เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 08:20:12 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้รายละเอียดและลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting #4 : 4 เมษายน 2552 สิริสาทร
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รายละเอียดและลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting #4 : 4 เมษายน 2552 สิริสาทร  (อ่าน 84034 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #105 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 01:56:58 PM »

ผมไม่ใช่ภาชนะนะ คุณตรอน

จะได้

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #106 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 02:02:50 PM »

ผมไม่ใช่ภาชนะนะ คุณตรอน

จะได้

ท่านผีเล่นมุกนี้ ทำเอาผมต้องหาศัทท์คำนี้ในกูเกิ้ลเลย ไม่ทันมุก  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #107 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 03:13:48 PM »

สวัสดีครับ      ผมขอเข้ามาแจ้งว่าผมวางแผนได้แล้วครับ  คือในวันนั้นผมจะรีบพาลูกไปมอบตัวที่โรงเรียนเทพศิรินทร์โดยไปแต่เช้ามืด ชนิด ไปเข้าแถวเป็นคนแรกเลย ซึ่งไม่รู้ว่าจะได้เป็นคนแรกหรือไม่เพราะไม่รู้ว่าจะมีคนอื่นที่ตื่นเช้ากว่าเราหรือไม่   น้องๆสมาชิกท่านอื่นที่ยังเรียนหนังสืออยู่และเคยมีประสบการณ์ การมอบตัวเข้า ม. 1  ลองเล่าให้ฟังหน่อยสิครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง     และผมรบกวนถามเพิ่มกับคุณ  tron  ว่า  เมื่อผมนั่งรถใต้ดินจากสถานีเพชรบุรีย้อนมาโผล่ที่สถานีลุมพินีแล้ว ให้ผมออกที่ทางออกหมายเลขอะไร แล้วเดินไปทางไหนอย่างไร ขอรายละเอียดด้วยครับ ( ขอโทษที่ถามจุกจิกนะครับ )    และคุณ tron  หรือ สมาชิกท่านอื่นๆต้องการหรือหาหนังเรื่องใดอยู่แล้วหาไม่ได้จริงๆก็บอกผมได้นะครับ จะได้นำมาแลกเปลี่ยนกัน   และคุณ tron  ผมรบกวนว่าเพลงที่จะนำมาแลกกับเรื่องจูโด้  ขอเป็นชุดใดก็ได้ที่เมื่อคราวที่แล้วผมยังไม่ได้ ( ดูในเมล์ครับ )  ขอบคุณครับ

เรื่องรถไฟใต้ิดินนี่ผมขออภัยด้วยเพระาผมจำไม่ได้หรอกครับว่าทางออกหมายเลขอะไรน่ะครับ เอาง่ายๆผมแนะนำว่าให้มาลงที่สถานีสีลมเลยดีกว่าครับ มาออกด้านโรงแรมดุสิต แล้วเดินไปปากซอยศาลาแดง เดินเข้าไปนิดๆจะเจอวินมอเตอร์ไซด์ แล้วบอกเขาว่าไปโรงแรมสิริสาทร ค่าบริการ 15 บาทครับ ส่วนซีดีเดี๋ยวผมจะนำอัลบั้ม A Momentary Lapse of Reason ของ Pink Floyd ไปให้ครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #108 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 04:23:51 PM »

แล้วคุณเพชรฯ, คุณ Gong, คุณ Headbangerbomb จะไปด้วยไหมครับ หรือว่ายังไม่แน่ใจ?

ตอนนี้ยังไม่กล้า confirm ครับเพราะผมอาจจะต้องไปต่างจังหวัดช่วง weekend หน้า
เอาไว้กลางสัปดาห์หน้าจะแจ้งครับ

อยากเจอหลายๆคนครับ โดยเฉพาะมิตรรักแฟนเพลงของ Dream Theater  ยิ้มกว้างๆ

ผมก็ยังไม่แน่ใจเพราะมีแผนจะกลับต่างจังหวัดเช่นกันครับ จึงยังไม่กล้าลงชื่อ
กะไปปุ๊ปจ่ายตังค์ปั๊บ เหมือนคราวที่แล้วครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #109 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 04:31:11 PM »

แล้วคุณเพชรฯ, คุณ Gong, คุณ Headbangerbomb จะไปด้วยไหมครับ หรือว่ายังไม่แน่ใจ?

ครั้งนี้คงไปไม่ได้ครับ ไว้โอกาสหน้านะครับ ร้องไห้

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #110 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 05:19:36 PM »

ครั้งนี้คงไปไม่ได้ครับ ไว้โอกาสหน้านะครับ ร้องไห้

เสียดายมากครับ ผมอยากคุยสดๆกับพี่มากเลยนะเนี่ย  ร้องไห้

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog
Blade Runner

« ตอบ #111 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 06:47:48 PM »

อยากเจอเหมือนกัน จะได้เมาธ์กันเรื่อง Resident Evil ห้าห้าห้า...

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #112 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 07:00:43 PM »

อยากเจอเหมือนกัน จะได้เมาธ์กันเรื่อง Resident Evil ห้าห้าห้า...

โอย ผมก็ชอบ Resident Evil เหมือนกันครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #113 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 09:58:57 PM »

เมื่อวานซืนนั่งดูสปอยภาค5ด้วย
ยังงงอยู่
ไว้มาถกกัน

Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #114 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 11:15:08 PM »

เด๋วรอชมสมาชิกท่านต่อไปที่กำลังจะมาลงชื่อในอีกไม่กี่นาทีนี้ให้ดีนะครับ ขอการันตีว่าคนนี้เด็ดจริง

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

« ตอบ #115 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 11:16:25 PM »

ผมไปด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #116 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 11:17:25 PM »

นี่แหละสิ่งที่รอคอยมาตลอด  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Blackfield

« ตอบ #117 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 11:17:51 PM »

มันต้องหยั่งงี้สิน้อง!!!!!!!!!

« ตอบ #118 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 11:29:20 PM »

ใหนๆเว็บมาสเตอร์ตัวจริงของเราก็กลับมาแล้ว จึงขอให้ทุกคนลบอดีตที่ไม่ดีทิ้งไปให้หมดซะ และถือว่ามีตติ้งครั้งนี้เป็นการเริ่มต้นศักราชใหม่ที่สดใสกว่าเดิมของเว็บไทยพร๊อกของเรานะครับ  ยิ้มกว้างๆ

kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #119 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 11:33:29 PM »

โอ๊คมานี่สุดยอดยิ่งกว่า Yes Reunion
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 13
พิมพ์