เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:32:07 AM
หน้า: 1 ... 56 57 [58] 59 60 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598374 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #855 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 11:13:49 PM »

เฮ้อ..
สังเกตว่าท่านส.ว. จะแปรกระทู้เป็นญัตติล่อแหลมตลอดเลย
เดี๋ยวผู้ปกครองเด็กๆ จะมาถอนหงอกซักวันแน่ๆ
ผมชักสังหรณ์ใจครับ ฮืม

ถ้าวันไหนเล่นไฟล์ แล้วมีรูปเด้งมาให้สัมผัสได้
ผมจะขายแผ่นเสียงทิ้งคนแรกครัฟ.. เจ๋ง แลบลิ้น ขยิบตา จุมพิต

ท่านผีฯ คงเคยดูหนังประเภทสืบสวน โดยเฉพาะของไอ้กัน มันโชว์ว่ามีเทคโนฯ อันทันสมัย คอมพิวเตอร์ที่ผม
บอกนี่คือไม่ต้องใช้มอนิเตอร์หรือจอภาพนะครับ  จอภาพจะปรากฏให้เราเห็นเป็นแบบลอยๆ เห็นในหนังเค้า
ใช้มือแทน เม้าส์ ไปเลย เพราะฉะนั้น ถ้าเป็นพวกสิ่งพิมพ์ ซึ่งผมหมายถึงหน้าปกหรือว่าภาพ และแม้แต่ liner notes
ก็จะอ่านและสัมผัสได้จากไฟล์เลยโดยการโชว์บนจอที่ลอยอยู่ข้างหน้าเราครับ  ยิ้มกว้างๆ

นี่คิดเลยเถิดไปถึงไหนเลยเนี่ย?

แต่ถ้าดูหนังธรรมดาแล้วสัมผัสได้มันก็อีกเรื่องนึงครับ ผมเองยอมรับว่าชอบอยู่เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #856 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 11:32:38 PM »

ขอประท้วงครับ พูดไม่ตรงประเด็นกระทู้ครับ

« ตอบ #857 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 11:48:44 PM »

มีคนประท้วงแต่ผมขออนุญาติไม่ถอนนะครับ เพราะว่ายังตรงประเด็นอยู่ จึงอยากชี้แจงต่อ...

ดังจะเห็นได้จากแผ่นบลูเรย์ที่ทุกวันนี้ใครเป็นเจ้าของจะทราบว่าไม่มีรายละเอียดเป็นสิ่งพิมพ์แถมมาให้ในกล่องเลยครับ แต่ว่าจะมี
มาให้ครบหมด ไม่ว่าจะเป็นปกหรือรายละเอียดต่างๆ ในรูปแบบของไฟล์

นี่แหละครับ มันเป็นการเริ่มต้นที่จะให้ เราๆ ท่านๆ เริ่มเหินห่างจากการได้จับหน้าปก หรือ สิ่งพิมพ์ต่างๆ เหล่านี้แล้ว โดยการหันมาให้
ใช้คอมฯ เปิดไฟล์ดูทุกอย่างแทน  เศร้า

ในขณะที่การฟังเพลงเป็นไฟล์ไปแล้ว เพราะฉะนั้นขั้นตอนต่อไปที่ผมเดาของผมคนเดียวก็คือการใช้จอภาพที่บอกเหมือนกับเราเห็นใน
หนังนั่นแหละครับ มาเสริมทำให้เราสัมผัสกับหน้าปกหรือข้อมูลรายละเอียดของสิ่งตีพิมพ์ได้ และนี่คือการเอาใจบรรดานักฟังเพลง
และนักสะสมที่ไม่เพียงแค่ฟังเพลงอย่างเดียว แต่ยังมีความต้องการทางด้านศิลปะบนแผ่นปกอยู่ด้วย

เห็นผมได้ยินมาว่า โทรศัพท์มือถือก็จะใช้เทคโนโลยี่นี้ด้วยเพื่อให้เห็นภาพ เวลาคุยกันภาพหรือใช้ฟังชั่นต่างๆ หน้าจอจะลอยออกมาได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #858 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 11:50:34 PM »

ประธานเห็นด้วย เป็นอันว่าคำประท้วงตกไปครับ ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #859 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 11:54:06 PM »

