

จริงๆ มีเสื้อลายเดียวกับกล่องนี้ด้วย The decennium แต่ใส่จน มีรูและมีรอยด่างแล้ว

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 08:25:49 AM »

อ่า ... ถ้างั้นอาตมาคงต้องรีบให้ลูกศิษย์ไปควานหาไอ้กล่องนิ๊กเกิ้ลเอ็ดดี้มาเข้ากุฎิโดยพลัน เผื่อจะได้กลืนก้างลงคอได้นะขอรับท่าน ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #19 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 08:37:19 AM »

กล่อง Eddie's Archive วางอยู่บนกล่อง Queen แบบตู้กระจก

และอันนี้ The first ten years- up the iron กล่องมันโดนน้ำผนเปียก ตอน ส่งมา เซ็งโคตร

จริงๆ มีเสื้อลายเดียวกับกล่องนี้ด้วย The decennium แต่ใส่จน มีรูและมีรอยด่างแล้ว

Eddie's Archive นั้น เป็นบ็อกเซ็ตที่ทำออกมาได้สวยงาม สมราคา ดูมีราศีมากครับ เป็นบ็อกเซ็ตตัวแรกของผมเลย

ของพี่ Buska ที่พื้นเป็นกัมมะหยี่สีแดงนั้น เป็น 2nd Edition ที่ออกมาทีหลังครับ เพราะความกระสันของแฟน ๆ ทั่วโลกนั้นมีมากเหลือเกิน
( 1st Edition นั้นจะเป็นกัมมะหยี่สีน้ำเงิน )

แต่ผมสงสัยอยู่อย่าง บ็อกซ์นี้ปกติจะรันนัมเบอร์ไว้ด้านล่างของ Family Tree แต่ทำไมของผมไม่ยักมี?  ฮืม
เราเลยไม่รู้ว่้า ตกลงไอ้บ็อกเซ็ตนี้ทำมาจำนวนเท่าไหร่กันแน่?
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #20 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 09:14:57 AM »

พี่โป่ง มี Eddie's Head box set มั้ยครับ อยากดู มันมีแผ่น CD พิเศษ อยู่ 1 แผ่น ส่วนแผ่นอื่นมันเหมือนเดิม

ชุดนี้ผมไม่มีครับ ต้องลงทุนเยอะมากแต่ว่าได้ของแถมแค่แผ่นเดียว ผมเลยร้องเพลง "ยอม" ของคณะ หินเหล็กไฟ
เพื่อกล่อมใจตัวเองมาโดยตลอด  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 09:15:50 AM »

เวลารับประทานอะไรต้องระวัง อย่า "มูมมาม" ซิครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 09:22:47 AM »

Eddie's Archive นั้น เป็นบ็อกเซ็ตที่ทำออกมาได้สวยงาม สมราคา ดูมีราศีมากครับ เป็นบ็อกเซ็ตตัวแรกของผมเลย

ของพี่ Buska ที่พื้นเป็นกัมมะหยี่สีแดงนั้น เป็น 2nd Edition ที่ออกมาทีหลังครับ เพราะความกระสันของแฟน ๆ ทั่วโลกนั้นมีมากเหลือเกิน
( 1st Edition นั้นจะเป็นกัมมะหยี่สีน้ำเงิน )

แต่ผมสงสัยอยู่อย่าง บ็อกซ์นี้ปกติจะรันนัมเบอร์ไว้ด้านล่างของ Family Tree แต่ทำไมของผมไม่ยักมี?  ฮืม
เราเลยไม่รู้ว่้า ตกลงไอ้บ็อกเซ็ตนี้ทำมาจำนวนเท่าไหร่กันแน่?

ก็อย่างที่ผมได้เกริ่นไปแล้วว่า ความจริงเคยประกาศว่าจะผลิตออกมาในจำนวนจำกัด แต่พอเวลาผ่านไปและเงินของ
แฟนเพลงเข้าบัญชีเครดิตไปเรียบร้อยโรงเรียนเอ็ดดี้...

...ดันมีเวอร์ชั่นที่สองมารองรับความต้องการของตลาดอีกครั้งหนึ่ง !

มันก็เลยเสียความรู้สึกนิดหน่อยครับ แล้วก็ทำให้กล่องนี้ไม่ "ขลัง" เท่าที่ควร...

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 09:27:30 AM »

ไม่ได้เป็นการบุกรุกเลยครับ เพราะว่าไม่ใช่กระทู้ของผม ผมถือว่าเป็นการให้เกียรติเสียด้วยซ้ำในการเข้ามา "แจม" รูป
ภาพกัน เพราะว่าช่วงนี้เว็ปมัน "หงอย" เสียเหลือเกิน !!

