thaiprog name

(1/36) > >>

.. polotoon ..:
User Name ที่ใช้กันเพราะๆ แปลกๆ มีที่มาอย่างไรกันบ้าง
เหตุใดถึงเลือกใช้เช่นนั้นครับ
บางท่านใช้ชื่อจริง ก็อธิบายความหมายให้ฟังกันหน่อยครับ

polotoon = polo + toon
ชื่อของคนสองคนที่ผมรักมากที่สุดครับ
นึกถึงสองคนนี้อยู่เสมอ เลยนำมาต่อกันเป็นชื่อส่วนตัวไปเสียแล้ว
ไม่ได้ขออนุญาตเจ้าของชื่อก่อน ยังโดนแซวอยู่เลยครับ

ปีศาจลายคราม:
ปีศาจลายคราม ชื่อนี้มีที่มาจากอัลบั้มชุด Time Honoured Ghosts ของ Barclay James Harvest หนึ่งในอัลบั้มสุดรักสุดหวงของผมครับ

kongbei:
ขงเบ้ง + เล่าปี่

panyarak:
อ้างจาก: ปีศาจลายคราม ที่ 13 ธันวาคม 2007 | 12:09:06 PM

ปีศาจลายคราม ชื่อนี้มีที่มาจากอัลบั้มชุด Time Honoured Ghosts ของ Barclay James Harvest หนึ่งในอัลบั้มสุดรักสุดหวงของผมครับ

กรุณาขยายความด้วยครับ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ:
Lilium เป็นชื่อเพลง OP ของการ์ตูนหูแมวเลือดสาด "Elfen Lied" ครับ รู้สึกจะเป้นคล้ายๆกับเพลงสรรเสริญพระเจ้าน่ะครับ

ฟังทีไรก็อยากร้องไห้ครับเพลงนี้ มันทั้งเศร้าและเพราะมากๆ ประทับใจจนต้องนำมาตั้งเป็นชื่อ user นี่แหละครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป