เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 11:50:21 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameแฟนๆ U2 ตัวจริงเตรียมเสียตังค์กันอีกแล้วครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนๆ U2 ตัวจริงเตรียมเสียตังค์กันอีกแล้วครับ  (อ่าน 4638 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 08:32:56 AM »

หลังจากเพิ่งดูดเงินจาก The Joshua Tree Box Set Remastered 2 CD + 1 DVD งานนี้มาทีเดียว 3 ชุดเลย

U2 will reissue their first three albums - 'Boy', 'October' and 'War' - in remastered, expanded 'deluxe' editions on July 21st.

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 08:34:17 AM »

หัวการค้าจริงๆเลยนะโบโน่ ออกของมาล่ออยู่เรื่อยๆ

สนใจแต่ชุด War ครับ

ว่าแต่ยังไม่มีคนมาชำแหละ Joshua Tree Box Set ให้ดูเลยครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 08:42:15 AM »

สนมจ Boy และ War ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 10:18:53 AM »

ขอชำแหละเฉพาะ dvd  แล้วกันนะครับเพราะตัวอัลบั้มไม่ต้องพูดถึง ส่วนแผ่น B-side นี่เพลงไม่ค่อยสมบูรณ์มากเนื่องจากยังไปไม่ผ่านการโปรดิวซ์ของ Eno & Lanois นอกจากเพลง Wave Of Sorrow ที่แฟนๆ ชอบมากครับในส่วน dvd เอาเป็นว่าถ้าใครอยากเห็นโบโนตอนหนุ่มที่ยังมีพลีงเสียงเหลือเฟือ อาจสู้ Under a blood red sky ไม่ได้แต่เพราะมันไม่มี dvd ออกมา  อันนี้แก้ขัดได้ครับ การถ่ายทำดูเหมือนถ่ายทอดทางทีวีแต่เพลงนี่ feel แบบเดียวกับ Rattle & Hum ครับ ดูเพลินแต่ต้นจนจบได้ฟังเพลงจากชุด Joshua เยอะดีแต่ไม่เล่น Where the stree... เฉยเลย หรือโดนตัดออกไม่รู้ ที่สำคัญตอนท้ายโบโนมีการหยุดร้องเพลง แล้วต่อว่า Guard  ที่ทำร้ายคนดูด้วย หาดูยากครับพวกเหตุการณ์แบบนี้

อ้อในกล่องมี book สวยๆ และ postcard ที่เนี๊ยบอยู่ด้วยครับ ส่วน cds/dvd ใส่ในซอง mini lp ครับ ว่างๆจะถ่ายรูปให้ดูแล้วกัน  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 10:56:45 AM »

เช่นกันครับชอบ Boy  กับ War ไม่รู้เป็นไงไม่ค่อยชอบ October แต่งานนี้ต้องซื้อทั้ง set แล้วครับจะได้ครบซะที
จริงๆ ผมรอ War Remaster มานานแล้วนะครับ เพราะ cd ที่ขายอยู่เสียงห่วยมากๆ ขายทิ้งไปนานแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
สนมจ Boy และ War ครับ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 11:05:43 AM »

ใช่ ยูทูยุคแรก เสียงไม่ค่อยดีเลย
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 12:05:17 PM »

แฟนพันธุ์แท้ต้องเสียเงินแน่นอนอยู่แล้วครับ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 12:07:04 PM »

แฟนพันธุ์แท้ต้องเสียเงินแน่นอนอยู่แล้วครับ

ว่าแล้ว 555+
winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 09:14:21 PM »

ผมมีซีดี War อยู่ เสียงก็ดีนี่ครับ แต่กลองเป็นแบบถังแตกเลยนะ ให้อารมณ์อีกแบบ ก่อนที่พวกเขาจะไปเล่นกับเสียงอุดอู้และบีบคั้นที่เริ่มจาก The Unforgettable Fire

Joshua Tree รีมาสเตอร์ได้เนียนมากครับ ผมจับไม่ได้เลยว่ารี ฮืม

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 09:16:32 PM »

ผมมีซีดี War อยู่ เสียงก็ดีนี่ครับ แต่กลองเป็นแบบถังแตกเลยนะ ให้อารมณ์อีกแบบ ก่อนที่พวกเขาจะไปเล่นกับเสียงอุดอู้และบีบคั้นที่เริ่มจาก The Unforgettable Fire

Joshua Tree รีมาสเตอร์ได้เนียนมากครับ ผมจับไม่ได้เลยว่ารี ฮืม

เสียงสแนร์สะใจครับชุด War หลังจากชุดนี้ไป เสียงกลองแทบไม่เหลือความดีความชอบเลย

ส่วนที่รีได้เนียนนี่ ด่าใช่ไหมครับ ? 555
winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 09:27:54 PM »

เสียงสแนร์สะใจครับชุด War หลังจากชุดนี้ไป เสียงกลองแทบไม่เหลือความดีความชอบเลย

ส่วนที่รีได้เนียนนี่ ด่าใช่ไหมครับ ? 555

ก็ไม่ถึงกับด่า แต่ผมอาจจะหูไม่ถึง หรือไม่ก็เครื่องเสียงยังไม่ถึงระดับ จึงจับแทบไม่ได้ว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงจากของเดิม มองอย่างเห็นใจคืองานชุดนี้มิกซ์ไว้เข้มข้นมากอยู่แล้วจนการทำมาสเตอร์แทบไม่มีผลนัก อาจต้องรอรีมิกซ์
ส่วนเพลงโบนัสที่่ให้มา ค่อนข้างผิดหวังครับ แทบทุกเพลงสมควรแล้วที่ถูกตัดออก แต่อาจเป็นเพราะมันยังไม่ได้ขัดเกลาก็ได้นะ อ้อ Spanish Eyes โบโนร้องได้หวีดหวิวดีครับ

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
หน้า: [1]
พิมพ์