ผมเห็นด้วยทั้งที่พี่โป่งและพี่อั๋นอธิบาย ลองนึกดูเล่นๆอีกซัก 20 ปี แผ่นเสียงหรือแผ่นซีดีจะเป็นของทีถูกลืมและเป็นของหายากเหมือนเทป reel หรือพวกเทป 8 แทร๊ค ที่เก่าและหาดูยากมากแล้ว อีกหน่อยพวกแ่ผ่นเสียงหรือซีีดีจะกลายเป็นของคลาสสิคแน่นอน ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #860 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 11:56:33 PM »

ผมเห็นด้วยทั้งที่พี่โป่งและพี่อั๋นอธิบาย ลองนึกดูเล่นๆอีกซัก 20 ปี แผ่นเสียงหรือแผ่นซีดีจะเป็นของทีถูกลืมและเป็นของหายากเหมือนเทป reel หรือพวกเทป 8 แทร๊ค ที่เก่าและหาดูยากมากแล้ว อีกหน่อยพวกแ่ผ่นเสียงหรือซีีดีจะกลายเป็นของคลาสสิคแน่นอน ยิ้มกว้างๆ

พวกเราก็จะกลายเป็นนักฟังเพลงและนักสะสมระดับ คลาสสิค ไปเลย !!!   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #861 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010 | 06:53:37 AM »

เฮ้อ..
สังเกตว่าท่านส.ว. จะแปรกระทู้เป็นญัตติล่อแหลมตลอดเลย
เดี๋ยวผู้ปกครองเด็กๆ จะมาถอนหงอกซักวันแน่ๆ
ผมชักสังหรณ์ใจครับ ฮืม

ลงรูปเด็กในอาณัติดีกว่า ล่อตะเข้ อิอิ

ซารังเฮโย

ถ้าวันไหนเล่นไฟล์ แล้วมีรูปเด้งมาให้สัมผัสได้
ผมจะขายแผ่นเสียงทิ้งคนแรกครัฟ.. เจ๋ง แลบลิ้น ขยิบตา จุมพิต
ขอประท้วงครับ พูดไม่ตรงประเด็นกระทู้ครับ

ท่านผีชอบพาท่านสว.ออกทะเล ผมขอพากลับเข้าฝั่งเอง ยิ้ม
รูปแบบของการฟังเพลงด้วยไฟล์เพลงนั้น ถ้าเราต้องการรูปแบบปกอัลบั้มที่สัมผัสได้แบบซีดีหรือดีวีดีและบูลเรย์นั้นเขามีให้เราเลือกซื้อครับ
หลายบริษัทที่ขายไฟล์เพลงก็ทำรูปแบบนี้ครับ(เอาข้อมูลปั้มลงใส่แผ่นดีวีดีหรือบูลเรย์)พวกเราไปคิดกันไปเองว่าจะไม่มีปกใส่อัลบั้มจับต้องไม่ได้
คิดหรือว่าบริษัทที่จะทำไฟล์เพลงออกมาขายจะไม่รู้ความต้องการของผู้บริโภคอย่างเช่นพวกเรา การตลาดคงมีการวิจัยกันมาแล้วก่อนที่จะออกขายจริง
อย่างเป็นเรื่องเป็นราว ตอนนี้แค่หนังตัวอย่างเท่านั้นครับเหมือนกับสมัยที่บูลเรย์จะออกขายแรกๆเลื่อนแล้วเลื่อนอีกกว่าจะออกวางขายได้ เครื่องเล่นบูลเรย์
ออกมาขายก่อนราคาแพงมาก มีแผ่นบูลเรย์ล็อตออกมาเพียงไม่กี่ชุดเท่านั้น(ไม่น่าจะเกินสี่ห้าแผ่น)ผมยังคิดอยู่เลยว่าเครื่องเล่นราคาแพงแถมยังหาแผ่นบูลเรย์
เล่นไม่ได้แต่ทำไมบริษัทต่างๆเตรียมที่จะออกเครื่องเล่นตามมาอีกเพียบ สถานการณ์ตอนนั้นของแผ่นบูลเรย์คล้ายๆกับตอนนี้ของไฟล์เพลงแต่ผมมองว่า
ไฟล์เพลงมีสถานการณ์ตอนนี้ได้เปรียบกว่าเพราะอะไร  เพราะว่าไฟล์เพลงนั้นไม่ต้องพึ่งเครื่องเล่นเฉพาะแบบแผ่นบูลเรย์ไฟล์เพลงเล่นกับคอมพิวเตอร์ได้
อะไรก็แล้วแต่ถ้ามันอยู่กับคอมพิวเตอร์เมื่อไรการพัฒนาเร็วมากครับ
อั๋น501

