เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 08:55:34 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameMetallica ออกแผ่นเสียงใหม่
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica ออกแผ่นเสียงใหม่  (อ่าน 6372 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 11:25:22 AM »

เป็นชุด Kill 'Em All ฉบับครบรอบ 25 ปีครับ แล้วก็มี Ride The Lightning

http://store.metallica.com/store/store.asp?nProductId=600300

http://store.metallica.com/store/store.asp?nProductId=600298

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 11:41:06 AM »

น่าสนใจครับ ราคาไม่แพง
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 12:28:42 PM »

น่าสนใจครับ ราคาไม่แพง

นึกถึงแผ่นเสียง ผมมักนึกถึงเพลงคลาสสิก แจ๊ซ โซล อาร์แอนด์บี โปรเกรสซีฟ อะไรเทือกนั้น

พอเป็นเฮฟวี่เมทัลนี่ นึกภาพมันวิ่งๆอยู่ใต้เข็ม แล้วเสียงที่ออกมาเป็นเสียงกรีดร้อง ตะโกน บวกลีดกีตาร์กับขย่มกระเดื่องคู่แล้ว

เป็นภาพที่ไปกันไม่ค่อยได้เลย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เมษายน 2008 | 12:38:47 PM โดย เ้พชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 12:30:29 PM »

ยังไม่เคยฟังแนว Metal ด้วยแผ่นเสียงเลย อยากฟังจัง
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 01:00:10 PM »

วงนี้ไม่ใช่ คลาสสิคเมทัล หรือ ครับ ?
Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 01:02:07 PM »

วงนี้ไม่ใช่ คลาสสิคเมทัล หรือ ครับ ?

รู้สึกคุณวีจะช่างจับผิดนะครับ วงไหนดีๆ ดังๆ คุณวีก็ด่า ไม่ทราบว่า คุณวีฟังเพลงแบบไหนครับ แนะนำกันบ้าง
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 01:03:30 PM »

เพลงเมตัลเมื่อฟังออกจากแผ่นเสียงแล้วจะได้รับอรรถรสของเสียงที่พุ่งเข้ามาใส่อย่างชัดเจนไงครับ กระเดื่องคู่นี่คงได้ยิดซัดตุ้บๆๆๆเลย อย่างดนตรีแธรชนี่คงมันส์ได้ใจเลยแหละ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 01:05:59 PM »

ผีเพลงเคยมีแผ่น VENOM LIVE ครับ ยกให้น้องไปแล้ว
ถ้าเอามันส์ ฟังซีดี จะเร็วกว่าเหมือนเบนซิน
แต่ถ้าฟังเร่งเสียงได้จนแอมป์น็อค ต้องฟังการแผ่นเสียงคร้าบ
เพราะเสียงกลองเบสกับแหลมกีต้าร์ มันไพเราะสดใสตลอดเลยครับ

เพิ่มเติม
เคยแผ่นเสียงแนวเมทัลกับเครื่องหลอด ฟังแล้วเหนื่อยครับ ต้องลุ้นตลอด5ยก

แผ่นซีดีกับเครื่องเสียงหลอด พอได้ครับ แต่แข้งขาไม่ค่อยกระดิก

แผ่นเสียงกับเครื่องเสียงทรานซิสเตอร์ แจ่มมาก
แต่เบื่อต้องรีบลุกตอนเปลี่ยนหน้า ลุกช้า-ลำโพงทะลุเอาง่ายๆ

ซีดีกับเครื่องเสียงทรานซิสเตอร์ ได้อีกอารมณ์ เร็วแรง เหมือนน้องตอง(เบอร์) แถวฟาร์มวัว ฟาร์มแมว
แต่ฟังนานไม่ไหว เสียงแหลมไม่ไพเราะกลมกล่อม

ริปไฟล์กับคอมฯหรือไอพ็อด เยี่ยมที่สุด เดินไปทำอย่างอื่นก็ได้ นั่งอึก็ได้ ทานข้าวก็ได้ มีเพลงหลากหลายกว่า
แต่โดนแม่ดุ ว่าเรียกตั้งนาน ทำไมไม่ขาน ฮึ

ปล.ที่ว่าไม่แพง มันเท่าไหร่ครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 01:10:31 PM »

รู้สึกคุณวีจะช่างจับผิดนะครับ วงไหนดีๆ ดังๆ คุณวีก็ด่า ไม่ทราบว่า คุณวีฟังเพลงแบบไหนครับ แนะนำกันบ้าง