น่าเสียดายนะครับ ที่กล่องที่สองโดนน้ำจนเปียกปอนไปหมด ผมเองไม่มี ซีดีเวอร์ชั่น แต่เคยนำ LP Version มาลง
ให้ดูกันไปแล้ว ซึ่งป่านนี้รูปภาพทั้งหลายคงจะกลายเป็น "กบ" ไปหมดแล้วอย่างแน่นอน   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  555555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2012 | 09:32:06 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 09:31:17 AM »

อ่า ... ถ้างั้นอาตมาคงต้องรีบให้ลูกศิษย์ไปควานหาไอ้กล่องนิ๊กเกิ้ลเอ็ดดี้มาเข้ากุฎิโดยพลัน เผื่อจะได้กลืนก้างลงคอได้นะขอรับท่าน ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยครับ  ไอ้กล่อง "นิ๊กเกิ้ลเอ็ดดี้" นี่มันอะไรกันครับ ? ผมไม่เคยได้ยินมาก่อน...มันคนละกล่องกับเจ้า Eddie's Head
ใช่หรือเปล่าขอรับ  ยิ้ม

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 09:37:42 AM »

เอามาให้ดูกันอีกทีว่าบั้นท้ายไอ้ปีศาจเหล็กกล้าอย่างพ่อเจ้าเอ็ดดี้นี่มันไม่ได้น่าดูน่าชมเอาเสียเลย !

...แถมยังหันมาให้นิ้วกลางแบบไม่เกรงใจคนจ่ายเงินกันบ้าง แทนที่จะทำตัวดี ก้มหัวไหว้ขอบอกขอบใจที่ทำบุญส่งกุศลไปให้ตั้ง
หลายพันบาท  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 10:28:36 AM »

ขออภัยครับ  ไอ้กล่อง "นิ๊กเกิ้ลเอ็ดดี้" นี่มันอะไรกันครับ ? ผมไม่เคยได้ยินมาก่อน...มันคนละกล่องกับเจ้า Eddie's Head
ใช่หรือเปล่าขอรับ  ยิ้ม

มันก็คือ Eddie's Archive อันเดียวกันนั่นแหล่ะครับ
อ่า ... ผมเพิ่งทราบว่าไอ้เจ้า Eddie Head : The First Ten Years นี่มันมีแบบ CD ด้วยนะเนี่ย

« ตอบ #27 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 | 12:27:24 PM »

ชุดนี้ผมไม่มีครับ ต้องลงทุนเยอะมากแต่ว่าได้ของแถมแค่แผ่นเดียว ผมเลยร้องเพลง "ยอม" ของคณะ หินเหล็กไฟ
เพื่อกล่อมใจตัวเองมาโดยตลอด  ยิ้มกว้างๆ

อีกอย่างนึงก็คือว่าไอ้เจ้าแผ่นแถมที่ชื่อว่า In Profile นี่ มันเป็นแค่บทสัมภาษณ์เรื่องประวัติความเป็นมาของทาง
คณะ Iron Maiden ซึ่งมีหน้าปกแบบนี้ครับ...

« ตอบ #28 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 | 12:34:12 PM »

เมื่อเร็วๆ นี้ได้มีการประมูลเฉพาะแผ่น In Profile ในอีเบย์ ผลปรากฏว่าจบลงที่ราคาเพียงแค่ US$ 18.62 เท่านั้น  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

...แล้วใครอยากจะได้กล่อง Eddie's Head มาเก็บสะสมไว้บ้างล่ะเนี่ย ?

ผมได้นำภาพด้านหลังของซีดีซึ่งสามารถอ่านรายละเอียดว่าเป็นการสัมภาษณ์เกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้าง และบทเพลงประกอบมาให้
ได้ดูกันตรงนี้เลยครับ...

« ตอบ #29 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012 | 12:44:05 PM »

เมื่อวานผมได้คว้าแผ่นซิงเกิ้ลเพลง Man On The Edge รวมทั้งกล่องจำนวนจำกัดมาไว้ที่บ้านนี้แล้ว พร้อมทั้งซีดีซิงเกิ้ลที่
ชื่อว่า Virus ทั้งสองชุดด้วย  ยิ้มกว้างๆ

ผมเองก็จำไม่ได้ว่ามีรายละเอียดอะไรบ้างในตอนแรก แต่พอเห็นแผ่นซีดีของจริงจึงนึกขึ้นได้ทันทีว่า เจ้าแผ่น Virus ทั้ง
CD1 และ CD2 มี "ของแถม" มาให้อีกต่างหาก  ตกใจ

อีกทั้งยังมีแผ่นซีดีซิงเกิ้ลคู่เพลง Angel And The Gambler และที่หายากราคาแพงอีก 2-3 ชุด !!!

...เอาไว้ผมจะถ่ายรูปมาให้ชมกันในกระทู้นี้นะครับ  ยิ้มเท่ห์

ตอนนี้กำลังหาแผ่น CD Single เพลง Lord Of The Flies อยู่ว่ามันวางอยู่ตรงไหน ?  ฮืม  ฮืม  ฮืม
หน้า: 1 [2] 3 4
พิมพ์