« ตอบ #862 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010 | 10:24:21 PM »

ขอต้อนรับเสี่ยนักเล่นเครื่องเสียงคนใหม่(ดูมาดเสียก่อน)

คุณหมอครับ(The Black Tulip) เรามีสมาชิกเล่นเครื่องเสียงเพิ่มขึ้นอีกคนแล้วครับ
เรื่องราวของเสี่ยคนนี้จะเป็นเช่นใดโปรดติดตามในตอนต่อไป
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #863 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010 | 10:50:48 AM »

ขอต้อนรับเสี่ยนักเล่นเครื่องเสียงคนใหม่(ดูมาดเสียก่อน)

คุณหมอครับ(The Black Tulip) เรามีสมาชิกเล่นเครื่องเสียงเพิ่มขึ้นอีกคนแล้วครับ
เรื่องราวของเสี่ยคนนี้จะเป็นเช่นใดโปรดติดตามในตอนต่อไป

คุณ TRON โดนสองสว.กล่อมเสียจนใจ(เริ่ม)แตกแล้วครับ

นักสะสมแผ่นซีดี มินิแอลพี เตรียมตัวเตรียมตังค์ไว้ให้ดี  จะมีของล็อตใหญ่ออกมาขายเร็วๆนี้

« ตอบ #864 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010 | 03:46:39 PM »

อย่างที่ผมเคยพูดกับสมาชิกหลายๆ คนที่เจอกันตัวเป็นๆ ว่า...

เมื่อไหร่ก็ตามที่เราลงทุนซื้อเครื่องเสียงใหม่ เมื่อนั้น แผ่น ซ็อฟท์แวร์ ที่เราชอบมากที่สุด มันจะให้สีสันและชีวิตใหม่ในการฟังเพลง
ให้กับเราครับ มันเป็นมิติที่เหนือกว่าทุกครั้งซึ่งเราได้เคยสัมผัสในเวลาที่ผ่านมา เพลงมันจะ กรุ้งกริ้ง มากขึ้น ไพเราะขึ้น มีชีวิตชีวาขึ้น
เนื่องจากว่าพวกเราเป็นนักสะสมระดับเกรดเอกันทุกคนอยู่แล้ว เรื่องซ็อฟท์แวร์นี่ไม่ต้องเป็นห่วงเลย

ทว่าในการเลือกซื้อเครื่องเสียงมันเปรียบเสมือนการลงทุนอย่างนึงในความคิดของผมคนเดียวนะครับ ถ้าหากเป็นไปได้ก็ตัดสินใจ
ไขว่คว้ามาเป็นเจ้าของตามอัตภาพของตนเอง อย่าไปคิดมองหรือเปรียบเทียบกับของคนอื่นครับ เอาเท่าที่เราพอใจและสามารถมี
ความสุขกับมันได้ และถ้าเป็นไปได้ให้มันเป็นเพื่อนเราได้ตลอดชีวิตก็ยิ่งดีครับ คล้ายๆ กับเลือกคู่ครองอะไรทำนองนั้น

เครื่องเสียงยิ่งดี (ถ้าหากเลือกเป็น) ก็ยิ่งทำให้ขับรายละเอียดของซ็อฟท์แวร์ออกมาให้เราได้สัมผัสมากขึ้นเท่านั้น ผมว่าคนที่กล้า
ซื้อซ็อฟท์แวร์ราคาแพงๆ น่าจะ ใจถึง กล้าซื้อเครื่องเสียงราคาแพงๆ เช่นกัน เพราะว่า ฮาร์ดแวร์ กับ ซ้อฟท์แวร์ มันเป็นของคู่กัน
นะครับ ไม่ควรจับแยกออกจากกัน มันผิดธรรมชาติครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #865 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010 | 05:31:22 PM »

อย่างที่ผมเคยพูดกับสมาชิกหลายๆ คนที่เจอกันตัวเป็นๆ ว่า...