คือ ผมรู้สึกว่าวงนี้มันเป็นเมทัลมากกว่า คลาสสิคร็อค นะ ครับ เอ....แต่ สำหรับเมทัลลิก้า นี่ ผมจำได้ว่าผมไม่เคยด่า นะ

จริงๆ วงดังๆเล่นดีๆ ผมด่า แต่ยอมรับในฝีมือก็มีเยอะ วงที่ผมชอบแต่ฝีมือห่วยก็มีมาก วงที่ผมคิดว่าฝีมือห่วยแต่ไม่น่าขายดี มันก็มีไม่น้อย ถามว่าผมเอาอะไรมาตัดสินวง เหล่า นั้น คำตอบก็คือ เอามาตรฐานตัวเองเป็นที่ตั้งครับ เพราะ ไม่ว่า คนรอบข้างหรือ นักวิจารณ์ จะพูดเชิดชู ยกย่องอย่าง ไร สุดท้าย คนที่จะตัดสินได้จริงๆคือ ตัวเราเอง  ครับ ผมไม่ได้คิดตามพวกนักวิจารณ์หรอกนะ

วงที่ผมฟังส่วนมากก็โหลดเอาตามยูทูบแหละ ครับ  ฟังวงแปลกๆ

ส่วนเรื่องจับผิดหรือ ไม่ผิดมันก็เป็นธรรมดา ที่คนเราเมื่อมีความคิดเห็นไม่ตรงกันก็ต้องออกมาถามหรือ ออกมาแย้งบ้างเหมือนที่คุณ เออวิน คอฮ์มเมล ถามผมยังไงละ ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 01:11:55 PM »

เพลงเมตัลเมื่อฟังออกจากแผ่นเสียงแล้วจะได้รับอรรถรสของเสียงที่พุ่งเข้ามาใส่อย่างชัดเจนไงครับ กระเดื่องคู่นี่คงได้ยิดซัดตุ้บๆๆๆเลย อย่างดนตรีแธรชนี่คงมันส์ได้ใจเลยแหละ

ใช่ ครับ ยิ่งพวก โอลด์สคูล สปีด เมทัล เก่าๆนี่ฟังแผ่นเสียงกับเครื่องเสียงดีๆ ซาวด์จะออกมาดิบได้ใจมาก แต่ฟังมากก็ต้องระวังเป็นโรคหัวใจด้วย ครับ  ยิ้มเท่ห์

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 01:13:26 PM »

ใช่ ครับ ยิ่งพวก โอลด์สคูล สปีด เมทัล เก่าๆนี่ฟังแผ่นเสียงกับเครื่องเสียงดีๆ ซาวด์จะออกมาดิบได้ใจมาก แต่ฟังมากก็ต้องระวังเป็นโรคหัวใจด้วย ครับ  ยิ้มเท่ห์

ผมว่าเป็นการบริหารหัวใจที่ดีครับ ยิ่งวงอย่าง Iron Angel นี่โอ้ยยย...อร่อยยย

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 01:14:46 PM »

เยี่ยมครับคุณวี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 01:16:00 PM »

ผมว่าเป็นการบริหารหัวใจที่ดีครับ ยิ่งวงอย่าง Iron Angel นี่โอ้ยยย...อร่อยยย

พูดแล้วเห็นภาพ หมอในห้องผ่าตัด เปิดเพลง เมทัลลิก้า กระตุ้นหัวใจคนไข้เลย ครับ +55555555

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 01:18:56 PM »

พูดแล้วเห็นภาพ หมอในห้องผ่าตัด เปิดเพลง เมทัลลิก้า กระตุ้นหัวใจคนไข้เลย ครับ +55555555
จะว่าไปแล้วเคยมีข่าวคนไข้ที่โคม่าิแล้วอาการดีขึ้นมาได้หลังจากที่ภรรยาเอาเพลงของ Metallica มาให้ฟังครับ (เขาเป็นแฟนเพลง Metallica ตัวยงน่ะ)

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: 16 เมษายน 2008 | 09:28:01 PM »

ผมฟัง Ride the Lightning, Kill 'em All, And Justice for All และ Master of Puppets จากแผ่นเสียงมาตลอด เสียงก็ถึงใจดีครับ
พอมาฟังจาก mini lp cd ของญี่ปุ่นแล้วอยากเขวี้ยงทิ้งเลยครับ แต่ยังเก็บไว้อยู่เพราะเสียดายเงิน

หน้า: [1]
พิมพ์