เมื่อไหร่ก็ตามที่เราลงทุนซื้อเครื่องเสียงใหม่ เมื่อนั้น แผ่น ซ็อฟท์แวร์ ที่เราชอบมากที่สุด มันจะให้สีสันและชีวิตใหม่ในการฟังเพลง
ให้กับเราครับ มันเป็นมิติที่เหนือกว่าทุกครั้งซึ่งเราได้เคยสัมผัสในเวลาที่ผ่านมา เพลงมันจะ กรุ้งกริ้ง มากขึ้น ไพเราะขึ้น มีชีวิตชีวาขึ้น
เนื่องจากว่าพวกเราเป็นนักสะสมระดับเกรดเอกันทุกคนอยู่แล้ว เรื่องซ็อฟท์แวร์นี่ไม่ต้องเป็นห่วงเลย

ทว่าในการเลือกซื้อเครื่องเสียงมันเปรียบเสมือนการลงทุนอย่างนึงในความคิดของผมคนเดียวนะครับ ถ้าหากเป็นไปได้ก็ตัดสินใจ
ไขว่คว้ามาเป็นเจ้าของตามอัตภาพของตนเอง อย่าไปคิดมองหรือเปรียบเทียบกับของคนอื่นครับ เอาเท่าที่เราพอใจและสามารถมี
ความสุขกับมันได้ และถ้าเป็นไปได้ให้มันเป็นเพื่อนเราได้ตลอดชีวิตก็ยิ่งดีครับ คล้ายๆ กับเลือกคู่ครองอะไรทำนองนั้น

เครื่องเสียงยิ่งดี (ถ้าหากเลือกเป็น) ก็ยิ่งทำให้ขับรายละเอียดของซ็อฟท์แวร์ออกมาให้เราได้สัมผัสมากขึ้นเท่านั้น ผมว่าคนที่กล้า
ซื้อซ็อฟท์แวร์ราคาแพงๆ น่าจะ ใจถึง กล้าซื้อเครื่องเสียงราคาแพงๆ เช่นกัน เพราะว่า ฮาร์ดแวร์ กับ ซ้อฟท์แวร์ มันเป็นของคู่กัน
นะครับ ไม่ควรจับแยกออกจากกัน มันผิดธรรมชาติครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

อ่านแล้วซาบซึ้งมากครับ
อั๋น501

« ตอบ #866 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010 | 12:21:39 PM »

อ่านแล้วซาบซึ้งมากครับ

คุณหมออ่านที่เฮียโป่งเขียนแล้วซาบซึ้งมาก ก็เพราะเวลานี้คุณหมอเป็นอย่างที่เฮียโป่งว่าไว้ ได้เลือกแม่สาวซาซ่า(Wilson Sasha)ลำโพงคู่ใหม่
จึงทำให้คุณหมอฟังเพลงได้ไพเราะมีชีวิตชีวามากขึ้นกว่าเก่า  ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #867 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010 | 12:48:04 PM »

เมื่อพี่ใหญ่อย่างคุณหมอของเราได้เปลี่ยนลำโพงคู่ใหม่ แม่สาวซาซ่าWilson Sasha น้องรองอย่างผมคงไม่มีปัญหา
ไปสู่ขอแม่สาวซาซ่า เพราะค่าตัวสินสอดแพงเหลือเกินผมไม่อาจจะสอยดอกฟ้าอย่างแม่สาวซาซ่ามาครอบครองได้
เลยต้องหันมาเล่นน้องอาหมวยสาวนักเต้นUsher Mini Dancer Twoแทน  ค่าตัวสินสอดของอาหมวยไม่แพงเท่าไรพอ
ทุบกระปุกจ่ายไหว น้องหมวยนักเต้นผิวพรรณรูปร่างสวยดีแต่หุ่นของน้องหมวยไม่ได้Miniเป็นอย่างชื่อรุ่นเลย

อั๋น501

« ตอบ #868 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010 | 01:01:35 PM »

น้องหมวยฝากบอกพี่ผีด้วย ให้ลองมาฟังเสียงหน่อยรับรองได้ว่าน้องหมวย Mini Dancer Twoเธอเต้นกระจายแน่
อั๋น501

« ตอบ #869 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010 | 07:14:28 PM »

ผมได้ฟังน้องหมวยMini Dancer Twoเปล่งเสียงดนตรีที่คุ้นเคยได้อย่างไพเราะมากขึ้น
น้ำเสียงที่ให้รายละเอียดต่างๆของดนตรีที่รับฟังแล้ว ดื่มด่ำกับเสียงเพลงที่ชื่นชอบฟังแล้วไม่อยากให้เพลงมันจบลง
ผมหลงน้ำเสียงของน้องหมวยนี่แล้วซิ
หน้า: 1 ... 56 57 [58] 59 60 ... 325
พิมพ์